Kwa hiyo nitaka kusoma neno moja la Mungu mbele ya maombi, ningitaka kosi kusoma shairi za kwanza, Injili ya Marko kwenye sura 13, nukianza na mwanzo. Marko 13: mstari wa kwanza. Hata alipokuwa akitoka hekaluni, mmoja wa wanafunzi wake akamwambia, Mwalimu, tazama mawe na majengo haya. Yesu akamwambia, munaona majengo haya makubwa? Jiwe halitabaki juu ya jiwe pasipo kubomolewa. Mutoro tatu hata alipokuwa ameketi juu ya mulima wa Mizeituni mbele ya hekalu, Petro Yakobo na Yohana na Andrea wakamuuliza kwa siri, mstari wa ine. Utuambie maneno haya yatakuwa wakati gani, na maneno haya yote yatamalizwa na alama gani? mstari wa tano. Yesu akaanza kuambia, Angalieni, mutu asiwadanganye. Sura sita. Wengi watakuja kwa jina langu wakisema, moi, mimi la ni yeye Nao wataganya wengi. Mstari saba. Lakini wakati mtakaposikia habari za vita na uvumi wa vita, msiogope, sharti maneno haya yafike, lakini mwisho hujakuja bado. Mstari nane. Kwa maana taifa litaondoka kupigana na taifa na ufalme kupigana na ufalme, matetemeko ya nchi yatakuwa katika pahali mbalimbali mbali, na njaa Maneno haya ni mwanzo wa uchungu. Wapendwa, tunaona nikifata maneno haya hapa ya kwamba Bwana wetu Yesu aliweza kutamka kwa wanafunzi wake yeye mwenyewe binafsi mimi nami niweza kuguswa na, na maneno haya kunayosema kwa mstari wa tatu, wakati alipotamka matamshi juu ya hekalu kuhusu hiyo nyumba nzuri, ya kwamba hakutabaki jiwe juu ya jiwe, na swali kwa wanafunzi ni ya kwamba kuweza kujua wakati gani mambo hayo yatafanyika walimuuliza wakati walipokuwa wali wao wenyewe pamoja naye, lakini mnajua, hapo napo hakuweza kuwapatia jibu ya ukamatika, lakini anasema eti, angalieni ili msidanganywe, niweza kuwazia hiyo. Kwa hiyo sasa haku wapatia wakati saha, mwaka na siku au tarehe, lakini angeliweza kuambia kitu kingine kilichochukua cha lazima na yale ambayo ikiwa kiwahusu wao wenyewe, ya kwamba wangeipashwa kuwa makini kwa ajili yao wenyewe, ya kwamba hawangepashwa kudanganywa na waza ya kwamba ni ya lazima sana akose nasi pia tunaweza akose kuweza kuwaza ya kwamba hiki na hiki ni cha lazima kwa ajili yetu ili tuweze kuyajua. Lakini mnajua mawazo ya Mungu yanakuwaka siku zote kuwa tofauti na yetu, na akose pia mambo yote haikuweza kusemeka pia yote kwa ujumla kwa wanafunzi kama vile wangiliweza kutamani kuweza kuisikia, lakini waliweza kufurahishwa tu na yale ambayo Bwana alikuwa amewambia na imeonekana kuwa kubwa kwa ajili yangu au ya muhimu kwangu. Wakati unaendelea kusoma sura hii inavyoenda, mpaka kwa nabii Isaya kwa maneno ambayo inayosema yeye mwenyewe, kwa maana nabii Isaya anasema hiyo kitu kimoja. Tunaweza kuichunguza katika Isaya 19 mstari wa pili inasemeka kuhusu yale ambayo kufika. Mnajua katika Isaya 19 mstari wa pili, na pia aliweza kukazilia neno la nabii Isaya aliweza kuweka tena waziwazi -wazi. Aliweza kuweka tena juu ya kinara cha taa, ni kusema ya kwamba wangepashwa kuwa na uhakika ya kwamba yote ambayo iliyokuwa imesemeka katika maandiko matakatifu, yote ambayo ilikuwa imesemeka, imesemeka na manabii yote yangepashwa kufika, wangepashwa kuyatumainia. Wapendwa ndugu na dada, na waza ya kwamba iko hivyo hivyo kwa ajili ya wakati wetu, kwa siku zetu. Na anaenda tena mbali kidogo, anasema ya kwamba haijakuwa mwisho bado, ya kwamba ingali mwanzo. Anasema tena mstari wa tisa: lakini angalie, mujiangalie ninyi wenyewe. Ni kusema kwa yale ambayo apasha kuwafikia ninyi wenyewe, aliweza kuwatangazia tangu mwanzo, yale ambayo apasha kufika namna gani mambo hayo yangepashwa kuwafikia, na wangepashwa kuwa makini kwa ajili yayo, na maneno ambayo alikuwa amewaambia yangelipashwa kubaki ndani yao, wabaki kuwa macho, ya kwamba ili yale wakati itakapofika waweze kujua ya kwamba alikuwa amewaambia kwa mwanzo. Na nasema tena kwa msaro wa tisa ya Marko kumi na tatu, watawapeleka ninyi katika mabaraza na katika masunagogi mutapigwa nanye na mutachukuliwa mbele ya maliwali na wafalme kwa ajili yangu kwa ushuhuda kwao. Iyo sio kitu fulani kikubwa, ndiyo, lakini hayo yangepashwa kufika. Nasi tunajiuliza hiyo yo yalifika au hayo hayakufika? Nawaza ya kwamba kama tulisoma maandiko, tunaweza kusema ya kwamba neno la Bwana ni ndiyo na amina. Yale ambayo bwana wao na mwalimu wao walikuwa wamewambia, yote yaliweza kutimilika vizuri vizuri akose pia mbele, akose hata hekalu iweze kubomolewa, hayo yangeposha kutimilika. Lakini hakuweza kuambia tu hiyo lakini, alienda tena mbali, mstari wa kumi, sharti habari njema ihubiriwe katika mataifa yote. Hayo pia nayo, wapendwa, hiyo haiwezi kukosa kufika, lakini hayo kufika na kama hayo yanapasha kufanyika mungu anapasha kuwa na wajumbe wake kwa ajili ya hiyo na tunajua hiyo mungu ana wajumbe wake lakini shi tena anasema kwa mstari wa 11 na wakati watakapowachukua ninyi na kuwatoa ninyi musijisumbue kwanza na maneno mutakayosema lakini neno mutakalopewa saa ile lile lisemeni, kwa maana si ninyi munaosema lakini Roho mta, mroho, Mutakatifu. kumi na mbili. Lakini ndugu atatoa ndugu yake hata kufa, na baba atatoa mtoto, na watoto wataondoka juu ya wazazi wao na kuwaua. Neno hili nalo, wapendwa, ilikuwa imesemeka katika nabii Mika. Kama tunaweza kufungua nabii Mika, tungeleweza kuisoma kwa marefu, na tunaona ya kwamba neno hili nalo pia aliliweka tena upya juu ya kinara cha taa, na tunaweza kusema sasa ya kwamba neno la nabii iliweza kulinda uzima wake mpaka siku zetu, mpaka katika siku zetu, ndiyo ni kitu fulani cha ajabu. Mstari 13, na mtachukiwa na watu wote kwa ajili ya jina langu, na ni hivyo kweli. Lakini tena kuna kuja tena matamshi moja ambayo aliyotoa kwa mstari 13. Lakini yeye atakayevumilia mpaka mwisho ndiye atakayeokolewa, na nagwaza kwamba hiyo ndiyo naisabilika wapendwa, ni kuweza kuvumilia mpaka mwisho hapa. Ha, hakupatia wanafunzi maoni mazuri, hakuweza kuwatangazia mambo mazuri au njia iliyo ndani maua, lakini akaonyesha mambo inayokuja kwamba ilikuwa ya giza ya shida lakini wapendwa, tunaona ya kwamba Bwana aliweza kuwaambia ili musiji, wasijisumbue wasifadhaike, lakini kama wako ndani mwake mwa ya kwamba wakati waka, watakapochukuliwa mbele ya, ya mahakama, wakati watakapowekwa mbele ya watu wakubwa wenye heshima, wasijis, wasijisumbue waweze kunyanyua uso wao kwa kitu kimoja, ni kusema kwa bwana wao na mwalimu wao ambaye aliyekuwa amewachagua ili waweze kuwa washuhuda wake hapa kwenye dunia hii. Wapendwa ndugu na dada, nawaza ya kwamba tungeliweza kose kusoma tena kwa mafupi neno la mnabii Mika, kwa maana nawaza ya kwamba 12 ya kwamba mstari wa kumi na mbili ni mstari iliyo ya muhimu sana inayotimilika mpaka katika siku zetu, kwa maana inasemeka hapa katika Marko kumi na tatu musura wa kumi na mbili na ndugu atatoa ndugu yake hata kufa, na baba atatoa mtoto, na watoto wataondoka juu ya wazazi wao na kuwaua. Na katika Mika kwenye sura saba inasemeka ya kwamba inasemeka, inaomba kuweza kuisoma tangu mwanzo, lakini kwa ajili ya wakati nitaweza kusoma tu musaru wa tano na akose musaru wa sita a wanane msara wa tano. Msiamini rafiki, musiweke imani yenu kwa kiongozi. Chunga u, midomo yako kwa an, kwake anayelala kwa kifua chako. Msara wa sita: kwa maana mwana anahayarisha baba ya, ba, baba, binti anasimama juu ya mama yake, mukwe juu ya mkwewe adui za mtu watakuwa wa nyumba yake mwenyewe. Msara wa saba. Lakini mimi nitatazamia Bwana, nitangoja nitangojea Mungu wa wokovu wangu, Mungu wangu atanisikia. Msara wa saba. Hiyo hayo ni maneno mazuri ya kweli. Wapendwa, nawaza ya kwamba tungeliweza kuenda katika Injili ya Matayo mahali ambapo Bwana anazungumza tena kuhusu maneno haya. Na waza ya kwamba neno hili ni la lazima sana sana sana kwa ajili ya wakati wetu, kwa maana tunaishi wakati iliyo mgumu sana, wakati ya hatari na ya makini ambayo hili neno linatimilika mbele ya macho yetu, kama vile haijawahi kuwa mbele na waza wapendwa, ya kwamba Bwana wetu hakuzungumza tu kwa ajili ya wanafunzi wake, lakini pia alizungumza kwa ajili yetu katika siku hizi. Na manabii nao pia hawakuweza tu kutabiri mpaka siku ya Bwana, lakini tunaona ya kwamba Bwana wakati alipokuja aliendelea kuweka juu ya kinara cha taa neno ambalo lilikuwa limetoka katika vinywa vya manabii. Ningitaka kusema John, hii inaangaa kwa ajili yako na kwa ajili yangu, na tunaweza kuona ya kwamba neno la Mungu wetu lina haki. Na wapendwa, iwe chochote kinachofika, mtu huyu wa Mungu anatamka hapa katika musari wa saba, Mika saba musari wa saba: lakini mimi nitatazamia Bwana na naweza kwamba hiyo ndio kitu cha muhimu ambacho tunaweza kufanya katika wakati huu, katika muda huu. Hatuwezi kusimama kwa mambo mengine yote na kwa watu wengine wote, lakini ya kwamba tunapashwa kutafuta Bwana, tunapashwa kutafuta Mungu wetu, tunapashwa kutazamia Mungu wetu, kwa maana tunamtumainia, tumungoje. Kwa maana tunajua kwamba msaada wetu unakuwa kwa Mungu aliye hai, wapendwa, naye atatujibu na ni, kama hiyo inaandikwa katika kitabu cha kweli, tunaweza kuiamini kwa moyo wetu wote, na waza ya kwamba nasi tunaweza kumtumainia Joni hii, haya ni maneno yadamani sana. Bwana Yesu anasema hapa tatu, lakini yeye vumilia mpaka mwisho atakaye atakayeokolewa kwa mwisho. Katika matamshi haya tulionyeshwa ya kwamba wakati itakuwa ya makini ya hatari sana, ya kwamba itakuwa vigumu kuweza kuvumilia mpaka mwisho, lakini anasema yule vumilia mpaka mwisho. Nani? Na ngelitaka kusema, acha wewe acha mimi acha nami, au wewe uweze kuwa katika wao, unataka kuwa huyo. Acha Mungu atupatie neema yake jioni ya leo. Tusimame kwa ajili ya ombi la sisi sote pamoja. Baba wa mbinguni tunakushukuru kutoka kilindi cha mioyo yetu kwa ajili ya neno lako takatifu la nadamani na kwa ajili ya neno hili lilobarikiwa ambalo uliyotuachia katika hizi siku za mwisho. Bwana tunakushukuru, kwa maana unaturuhusu tena kuweza kukusanyika tena hapa jioni hii. Tuweze kuwa makini kwa neno lako na kulipokea katika mioyo yetu, na kuweza kuona ya kwamba yote ambayo kinywa chako takatifu iliweza kusema yanatimilika ndani ya siku zetu. Bwana, tunaona hekalu ilibomolewa, wanafunzi wako walichukuliwa mbele ya watawala, mambo mengine yote ambayo iliweza kuweka juu ya kinara cha taa iliyokuwa imetoka juu katika kinywa chako, kamba katika vinya vya manabii, tunayaona yote yakitimilika mbele ya macho yetu. Bwana, tunataka tuweze kuwa wale ambao wanaovumilia katika siku hizi. Bwana, nifanyize neema tufanyize neema si sote o Bwana. Bwana, sasa wakati tunapokuja ili tuweze kuwa katika ushirika pamoja nawe, basi tupatie neema ya kuendelea ya kupokea neno lako, tuweza kulichukua kwa moyo, na kwa hiyo sasa kuweza kushukuru kwa moyo wetu wote. Pokea shukurani, pokea heshima na mabudu katika jina la Yesu, amina. Tunakaribisha wote kwa furaha kubwa katika jina la damani la Bwana. Tulikuwa hatutazamie ya kwamba tunaweza kupokea wageni wa nje weekend hii, wageni au kutembelewa wa kutoka nje weekend hii, lakini tunafurahi tena zaidi kuona gisi mliweza kuja. Na tunawatakia nini nyote kwa moyo wote baraka ya Mungu. Haisemeke tu lakini ni kweli ya kwamba wote wanangoja baraka ya Mungu na yule ambaye anabariki anabarikiwa milele na milele. Kwa maana Mungu alipanga hiyo tangu mwanzo wa wakati. Wengi waliweza kupata baraka za muda mfupi, lakini taifa la Mungu lilotayarishwa ili liweze kumaliza umilele yote pamoja naye, watapokea baraka za milele kupitia neno na Roho wa milele, baraka yote ambayo inaweza kuwa kwa ajili ya umilele yote. Pour ambayo inapasha kudumu kwa ajili ya milele yote inapasha kuwa na uhusiano na neno la milele na roho wa milele wa Mungu. Tumekwisha kusikia ikisemeka kuhusu imani na yale ambayo ilikuwa imehaidiwa katika neno la kuanzisha, na mnajua kwamba hakuna njia nyingine ambayo inaweza kupita pembeni ya mambo haya yote. Kila neno linalotoka katika kinywa cha Mungu yanatimilika, iwe chelewe au ikuja haraka haraka, itupendeze awo? Hapana, Mungu alikuwa amesema ya kwamba siku mtakapokula kula mutakufa ao, ndiyo au mtaweza kuuawa au mtakufa <tuken> iwe kitu chochote ambacho Mungu aliyosema, Mwanzo 2 mstari wa 17, hawezi rudi. Hawezi kurudi kwenye hata neno moja ya maneno yake na haiusemeke tu hivyo au kusemeka hivyo katika anga tu, lakini hiyo ni uhakika, nasi tunapaswa kujiunga na hiyo. Mwandishi wa barua kwa Waibrania anasindika hapa kwenye sura 9 mstari wa 27 ya kwamba ali, mwanadamu aliweka kukufa mara moja tu na kisha baadaye kuna kucha hukumu. Hakuna mtu anayeweza kupita pembeni ya neno la Mungu hakuna mtu anayeweza kupita pembeni ya neno hilo. Kila mtu na wote wanapashwa kutambua ya kwamba Mungu yuko juu ya mambo yote, na kwamba neno lake haliwezi kuharibika na kubomolewa. Na niweza kusoma leo makarasa fulani za mahubiri ya Luteri, anazungumza sana kuhusu imani Aliweza kusema hivyo ya kwamba karama ya imani, na hakuna mtu aliyeweza kujaribu kufanya yale aliyofanya kwa msaada wa Mungu. Na anazungumza hapa kuhusu shangwe ya Maria, ambaye Mungu aliyekuwa amefanya mambo makuu ndani mwake, aliona unyenyekevu, unyonge wa mjakazi wake, na akatimiza ahadi yake ndani yake na kupitia yeye na kisha anasema hapa, nukuu inaomba sans hesitate, bila hata mashaka sans rien, bila hata kushakia hata kitu moja la de Dieu sur toi. Uweze kuweka mapenzi ya Mungu juu yako, kwa kiwango ambayo unaweza kuamini kweli kweli, Il ya kwamba atafanya na ataweza kufanya mambo makubwa kupitia wewe. Pia nawe na imani kama hiyo inakuwa hai, inajiunga, inaji, inapenya na inabadilisha mtu wote kwa ujumla. a inakuwa ina inakushurutisha, imani hiyo inakushurutisha kuwa waoga wa, wa unakuwa naoga wakati unapokuwa juu na, kuwa, na uaminifu wakati unapokuwa chini na wakati wote unapokuwa juu. Na hapo tena zaidi unapaswa kuwa na uoga na wakati wote unapokuwa umeregea, na ni hapo tena zaidi unapaswa kufarijiwa au kujifariji, na ni hapo ndipo tena unaweza kujifariji fariji kusema naoga tena kuogopa na waza ya kwamba tunamekwisha kusikia mahubiri mazuri, lakini angeliweza kukamata matamshi au maneno neno moja na kuweza kuandika kitabu kizima juu ya hiyo, na tena andiko fulani nuku ichapokuwa aliweza kupokea m -m ndani mwake kitendo kutoka kwa upande wa Mungu pale akisema kuhusu Maria Maria alibaki na aliendelea kubaki katika hali au katika hali ya roho kwa kiwango, hakuweza kujiweka juu ya mtu aliyekuwa mdogo au aliyekuwa hapa chini ya dunia hapa, na kama angeliweza kufanya hivyo kujipandisha juu, angeliweza kuanguka pamoja na lusuferu katika shimu ya kuzimo. Angelie, alitaka kuweza kutamka hapa ya kwamba watu ambao walioweza kufanya mazoezi makubwa pamoja na Mungu walikuwa wakishikamata wao wenyewe kama vile ndio wadogo sana, walimbao hawastahili na hawakuweza kuji na hawakuweza kujiweka juu ya mtu hata mmoja. Tunajua ya kwamba hapa anafanya kulinganisha na yule ambaye aliyejipandisha na aliyeweza kuanguka. Inanishika sana kwa moyo, ili niweze kuzungumza nyayo za uhakika wa kiungu, na tungelipenda kweli, kama tunaweza kuchunguza kweli hizo mbili, au hakika hizo mbili, ya kwamba moja uhakika moja iliyo ya muda mfupi iliyo ya muda mfupi iliyo ya kimutu haiwezi pia nayo na kuwa juu kuliko uhakika za kiungu ambazo hazijawahi kuwa na mwanzo na ambazo hazitakuwa na mwisho, lakini zitakazodumu milele na milele. Wakati neno la kuanzishwa liliweza kusomewa ndani ya Injili ya Marko niliweza kusoma haraka haraka mstari wa 14 ya sura 12. Marko 12 mstari wa 14, kuna maneno madogo hapa lakini iko kubwa sana. Marko 12 mstari wa 14. Na wakati walipofika wakamwambia mwalimu, tunajua tu ya kuwa wewe ndiwe mutu wa kweli fe... na haogopi mutu pa... kwa maana hutazami sura ya watu, lakini la katika kweli unafundisha njia ya Mungu. Iyo shahidi peke yake, watu ambao waliokuwa mbele ya uso wa Bwana waliweza kutamka matamshi haya wakisema, mwalimu, tunajua ya kuwa wewe ni mtu wa kweli na kisha matamshi ya kumalizia ii lazima na kwamba katika kweli unafundisha njia ya Mungu. Katika kweli kunaweza tu kutokea kweli, kutoka kweli kunaweza tu kutokea kweli na inaandikwa ya kwamba hakuna uongo ulio na mwanzo wake ndani ya kweli, Yohana wa kwanza sura mbili mstari ishirini na moja. Kweli inabaki kuwa kweli. Mungu ni kweli, mwanzo wa kweli yote, na shetani ni tofauti na hiyo, yeye ni mongo na baba wa uongo. Na tangu mwanzo alikuwa mwongo na wa kugeuza neno. Tunaweza kuyasoma ndani ya sura ya kwanza ya Musa, sana sana ndani ya mwanzo sura tatu, katika mazungumzo pamoja na Hawa, na hiki kiliweza kunionya sana, kunigusa sana, ya kwamba mwalimu sasa ni swali ya kuweza kujua sasa kama ni waliweza kuambatanisha hiyo kujua yao ile wakiambatisha na imani, kwa maana tunajua ya kwamba walikuwa na wafarisayo na kadhalika na kadhalika, walikuwa ni watu ambao hawakuwa nafata Bwana, sio watu ambao walikuwa wakifuata Bwana, lakini wangelipashwa kuikubali, wangelipashwa kuikiri wakisema kwamba mwalimu, ya kwamba tunajua. Ya kuwa wewe ndiwe mtu wa kweli na kwamba hauogopi mtu. Sisi kama vile wanadamu tunaweza kuwa kose na maoni yetu binafsi, lakini hamjue ya kwamba ndugu Branham na Paulo nao walikuwa hawajue yale, unaweza kwamba walikuwa hawajue yale ambayo watu walikuwa wanataka kusikia amuwaze ya kwamba nao walikuwa na akili sana, ili waweze kutengeneza njia au uwanja, na waweze kujua na kusema yale yanaweza kupendeza watu, lakini Paulo aliandika ya kwamba kama tunataka kupendeza watu kama tunatafuta heshima eh, ya watu ni kusema hatuko tena watumishi wa Kristo, na hapo sasa ukweli wa Mungu hauko ndani mwetu. Njia ya Mungu inapashwa kufundishwa kwa uhakika wote wa kiungu, bila hata kutazama uso au kuweza kuangalia watu, na hakuna njia nyingine kama sisi tunamtafuta pia ni kusema sasa ni njia yako na njia yangu, lakini si njia ya Mungu. Kama tunatafuta mambo yetu binafsi, itakuwa njia yetu na njia yako na yangu, na itakuwa njia ya Mungu. Hapo sasa ni swali kubwa sana. Hasa inasemeka kuhusu njia ya Mungu, na isoma tena mara moja ili muweze kuikamata kwa moyo. Tuna kumi na nne Mwalimu, tunajua ya kuwa wewe ni mtu wa kweli, na ya kuwa haogopi mtu, kwa maana hutazami sura ya watu, lakini katika kweli unafundisha njia ya Mungu, njia ya Mungu kwa kweli na si kwa mawazo ya juju, sio yale yani ambayo inaweza kuongeza juu yake kwa kuume na kwa kushoto, lakini kwa ukweli iliyokuwa ndani yake. Na ni hivyo ndivyo aliweza kufundisha njia ya Mungu kwa uhakika au kwa kweli. Nani, hiyo ndiyo inayoisabilika, na tunajua ya kwamba manabii wote na wamitume wote on, walifundisha njia ya Mungu kwa uhakika. Mungu alijulisha njia zake kwa Musa na matendo yake kwa wana wa Israeli. Kupitia nabii Isaya anatamka pia ya kwamba vilevile vile, kama vile mbingu ziko juu ya dunia, na ni hivyo hivyo mawazo yangu yako juu ya mawazo yenu na njia zangu ni mbali au juu na njia zenu. Leo na katika wakati wetu, haihusu sasa kuweza kufundisha mwongozo fulani ya kipekee, lakini kuweza kufundisha njia ya Mungu kwa uhakika wa kiungu bila hata kuangalia pembeni au kuweza kuangalia mtu. Na ni hivyo ndivyo tunaweza kutayarishwa, na ni hivyo ndivyo tunaweza kusimama mbele ya Mungu, kwa maana bibi harusi anapashwa kugeuka kuwa bibi harusi neno neno bibi harusi ni kusema, bibi harusi neno ni kusema sasa, kwa mwisho wa siku, na sio matafsiri, lakini aliyezaliwa na neno la Mungu, aliyezaliwa upya kupitia roho wa Mungu, kwa ajili ya tumaini iliyo hai, njia ya Mungu inapaswa kufundishwa kwa kweli na sana sana kwa wakati ambayo njia nyingi ziko nafundishwa. Sasa na maandiko matakatifu yanasema sana sana ndani ya nabii Isaya kwenye sura makumi tano na, na tatu, mstari wa sita, ya kwamba sote tulikuwa tumepotea kama vile kondoo, na kila mtu alikuwa akifata njia yake binafsi. Kila mtu alikuwa akifata njia yake, lakini njia yako na njia yangu siyo njia ya Mungu lakini kila mtu alikuwa akifata njia yake binafsi, na kisha sasa inasemeka, inaandikwa ya kwamba lakini aliyaweka juu yake makosa yetu si sote, ili tuweze kupata salama. Na sasa njia yetu ilikutanana na njia ya Mungu, njia yetu iliishia kwenye njia ya Mungu mawazo yetu yanafika kwa mawazo ya Mungu, yanabomolewa yanaisha, na mawazo ya Mungu yanabaki kuwa hai ndani yetu na yanadumu. Na hapo sasa, hauko tena kwenye njia yako, kwa wakati huo, na mimi sitakuwa kwenye njia yangu binafsi lakini si sote kwa namna hiyo tunakuwa juu ya njia hiyo moja, njia ya Mungu. Na kwa hiyo sasa, sio kwa mashaka, lakini kwa uhakika na kwa uaminifu, kuna mtu mmoja ambaye anayeweza kuhusu yeye mwenyewe ya kwamba mimi ni njia kweli na uzima. Mambo hayo matatu hayatenganishwi: kweli, njia na uzima, vinaungana, vinakuwa pamoja, vinatembea pamoja, vinatembea pamoja. Hiyo vitatu njia ya Mungu ni kweli, na inaenda kwenye njia ya Mungu na juu ya njia, na kwenye njia ya Mungu tunapokea ya uzima wa Mungu juu ya njia zetu tunafata ma njia zetu binafsi, na ni kupitia njia yake ndio tutaweza kufika kwenye lengo. Mnajua kuna neno ndani ya Matayo 19, akose sijui vizuri vizuri, inaandikwa akose, ndio akose, Luka 18 mstari wa 8 ya kwamba mwana wa mtu atapata imani duniani wakati atakapokuja na tushaka onyesha hiyo hapa, aiandikwe ya kwamba mwana wa Daudi au mwana wa Mungu, lakini andiko kwamba mwana wa mtu, ni kusema tena ingine mara moja unabii, neno au andiko la kinabii ndani ya siku za mwisho. Sasa inasema kwamba mwana wa mtu atapata imani duniani wakati atakapokuja. Tunajua, ya kwamba katika Ufunuo Bwana alitembea katikati ya vinara saa vya dhahabu, yeye kama vile mwana wa mtu, yeye kama vile mwana wa mtu yeye ni nabii, yeye kama vile mwana wa Mungu yeye ni Mokozi, yeye kama vile mwana wa Daudi yeye ni mfalme. Yote ina umuhimu wake ndani ya maandiko matakatifu. Elia, des de na leo kuna mamilioni ya watu wanaoamini wa Yesu Kristo kama vile mwana wa Mungu, na ni hao mamilioni ndiyo wa walio na macho iliyofungwa kwa hii mambo ya kwamba Mungu iko kwamba kwamba yeye angana jifunua katika hii siku za mwisho cha kizazi cha mwisho kulingana na neno la unabii, na hivyo hivyo, kama vile kizazi cha kwanza kilikuwa cha cha unabii na pia kizazi cha mwisho nacho ni hivyo hivyo. Na ndiyo maana Pedro aliweza pia kuandika ya kwamba neno la unabii linasimama imara kwa ajili yetu. Nasi tunaweza kusema ya kwamba neno la unabii liliweza kufundish tuliweza kulifundishwa kwa uhakika wa kiungu au wa Mungu, nalo limegeuka kuwa ufunuo iliyo hai, imegeuka kuwa uhakika, inakuwa ni uzima au chanzo uzima wa imani yetu kutoka yale ambayo tuliweza kupokea kutoka kwa Mungu nayo, na imegeuka kuwa kwa ajili yetu hiyo nayo hatuwezi kuishakia. Napowazia ya kwamba Mungu anafanya mambo hayo yote kwa namna kama hiyo, niliweza kukumbuka matamshi inayosema muonaji inakuwa kwa mara ya kwanza kose katika Samueli wa kwanza sura mta... Samueli sura tisa mstari wa tisa Ni hapo ndio waliweza kutafuta Samueli na kusema muonaji kwa wapi? na ni hapo ndipo tunaambiwa ya kwamba wale ambao wanaoitwa leo manabii, wakati wa zamani walikuwa wakiitwa waonaji. Samueli wa kwanza sura 9 mstari wa 9. Samueli wa kwanza sura 9 mstari wa 9. Zamani katika Israeli, wakati mtu alipokwenda kuuliza neno kwa Mungu akisema hivi, kuja twende kwa mwonaji, kwani yeye anayeitwa sasa nabii aliitwa zamani mwonaji na kama unaweza kusoma shahidi fulani huko umbali, musari wa kumi na nane sehemu ya pili. Samueli wa kwanza sura 9 musari wa kumi na nane mm, sehemu ya pili, eti kwamba, tafadhali ninaomba nyumba ya monaji ni wapi? Sura 19 Samueli akajibu akaji, akaji sa, Saulo akasema mimi ndimi monaji tangulia mbele yangu kupanda kwa pahali pajuu kwa maana mutakula nami leo na asubuhi nitakuchukua kwenda zako na kukwambia yote yaliyo moyoni mwako. Nani? Hiyo ndiyo neno la Mungu linasema hapa. Wakati wa zamani walikuwa wakiwaita waonaji. Kwa sababu gani? Walikuwa wakiona maono ya kiungu, walikuwa wakiona ni nani ambaye pasha kuja, walikuwa wakiona namna gani alikuwa akivaa. Walikuwa wakijua, walikuwa wakijua yale iliyokuwa yale, yale ndani ya mioyo ya watu ilikuwa ikihusika. Hao ndiyo waonaji. Mungu alikuwa na watu hapa duniani, watu ambayo angeliweza kuzungumzia, watu angeliweza kuutumikisha ili wageuke kuwa baraka kwa ajili ya wengine au kuweza kubariki wengine. Ilikuwa ni kazi, ilikuwa ni kazi. Na kama mtu fulani alikuwa ametayarishwa na Mungu kama vile muonaji, hayo yalikuwa wakitembea vizuri. Nikusema sasa hakukuwa katika hitaji kwa maana Mungu hakuwa katika hitaji. Kama Mungu anaweka mtu fulani ili aweze kuwa muonaji, ni kusema sasa ataona, na kama haoni, ni kusema haiko muonaji, yeye ni kama watu wengine. lakini kuna neno ambalo ni nishakaweza kutamka kuna muda mfupi kulio katika Nabii Isaya kwenye sura 29 kwenye kunaandikwa kwenye mstari wa tisa. 9, 9. Sura 29 mstari wa 9 mngoje, msishangae, mpige sauti na mulie, wanalewa lakini si kwa mvinyo wamewayawaya waya, lakini kwa si kwa kileo. Sura kumi. Kwa maana mbwana amewamwangia roho amewamwangia ninyi roho ya usingizi mzito, na amefunga macho yenu, manabii waonaji amewafunika vichwa vyao na mstari wa kumi na moja kwamba man, na maneno yote yamekuwa kama kwenu kama kita, maneno ya kitabu kilichotiwa mihuri, na hiyo ndio inahusika hapa. Na wa mitume wakati wao walikuwa wametumikisha maneno hayo mawili, moja ya Isaya 28 sana sana mstari wa 10 na tisa na kumi, makumi na ishirini na sana sana hii maneno haya yalikuwa yakilinganishwa, kwa maana ilikuwa ni wakati wa unabii hapa. Ni swali ya kwamba pia manabii na waonaji wanafunikwa vichwa vyao, na kwamba macho yao hayaoni tena vizuri, na kuna wengi katika wakati huo, katika wakati huo. Walioweza kuona lakini hawakuona yale ambayo Mungu aliyokuwa amefunua, si hawakuona yale ambayo Mungu aliyokuwa akionyesha. Wengi walisikia mambo mengi, lakini siyo yale ambayo Mungu aliyosema. Waliona mambo yao binafsi na kusikia maneno yao binafsi, lakini Mungu alikuwa macho ili neno lake njia yake mufuno wake iweze kufunuliwa kwa uhakika ndani ya wakati huo, na wale wote ambao walio wa Mungu watamsikia, watawasikia. Ningenitaka niweze kwenda kwa kutoka kutoka kwa maana tunaweza kuzungumuza kuhusu nyayo za uhakika au kweli ya kiungu, ukweli wa Mungu, kuhusu uhakika wa Mungu, kwa yale ambayo Mungu aliyokuwa amefanya sehemu ya pili ya Kutoka sura mbili sehemu ya pili ya musari wa ishirini na nne Kutoka imbili msari wa ishirini na nne akakumbuka agano lake na Abrahamu na Isaka na Yakobo. Msari wa ishirini na tano Mungu akaona wana wa Israeli, Mungu akawaangalia Du, na kisha kukaja kuonekana kwa Bwana, na ni hiyo ndiyo nani husu terrestre. Sasa terrestre ni hiyo ndio ni ni ni ni ni ni kuonekana kwa Bwana, hiyo nani husu leo jioni. Musa hangeliweza kwenda kama Mungu hakukuwa amemtuma, na hiyo kutumwa kwa kiungu haikukuwa imetokea katika moyo wake, au katika mapenzi yake, au katika nia yake, au, au katika mambo ya kushisikia kwake. Lakini ilikuwa ni matokeo kwa kuonekana kwa hapo hapo kwa Bwana. Sijui kama hiyo maneno yote ilikuwa imetisemeka vizuri. Lakini mnajua inahusu nini? Musa hakuenda kwa ajili yake mwenyewe. Musa hakutoka kwa ajili yake mwenyewe, alikuwa ametumwa. Alikuwa ametumwa, na hiyo kutumwa haikukuwa maamuzi ya moyo wake, lakini ilikuwa ni maamuzi ya kiungu. Na haikukuwa mawazo kwa ajili ya wakati, oh, wakati sasa imefika, lakini ilikuwa ni maamuzi ya kiungu ni kusema sasa, zaidi zaidi tena, zaidi ya hiyo, Bwana alijifunua kwake katika kichaka. Agizo, kazi au kutuma ilikuwa ya kuonekana, ya kusikilikana, ya kushikwa vizuri. Mazoezi ilikuwa ni uhakika ya uhakika mbele ya macho yake mbele ya macho ya Musa kwenye dunia hii. Na Musa alikuwa akishangaa kuona jinsi kichaka kinawaka, lakini kwa haiishe, na akasema ndani yake mwenyewe, sasa nataka kwenda nione hii kuonekana kwa ajabu kya mambo haya. Na wakati alipokuwa akikaribia, Bwana akamwita kutoka ndani ya moto huo. Inasemeka hapa kutoka tatu mustari wa tano akasema usikaribie, hapa, ondosha viatu vyako toka miguu yako, maana pahali unaposimama ni nchi takatifu. Mstari wa sita akasema tena, akasema tena, mimi ni Mungu wa baba zako Mungu wa Abrahamu, Mungu wa Isaka na Mungu wa Yakobo. Musa akaficha uso wake kwa maana aliogopa kutazama Mungu. Ilikuwa ni nini? Ilikuwa ni uhakika wa kiungu, kutumwa kwa kiungu, kutumwa kwa kiungu, kutumwa kwa kiungu Uhakika, uhakika wa kiungu unakwake kiambatanishwa siku zote kwa yale ambayo Mungu anayofanya katika mpango wa wokovu, kusema bila ufunuo wa kweli wa Mungu, bila mwito, bila kutumwa, bila kutumwa, hakuna kitu kinaweza kufanyika ndani ya ufalme wa Mungu ambacho kinaweza kusemeka ya kwamba ni kweli pale hmm. Hmm. Mambo mengi yaliweza kufanyika <coughs> na yangali yanafanyika tena sasa, <tos> lakini <tos> kwa ajili ya sababu inafanyika kwa sababu iliyo tofauti, <coughs> na ni hapo ndipo Paulo anaandika kwa Wakorinto, <coughs> wa Filipi, wa Filipi 1:15 <coughs> kwa maana wengi wanahubiri Kristo kwa ui, wivu na <coughs> chuki na fitina na tena zaidi ili waendelee kukaza au kuendelea kufunga kukaza vifungo vyangu. Lakini kuna watu ambao wanaotangaza njia ya Mungu au sauti ya Mungu na neno la Mungu kwa uhakika au kwa kweli, na ni hao ndio walioweza kuitwa na yule wa kweli. Na wakati Yohana anapoandikwa, anapoandika, wakati Yohana anaandika ya kwamba sisi tuko tu katika wa kweli ndani ya mwana wake Yesu Kristo, na huyu ndiyo Mungu wa kweli na uzima wa milele. Yohana wa Kwanza sura 5 mstari wa 20. Nikisema sasa, sio maneno tu, lakini ni uhakika wa kiungu, na tunapashwa ku, kuyashika kwetu sisi wenyewe tunaweza kuwa yale ambayo tuko hayo. Ni kusema mtu, kila mtu anaweza kuwa mwongo, kila mutu anaweza kuwa mwongo wa kweli. Lakini kama tunakuwa katika Bwana, ni kusema sasa tunageuka kuwa kiumbe kipya, ni kusema sasa uhakika au kweli ya, ya Mungu, kweli ya Mungu inakuwa imeingia ndani yetu, na hapo sasa hatuwezi kupita pembeni ya njia ya kweli ya Bwana na kufanya kitu kingine na mnaweza kukumbuka mambo wakati mambo iliweza kuonekana katika Matendo ya Mitume wakati Paulo aliweza kusema, we mtu mwana wa Shetani, wewe mwanaume mtoto wa Shetani unayepita unayoharibisha njia za kweli za Mungu. Matendo ya Mitume 13 mstari wa 10 na hapo hapo Mkono wa Bwana kapiga juu ya mtu akapigwa na upofu hapo na hapo. Napo sasa Mungu ana njia iliyotengenezwa, njia iliyo ya kunyoroka, njia ya kweli. Neno lake ni kweli, yeye ni wa kweli, njia zake ni za kweli, katika matendo yake yote yeye ni wa kweli. Na pia inasemeka kuhusu yeye, tazama yale yanayo S -s -s tazama yale nisema ule wa kweli, mushuhuda wa kweli. Ufunuo tatu mstari kumi na ine, na njia zake zote niliko katika ukweli. Musa aliweza kuwa na mazoezi ya kweli na ya Mungu na hakwenda katika safari mbele Mungu aweze kumwita, na tena baadaye akawa na mashaka hata ya kuweza kujibu kwa mwito wa Mungu, kuweza kuwa na mashaka ya kuweza kufata njia ya Mungu, kwa maana alikuwa akijua kazi ambayo alikuwa amepewa na shida ya kuweza kutimiza ya kuweza kutimiza kazi hiyo. Pa aliweza kusema kwamba hawezi hajue kusema na kwamba hangi lipasha kwenda ya kwamba hangi hajue kusema na kwamba hangi lipasha kwenda kwa mwanzo wa mwito wa kiungu na kazi yake na kutumwa hiyo, kunakuwa kuna kwanza mazoezi ya kweli ya uhakika pamoja na Mungu. Na leo kama naweza kutamka hapa yale ambayo ndugu, naweza kuniambia kwamba hakuna mtu anayekuwa na haki ya kuweza kutimiza kazi au kutumwa kama hajaweza kupokea kama vile Musa, kukutanana na kutumwa. Ni kusema hayo, nayo ni matamshi ambayo hayapashwa kukamatwa tu kwa urahisi, lakini ingelipashwa kukuwa kitu cha kuweza kuwazia. Lakini mutatambua siku zote kitu kimoja. Njia za wale ambao walioweza kuitwa na Mungu zitaweza kuwa ndani miba kwa kushoto na kwa kuume, na kwa kuume na, na, na kwa kushoto na mahali pote ambapo wanaenda mahali... Sasa kwa nini? Kwa nini Bwana hakuweza kuonekana katika mti ya mzuri, mzuri nyeko ndani maua mazuri ambayo ndio ndani ma, ma, na, na, na ma parfait. Lakini kwa nini aliweza kuonekana katika kichaka cha miba? Tuweza kuisema hapa kwa mwanzo. Baada ya nguku Bwana Mungu alikuwa amelaani shamba ya kwamba yataweza kuchukua miba na michongoma na kwa jasho ya uso wako utapata mkate wako. Sasa kwa nini Kristo hakuweza kuchukua kuchukua mambo fulani fulani kama vile eh, taji? Sasa kwa nini aliweza kuchukua hiyo taji ya miiba? ilikuwa ni kukumbusho wa laana ilikuwa imetamkwa ndani ya Mwanzo sura tatu. Na yote ambayo yanayopitikana katika mpango wa Mungu yanapitikana, yana kama vile ilivyokuwa imepangwa mwazie hiyo. Hakuna mambo ya kubahatisha, hakuna hata hata mahali pamoja. Njia za watu wa Mungu hazikuwa kwenye maua wangu wengi katikati yao waliweza kuona mambo ma, mazuri na mambo mambo mengine ikuwa tofauti, ikipingana moja na ingine ya maua ambayo mazuri na pia walikutana na mamiba, yote ilikuwa ikikaribiana moja na ingine inawezekana ya kwamba mmoja na ingine haikiliweza kutenganishwa, watu wote wa Mungu ambao waliweza kuchukua hiyo mbegu ya bei kali ya neno ni hayo mawili kuhusu Bwana. Bwana wote anasema, anasema hiyo Bwana wetu anasema hayo mawili, kwamba kwa kuna nabii gani ambayo hakuweza kusaliti au mwenye haki gani, au aliyetumwa na Mungu, kuna yeye, iko wapi ambayo hamweza kupigwa mawe na kuweza kuua, na ijapokuwa walikuwa wachukua neno la Mungu, tupende leo au pia tuweze kuamini na kitu tuweze kuweza kujua kwamba hayo mawili yanakubalishwa, yote mawili yanaunganishwa kwa mwanzo wa njia ya Musa pamoja na Mungu na njia ya Mungu pamoja ya Mungu pamoja na Musa. Kulikuwa ukweli wa kiungu au uhakika wa kiungu, na hakuna kingine zaidi ya hiyo, hakuna kingine Haikukuwa mambo ya kuongezea ya upole au kuhusu hukumu ndani ya moyo wake binafsi. Lakini wakati saa ilipokuwa imetimilika na miaka ilikuwa imepita, Bwana akaonekana kwa Musa ndani ya kichaka ya kuwaka moto sana. Ilikuwa ni uhakika, moto ulikuwa ikiwaka. Musa akaona Musa akaenda, Musa akaenda zake, Musa akaenda huko, akaenda kwenye moto huo, a, akaenda huko akasikia, Musa akasikia, Musa akatoa viatu vyake. Hiyo maelezo yote ya mazoezi hiyo inaandikwa katika, katika neno la Mungu. Wale wote ambao walioweza kuishi mazoezi kama hayo pamoja na Mungu wanaweza kuieleza ndani ya maneno yote inayowezekana. Kwa mwanzo ilikuwa neno la na neno lilikuwa pamoja na Mungu. And na the Mungu, the Mungu the alikuwa the neno the mbele, the mtumishi hata mmoja wa the Mungu the aweze kuanza hata kitu kimoja, neno the la Bwana lilikuwa kwanza, limeambiwa mtu huyo kwanza, iwe noa iwe Abrahamu iwe Eliya. Mbele mbele ya kila huduma, mbele ya kila kazi, neno la Mungu likuwa limewekwa Sio neno la ujumla la watu wote. i neno lingine liwza kutangazwa kwa namna ya ujumla, lakini neno la hapo hapo, neno kwa wakati, neno kwa ajili ya, ya kutumwa ambayo ilipaswa kutimiliza ama kutimizwa, au kazi ilipaswa kutimizwa, nasi tutaweza kutimiza hapo sasa, kwa wakati huo sasa. Tutaweza kuchunguza hesabu nyingi za watu kama hao, na mtaona ya kwamba Mungu habadilishe mpango wake, habadilika yake. Baadaye watu walifanya mashule za manabii na wakawa na wanafunzi wanafunzi wa manabii na wanafunzi wa mitume wa, lakini katikati ya yale ambayo watu walikuwa wakifanya, Mungu yeye alikuwa na watumishi wake, manabii wake ambao angeliweza kuweka mkono juu yao. Ndani ya vinywa vyao neno lilikuwa likibaki kuwa kweli na haki. Tuliweza kusoma nini kwa muda ulio, kwa wakati uliopita? Hayo yananikumbusha kuhusu nabii Eliya. Hayo yanapashwa kuwa katika Wafalme wa kwanza. Kwenye sura wa Wafalme wa kwanza sura 17. Kwenye mstari wa mwisho wa Wafalme wa kwanza 17 sura 24. Mwanamke akamwambia Eliya, sasa najua ya kwamba wewe ni mtu wa Mungu na kwamba neno la Bwana kinywani mwako ni kweli. Na ni hiyo ndiyo inayohusu mwalimu, tumejua ya kwamba wewe ni mtu wa kweli na kwamba unafundisha njia ya Mungu katika uhakika. Marko 12 mstari 14, na tunaweza kusema hiyo kitu kimoja leo, mia kwa mia tunaweza kusema leo, Bwana na mwalimu, tumetambua ya kwamba hujabadilika, ya kwamba ulifundisha njia ya Mungu kwa ukweli. Kama tumekwisha kuanza na Musa tungeliweza pia kuja kwa mwito wa hapo hapo ya ndugu Branham, msinisikia vibaya, lakini hiyo nguzo moja ya moto ambayo iliyokuwa imeonekana kwa Musa, nayo na ilionekana kwa ndugu Branham, na Bwana anasema kama vile alama mbili zipewa kwa Musa, na hivyo hivyo alama mbili zitapewa kwako. Alitumwa hayo yalifika tarehe saba na Mungu hakusahau hata la kitu kimoja ki kama iza kusema kwa mwanzo. Kuna mamilioni za watu wanaoamini kwa namna yao binafsi ndani ya Yesu Kristo, wanamwamini kama vile mwokozi wao Kroyon. Sasa tuamini kwa namna ya kiungu na tusiweze kujifurahisha tu kuweza kujifu, kujifundisha kuhifundishaioenye si yewe njia ya Mungu kwau kwa mambo tu ya kujifurahisha tu, lakini tuweze kuwa tayari kuweza kumfuata pia kwa ukweli au kwa moyo ulio tayari. Na ndio wakati ambayo unayoonekana sasa kwa ajili yetu, baada ya kupokea mafundisho ya kiungu katika ukweli yote na uaminifu wote, Mungu anagiza ili wewe na mimi nasi tuweze kuwa tayari pia kuweza kufata njia hiyo ya Mungu ambayo tuliweza kuonyeshwa kwa uhakika na uaminifu wa kiungu ndani ya utiifu, na ni hivyo ndivyo tunaweza kufikia kuweza kukutanana na ukweli wa kiungu au uhakika wa kiungu akose ninatangulia kusema mbio. Lakini hiyo moto moja iliyoonekana kwa Musa katika kichaka cha kuwaka, ilishuka juu ya mlima Sinai, juu ya mlima Sinai, na Israeli yote iliona kwa macho yao binafsi, hiyo moto mkali, hiyo moto mkubwa juu ya mlima Sinai. Hayo yanataka kutuambia na kutufundisha ya kwamba yale ya ambayo Mungu anayoanza na mtu anayoanza na nabii, yanatongozaka ya kwa mwisho, mahali ambayo ilikuwa imetokea kusema kwenye hiyo mwito, ilikuwa kazi kwa imetokea kusema toka kwa Mungu na hapo sasa inaongoza watu kuweza kukutanana na Mungu Kutoka kumi na tisa mstari wa kumi na saba. Na hiyo ndiyo naandikwa vizuri vizuri, sema kwamba inawaongoza kukutanana na Mungu, na ni hapo ndipo Bwana alijifunua kwa kusanyiko lote la Israeli. Naamini ya kwamba sasa kwa mwisho wa kizazi hiki cha mwisho yale ambayo iliyofikia mmoja, mtu iliyofikia mmoja kwa mwanzo wa kazi ya kiungu, Mungu anapashwa kuifikisha kwa wale wote ambao waliweza kushikwa na hiyo kazi au kutumwa kwa kiungu, wanapashwa kuingia katika hiyo uhusiano pamoja na hiyo uhakika wa kiungu, wanapashwa kufanya mazoezi mazoezi pamoja na hiyo hiyowakiwa wanapasha kufanya mazoezi pamoja na hiyo uhakika wa kiungu Mungu hafanyake mambo makubwa ili aweze kuimaliza tena mhali ya udhaifu au kuharibika au mhali mbaya, lakini yale aliyoanza anaimaliza. Nyayo za uhakika wa kiungu ndani ya maisha ya watu wa Mungu wao, kama vile wachukua neno lake usema, kama vile watu wanaotimiza mapenzi yake wanigipasha kufata maagizo zake, walikuwa watu ambao wapasha kutimiza maagizo zake, kutimiza kazi hizo au makazi hiyo hiyo, kutuma hiyo, na juu ya hizo njia za kiungu jote napasha kutembea juu yake, na ndio hiyo njia ndio inaonyesha kwetu katika maandiko matakatifu, wapendwa tuhesabu tutumainie na tutumainie hiyo kitendo, na sio muhali tu ya ujujuu kama vile tumaini, lakini kama vile kukubalishwa kwa imani. Si ya kwamba Mungu mbuk mbuk atajifunua kwetu kama vile alivyojifunua kwa mwanzo, kama vile alivyojifunua kwa mwanzo na Si tutaweza kuongeza kam, kama mguu akitaka kuweza kuonyesha mifano fulani, kama namna gani Mungu anakuwaka na njia yake pamoja na taifa lake. Sio Musa aliyetaka, lakini ni Bwana ndiye aliye amonekani aliyeweza kuonekana kwake, ndiye aliyeweza kumzungumzia, ndiye aliyeweza kumwambia vizuri vizuri yale ambayo angepasha kufanya, yale ambayo angepasha kufanya, na ni yeye ndiye aliweza kutimiza agizo au kazi na Bwana alisema 3, 6, Kutoka tatu mstari wa sita, Mimi ni Mungu wa baba yako, Mungu wa Abrahamu, Isaka na Yakobo. La. Na hapo sasa Musa akajifunga uso, akajifunika uso, kwa maana alikuwa akiogopa kutazama Mungu. Mstari wa saba hapo Bwana sasa akasema nimeona ta, mateso ya taifa langu Misri, na nimesikia kilio chao kwa ajili ya mat... nimeona ninajua mateso yao, sura nane, na nimeshuka kuwaponyesha toka mkono wa wa Misri na kuwapandisha toka inchi ile hata inchi nzuri na kubwa, hata inchi inayo maziwa na asali. Munaona yale inayoingizwa katika agizo iliyopewa Bwana haseme ya kwamba Musa, nilikuona kwamba wewe uko mtu. Tazama sasa nataka kutuma sasa. Hapana Alizungumuza na Musa lakini aliona taifa, alikuwa amesikia kilio cha taifa. Na nawaambia aliye mkubwa, aliye nabii mkubwa wa Mungu, akiwa na kutuma kubwa, aliye na kazi kubwa, anaweza kusimama hapa na kama sauti ya kilio cha taifa lake haiwezi kupanda kwenye moyo wake, nikusema hakuna mtu anaweza kufanya kitu fulani, nikusoma sasa. Tazama yali ambayo tunayesoma hapa, kasa inaweza kuifanya tena isema hapa e, Kutoka tatu masara wa sita, musa akafunika akafumunika macho yake kwa maana alikuwa akiogopa kutazama Bwana. Msura saba, Bwana akasema hakika, nimeona mateso la ma, mateso ya taifa la watu wangu. Ilikuwa nini? ilikuwa na husu nini? kuhusu Bwana? Ilikuwa ni husu mtu, lakini ilikuwa na husu taifa lake lote. Mniamini leo jioni, haihusu Bwana kuweza kukamata mtu mmoja, lakini inahusu taifa lake lote, kwa ajili yake, kwake yeye, inahusu taifa lake ambalo aliweza kuchagua ambaye anayetaka kuweza kutoa katika utumwa, na tuliweza kuitangaza kwa msaada wa Mungu, kama vile wakati wa kufungua wa kuweka huru mwaka wa, wa yubile mwaka wa ukovu ambayo Mungu anataka kutupatia, na kama tunaamini na kama Mungu anasikia kilio cha taifa lake, naye atajibu. Mungu atajibu. Na mnajua yale yalipitikana ndani ya moja ya mahubiri moja, ndugu mja anasema ya kwamba Musa akaenda na taifa halikuwa tayari kuweza kumupokea au kumkubali, na aliweza kubaki tena pale miaka makumi nne mpaka aweze kuja tena sasa, kwa mara ya pili. Wapendwa, Bwana anataka kuweza kutupa kilio cha huzuni ndani ya kila mmoja wetu, ndani ya mmoja katikati yetu. Anataka aweze kusikia kilio chetu, aweze kusikia taabu yetu, aweze kusikia huzuni yetu, kwa kusikia udhaifu wetu, Ma, uh, ma unyonge wetu. Anataka kusikia hiyo yote, anataka hmm, kuona, anataka ili aweze kutunza, aweze kulipa, kwa maana anataka kus, kusaidia, kwa maana kupitia mwito wa kiungu na uhakika wa kiungu lengo iliyo ya juu sana inapandishwa siku zote, na hiyo sio kufanya tu kelele na sio tu kuweza kufanya utangazaji, inaomba ili matokeo ya kiungu iweze sasa kuwa imeambatanishwa na hiyo iweze kazi ya kiungu au mwito wa kiungu inapaswa kutokea ndani matayarisho, matayarisho na kumalizika kwa kanisa, bibi harusi ya Yesu Kristo, na hayo yanapaswa kuonekana kupitia kama vile matokeo kama vile kweli kweli Mungu alivyofanya ahadi. Bwana akasema, Kutoka tatu, Bwana akasema, hakika nimeona mateso ya watu wangu walio katika Misri na nimesikia kilio chao kwa ajili ya simamizi wao kwa utumwa, maana ninajua mateso yao, nami nimeshuka ili ni wapandishe toka mkono wa wa Misri niwapandishe katika toka nchi ile waingie katika nchi iliyo nzuri na kubwa hata nchi iliyo na maziwa na asali. Na Mungu alikuwa ameona na aliweza kusikia na aliweza kuona hiyo mateso, na saha ilikuwa sasa imefika kwa uhakika wa kiungu, utaratibu au agizo likuwa imepewa na pale sasa, kunapaswa kutokea uhakika wa kiungu kwa mwisho wa kutimiza hiyo kazi, kuvuka katika nchi waingia katika nchi ambayo unayokuwa ndani maziwa na asali. Utimilifu wa ahadi ya kiungu inapaswa kugeuka kuwa uhakika wa kiungu kwa neema. Kilio kwa ajili ya tabu yetu, kwa ajili ya maumivu yetu, kwa ajili ya utumwa wetu, yanapaswa kupanda mpaka kwa Mungu. Le produit... acha bwana aweze kuiumba ndani mwetu, ah, kwa neema. Kwa maana hiyo haitokane naye, hiyo inaweza tu kutokana le le na, na sisi. Yeye ni tayari kuweza kufanya pre yale aliyoahidi na kuweza kutimiza pre kukila kukila yale aliyoamua kufanya pre kwa mwanzo, kwa mwanzo na kwa mwisho wa mwito wa kiungu, kuna uhakika wa kiungu, kuna hayo mawili, kwa mwanzo na kwa mwisho. Kwa mwanzo kama vile ahadi, na kwa mwisho kama vile ahadi inayoshika, kama vile ahadi inayotimilika, kama vile uhakika. Kwa neema ya Mungu wetu atubariki sisi sote amina. Tusimame na kuomba. Babel mbinguni, tunakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya neno lako takatifu na la ladamani. Bwana, tuko hapa mbele yako kama vile taifa lako, kama vile kundi la mkono wako. Turuhusu basi Bwana tuweze kuja kwako katika ukweli Bwana kuweza kufata njia yako o Bwana, Bwana hatujui yale tunayofanya, lakini wewe unataka uweze <messizipan> <messizipan> acha uendelee tena kutuongoza, utuongoze kwa maana wewe una uwezo ya kuweza kutuongoza kama vile unavyotaka tukue. Bwana, tunataka kusikia neno lako na sio kama vile wale wale walioikataa na wale wenza kuendelea kutufata katika jangwa, katika miaka makumi nne. Bwana Mungu, fanya ili mioyo yetu iweze kukulilia, fanya ili mahitaji zetu kukomaa tena zaidi, zo zo kutamani Bwana, bwana Panda ndani ya moyo wangu Bwana, kwa maana haukutoa ahadi za bure Bwana. Unaona kwa wakati gani tum... tunayofika ndani unaona utabu, unajua yale tunayohitaji Bwana. O Bwana, ndio Bwana, tunapandisha macho yetu kwako kwa imani, tunakuabudu na tunakuomba usaidie taifa lako, tusaidie sisi sote Bwana. Unajua yale inayokosea kila moja wetu Bwana, unajua mioyo yetu unajua maisha yetu Bwana, tunakuletea yote, pia hata wale wanao maombi, wale ya maombi, wale waliotuma mahitaji kwa maombi, kwa mahitaji, kwa maombi. Pia ukumbuka wao wale pia wanaoumia Bwana, unajua tunajua kwamba uwe wewe ni mganga mkuu, kwa na kwamba ungani naponya Bwana wewe. Bwana, tunakushukuru tena ingine mara moja kwa moyo wote kwa ajili ya neno hili la damani Bwana ambalo tuliweza kusikia tena jioni ya leo kwa neema. Acha tena yaweze kuandikwa ndani ya, ya mioyo yetu ili tusiweze kupingana nayo, lakini tuweze kuiamini Bwana. Na sasa Bwana, utafanya sehemu yako. Pokea utukufu, pokea shangwe, pokea mabudu katika jina la Yesu. Haleluya, amina.