Um, tusifu na tushukuru Mungu wetu kwa ajili ya neema yake ambayo anayotupatia kila siku. Hatukusanyikiake hapa kama vile kawaida tunaisemaka kila mara, lakini ndani mwetu muna kitu fulani kinachotusukuma ili tuonekane mbele yake na tudumu pamoja naye na pia hata tuweze kubarikiwa na yeye. Na ni sababu ya hiyo ndio tunashukuru Bwana wetu. Nami pia ninamshukuru siku zote kwa maana ananiruhusu kuja na kuweza kujua nami naweza kumkaribia na, na sio tu kwamba ananiruhusu lakini ananipatia heri ya kuweza kuonekana mbele yake. Kama vile ni livyo na tunajua ya kwamba Bwana Mungu wetu ni wa rehema And na huruma Mungu, ambaye anayetuongoza katika kweli yote. Akose hayo haijaweza kuwa hivyo kwa ajili wissen, ya mtu mmoja au mwengine, lakini sisi tunajua ya kwamba The Bwana ni Mungu mwaminifu na yeye anashikamana na yale aliyosema ndani ya neno lake. Yeye ni mwaminifu kwa wale wanaoshikamana na yeye na kumfuata. Basi Mungu atufanyie neema tuweze kushikaza kama vile tulivyosikia jana tuweze kumfuata. Tuweze kumfuata kwa ajili ya nguvu zake na ufuko wake. Ningetaka Akose, niweze kusoma sura 23 ya ya Yoshua inaandikwa hapa Yoshua sura 23 mstari wa kwanza na ilikuwa nyuma ya siku nyingi wakati Bwana alipopumzisha Israeli kwa adui zao pande zote na Yoshua alipokuwa mzee na mweje siku nyingi mstari wa pili Yoshua akaita Israeli wote na wazee wao na wakubwa wao na waamuzi wao na wasimamizi wao, akawambia mimi ni mzee na mwenye siku nyingi. Mstari wa tatu, mliona yote ambayo Bwana Mungu wenu alifanyia makabila haya yote kwa ajili yenu, kwa maana Bwana Mungu wenu ndiye aliyewapigania ninyi. Tazameni, nimewagawia ninyi kwa kura mataifa haya ya nayo baki kwa uriti kwa makabila yenu toka ye Yordani mpaka toka Yordani pamoja na mataifa ambayo niliwa katilia mbali hata bahari kubwa kwa upande wa magharibi. Mstari tano, Bwana Mungu wenu yeye atawafukuza mbele yenu na atawatoa atawa mbali na macho yenu Mutamiliki nchi zao kama Bwana Mungu wenu alivyo waahidi ya ninyi. Mstari muso sita. Muwe basi hodari sana kuchunga na kufanya yote yanayoandikwa katika kitabu cha sheria ya Musa, musigeuke kando, wala kwa kuume wala kwa kushoto. Mstari saba. Musiingie katikati ya mataifa haya yanayobaki katikati yenu. Na musitaje majina ya miungu yao, musiapize kwa kuitumikia na kuinama mbele yao. Mstari wa nane, lakini shikamaneni na Bwana Mungu wenu sawasawa mnavyofanya hata leo. Mstari wa tisa, kwa maana Bwana amefukuza mbele yenu mataifa makubwa na ya nguvu, lakini hakuna mtu aliyeweza kusimama mbele yenu hata leo. Mstari wa kumi Mtu moja katikati yenu atafukuza watu elfu moja, maana Bwana Mungu wenu yeye anawapigania ninyi kama alivyo ahidi, alivyo ahidi nyinyi. Mstari 11, basi angalieni sana roho zenu mupende Bwana Mungu wenu. Mstari 12, lakini kama mukirudi nyuma na ku shikamana na mabaki ya mataifa haya hata mataifa haya yanayobaki katikati yenu, na mutaoana nao na kuingia katikati yao nao katikati yenu. Mstari wa kumi na tatu, mujue kabisa ya, kam, ya kuwa Bwana Mungu wenu hatafukuza tena mbali yenu mataifa haya, lakini watakuwa kwenu shabuka na mtego na fimbo kwa bavu zenu na miiba machoni mwenu hata mutakapo hata mutaharibiwa toka nchi hii njema ambayo Bwana Mungu wenu aliwapa ninyi. 14 Tazameni, leo ninawa ninakwenda njia ya ulimwengu wote, na munajua ku, ya kuwa mioyo yenu yote na mnajua kwa moyo wenu wote na nafsi zenu zote yakama hata neno mmoja halikupunguka katika maneno mazuri yote ambayo Bwana Mungu wenu alisema kwa ajili yenu, yote yalitimia kwenu, hata neno moja halikupunguka. Mstari 15 kwa hivi itakuwa kama maneno mazuri yote yamefika juu yenu ambayo Bwana Mungu wenu aliwaahidi ninyi, hivi vile vile Bwana atawatendea ninyi mambo ambayo yote hata atakapokwisha kuwa Haribu ninyi toka inchi nzuri hii ambayo Bwana Mungu wenu aliwapa ninyi Musa 16. Wakati mu, mutakapovunja muta agano la Bwana Mungu wenu ambalo aliwaagiza ninyi, na mutakapokwenda kutumikia miungu mingine na kuanguka mbele yao, hasira ya Bwana itakuwa juu yenu na mutapotea upesi toka nchi ambayo aliwapa nenye mpaka hapa. Hili neno takatifu na la damani la Bwana. Kwa hiyo tunajua ya kwamba ahadi na neno lilikuwa limeachiwa kwa taifa la Israeli, taifa liliyochaguliwa kwa kuwa mali yake. Kama vile tumekusha kusikia na kusoma, Bwana alitoa shurti ya kumweza kumutumikia na kumfuata, kumwabudu yeye yeye peke yake na kumuletea yote ambayo iliyokuwa ndani yao. Alifanya kwa ajili yao umuhimu kufanya hivyo, na sio kwa ajili yao peke yao, lakini kwa ajili yetu sisi pia, kama vile tulivyosikia jana, kama vile mtume Paulo kama, au, kama vile Roho wa Mungu alivyoandika na kuandikisha kupitia mtume Paulo ya kwamba tungelipashwa kushikamana na hiyo kushikamana na maandiko matakatifu na mafundisho masafi au takatifu kwa yale ambayo Mungu aliyotupatia na aliyoweka kwa upande wetu. Na Mungu aliweza kutusaidia tuweza kusikia na kusoma hapa kwa namna gani Roho wa Mungu aliweza kuingia na kuweza kuonya taifa lake na aliweza kuonyesha na namna gani gisi wanapasha kutimiza na kutenda sheria la sheria ya Musa. Na ni Bwana Mungu ndiye aliweza kuweka hiyo rehema mbele ya taifa lake na kuweza kuonyesha neema yake na ahadi alizokuwa amewapatia. Na kama tunaweza kutoa mafunzo ndani ya hiyo Tungelipashwa wewe na mimi okay, kila mmoja wetu tuweze kushikaza, tuweze kutazama ahadi, ndiyo kuzishika kwa nguvu ahadi ambazo alizotupatia ya kwamba Bwana alitamka mahadi, ambazo Bwana alizotamka kuna muda mrefu kupitia manabii wake na watumishi wake ya kwamba alizo, tumesikia kwamba hawangeliweza kuchangamana hawangeliweza kuchangana wangepaswa kutengana, na hayo yote na hawangeliweza kufanya kitu fulani ambacho kingeliweza kuzaraulisha jina lake, na iko hivyo hivyo kwa ajili ya wakati wetu, na sana sana hii wakati na hii wakati nayo ushindani, ndugu Frank amekwisha kutamka jana, kwa namna ambayo ukovu wetu, kama naweza kutamka kwa namna hii iliyopewa kwa ajili iliyopewa kwetu kupitia Yesu Kristo Bwana wetu, iwe wokovu imekanyagwa kwa miguu, wokovu ambayo baba zetu waliolipa kwa adamu yao kushika na kushuhudia ya kwamba kuna wokovu moja, na kwamba wokovu hiyo iko katika Yesu Kristo, ya kwamba kuna ukom, ukombozi moja na yule ambaye aliyetoa ahadi. Kama vile ona gisi mambo haya yanakanyangwa kwa namna ya kudharauliwa, pia hata isiyokuwa ya mzuri, hii injili ya damani sana ambayo inakuwa kama vile ina faida mbele ya macho ya watu, lakini haikuwa hivyo mbele ya Mungu. Tumekwisha kusikia namna na gani aliwaonya, mstari wa kumi na mbili, Yoshua ishirini na tatu. Lakini kama mukirudi nyuma, na kushikamana na mabaki ya mataifa haya euch, hata mataifa haya yanayobaki katikati yenu eingeh, so na mutaona nao na kuingia katikati yao nao, katikati yenu tatu Mujue kabisa ya kuwa Bwana Mungu wenu hatafukuza tena mbele yenu mataifa haya, lakini watakuwa kwenu shabuka, mtego, mtego, mtego, fimbo kwa ubavu zenu na miba machoni mwenu, hata mutaharibiwa, muta toka inchi hii njema ambayo Bwana Mungu wenu aliwapa ninyi. Na kama neno hili au onyo hili hii onyo imekwisha kutolewa hapa kwa wale ambao waliotutangulia kuna muda mrefu sasa, hapa neno hili liandikwa kwa ajili yetu, ili iweze kutuonya, ili tuweze kujifunza, tusiweze kuchangana, tusiweze kufanya mapatano pamoja na wale ambao wanaopingana na neno na kweli kama tunaangalia huko nyuma, akose inaniruhusu kuweza kusema kama vile ndugu Branamu alivyosema ya kwamba malaika wa kanisa Martin Luteri alikuwa makali katika mambo yote, alikuwa wazi katika mambo yote na Mungu, na Mungu alikuwa amemusimamisha katika ujumbe wa wokovu katika kuhesabiwa haki. Sasa mara ngapi sisi ambao tulio karibu sana ya siku na saa ambayo Bwana atakapoonekana, tuweze kushikamana sana na yale ambayo tulioweza kupewa kupitia ufunuo wa Roho wake, kupitia ufunuo ambayo iliyoweza kuletwa kwetu kupitia neno. Ndiyo, acha, ndio, ndio ya kwamba jina lake lilifuliwa kwetu, tunajua yeye ni nani na yote aliyofanya kwa ajili yetu. Mungu atusaidie na tufanzie neema, ili tuweze kusema kwa sauti kubwa pamoja na mtu huyo, kama vile navyosema hapa kwenye sura 24 ya Yoshua, sura 24 mstari wa 14: basi sasa mwogope Bwana na kumtumikia kwa uaminifu na kwa kweli. Ondosheni miungu ambayo baba zenu walitumikia ngambo ya mto na katika Misri, na tumikieni Bwana. Lakini kama si, kama ni vibaya machoni mwenu kutumikia Bwana, chagueni siku hii, ni nani ambaye mtamtumikia, kama ni miungu ambayo baba zenu walitumikia ngambo ya mto na miungu ya Wamori munao kaa katikati ya nchi yao. Lakini mimi na nyumba yangu nitatumikia Bwana, tutatumikia Bwana. Oh, hapa si maamuzi yetu na maamuzi yangu, nasi hatukuweza kushikamana ndani ya moyo wetu kwamba tunapashwa kutengana na yote ambayo inaweza kututenganisha na kutuchukua mbali na Bwana na tuweze kumtumikia yeye, yeye pekee yake, ili tumtumikie yeye, mimi, sisi na nyumba yetu, na yote ambayo iliyo ndani mwetu. Acha Bwana aweze kutusaidia ili tuweze kusifu jina lake, amina. Sifa na asante kwa Bwana katika dakika za mwisho wakati ndugu Shimiti alipokuwa ngani nazungumza, wazo hiyo ya kipekee iliweza kunipiga na niweza kufanya kulinganisha, na ningetaka niweze kuyawapatia hapa. Naamini ya kwamba hakuna Billy Graham, hakuna mtu kama vile Oral Robert, hakuna mtu anaye kujulikana katika hali ya dunia hii ambaye anaweza kutoa mafundisho au mahubiri ya kidini, mahubiri iliyo ya kweli kama vile haya ambayo wandugu wetu wanatupatia hapa katika unyenyekevu wote. Munasikia yale yani nayotoka kusema sasa. Ina faida gani kuwa na majina makubwa? Nani anaweza kusaidia? Nani anaweza kutuletea kitu fulani, kama hakuweza kuipokea kutoka kwa Mungu? Na hapa kuna wandugu ambao katika unyenyekevu wote, iwe ndugu Frank, iwe ndugu Schmidt, iwe ndugu Rus, iwe mtu yoyote katika unyenyekevu wote tunaleta maneno ya Mungu. Hakuna mtu katikati ya hao watu wenyewe wanajulikana na dunia mzima na wanaheshimiwa, ambayo hakuna mtu kama yule anaweza kuleta maneno yanayoletwa hapa. Tuweza kushitambua hiyo. Nani anaweza kuheshimiwa na Mungu? Yeye aliyeweza kutayarishwa ili aweze kuona utukufu wake, ndiyo anaheshimiwa mbele ya Mungu, kama tunaweza kufanya kulinganishwa, ambayo nayo kuja inayoonyeshwa kwetu nani leo haiko nazunguka, leo iwe katika shirika ya ulimwengu mzima ya makanisa au pamoja na Roma au katika pamoja na shirika ya dunia mzima ya mazehebu. Nani leo ambaye hakunywa katika kikombe ambayo dunia mzima iliweza kukunywa? Na kama vile nabii Yeremia alisema kwenye sura makumi tano na moja walipoteza akili, kwa maana walikunywa kwenye kikombe cha Babiloni. Yeremia makumi tano na moja, mstari wa saba. We... ni neema gani ya kuweza kusikia katika unyenyekevu wote neno la nguvu la Mungu, neno hili ambalo limetufungua macho lilotupatia nuru, hatushoweke juu ya watu wengine, lakini hayo yananinyenyekeza katika mavumbi. Wakati nipo wazia kuhusu neema ambayo Mungu aliyotupatia, ningetaka ni wa ulize nyote, na hiyo kulitoka kilicha moyo wangu, kutoka kilicha moyo wangu, tuweze kuheshimu na kuwapatia heshima wandugu wote ambao wanaoleta neno katika waaminifu wote, kwa maana, ni nikupitia neno hilo ndilo tunajengwa kwa kiroho na tunaweza sasa kusonga mbele. Kila neno la Mungu mahali pote tunapolifungua lina mambo mengi ya kutuambia. Na wakati hayo aliweza kusomeka katika Yoshua, Bwana aliweka mipaka ambayo hauwezi kuvuka kama hatutaki tuweze kama hatupendi tuweze kuanguka, tuwa umevunja neema yake au ka mbele, ya, mbele yake hapa katika kwenye sura 23 pamoja na mwanzo sura sita. Mungu alikuwa ameleta gharika juu ya dhambi na toa matamshi haya, gharika juu ya dhambi, na kwa utashi nitatamka neno gharika Garika aleta garika juu ya zambi, Mungu aleta garika kwa sababu gani? Kwa maana hii misari miwili au uzao mbili kwe imechangana. Unaona, hao wa uzao wana wa Mungu wale waliokuwa wale wale wakichukua ukovu hiyo uzao ambayo ilipashwa kutokea ndani masia kulingana na namna ya mwili ikachangana na uzao wa Kaini na hapo, Bwana alisema, tazama, mwisho wa mambo yote imefika mbele yangu Natazama ninajuta. Kwa maana gani niweza kuumba mwanadamu we... God... au kwa sababu gani niweza kuumba mwanadamu hapa? Tuna neno hapa, tuna onyo la kuonya hapa, tuna taifa ambalo Mungu aliweza kuita akasema, kwamba msichangane, msioane na watu wa nchi hii, lakini mubaki gisi mulivyo, kwa maana niliwatarisha ili muweze kufa, niweze kufanya pamoja nanyi habari ya ukovu. Huyo Mungu mmoja aliyekuwa amesema kupitia Musa yale ambayo aliyokuwa ameambiwa na ambayo aliweza kutuletea ya kwamba usiuwe. Huyo Mungu mmoja akasema ya kwamba uwaue wote, na kama vile tumekwisha kusoma toka Yordani mpaka bahari A, so, ya mashariki ya, ya magharibi bahari ya Mediterania so, so, iliweza kutengenezwa iliweza kutengenezwa huko ka... Nani anaweza kuelewa Biblia? Wakati Mkristo au an, mwamini anaposoma Biblia anapashwa kuelewa ni kitu gani kinachohusika chinachohusika ni nini, inahusu nini. Lakini Mungu ana watu, uzao wake na pia kuna wengine ambao hawasiokuwa uzao wake au mbegu yake. Na hapo tunailinganisha na kuielewa katika maandiko matakatifu, uzao mbili tofauti. so, so wir, wir lesi, na ni hivyo ndivyo, wakati tunaposoma maandiko matakatifu na iwe mahali popote na mahali pote, uhusiano na andiko zingine zote za Biblia zinafunguliwa kwa ajili yetu. Ujumla wa habari ya ukovu matamshi ya habari ya ujumla ya habari ya ukovu yote, nakuja kwetu, nageuka kuwa yadabani kwa ajili yetu, na tunatambua pia saha na muda tunayoishi ndani okay. Hataki tuweza kukawia kwa yale ambayo weza kuzunguza jana jioni, lakini mtu ambaye anaweza kuingizizwa katika habari ya kanisa anaweza kuona ya kwamba kuna mambo yanayoweza kufungana polepole pole, kwa maana mambo yote inafika kwa mwisho wake, na kama unaweza kuchunguza shauri zinazofanyika sana, sana hii shauri ya Nikea namna gani waz, waki watu wa mashirika ya ya kimadhehebu iweza kukutanana na utawala weza kuungana wote pamoja wa ministre na waongozi wote wanavunja mazungumzo yao, yote inaungana ta utawala na ushirika yote ya mazehebu yote na kufanya siasa mambo ya politiki. Lakini sisi tunajua neno la Mungu, tunajua na tunaona ya kwamba ya kwamba Mungu alituma aliko ikisema ya kwamba ninyi taifa langu mutengane, mutoke, mwondoke mutengane na musiguse kitu kilicho kichafu wakonto wa pili sura sita mstari kumi na saba mpaka kufika wakati shirika ya ulimwengu mzima ya mazehebu ilipo kuundwa huko Amsterdam huko mwaka elfu moja mia kenda makumi nne na nane leo kuna zaidi ya mia tatu iliyo sehemu ya hiyo shirika ya mazehebu katika muda mfupi yote iliweza kumezwa lakini kuna kundi ambayo haitaweza kugunja magoti yao mbele ya Baali. Jina la Bwana weze kusifiwa. Tunanyenyekea au kusujudu mbele ya Mungu hata kama tunaweza kupoteza hata uzima wetu. Hatuogopi wale wanaoweza kuua mwili, lakini tunaogopa ambaye atakaye weza kuangamiza nafsi za wale ambao utaweza kusikia. Tushukuru Mungu kwa ajili ya kila mtu ambaye ndani ya siku hizi anasikia neno la kweli la Mungu, analielishika kwa umakini, na aliyeweza kuelewa hii maana kubwa ya mwito huu wa mwisho, asiye jifurahisha tu kuweza kuyazungumuza nao, pia kuweza kufanya siasa ndani ya manyumba pamoja na mambo haya, lakini ambaye yeye mwenyewe anayeishikwa, anayeshikwa na neno la Mungu na anaweza kugeuka kuwa mmoja na neno hilo, na hivyo sasa aweze kufungwa kwa Mungu na siku moja aweze kusimama mbele yake. Watu hao ambao Mungu aliyotoa, walikuwa wametayarishwa ili waweze kubaki kuwa taifa na mnajua yale yaliyofanyika baadaye mbele na kosi tena, baadaye na sio tu katika Mwanzo sura sita, lakini pia wakati Biliamu huyo nabii, tunaweza kuitamka nabii wa uongo, wakati alipoonekana alisema, Balamu Balamu, wakati aliposema ya kwamba tunatumikia e, Mungu moja. mnaweza e, kukamata wasichana wetu na, na wavijana wetu naweza kukamata wasichana wenu na kadhalika na kadhalika. na hiyo Mungu hakuweza kusa, hakuweza kusamehe hiyo dhambi kwa taifa la Israeli. Katika siku moja watu elfu makumi mbili na tatu wakakufa katika jangwa kwa sababu gani? Kwa sababu walikuwa wamevunja amri iliyokuwa wazi ya Mungu, na kama taifa lingine zote zinaweza kufanya yale ambayo wanaofanya wengine wote, Mungu hawezi kuhusika na hiyo, lakini taifa lake linapashwa kuheshimu maagizo zake na maamuzi zake. Na ni hapo ndipo mambo yanageuka kuwa ya hatari sana. Mungu hakukuwa na kitu kibaya juu ya ndoa, lakini alikuwa na shida au makasirani kwa tikati ya umoja ya wale walio kuwa wamini na wasioamini wamini katikati ya wale ambao alikuwa ameita na wale ambao wasikuwa ambao hakuwa naita. Hasa leo unaweza kuuza hasa nani, unaweza kuua huko katika wamini na na huko pembeni. Msi uweza kuwazia kuhusu mambo hayo au kuuza maswali, lakini Mungu anaamini yale ninayo waza na yale na waza yale ninayo sema. Nasi tunapaswa kuheshimu maamuzi yake, yale yanaweza kunigusa tena sana ni kuweza kufanya hii kulinganisha ya hao watu ambao walikuwa wametayarishwa kwa wakati wao, ili aweze kuongoza taifa lake, na hiyo utoka kwa Mungu, na aliweza kuwapatia maamuzi au miongozo ya kukaza, iwe Musa au Yoshua. Hapa ni Yoshua anayezungumza hapa kwenye mstari wa kumi na nne, Yoshua ishirini na tatu. Tazameni leo ninakwenda njia ya ulimwengu wote. Na mnajua ya kuwa mnajua kwa moyo wenu na kwa nafsi yenu yote. Oh, ona gisi mtara 14. Na kujua kwa mioyo yenu yote na nafsi yenu yote. Kweli kama vile niliweza kufika kwenu. Mnajua hakuna neno lio baki bila kutimilika. Yote yalifika kwenu yaliwafikia ninyi, na ni juu ya hiyo ndio umuhimu inawekwa juu yake. Ahadi za Mungu hazitimilikake mahali popote, zinatimilika kwa wale na katikati ya wale ambao Mungu aliyotayarisha ili wasikie sasa neno lake na kutembea katika njia zake na kumwamini yeye, na hapo ndipo umuhimu inawekwa katika hali hii nazo zilitimilika kwenu, ziliwatimilikia, ziliwatimilikia, na si kwa wa, wa Misri na wa Mori na wa Yebuzi, lakini kwenu, katikati ya taifa lake, katikati ya watu ambao aliyokuwa ametayarisha ili aweze kufanya habari ya ukovu kupitia wao na ndani yao na kisha kunakuja onyo kama vile mbele kupitia Musa, bila mashaka hapa katika Kumbukumbu la Torati sura ine, lakini hapa katika mstari wa kumi na tano Yoshua Yoshua, Yoshua ishirini na tatu mstari wa kumi na tano Kwa hivi itakuwa hata maneno mazuri yote yatafika juu yenu ambayo Bwana Mungu wenu aliwaahidi ninyi Hivi vile vile Bwana atawatendea ninyi mambo mabaya yote, hata atakapo atakapokwisha kuwaharibu ninyi toka nchi nzuri hii ambayo Bwana Mungu wenu aliwapa ninyi. Hii ndiyo habari iliyo ya kuzunisha katika mambo haya. Wakati wote taifa la Mungu likuwa likitembea katika njia ya Mungu, katika mipaka ya neno la Mungu, mambo yote ilikuwa ikitembea vizuri Ahadi za baraka zilikuwa zikitimilika, na wakati walipokuwa wakivuka neno waliku, wakati walipokuwa wakitoka katika neno, wakati walipokuwa wakivuka mipaka hiyo, mustari ilikuwa imefukuzwa na, kufuku, na kukatiliwa mbali na kuangamizwa, ang yote ambayo Mungu anayosema yanatimilika, yanafika iwe ilikuwa imesemeka kwa namna fulani au namna nyingine, iwe hiyo inahusika hali fulani na hali fulani, yote yalikuwa yakitimilika. Hapa kwenye sura 24 inasemeka kuhusu mstari wa 19, Yoshua 24 mstari wa 19: Yoshua akaambia watu, hamuwezi kutumikia Bwana kwa kuwa yeye ni Mungu mtakatifu yeye ni Mungu mwenye wivu, hata wasamehe makosa yenu wala zambi zenu. Mungu aliaona na Yoshua kama mtu wa Mungu alipokea ufunuo kupitia Roho ya kwamba taifa la Israeli ingeweza kuchagua taifa, kuweza kuchagua tena njia nyingine, ungeweza kuchagua tena njia yao binafsi, ni pamoja na maumivu ya ndani, anaweza kutamka maneno haya, mstari wa kumi na tisa, mstari wa kumi na tisa, hapo Yoshua akawaambia, akawaambia, watu hawa hamuwezi kutumikia Bwana Mungu hamuweze kutumikia Bwana kwa kuwa yeye ni Mungu mtakatifu, yeye ni Mungu mwenye wivu, hata asamehe makosa yenu wala zambi zenu. Ishirini. Kama mkichukia Bwana na kutumikia miungu migeni, basi atageuka na kuwatendea ninyi mabaya, atawaharibu ninyi nyuma ya kuwatendea ninyi mema. Wapendwa, haya ni maelezo ya njia za Mungu pamoja na taifa lake, wanavuka mamilima na mabonde. Wakati tunaposoma habari ya wafalme wa Israeli, mmoja alikuwa akifanya yale yanayopendeza Mungu na mwingine akifanya yale isiyopendeza Mungu. Ilikuwa kila siku ni kupanda na kushuka. Tazama kanisa la Agano Jipya na mwendeleo wake namna gani, habari ya hizi mashirika za zehebu ziliweza leo kuendelea kulikuwa huko na huko leo. Sasa ni wakati wetu leo, napasha kujitazama katika kio. Haina faida kwetu kuweza kuangalia tu mahabari iliyopita na kuweza kuona jinsi iliendelea. Leo ni wakati wetu sasa, napasha kujiuliza sasa, o oh, Mungu niko wapi? nasimama wapi katika hali gani limo, ndani tuko wapi, na unaweza kufanya ili baraka au ahadi za baraka zako ziweze kutimilika ndani ya maisha yetu, katikati yetu? Au ni mahali gani tuliweza kushindwa? Ni mahali gani tulipita pembeni? Kasirani yetu iko juu yetu au neema yako? Unafanya nini katikati yetu? Hiyo ndiyo swali ambayo tunapata kujiuliza, si sote na sio katika kutokuamini, lakini lakini katika uhakika na ukweli wa moyo tunapaswa kuzia sisi so sote. Hiyo naamini ya kwamba tuko hapa kwa ajili ya hiyo. Wakati ndugu Schmidt alipokusema ya kwamba ilikuwa ni heri ya kuweza kuja hapa na si kwa ajili ya kuzowea au, lakini kwa sababu sisi sote tunasukumwa kwa ndani. Mara nyingi inaweza kuwezekana ya kwamba masaha ambayo tunazo uweza kuonekana hapa ziliweza kupangwa, lakini kwa neema ya Mungu tuna uwezo wa kuweza kufanya hivyo, lakini hatukuja hapa kwa maana saha na masiku hizo kupangwa, lakini tunakuja kwa maana tunasukuma kwa ndani, ili tuweze kuonekana mbele ya uso wa Bwana, lakini haya ni maneno na mawazo ya damani sana ambayo tunapashwa kuwazia na ambayo inayotugusa sisi sote kwenye moyo inasemeka hapa kwenye mstari wa ishirini na moja watu wakamwambia yoshua hapana lakini tutatumikia bwana yoshua mstari wa ishirini na mbili yoshua akaambia watu ninyi ni washuhuda juu yenu wenyewe kwa kuwa mmechagua bwana ili kumtumikia Wakasema, sisi ni washuhuda na sasa tazama hama mstari ishirini na tatu basi sasa ondosheni miungu migeni katikati yenu, mwelekeze mioyo yenu kwa Bwana Mungu wa Israeli. Mstari ishirini na nne. Watu wakamwambia Yoshua, tutatumikia Bwana Mungu wetu, na sauti yake tutatii. Tunatambua ya kwamba matamshi haya ya makali inakuwa inasema kwamba hamupashwi kutumikia Bwana, kwa maana Mungu ni mtakatifu, Mungu wa wivu. Hiyo iliweza kuwaingia mara moja kwenye moyo, walikamata hiyo onyo kwa makini na wakakuwa na nia njema ya kuweza kumtumikia Bwana. Japokuwa hayo yote, wapendwa, kama nasi tunaweza kujihesabia sisi au kama tunaweza kulinganisha hiyo na sisi wenyewe, hayo yanatupiga tena kama vile hama kama vile ngurumo inayo ina, ngurumo inayolia mbinguni. Hamwezi kutumikia Mungu kwa kinywa. Leo kwa kinywa kuna wengi wanaofanya hivyo. Bwana anasema katika Marko 7 mstari wa wa 6, Marko 6, Marko 7 samani, katika Marko 7 mstari wa sita ya kwamba mnaniheshimu kwa midomo, lakini moyo wenu iko mbali na mimi. Lakini hapa inahusu kutumikia Bwana na kumfuata kwa utiifu na kufanya yale aliyosema, na kisha sasa tunapashwa kushika kwa moyo na kukubali ya kwamba kweli hatuko tayari kuweza sisi wenyewe kutumikia Bwana kwa sisi wenyewe kama vile navyostahili na kutii yote ambayo anayotuagiza sisi, lakini tungependa ili tuweze kuwa wamoja, ambao kama vile hapa taifa hili ile ambayo kutamuka kwa Israeli kwa Yoshua, ile tamuka kwa Yoshua kwamba tutatumikia Bwana. Yoshua akawaambia taifa la kwamba ninyi wenyewe ni washuhuda wenu wen wenyewe, wenye, wenye, mnajishuhudia nyinyi wenyewe, mmeyatamka ya kwamba mnachagua Bwana, mnachagua Bwana. Hii matamshi ya kwamba ya kwamba mmechagua Bwana kwa ajili ya kumtumikia ila yule ambaye aliyemchagua e, heri ila tu yule ambaye aliyechagua ndiye anaweza kumtumikia nani? Yeye ndiye anaweza kuchagua, lakini tunaamini ya kwamba sisi kama vile wasio stahili wanyonge wazaifu, lakini alichagua nasi Mungu aliye wa nguvu wa kweli na wa milele na hiyo aliyafanya mbele ya kuweko kwa misingi ya dunia ili tumutumikie tum, tum, na kumfuata naye, atatupatia nguvu na uvumilivu mpaka mwisho, ili tuweze kusimama mbele yake. Mstari wa 23, basi sasa ondosheni miungu migeni katikati yenu. Kuna Mungu mmoja. Sikia Israeli, Bwana Mungu wako ni Mungu mmoja. Na hivi sasa ni utamtumikia yeye kwa moyo wako wote kwa nafsi yako yote na nguvu zako zote. Kumbukumbu la Torati sita mstari wa 20. Na Kumbukumbu la Torati sita mstari wa 4. Yoshua 24 mstari wa 23 basi ondosheni miungu migeni katikati yenu, mwelekeze mioyo yenu kwa Bwana Mungu wa Israeli Hin watu wakamwambia Yoshua, tutatumikia Bwana mungu wetu na sauti yake tutatii. Oh, hii si kitu cha ajabu kweli. Haya ni matamshi yako asubuhi hii, hii ni matamshi yangu mimi pia. Ni Bwana mungu wetu ndiye tutakaye tumikia, na katika maamuzi au maagizo zake ndiyo hizo tutakazo heshimu au kutii. Katika Zaburi makumi saba na tano kuna shairi moja ndio kunigusa ni, ni inayosema mahali kunapotoka msaada wetu, kwa maana si mashariki au magharibi au katika jangwa, ndipo kunatoka kujibiwa kwetu. Zaburi makumi saba na tano mstari wa saba na iko hivyo hivyo, sio mashariki, mashariki au magharibi lakini kutoka kwa Mungu aliyeumba mbingu na dunia, yeye aliyeweka jua ili uweke uiwake mchana na mwezi na nyota ziweze kuwaka usiku. Ni Mungu ndiye aliweza kuumba yote. Na wakati sasa tunapoangalia juu, na si kwa ajili ya kuona jua na nyota na mwezi ambayo inayopendeza, lakini tunaangalia nyuma ya hayo yote, katika roho tunaangalia Mungu mweza yote, ambaye anayekaa kwenye kiti cha enzi aliyeumba mambo yote, na ambaye nayeandikwa kuhusu yeye "Wewe unayejibu maombi, kila mwenye mwili wote anakuja mbele yako, Zaburi makumi sita na tano musari wa tatu. Na pia kuna ahadi katika Zaburi makumi saba na saba musari wa tisa, rehema zake zimekoma milele, ahadi yake inakosa kizazi na kizazi. mstari wa kumi. Mungu amesahau ku... nyo... kuonyesha neema yake, kwa kasirani yake amefunga rehema zake. mstari wa kumi na moja, nikasema huu ni udhaifu wangu, lakini nitakumbuka miaka ya mkono wa kuume wake aliye juu. nasi hataki kuweza kuchelewa juu ya mambo haya, neema za yule aliyewajuu haza hajaweza kubadilisha hajaweza. Yeye anatimiza yale aliyosema ya kwamba kama mkitembea katika njia zangu, na kama mkitenda yale ninayowaambia, amri zangu zote za baraka, ahadi zangu zote za baraka zitakuwa juu, zitakuwa katikati yenu, zitakuwa kwenu. Lakini kama mkitenga, mkienda mbali na kutumikia miungu mingine, mambo mengine yote itakuwa juu yenu, itakuja juu yenu. Sisi hatuna hitaji ya kuweza kujishangaza au kushangaza au kupatia Mungu usimamizi lakini tunabasha kuchunguza sisi wenyewe. Kama kuna kitu kilichobadilika na si kwamba Mungu au liweza kubadilika hapana. Yeye habadikake na neno lake pia halibadiliki. Hawezi kufanya tena, hawezi tena kufanya yale ambayo aliweza kupenda kufanya. Nikusema kutimiza ndani ya maisha yetu ahadi zote za baraka, naamini ya kwamba ni hapo ndipo tunafika kuweza kuwaza kuhusu ahadi zote ambazo Mungu alizopatia kanisa, za kanisa la agano Jipya. Tunajiuliza, o, oh Mungu, kwa nini hauwezi tena kutimiza ahadi hizi zote za baraka, kama vile ulivyofanya kwa mwanzo na kama vile ulivyofanya kwa wakati wa kutembelewa kwa kiungu iliyo ya kipekee, hapo kosi inaweza kupokea jibu inayosema kwamba rudi kwanza kwangu, ninyi taifa langu, mujiweke katika uhusiano usi moja na neno langu na muheshimu yale niliyowaambia, na hapo sasa nitajionyesha tena upya katikati yenu na nitatimiza ahadi zangu zote za baraka. Mungu ni wa kweli, ndani mwake hatupashwi na tuweze kutafutia makosa ndani mwake, kwa maana hawezi kuwa huko makosa inaweza kutafutiwa na itapatikana kwako kwangu na kwetu sisi sote lakini, tuna neema na tuna uhakika ya ujao ya kwamba Mungu alitutayarisha na kutuchagua na kutuita kwa ajili ya hiyo, kwa mwisho wa siku, tunapokuwa tumevuka majaribu yote, mpaka tuweze kuona ahadi za baraka za Mungu katika ujao wake wote, katika kurudishiwa katika kurudishiwa kwa ujao wa mambo yote ambayo Mungu kwa mambo yote ambayo ilikuwa imeibiwa kwa kanisa, na ili mioyo yetu iweze kufurahi na kushukuru. Mtu hambaye hajaweza kumwa na njaa au hajaweza kusikia kiu, mtu hambaye hajaweza kusikia wakati mbaya, kuna tofauti gani? Anajua tofauti gani, anajua hali ya utafa gani? Wakati tunapowazia au tunapozungumza kuhusu kizazi cha ujana, wakati wa kunyimwa, wakati ambayo ulikuwa hajue ni kitu gani kinachoweza kuonekana juu ya meza ya kula, wakati ulijua kitu fulani kwenye meza, na hapo sasa kunaweza kuonekana tena, kunakuwa supu. Lakini naweza kusema kitu moja, sisi ambao tunao uka wakati mbaya, tunaweza kutambua au kufurahi kama mambo yameweza kubadilika na tutaweza kuona tofauti. Kuna wengine wanaojidanganya wao wenyewe wanaofanya hiki au wanaofanya kama vile wanashota katika chemchemu katika chemchemu zao wenyewe. Lakini tuwe wazi na tuweze kuonekana mbele ya uso wa Mungu tukisema Bwana, na sisi pia tumeshindwa, tulipita pembeni mahali fulani. Kuna kitu ambacho kisichoenda vizuri. Hata kama hatujaweza kupanga mambo yote, lakini tuko tayari tuweze kuingia mbele ya uso wako. Tusaidie. Tunatarajia ili ahadi zako za baraka ziweze kutimilika katikati yetu ili mchanganyiko wote hii miungu, miungu yote ya kigeni, kila mafundisho yote mageni yote ambayo haiwezi na haitapaswa kusimama mbele ya Mungu yote yaweze kuwekwa pembeni, na hili Bwana katika neema yake, katika rehema yake kubwa aweze kutukaribia na kutugeukia. Tunasema kama vile taifa la Mungu lilitamka kwa wakati huo, tunataka tutumikie Bwana Mungu wetu na tutafanya hivyo kwa moyo wetu wote na nafsi yetu yote, na yeye anayejaa rehema na anayekuwa warehema sana, acha hiyo iweze kuwa hitaji yetu ya kweli nisema, hitaji ya kilini cha nafsi yetu tuweze kumuona akitukaribia na aweze kufanya ili baraka e zake na ahadi zake na yote liyo ndani baraka yake isikuwe imeandikwa tu katika ukarasa , lakini yaweze kutimilika katika matendo, katikati yetu, ndani ya maisha yetu, na ndani ya ujumla wa kanisa la Mungu aliye hai. Tuwe wa kushukuru kwa ajili ya maneno ya waminifu na ya kweli ya Bwana wetu. Tutambue ya kwamba njia zake pamoja na taifa lake ni kweli, ni za kweli. Tukumbuke yale yaliyoandikwa, hata katika njia ya hukumu zako Bwana tunakungoja, tunakutumainia wewe, Isaya 26:8. Lakini wakati Mungu anapoingia katika hukumu pamoja nasi, tunamtegemea yeye, tunamwangalia yeye, tunajiweka kwake, tunamtumainia. Hatuwezi kwenda bila yeye, hatuwezi kufanya kitu fulani juu, hatuwezi kufanya kitu chochote bila yeye, hatuwezi kufikia lengo kwa namna isiyoweza kuwezekana. Lakini Mungu mweza yote ambaye aliyetuongoza hapa, aliyetupatia neema yake, aliyetulinda, atatuongoza tena na kutulinda mpaka kwa mwisho na atatuongoza mpaka kwenye lengo. Jina lake liweze kusifiwa. Amina. Mungu mwaminifu, tunakushukuru tena pamoja kwa ajili ya neno lako takatifu na la damani na la uwezo. Neno lako halitarudi bure. Bure bila matokeo litatimiza Bwana, yale ambayo uliolituma. Mungu mwaminifu, Tupatie neema ya kuweza kuonekana mbele yako kwa namna iliyo njema, ili tuweze kuletea heshima mabudu kwa namna ya kweli. Bwana, unajua mioyo yetu, unajua utu wetu wa ndani, unajua yale tunayowaza. Bwana, tunataka tukutumikie, tunatuiseme tu katika maneno Bwana, lakini itaji yetu Bwana ni kwamba uweze kutupatia neema Bwana, tuweze kupenda kwa namna njema Bwana. Bwana ulisema katika Agano Jipya ya kwamba yeye aliye na neno langu na kulilinda na kuliweka katika matendo huyo ndio nanipenda. O Bwana, o Bwana, tupatie neema ili tusiwe watu wa kusikiliza tu kwa buri, lakini tuwe wale wanaokutumikia na kuweka neno lako katika matendo. Nipatie neema, tupatie neema, tupatie neema Bwana, si sote uwe karibu ne yetu, si Bwana, wakati tunapokusanyika hapa mbele ya uso wako Bwana, tupatie yote, tupatie si sote, si sote neema ya kupenda kutoka kilimchi cha mioyo yetu, kama vile ulivyotupenda Bwana, kama vile ulivyotupenda wewe, wa kwanza ukajitoa uzima wako kwa ajili yetu, kitendo cha shukrani, sifa na kitendo cha shukrani na neema iweze kuweza kupewa kwako Bwana, kwa jina lako la utukufu. Hatuwezi kushipatia kitu chochote, hatuwezi kupatia si siso kitu chochote usisi wenyewe, lakini Bwana tunakutumania wewe, na tunajua kwamba utatupatia wewe kwa wakati unaofaa, na tupatia yale ambayo tunayohitaji. Maabudu na shukurani ziwe kwa jina lako la utukufu. Amina.