Shangwe na shukurani zwe kwa Bwana kwa ajili ya nyimbo kama sisi ni wake. Na sasa ndani ya maisha yetu tunapasha kubali yote yote yanayotufikia iwe mateso au maumivu au ugonjwa, iwe kitu kingine chochote, tunajua ya kwamba sisi ni wake na tunataka tudumu pamoja na yeye mpaka tutakapotoka katika imani tukiona tuliyoamini. Tunajua sisi sote ya kwamba hatuna dumu kwenye dunia hii, lakini tunangoja makao ambayo tutakayopewa kwa neema na bwana wetu Yesu Kristo. Mbele ya maombi, ningependa nisome Zaburi mia moja na mbili, Zaburi mia moja na mbili mstari wa pili. Sikia maombi yangu e Bwana, na kilio changu kikufikie. Usinifichie uso wako kwa siku ya tabu yangu, unitegee sikio lako kwa siku ninapokuita, unijibu mbio. Musarwa ine, maana siku zangu zimeharibika kama moshi na mifupa yangu imetegetea kama ukuni unaowaka moyo wangu unapigwa kama majani na umekauka, maana nilisahau kula chakula changu. Msari wa sita, kwa sababu ya sauti ya kuugua kwangu mifupa yangu imefungana na nyama yangu. Msari wa saba, mimi ni kama ndege wa jangwa na nimekuwa kama bundi wa pahali paukiwa ninakesha na nimekuwa kama zawaradi aliye peke yake juu ya dari ya nyumba. Adui zangu wananilaumu mchana kutwa, wao ambao wananikasirikia kama wazimu wanatukana kwa kutaja mimi. Mstari wa kumi, maana ninakula majivu kama chakula na ninakuchanganyisha kinywaji changu na machozi kwa sababu ya ghadhabu yako na hasira yako, maana umeninyanyua na kunitupa. Siku zangu ni kama kivuli kinachoshuka, nami nimekauka kama majani. Mstari wa kumi na tatu. Lakini wewe e Bwana utakaa milele, na ukumbusho wako kizazi hata kizazi. Mpaka hapa, ili neno takatifu na la damani la Mungu, na bila mashaka hii ni mashtaka ya mtu ambaye anayeweza kuwa kama vile watu katika siku zetu wanaokutanana na mashida tofauti na majaribu tofauti, magonjwa na majaribu mengi, na hii ilikuwa ni mashtaka ya huyu mwimba Zaburi, na aliweza kutambua kwa neema ya Mungu ya kwamba Mungu anadumu milele na kwamba yeye anatawala milele na milele, na kwamba ukumbusho wake unadumu milele na milele, nasi tunaweza kumtambua na kuisema na kuyatamka. Ndiyo, tunaweza kusema, tunaweza kupita, mwili wetu pia unaweza kufa, lakini tunatumaini ndani ya Mungu aliye hai, Mungu ambaye tunayemjua ya kwamba yeye anatawala milele na milele na wakati tunaposikia wakati tunakapotoka kwenye dunia hii, tutaenda kwake. Ndugu na dada wapendwa, jioni hii tunataka tuweze kutetea au kuombea wandugu na wadada wale wote walio wagonjwa sana sana, dada yetu Folk ambaye iko katika hali mahututi ya ugonjwa sana. Tunataka tuweze kumweka mbele ya Bwana. Yeye anajua yote, anajua maisha yetu, anajua siku zetu, anajua wakati anajua wakati tunapokuja na, na wakati tunaporudi. Tunataka tuweze kumomba ili atusaidie sisi sote hata kam, hata pia wale ambao hawakuweza kutamu kusemeka kwa majina zao, na wale ambao hawakuweza kufika hapa, tunataka tuwachukue tuweze kuwaleta wote katika mm, mikono ya Bwana, na tuweze kumuomba atusaidie. Tunajua kwamba yeye ni mganga mkuu, na yeye iko na uwezo ya kufanya yote, kwake iweze kupewa sifa na heshima. Tusimame kwa ajili ya kufanya hiyo. Mungu mwaminifu, tunakuambia asante kutoka kilindi cha mioyo yetu, kwa maana jioni hii tunaweza tena kusanyika katika mahali hapa. Ndiyo saha kwa saha, sisi ni mali yako. Hakuna kitu naweza kutosha katika mikono yako, iwe yoyote inayofika, iwe wadui, iwe tabu, iwe ugonjwa, sisi ni wako milele na milele. Lakini walio karibu yetu au wandugu zetu walio wagonjwa tunawachukua kwa moyo Mungu mwaminifu, na tunakuomba uweze kufanya rehema, ili uweze kusaidia, uweze kusaidia Bwana. Hatujue namna gani nao kwa sababu gani, lakini wewe unajua yote Bwana, unajua yote, na tunakuja kwako na tunataka kujulisha hiyo Bwana, tujue ya kwa, ujue ya kwamba tunateseka na tunaumia, kwa maana neno lako, Biblia inasema ya kwamba wakati kiungo kimoja kinaumia viungo vyote vinaumia pamoja na kiungo hiki Bwana. Hivyo hivyo Bwana, tunakuonyesha Johni hii wandugu na wadada, na tunakuomba Bwana, kama vile katika siku hizo wakati watu walipokuja walipokuja kwa imani wakafungua nyumba juu, mabati ya nyumba juu, wakashusha mgonjwa chini, na ni hivyo ndivyo tunakuja Bwana, tunaweka yote kwa miguu yako, kwa maana tunajua kwamba wewe ni mganga mganga mkuu, wewe ndiyo mponyaji mkuu, wewe ndiyo mponyaji mkuu, wewe ndio nayofungua Bwana, tunaupatia yote tunataka, ili wewe uweze kuongoza mambo yote. Bariki wote na usaidie wote Bwana, hiyo ndio ombi langu jioni hii. Na tubariki sisi hii ambayo tudio kuja kusikia neno lako. Tunakushukuru pia kwa maana umerudisha tena ndugu Frank katika afya njema pamoja na sisi, na tunakuomba umbariki kuliko kipimo chote Bwana, na pia wale wote ambao waliokuja kuja kwa ajili ya kusikia neno lako kwa ajili ya heshima yako na sifa yako. Tubariki Bwana, na ubariki pia wale ambao uliweza kuja hapa ambao hawakuweza kupata kitu kufika hapa. Tubariki sote. Bariki wa ndugu zangu, bariki da wadada zangu. Tubariki sisi sote. Tunakuomba katika jina la jaha, la ajabu, la damani la Bwana wetu Yesu Kristo. Amina. Amina. Shangwe na shukrani zipewe kwa Bwana. Namna gani? Oh, namna gani tunaweza kushukuru kwa maana tunaweza kuungana kama vile jamaa kubwa ya Mungu? Ndio. Tukiungana katika Bwana tukipendana kwa upendo wa undani sisi kwa sisi na si kwa maneno, kwa maana wengine wote wanafanya hivyo lakini wale wote waliozaliwa na Mungu. Na hivyo ndivyo inavyoandikwa katika neno. Nataka kusoma sasa katika Yohana moja, Yohana wa kwanza sura moja mstari wa tano, sura tano mstari wa kwanza. Yohana, Yohana wa kwanza sura m... Sura tano mstari wa kwanza. Kila mtu anayeamini ya kuwa Yesu Kristo anayeamini ya kwamba Yesu ni Kristo amezaliwa na Mungu, na kila mtu ambaye anampenda anayependa mwenyewe ki, ki, kuzaa anapenda hata yeye aliyezaliwa naye vile vile. Sisi ni wanani, sisi ni wana wa Mungu kwa neema. Sisi tumegeuka kuwa wana wa Mungu kwa neema. Na inasema katika mwendeleo ka wa mstari wa pili Yohana wa kwanza sura tano Hivi tunajua ya kwamba tunapenda watoto wa Mungu wakati tunapopendana sisi na wakati tunapopenda Mungu na tunaposhika amri zake. Mstari wa tatu. Kwa maana kwa maana upendo wa Mungu ni kushika amri zake na amri zake si nzito. Mstari wa nne. Kwa maana kila kitu kilichozaliwa na Mungu kinashinda dunia, na hii ni ushindi inayoshinda dunia ni imani yetu. Amina. Wakati imefika ambapo neno la Mungu aliandikwe tu au kuchapwa tu katika kitabu hiki, lakini linapaswa kugeuka kuwa kweli na uhakika katika maisha yetu, sisi sote tuweze bila hata bidii, bila kujisumbua, kwa moyo wote tuweze kutimiza neno la Mungu na kufata yale ambayo inayosema na si kwa makazo au kwa kushurutishwa. Hatupendi kwa maana tunashurutishwa kupenda, lakini tunapenda kwa maana tulipendwa, na kwamba tunaweza kupendwa pia, tunaweza kupenda pia. Amina. Na hii si shurti ambayo tuliweza kuagizwa, lakini ni heri ambayo tuliyopewa, heri ya kupenda Mungu, ya kupenda wana wake wote, ndiyo yeye ni baba juu ya wote wale walioitwa wana. Na kwa hiyo, ndiyo tunatambua ya kwamba tunapenda Mungu kama tunapenda wana wa Mungu wote, kama tunapenda watoto wa Mungu wote, tunatambua ya kwamba tunapenda Mungu. Hatuwezi kutenganisha na hiyo mawili, upendo ni Mungu, upendo kwa Mungu na upendo kwa wale wote waliozaliwa na yeye, na hiyo mambo mawili haiko ki vipo, vipimo viwili tofauti haiko upendo mbili tofauti haiko aina mbili tofauti ya wana wa Mungu, lakini wale waliozaliwa na Mungu walioitwa kuonekana kupitia neno la kweli, na hivyo sasa kutarishwa kwa ajili ya uzima wa milele amina. Andiko ya pili ni ambayo unayo usemeka katika wazo hii inasemeka katika Yakobo sura moja mstari wa 18 yo ya Yakobo sura moja mstari kumi na nane. Kwa mapenzi yake mwenyewe alituzaa sisi kwa neno la kweli tuwe kama malimbuku ya viumbe vyake. Tunajua sote ya kwamba ukombozi ulifanyika Golgota, upatanisho, msamaha, ukovu Hayo yote yalifanyika hapo Ugologota, na hivyo hivyo, tunajua ya kwamba neno la Mungu ni mbegu ya kiungu ambayo iliyopandwa na kuwekwa katika mioyo ya wale ambao wanapashwa kuamini, na Roho wa Mungu anapashwa kuleta uzima kwa ajili ya uzima mpya, neno la Mungu ndani mwetu. Neno la Mungu, neno la kweli linapenya ndani mwetu, linapaswa kuzalila ndani mwetu uzima huu wa kiungu. Na hapo sasa tunageuka kuwa wavulana na wasichana wa Mungu. Na kama sivyo tunaweza kuwa watu wanaweza kuzungumza, kuomba, kusema kuhusu maisha yao yote pia ya uh, Golgota, lakini kama tuweze kupokea Neno, mbegu ya kiungu namna gani tuweza kupata hiyo uzima ndani mwake? Haiwezekani, mnona na hiyo kwake kwa nje, na hiyo zikuwa pia hiyo kwa kiroho. Hapa inaandikwa wazi wazi katika Yakobo 1:18, kwa mapenzi yake na si kwa sheria, lakini kwa sheria yake mwenyewe, kwa sheria yake mwenyewe alituzaa sisi kwa neno la kweli, na hivyo hivyo, kama vile alivyoita mambo yote kuonekana kupitia neno lake lenye uwezo, na hivyo hivyo neno yalo lenyewe lilikuja na kuonekana. Neno likafanyika kuwa mwili, nikakaa pamoja na sisi. Amina, alituita kuonekana kupitia neno hilo moja la Mungu. Amina, na haezi kutukana sisi. Sisi tuko hapa, sisi tuko hapa, yeye hawezi kutukana tena Hawezi kukana au kukataa watoto wako, wavulana wako, hawezi kufanya hivyo. Na mimi siwezi kufanya hivyo kwa ajili ya watoto wangu. Mungu hawezi kufanya hivyo pia kwa ajili ya watoto wake wako pale. Tuko tunashukuru Mungu, tuko hapa, na hatuko tu hapa kama vile wana wa watu tu, lakini tuko hapa kama vile wana wa Mungu, watoto walioweza kupata neema. Anarudi tena mstari wa 18 ya Yakobo. Kwa mapenzi yake mwenyewe alituzaa sisi kwa neno la kweli ili tuwe kama malimbuko ya viumbe vyake. Inasemeka kuhusu Yesu Kristo Bwana wetu ya kwamba yeye ni mwanzo ya vi, wa viumbe vya Mungu. Unaweza kuisoma katika Ufunuo, barua kwa barua ya tatu. Ndiyo, barua kwa kanisa la Laodikia, barua ya tatu ndani ya Ufunuo sura tatu mstari kumi na nne inasemeka, na kwa malaika wa kanisa la Laodikia andika, maana haya anasema yeye Amina, aliye mshuhuda mwaminifu na wa kweli, mwanzo wa viumbe vya Mungu, na si wa viumbe vya dunia na si wa viumbe vya vya mambo yote ya dunia, lakini yeye ni mwanzo wa viumbe vya Mungu. Yeye ni mwana wa Mungu na sisi ni wana wa Mungu. Yeye mzaliwa wa kwanza na sisi wa, wa, wana wa kwanza. Wazaliwa wa kwanza. Yeye mfalme na sisi wafalme. Yeye mf, mkohani mkuu na sisi taifa la wakohani waliotayarishwa ili watawale pamoja na yeye na kutawala pamoja naye. Inasemeka hapa kwenye mstari wa 18 katika maendeleo ili tuwe kama malimbuko ya viumbe vyake. Heri mtu ambaye aliyepata neema mbele ya macho ya Mungu, na ambaye aliye sehemu ya malimbuko yake. Na hatuwezi kukawia juu ya hiyo leo, lakini ningetaka niweze kusoma andiko ya pili lilo katika barua ya Petro wa kwanza sura moja. Mstari wa 23. Petro wa kwanza sura moja, mstari wa 23. Kwa kuwa mmezaliwa tena si kwa mbegu inayoharibika lakini kwa ile isiyoharibika kwa neno la Mungu lenye uzima linalodumu hata milele. Na hiyo tupewa bila hata uwezo ya kuweza au kuwa na hitaji ya kuweza kufundishwa kujua kwamba kuzaliwa upya ni tofauti na msamaha na ukovu ambayo tunaokubali kwa imani. Kuzaliwa upya ilifanyika ndani ya mtu wakati anapokuja katika imani, na anapopokea kwa uhakika neno la Mungu ndani mwake katika imani, kama vile mbegu ya kiungu na kutoka hiyo mbegu ya kiungu ambayo isiyoharibika ni kusema ni ya milele, na kutoka hiyo mbegu ndipo anazaliwa ili aweze kupata uzima wa milele. Lakini hatutaki kuweza kusema mambo yote na kuweza kuingia katika marefu ya hiyo. Inaandikwa waziwazi kwa mwisho wa ishirini na tatu, ni kusema kwa neno la Mungu lenye uzima linalodumu hata milele. Damu ya mwanakondoo Neno la Mungu na Roho wa Mungu yote ina nafasi yake katika mpango wa wokovu na katika kazi ya ukombozi. Na kama vile tumekwisha kusema, msamaha haifanyike kupitia neno la Mungu la milele, lakini bila hata kumwangika kwa damu. Bila kumwangika kwa damu, hakuna msamaha, hakuna upatanisho kulingana na Waebrania na ndiyo maana damu ingepashwa kumwangika kwa ajili ya upatanisho, kwa ajili ya msamaha, neema, ukovu. Na kisha inaomba ili kitu ikiendelee. Tena ninayo katika moyo wangu wazo, na Mungu anajua ya kwamba iko ya kweli au hapana. Ni wazo gani? Nina wazo ndani ya moyo wangu ya kwamba kuna wachache ambao waliozaliwa upya, wachache sana, wachache sana, kama wako kulingana na ufunuo ya yote ambayo nayotoka katika moyo na katika kinywa cha watu, siwezi kuelewa au kusi, kutambua na siwezi hata pia kuyatambua na siwezi hata kuelewa ya kwamba hayo inahusu mambo ya kiungu hapana. Siwezi kuamini hiyo, lakini tuna bahati ya kweli na tumaini ya heri mbele ya Mungu ya kutamka yale ambayo hatujaweza kuishi na kuweza kupokea yale ambayo hatujaweza kupokea, na tuweza kusikia pia kutoka ndugu Branham akizungumza kuhusu viwango hivyo vitatu, hiyo aina tatu, viwango vitatu: anga ya nje, anga ya roho, na anga au kiwango cha nafsi. Watu wangapi? Na na tunaweza pia kuia kuingiza ndugu namu katikati ya watu hao wote. Sasa kwa nini tunapaswa kuwazia kuhusu wengine? Tunapaswa na sisi kushingiza katika mambo hayo na kushingiza katikati ya watu hao hasa wangapi waligusa, wangapi waweza kubarikiwa pia. Katika kiwango cha pili, kiwango cha roho, waliweza kujazwa takatifu, na roho Mtakatifu, na wakamakarama na mambo mengine yaliweza kuonekana. Lakini kitu gani kinachotoka katika moyo? Mauaji, chuki, kama vile dunia haijawahi hata kuwa na yote iliyo pamoja nayo. Sasa namna gani hiyo inaweza kulingana neno la Mungu au uzima Mungu? Hapana watu ambao watakao kuwa pamoja na Mungu wanapaswa kufanyika na hiyo viungo vimoja au hiyo matere moja kama vile mwana wa Mungu, kwa maana wao nao ni wana wa Mungu na wasichana wa Mungu watakaa pamoja na yeye kwenye kiti chake. Yeye mzaliwa wa kwanza alishinda, ndiye akakaa kwenye kiti cha enzi cha Mungu. Na hivyo sasa ni lazima sana tuweze kuelewa ya kwamba baraka zote zilikuwa nzuri na hiyo tunashukuru Mungu, lakini kweli ziliweza kufika kwenye nafsi Mungu aliweza kuumba na kuweka kwa nafasi yale ambayo yanaweza kusimama mbele yake, na kama hajaweza kufanya hivyo na haja haja ifanya, lakini atayafanya mtu kama vile tunasoma hapa, iko kama vile majani na kama vile maua ya majani, na kisha anakauka na kuanguka. Anasema kwa mstari wa 25 ya Yohana ya Yakobo sura moja mstari wa ishirini na tano lakini neno la Bwana linadumu hata milele, na neno hili ni neno lile jema lililohubiriwa kwenu. Amina, acha Mungu atufanyizie neema ili tuweze kuacha. Mungu aongeze mambo hayo yote, musamaha kwa neema na yote ambayo tumekwisha kuishi. Haleluya. Na, ombi ambayo iliyoweza kusomeka katika neno la kuanzisha ni sau, sauti au kilio cha na Zaburi ya mia moja na mbili msari wa pili: Sikia maombi yangu e Bwana, na kilio changu kifiche, kikufikie usinifichie uso wako kwa siku ya tabu yangu, unitegee sikio lako kwa siku ninapokuita unijibu, unijibu mbio kwako wewe wewe ndio unapaswa kunijibu. Kwa hiyo tunaitamani, tunahitaji siku zote Mungu atujibu hapo hapo haraka haraka, lakini hapa inasemeka ya kwamba hapa nakuna kusema kwamba harakisha eti fanya haraka unijibu, lakini Mungu hakuwake na haraka kama vile sisi. Mungu anakuwaka na saha yake na muda wake, kwa mambo yote inaandikwa katika kitabu cha Mhubiri kwa kwa kwamba anangoja mambo yote. Mhubiri tatu mstari wa kwanza kwamba kuna wakati wa kuamka, wakati wa kulala, wa kuishi, wa kufa, na wakupana na kuvuna na kisha mahali yote kuna mambo, kuna, kila saa kuna kila kitu kinakuwa na wakati wake, na hiyo kisha inaandikwa hapa kwenye mstari 11 kwa maana umeninyanyua na kunitupa. Ndiyo Mungu ana, anapatia mtu uzima na kufisha na kuwa. Ndio, nani anaweza kuamua juu ya mambo hayo? Yeye mwenyewe anaamua juu ya yote. Heri mtu ambaye hakasirikie Mungu. Inasemeka kwa mstari wa kumi na moja kwa mwisho. Maana umenyanyua na kunitupa. Na hivyo ndivyo ilivyokuwa. Na hivyo ndivyo Ayubu alisema, Bwana alipatia na Bwana akachukua. Na sasa ninaweza kukasirikia Bwana? Hapana, hapana. Kwa hiyo hapana. Lakini jina la Bwana liweze kusifiwa. Lakini tusifu Bwana. Na hiyo inapaswa kupewa na Mungu kwa mwanadamu, na hakuna mtu anaweza kujipatia yeye mwenyewe. Na pia hata mwanadamu aliye mtawa sana hawezi kujipatia hayo hawe, mambo yote. Ma, anapaswa kupewa yote kwa Mungu. Tunatarajia yote kutoka kwa Mungu. Inasema kwa mstari 11 ya Zaburi 102. Kwa sababu ya ghadhabu yako na hasira yako maana umeninyanyua na kunitupa. Siku zangu ni kama kivuli kinachoshuka, na mimi ninakauka kama ma, majani. msura kumi na tatu: lakini wewe e Bwana unakaa hata milele na ukumbusho wako kizazi hata kizazi. Ni neno gani la ajabu! Tunaweka matumaini yetu ndani ya Bwana na tunamuomba ili aweze kutenga sikio lake na tujibu, atupatie neema ili tuweze kupokea mambo hayo yote ambayo hatujaweza kupokea, ambayo hata hatuja hatujaweza kuishi na, ambayo iliyo ya lazima kwa ajili ya kusimama mbele yake, kwa maana ni hiyo ndio tunataka sisi sote ninajua. Sijui kama kuna mtu anayeweza kuja mbele hapa na kusikia neno la Mungu, wakati wa kutangaza neno la Mungu kwa kupoteza wakati. Tunakuja hapa na tunahesabia kama vile makusanyiko, kila mahubiri yote, kama vile bahati ya kuweza kutayarishwa kwa ajili ya kurudi kwa siku ya utukufu wa Bwana wetu. Haleluya! siwezi kusahau kuleta salamu za furaha kubwa za wandugu wa Lausanne za Lyon na Lausanne. Kutoka Pakistani nikamata ndege kwenda nikaenda France, na kisha nikaenda pamoja na ndugu Barilier huko Lausanne. Ilikuwa kama vile ni furaha kubwa, niliweza kushisikia kama vile niko nyumbani na nihitaji. Wakati nilipokuwa nikikaa katika makusanyiko hapo Lausanne, nilitamani ili kuweze kuwa anga kama hiyo hapa kwetu pia, anga iliyo ya uhuru, iliyo tayari. Na hayo yaliweza kunifurahisha sana, na na sizungumze tu kuhusu mimi, lakini nazungumza kuhusu Bwana. Basi tufanye ili iweze kuwa hivyo hapo napo. Kuna majaribu, kuna mashida, kuna, na inawezekana ya kwamba wandugu waliweza kuelewa ya kwamba adui siku zote anataka kuweza kuharibisha mambo yote, lakini kwa wakati fulani walifunga milango na si kwa kusema kama hii, na wakiweza tena kusikia njia za adui au mitumikio ya adui kama hatuwezi kufata mitu. Maupepo mbaya za adui hawezi kutufanya kitu fulani, na pia munguanataka watu anaweza kutumikia pamoja nao, na hapo sasa, shetani nayo ataweza kuwakamata mahali fulani kwenye kiti. Ataweza kukamata pia watu wanaokaa kwenye viti, lakini kama tunaweza kushusha na kama tunaweza kutambua ya kwamba tunaweza kusumbuliwa kila siku zote, na kwamba mmoja anaweza kupingana mwingine na tunaweza kuelewa ya kwamba hiyo inaleta shida, na hiyo haitoe kwa Mungu. Na sasa tutafunga, ndio mambo yote nafungwa, sabati, sivyo? Na hapo tunafunguliwa kwa Bwana na Mungu atendea pamoja na sisi, na haiwezi kuwa tofauti na hiyo, tunapashwa naisema. Sasa natumaini ya kwamba hawaisikie, lakini ninajua mashida ambayo iliyokuwa huko na sasa ninasikia wandugu wakiomba wa kwa uhuru na kwa furaha kubwa, habila hata anga mbaya, lakini wakiwa hali ile ya uhuru ya kweli na wakiwa huru, na hapo ndio Mungu anahitaji, ili Mungu aweze kutupatia hiyo hapa ili na sisi tuweze kuwa katika umoja wa roho katika upendo wa Mungu na kwa, kwa watoto wake wote ili tuweze kufanya siku zote tofauti: ni wakati gani shetani ananitumikisha na wakati gani Mungu ananitumikisha. Ndio mwazie ya kwamba kuna mtu anaweza kuwa mtawa kuliko kama vile du anaweza kuwa pale asishinde kumtumikisha, lakini shetani anatumikisha hata pia wale walio watawa, anaweza kukamata wa kwanza na nafanya mambo makubwa iliyo mabaya sana. Sehemu inayobaki ya taifa linakuja kwa mwisho, wale walio watawa kwanza na kisha tena baadaye katika utaratibu mpaka kwa yule ambaye anaishi wazia kwamba iko vizuri, akose hata mshika, kwa maana anaweza kose kufanya mambo machache mabaya pamoja na yeye. Lakini muwe macho sana. Naseme hiyo kwa urahisi tu, na sitaki, ili niweze kusema ya kwamba hapa inahusu maneno maneno tu ya kusema ya kusema kufurahisha. Adui anatumikisha watoto wa Mungu, na hiyo haipashi tena kufika. Hiyo ni haya, watoto wa Mungu hawakutayarishwa kwa ajili ya hiyo. Tuko hapa ili tuweze kuwa hapa kwa ajili ya sifa na utukufu wa Mungu na neema ambayo iliyoonekana. Sisi hatuwezi kufanya, ili mmoja na mwingine, hatuwezi kufanya ili mmoja na mwingine waweze oh, kujiacha kutumikishwa na adui na kisha waweze kujiacha kutumikishwa na Mungu. Tunataka nini? Tunatega sikio kwa nani? Mazungumzo yetu ni ya namna gani? Lengo yetu ni ya namna gani? Tunajengana, tuna tunabomoana, tunaf, tunafanya nini? Hiyo ndiyo swali ya makini sana. Hata Mungu atufanyie neema na kila mtu aweze kujiuliza swali. Mimi niko wapi? Unakwenda una n -n wapi? Mimi niko baraka kwa nani? Ninajenga kwa ajili ya umoja, ninafanya nini? Na kama tunachukua hiyo mbele ya Mungu ndani ya maombi ya kweli na ya haki, na tunasema, Bwana, haipashwi tena kuendelea hivi, kwa maana mimi niko hapa ili niweze kuwa kwa upande wako. Bwana, nibariki na unitumikishe ili niwe baraka, na mtaona siku inayokuja kuja, shetani atatuacha kama tuko tayari, ili tuweze kujiweka kwa kazi ya Bwana na tunaweza kufanya hivyo si sote. Na hiyo ndugu na dada wapendwa, na wadada wote, na tunaweza si sote, tuweze kufanya mchango, ili Bwana aweze kushikia vizuri katikati yetu, na ili aweze kubariki kwa wingi wa neema yake. Na hapo sasa, tutazungumza kuhusu mambo ambayo shetani anajaribu kuleta na kuanzisha, na siku moja inapashwa kufika, hiyo siku itafika ambayo tutaweza kuimba utukufu na ushindi wa Mungu katika hema za wenye haki. Amina, haleluya. Hiyo haipashi haipashwi tu kuwa imeandikwa hayo ambasha kugeuka kuwa uhakika. Acha Mungu atupatie sisi sote hiyo, atupatie hitaji ya namna kama hiyo kuhusu mambo haya. Ndio kama tunaweza kufika katika mahali pa hospitali pa hali ya maututi, itukweza kufika. Unaweza kusema nini? O, oh, Mungu mwaminifu Ninahuzulishwa sana kwa maana sikuweza kuishi maliza maisha yangu bila matunda, basi ni hurumie sasa. Sasa msasa, hayo yote inafaida gani kwa wakati huo? Kama ninaweza ku kama ninaweza kuwa Mungu naweza kuambia rudi, kama ma ukuwa na wakati katika maisha yake, na kama ukuwa tayari kwa ajili ya kazi ya Bwana, sasa nataka kufanyizia nini? Mungu si mimi, Mungu si mimi. Na sijui tukamate hiyo kitu kwa makini sana. Tuna uzima moja au maisha moja, na hiyo maisha ambayo kwa ajili ya Mungu ni, ni maisha mafupi, na tunataka tuweze kuweka maisha hiyo kwa upande wa Bwana na tuweze kutofautisha ni nani na ni roho gani ambayo ndio juu yetu na kadhalika, na kadhalika. Na kadhalika na kadhalika. Na sisi tunatumikishwa kwa ajili ya nani au kwa ajili ya nini? Tuko tunatumikishwa kwa ajili ya baraka au kwa ajili ya laana iwe kitu kingine. Acha Mungu atupatie hiyo kwa neema. Tusimame kwa ajili ya maombi. Baba ile mbinguni, tunaku shuku, shukuru kwa moyo wote kwa ajili ya neno lako takatifu na dadamani ambalo tumesikia, tupatie ndiyo uwezo ya ku, tutaza, ya kujitazama sisi katika kioo, kwa maana neno lako ni kioo, kioo ambayo imewekwa mbele yetu na imewekwa mbele yetu kwa muda mrefu. Bwana, tunakushukuru kwa ajili ya mambo haya, mambo haya ya kidunia ambayo tunaoona kila siku zote kii kioo ya dunia, lakini pia tunakushukuru kwa maana tuna neno lako kwa maana neno lako tunaweza kutazama ndani siku zote. Kwa ajili ya hiyo na hile, acha utukufu na sifa hizo kupewa kwako Bwana. Tufanya kitu fulani kwa ajili ya kama vile wazo lako, o Mungu. Toa ndani mwetu yote sio sio kupendeza. Tufanye kuwa wenye furaha walio huru, tufanye taifa lako Bwana, wale ambao hawawezi kusumbuliwa na Lakini wanao kutumikia kwa moyo wao wote. Nipatie hiyo, tupatie sisi sote Bwana. Tunaikuomba katika jina la Yesu. Ndugu Frank anaomba, Baba ile mbinguni, nami na mimi pia najiunga na ombi la ndugu yangu na moyo wangu na nafsi yangu nakuomba ili uweze kuwazalisha ndani mwangu moyo safi na mawazo masafi na uweze kuzaa ndani mwangu yale yanayoweza kusimama mbele yako Bwana. Ninataka niweze kuwa kwa upande wako. Ninataka niweze kuongozwa na roho wako. Ninataka ili kinywa changu kipakaliwe kwa ajili ya kushuhudia neema yako na yale uliyofanya. Haleluya! Bwana, ninaomba hiyo kitu moja kwa ajili ya moja wetu katikati yetu. Umba kitu fulani kipya, kupitia damu yako, kupitia neno lako, kupitia roho wako, ili uweze kujifunua katika kweli kama vile yule yule, jana, leo na hata milele na milele. Amina, amina.