Bwana asifio na shukuru pia kwa ajili ya hili ambayo tunayo kuweza kuwa tena hapa. Tumekwisha kusikia kusiki neno la hajabu, tumekwisha kulisoma. Sisi wote tunaweza kusema ya kwamba kila mtu anaweza kusoma maandiko matakatifu nyumbani kwake, na hiyo pia ni kweli lakini tunakuja hapa si kwa ajili ya kuweza kuyasoma tu, lakini ili tuweze kuacha Mungu aweze kutuzungumzia kupitia neno. Kusoma ni kitu moja, lakini mahubiri ya neno inakuwa ni kitu kingine. Mahubiri ndiyo inayotuonyesha waziwazi wazi yale ambayo Mungu anayotaka na ninawaza ya kwamba hayo yanatugusa sana kwenye moyo akose, kama tunaweza kuwa tukisikiliza wakati neno linaposomewa. Nawaza kwamba tuko hivyo, alama inayoruhusu kuweza kujua kama mtu ni wa Mungu au hapana, kama yeye ni wa kweli au hapana, inakuwa ni kwamba mtu yule anapokea neno na anakuwa tayari kuweza kuliweka katika matendo, au kama ndani yake muna kupingana kwa ndani, na kama haiko tayari kuweza kufanya yale ambayo neno la Mungu lasema. Imeandikwa, musiwe wasikiaji tu lakini watu wanaoweka neno la mungu katika matendo Yakobo sura moja mstari ishirini na mbili. Na inaandikwa kuhusu Bwana wetu ya kwamba akaanza kutenda, ni kusema akaanza fanya hayo mawili, akatenda na kufundisha, na sio tu kufundisha na kufanya, lakini kutenda kwanza ku na kisha baadaye akafundisha. Hiyo iko wapi? Yeah, nanajua inaandikwa hivyo ndani ya Biblia. Ndiyo, ndani ya matendo ya mitume sura moja, natazama wakati wote hapo juu, na kwa sababu naandikwa kwa namna tofauti ndani ya Biblia ya Lutheri niwaza kwamba haiko hivyo. Matendo ya Mitume sura moja mstari wa kwanza katika kitabu cha kwanza, Theofilo, nilikuandikia mambo yote aliyoanza Yesu kufanya na kufundisha. Na sio kwamba kuna neno lingine au andiko lingine. Ndugu Rusi anasema nini? Ni, ni hivyo ndiyo, naandikwa hivyo ndani ya Biblia ya Luteri. Ndiyo ni kusema hatutaka kuweza kuisoma hapo hapo kwa sababu ya tafsiri, lakini hapa kama anaweza kutazama hapa hapa, Bwana aliweza kuanza kutenda then, na kisha akafundisha baadaye. Nasi mara nyingi tunakuwaka na shida nyingi, tunafundisha mengi way. Way. na tunatenda kidogo, lakini kwake yeye pamoja naye ilikuwa ni tofauti. To to alianza to kwanza kutenda na kisha akafundisha baadaye. Basi wacha Mungu atupatie hiyo pia kwa neema yake na sio kubiri tu, lakini kuweza kuweka neno la Mungu katika matendo. Ningetaka niweze kujua kwanza kama kuna maswali ambazo tunaweza kujibu au kama kuna mtu fulani aliye na ushuhuda au kama moyo wa mtu fulani unawaka na kama mnahitaji kuweza kusema kitu fulani hapa. Mnajua siku ya tatu jioni inakuwaka ni siku yetu katikati yetu hapa, kila mtu anaweza kujisikia kwamba iko huru. Si lazima ili watu wote waweze kuja mbele Wamoja wanakuwa kanaoga ya kuweza kuja mbele kwa sababu watu wote wanawatazamaka. Unaweza kubaki ukisimama, ukikugeuzia mgongo, ukusajiko na kusema kitu fulani, kama vile imekwisha kuonyeshwa tuko hapa katikati yetu. Kwanza, nani ambaye aliye na swali? Ninaweza kuona hiyo ndiyo nakusii. Asante, asante, ndiyo das, ni swali iliyo ngumu sana, lakini nataka niweze kujaribu so kuweza kuijibu kwa msaada wa andiko za Biblia. Na kwa ajili ya hiyo sasa, ni lazima sana ili tuweze kujua matamshi fulani. So kwa mfano, il, neno la Kiebrania masia inamaanisha mpakaliwa inatokea katika neno upako na ndiyo maana inaandikwa Yesu Kristo wa Nazareti alipakaliwa na Roho Mtakatifu na akaenda, na kadhalika na kadhalika, Matendo ya Mitume sura kumi mstari makumi tatu na nane. Na hivyo sasa, neno masia ndani ya Kiebrania au kristos ndani ya Kigiriki inamaanisha mpakaliwa ndani ya lugha yetu maneno matatu katika lugha tofauti ikimaanisha kitu moja. Wakati Bwana anaposema ya kwamba katika siku za mwisho kutakuwa Wakristo wa uongo wa na manabii wa uongo, inahusu sasa ni kwamba ni wapakaliwa wa uongo na manabii wa uongo Walipakaliwa lakini wako na mafundisho ya nabii wa uongo juu ya uungu, juu ya ubatizo na kadhalika. Kwa upande moja, wanapakaliwa lakini ni wapakaliwa wa uongo, kwa sababu wanasambaza mafundisho ya uongo, na hapo ndipo kuna siri yote kwa wakati wetu. In bevigung, so hatuna tu hii kikundi cha Wapentekosti lakini pia tuna kikundi cha Wakarismatiki katika eneo zote. And, and zote na watu hao walipokea upako tu in side, na wakati unapokuwa katikati yao unaweza kuamiria ya kwamba kose ni mbingu ambayo iliyo hapa duniani, lakini wakati unapoanza kutangaza neno hayo yote yanapotea. Nataka kuweza kupatia mfano wa hapa duniani. Nilizungumza huko Nairobi huko Kenya mbele ya watu elfu mbili au elfu tatu na leo niweza kusoma ripoti ya mwinjilisti moja wa Ujerumani ambaye pamoja naye ma madhehebu 211 na wanatumika pamoja naye, ni kusema wanatumika pamoja Mashirika mia mbili na kumi na moja wanatumika pamoja naye. Kama sisi tunakuja pamoja na mafundisho ya kweli, inawezekana ya kwamba shirika moja la kizehebu linaweza kutumika pamoja nasi wakati mmoja, lakini wakati wanapotambua yale ambayo tunayoamini na yale tunayofundisha, hapo hapo milango inafungwa tena mara ya pili lakini kama mpakaliwa anakuja anayefundisha kama vile anavyofundisha na naye amini kama vile anavyoamini, hapo sasa zaidi ya milango mia mbili inaweza funguliwa katika mji mmoja, na ninataka niweze kuonyesha tena kwa andiko za kibiblia. Kwanza, nani anayejua inaandikwa wapi ya kwamba kutakuwa wapakaliwa wa uongo na manabii wa uongo? Ni ndani ya Mathayo sura ishirini na nne. Matayo sura ishirini na ine, tunasoma kwanza kwa mstari wa ishirini na tatu. When zu euch sagt, na wakati mtu atakapowaambia ninyi, tazama, Kristo ni hapa oda oda. Gesalte, au kule. Nikusema, mpakaliwa nikusema, Kristo mpakali wamasiani kusema hapa, mnatambua Kristo ni hapa au kule, musimwamini au musiamini. masha na ine: kwa sababu Wakristo wa uongo wa watasimama na manabii ya uongo, nao wataonyesha alama kubwa na majabu, wapate kudanganya kama ikiwezekana, hata wachaguliwa sema inahusu in upako upako wa Roho Mtakatifu, utangazaji wa Kustos, injili ikisindikizwa na maajabu na maalama pamoja na kufukuza mapepo na uponyaji na maunabii. Sasa ninawasomea hapa kwa sababu gani? Hii onyo inasemeka hapa na inaandikwa hapa waandizi wazi ya kwamba kama ingewezekana hata wachaguliwa wangetanganywa, lakini haiwezekani kwa maana wachaguliwa walijulikana kwa Mungu, wakatambulikana na Mungu nao wenyewe waliweza kujua, wakatambua Mungu kwa sababu wao ni wa Mungu nao wako ndani ya Mungu kwa sababu wako wa kweli, nao wako ndani ya kweli kwa sababu walizaliwa na Roho na wako katika Roho. Hiyo ndiyo tofauti. Kwa maana unaona, ndani ya Mathayo sura saba mahali kunaposemeka kuhusu wakati wa mwisho, inasemeka Mathayo saba mstari wa ishirini na moja: si kila mtu ambaye ananiambia Bwana, Bwana atakayeingia katika ufalme wa mbinguni, na naweza kuambia ya kwamba maneno ya hizi ya mashirika zote za kikarismatike inakwaka ni Yesu ndiye Bwana, ya kwamba Yesu ni Bwana, ya kwamba Yesu ni Bwana munaweza kuisoma hizi mavikaratasi ma, ma, ma, ma wanaosambaza mahali poti na kuandika mahali poti, na kama unaweza kuona watu ambao walio na hizo mabanderole zao wakisema kwamba Yesu ni Bwana, na kama unaweza kuambia unaamini ya kwamba yeye pia yeye kama vile Bwana ndiye Mungu, hapo hapo sasa kunafanyika kitu fulani. Hapo hapo masumbufu inaanza inakuwa kubwa unakamata masulunga fulani au matamshi fulani na unashipatia hayo bila hata kusema yale ambayo Paulo aliyosema wakati alipotamka ndani ya Wakorinto wa kwanza sura 12 kwamba hakuna mtu anayeweza kusema ya kwamba Yesu ndiye Bwana ila kwa Roho Mtakatifu, Wakorinto wa kwanza sura 12 mstari wa 3. Lakini sasa papa anasema Yesu ni Bwana, watu wote wanasema Yesu ni Bwana, ya kwamba Yesu ni Bwana, lakini una in, inasikilikana nini hapo? Wakati Paulo alitaka kusema wakati Paulo alisema asema kwamba yeye ni Bwana, ni kusema anamaanisha yeye ni Mungu mmoja aliyeshonyesha katika mwili. Wanawaza kwamba yeye ni Mungu wa pili ambaye aliyetumwa na Mungu mmoja. Mnaelewa yale iliyo ya lazima. Sasa iliyo ya lazima ni kwamba ni kweli kweli haivumiliake hata siku moja also, mapatano hata moja. Narudi sasa kwa Matayo Mnish sura saba, sio wale wanaoniambia Bwana Bwana watakaoingia katika ufalme wa mbinguni. Wanasema Bwana Bwana bila kuchoka kuliko sisi, hata na imeandikwa mbali kidogo, mstari ishirini na moja mwendeleo sehemu ya pili hawataingia uh, katika ufalme wa mbinguni, lakini yeye anayefanya mapenzi ya Baba yangu aliye mbinguni. Wengi wataniambia siku ile, Bwana Bwana, hatukutabiri kwa jina lako, na kwa jina lako tulitoa pepo wachafu, na kwa jina lako tulifanya matendo mengi ya ajabu? Ya, ndiyo. Nani anayefanya hiyo <tif> nani, na sio mchungaji asiamini aliye katika shirika fulani la, la, la, la kizehebu la, ki la Luteri au la Batisi au la Kimedotisi hiyo hawajui huko. Nani anayefukuza mapepo? Nani anayesema maajabu maalamu makubwa yanafanyika hapa? Nani anayetabiri? Na kumbuka pia unabii wa huyo mtu wa akili huko Berlin, niweza kulinda hiyo ukanda mahali alipokuwa akitabiri ya kwamba huko au watu elfu makumi kenda au elfu makumi kenda na nane wangepashwa kuja na kwamba kuna kitu fulani kilichoweza kufanyika. Alitabiri, lakini hakuna kitu kilichofanyika. Alisema hiyo, lakini hakuna kitu kilichotimilika. Ni kusema tofauti katikati ya upako wa Roho na kuwekwa kwa muhuri ni hii sasa. Kila mtu yote ambaye anayegeuka kuwa mwamini anaweza kufanya mazoezi ya upako, hailingane na yale ambayo anayoamini au yale anayofundisha. Kuna wandugu wengi na wadada wengi wa Pentekosti, tunawaita ya kwamba ni wandugu yetu na wadada yetu, kwa sababu hatuna haki ya kuweza kuleta hata hukumu moja. Wengi wangali wanafungwa katika makosa, hata kama wako wa kweli, lakini mamilioni ya wandugu na wadada wa wandugu wengi, wandugu wengi na wadada wengi, mamilioni walishaka kufanya mazoezi ya ubatizo wa kweli wa Roho Mtakatifu katika hii shirika la Kipentekosti, lakini baadaye wakabaki katika fundisho la uongo, katika mafundisho ya uongo kupitia manabii wa uongo na walimu wa uongo. Na kuna siku fulani nilisoma ndani ya mahubiri moja ndugu Branham ya kwamba alikuwa amefanya makusajiko huko Chicago, makusajiko ya wahubiri huko Chicago, na wahubiri walikuwa wameguswa sana na wengi walitaka waweze kuja huko Jeffersonville ili waweze kubatizwa katika jina la Bwana Yesu Kristo. Na kisha mmoja wao akasema, mungoje muda kidogo, tusikie, tunataka tuweze kusikia yale ambayo Roho wa Mungu atatuambia. Na hapo hapo wakakusanyika ili waombe. Mmoja wao akazungumza kwa lugha na akasema ya kwamba ningependa niweze kusema hii kanda leo, niweze kuileza kuileta leo, sababu iko ndani ya ofisi yangu mmoja wao kasimama akasema: mu, musimame mushikamane yale ambayo mulio nayo, mnajua hiyo makubili. Na ndugu Branamu alikuwa ameuzulishwa sana hapa, mutu anazunguza kwa lugha na anasema ya kwamba Bwana anasema ya kwamba mushikamane, mushike yale mulio nayo. Na hakuna mmoja wa wale ambayo alikuwa mekubalishwa na neno ili aweze kubatizwa kwa namna ya Biblia aliyekuja hata kubatizwa kwa namna ya Biblia kwa sababu huyo mpakaliwa wa uongo alikuwa amesimama na akadanganya taifa. Ni hivyo lakini, turudi sasa kwa neno kuwekwa muhuri, na nashukuru Mungu kwa maana barua zote iwe barua kwa Wakorinto kwa Waroma au Galatia kila moja yake inakuwa na kazi yake, na inaungana hayo pamoja. Lakini kuwekwa muhuri inasemeka mara mbili ndani ya barua kwa Waefeso, mahali pia inasemeka kuhusu kuchaguliwa, na ni hapo ndipo kunasemeka kuhusu kuchaguliwa. Ila wale ambao wanaweza kuwekwa muhuri ni wale ambao Mungu mbele kwa kwa ya kuwekwa msingi wa dunia alikuwa amekwisha kujua kwa sababu ya kujua mambo yake tangu zamani, kujua mambo mbele, kwamba wangepasha kuwa mali yake. Am, wale ambao alijua kwamba wangepasha kuwa mali yake na ambao wanampasha kugeuza kwa sura yake na wataweza kupokea neno lake kweli, kwa kipimo ambao wanaolisikia wanashikwa okovu, wanashikwa na okovu na wanapata ukombozi katika imani na wataweza kuchacha kuokolewe. Hapa ndiyo inaandikwa ndani ya Efeso sura 1 moja mstari wa nne, wa Efeso sura moja mstari wa nne: kama vile alivyo tangulia, kama vile alivyotujua ndani yake mbele ya kuwekwa misingi ya ulimwengu ili tuwe watakatifu na pasipo kilema mbele yake katika upendo. Mstari wa tano: kwa kuwa alitangulia kutuchagua ili tufanywe wana wake kwa njia ya Yesu Kristo, sawa sawasawa ilivyopendeza mapenzi yake sita. Na kwa sifa ya utukufu wa neema yake ambayo alitupa sisi katika huyu mpendwa. Waefeso sura moja mstari wa ine wa tano na wa sita ndani ya hii barua ya kwanza ya Efeso, hiyo indelea, pia inaendelea pia kwanza hapa kuhusu shauri lake la mapenzi yake au ukovu wake na mpango wake uliopangwa kwenye mstari wa tisa na wa kumi Hapa inakuja kwa mstari wa kumi Waefeso sura moja mstari wa kumi na moja mstari wa kumi na moja na ndani yake sisi vile vile tulifanya uriti tukichaguliwa tangu zamani sawasawa na kusudi lake anayefanya maneno yote kwa, kwa shauri la mapenzi yake. Amina. Ni ajabu sana mutu ambaye aliyeonwa na Mungu tangu mwanzo, ni kusema Mungu anayejua mambo yote tangu mwanzo. Yeye kwanza ni upendo, na upendo wake ulimsukuma mpaka kwa watu wote. Kama vile yeye anavyojua mambo yote tangu mwanzo, naye angepasha kujua tangu mwanzo ya kwamba watu wote hawataweza kuja kwake, na ndiyo maana yeye aliona tangu mwanzo wale ambao watapashwa kuja kwake, na akaweza kuwatayarisha mbele ili waweze kuona utukufu wake. Msikie sasa yale inayoandikwa hapa, au ni watu, watu ambao inaosemeka kuhusu andiko hii ya kuwekwa muhuri naendelea kusoma katika Waefeso sura moja mstari wa kumi na tatu sasa ndani yake ninyi vile vile wakati mliposikia neno la kweli habari njema ya ukovu wenu ndani yake mumekwisha kuamini vile vile na kutiwa muhuri wa roho mtakatifu ya hadi ni wakati gani muhuri unakuwaka wa lazima? Ni wakati gani kuwekwa muhuri nafanyikaka? Ni wakati unapokuwa umesikia neno la kweli, injili kama vile ilivyo ya kweli, na sio yale iliyogeuzwa na kuchanganyika na kitu kingine, lakini wakati unapokuwa umekubali okovu kupitia imani ndani ya Yesu Kristo, na ni nyuma ya hapo ndipo sasa unaweza kuwekwa muhuri wa, wa, wa Roho Mtakatifu ya ahadi. kwa wamoja Ubatizo wa Roho Mtakatifu inakuwa tu ni upako kuvikwa kwa, kwa nguvu za kutoka juu, lakini kwa wachaguliwa na waliotayarishwa inakuwa ni kuwekwa muhuri mpaka kwa siku ya ukombozi ya mili yao, mpaka waweze kutoka katika imani wakiona walioamini. Ni kitu gani kinachowekwa muhuri? Kama muhuri ungepashwa kuwekwa mahali fulani tuwazie kama tunaweza kuwa na kitu fulani cha damani, tukamata kwa mfano iliyo katika Biblia kitabu kilichowekwa mihuri saba. Hawawekake muhuri mambo iliyo tu ya bure anga au kitu fulani ambacho kisichokuwa na damani na faida, wanawekaka muhuri kitu fulani kilicho na maana na umuhimu. Ndani agano la kale walikulikuwa na pete muhuri kama vile pete, kama vile pete ilikuwa ni... ni ilikuwa ni kitabu cha, m... cha mfalme na kitu gani kunakaka muhuri? Ni furaha tu mambo ya nje ya anga? Hapana, ya kiungu ambayo iliwekwa ndani mwetu, ndio msha kuwekwa muhuri. Lakini kama watu hawakubali kweli sasa unaweza kuweka nini muhuri pale? Hakuna kitu kinachoweza kuwekwa muhuri, na ndiyo maana Biblia inasema kuhusu muhuri katika mahali fulani, na sana sana hapa katika Efeso sura ine, kwenye mstari wa makumi tatu. Inasemeka hapa wa Efeso sura ine mstari makumi tatu: wala musihuzunishe, wala musihuzunishe Roho Mtakatifu wa Mungu, ndani yake mumetiwa muhuri hata siku ya ukombozi. Inasemeka hapa, uchungu wote, kasirani yote, ubwivu wote, maneno mabaya yote iweze kutoshwa ndani yenu na hiyo inatuingiza mara moja kwenye sura tano inayotuzungumzia sisi wamini wa kweli, ya kwamba mfuate mfano wa Mungu, ni kusema mwige Mungu. Ni wakati gani Mungu aliweza kutupatia mfano? Ni wakati gani Mungu alijuuka kuwa mfano wetu? Tunapasha kufuata mfano wa Mungu. Waefeso sura tanokonye mstari wa tano, tano. tunapata mfano huyo wa mungu wapi? Ndani ya Yesu Kristo bwana wetu, Mungu alieonekana kama vile mwanadamu Emanueli, Mungu pamoja nasi ndiyo leo. Leo zungumzia wale wapakali wa uongo wataweza kuwapiga mabomu. Niliweza kuisema nikiambia mtu fulani leo. Mungu asante, sijue ni nani sasa, lakini ilikuwa ni hivyo ndani ya mwaka, ndio nakumbuka sasa nin, ninakumbuka nani niliyemwambia katika mwaka elfu moja mia tisa na makumi sita moja mwinjilisti mkubwa wa Marekani alikuja ndani ya muji wa Krefeld katika mwaka wa moja bakina makumi sita. Tulikuwa tukikaa tukiishi katika mp camp makumi tano na moja, tulikuwa tukiishi huko ndani ya chumba mbili kidogo kidogo, maji ilikuwa katika njia ya kuingia, na litaka aweze kunifanya msimamizi wa Ulaya mzima wa shirika lake lote la utangazaji wa, wa injili. Alitaka aweze kunipatia mshahara wa mwezi unaovuka mshahara wangu kwa mwaka wote mzima. Alitaka aweze kunipatia Opel kapiten, na hiyo ilikuwa katika mwaka elfu moja makenda makumi saba rudi nusu ya, ya, ya kizazi nyuma na wasi. Alitaka aweze kunipatia Opel kapiteni. Gari njema, mfano mzuri, ilikuwa gari njema. Na wakati ilipofika wakati ya kuweza kusahini mapatano, Wamarekani wampendaka kusahini mapatano, tuliweza kufanya hiyo safari njema tukiwa katika hiyo Opel kapiteni. Paka kolonye, tukaingia katika restaurant nzuri sana ya beikali karibu na gari, na wakanionyesha namna mambo fulani iliyokuwa yakuvutia sana na hapo hapo ndani mwangu kitu fulani kikanikumbusha ya kwamba ningepashwa kuwa wazi na mwenye haki katika wakati ule. Tulikuwa sisi wote tukuwa masikini, mnajua, tulikuwa hatuko kama vile ninyi mnaokuja hapa kwenye makusanyiko, tulikuwa katika hali mbaya hapa katika wakati huu, katika eneo hii, katika mwaka wa mita moja ya udongo ilikuwa ikinunua marke tatu mbili au ine ya Ujerumani. Um, nilikuwa sina hata marke elfu moja niweze kununua mita um, mia tatu ya udongo, lakini kwa hivyo. Lakini lakini niweza kuonyesha kwamba shetani anaweza kuja na kuweza kuwaletea mautajiri za dunia hii. Hapo hapo kitu fulani kikanionya, kikanipiga kika sana kwa nguvu nena, nikasema Ndugu, sitaki kuweza kuficha kwa maana ninapokeaka nina makanda za ndugu Branamu, na singeliweza kuenda mbali na hiyo. Na hapo hapo akatomboka akalalamika, oh, pamoja na mafundisho yake juu ya Mungu na ubatizo, alishakaleta mashida mengi hali pote e. Pale pale mapatano ikakuwa na mwisho wake, haikusaini kwa sababu tu nilikuwa wa haki, nilikuwa wazi, na singeliweza kutazama pesa au kuona hiyo msimamo ya kuwekwa kwa namna ya juu sana, lakini nilitaka ili niweze kusimama mbele ya Mungu nikaweza kumwambia ni kitu gani kilichokuwa kihusika, na nilikuwa imemalizika. Lakini mbele <coughs> ya hao wainjilisti wa, wa, wa, wa kubwa, wakati huu alikuwa ni mmoja ambaye aliweza kuzungumuzia mbele ya watu elfu mia moja kuliko moja au kumi au mia moja. Hao wainjilisti alikuwa walikuwa wa kwamba wabaya wawongo katika mafundisho yao walikuwa hawajue ni kitu gani chini husika, walikuwa kijue kitu fulani kilichokuwa kihusika katika wakati wetu. Na muda mrefu baadaye, huyo mke wa mhubiri huyo akaweza kutangaza kitabu moja, alikuwa akisema ndani gisi Mungu alibariki wanawake na kawaweka katika kanisa kwa ajili ya huduma kubwa. Hasa ilikuwa nini? Upako ulikuwa pale, mwazie hiyo, nasi hatuhukumu. Lakini leo ni habari kwa wakati wa sasa, na hiyo inafaika mbele ya macho yetu. Huyo mwinjilisi mkubwa aliyekuwa na watu makumi sita na tano kusanyiko moja iliyokuwa huko Holiness, Holiness Church huko Tulsa Oklahoma. Alikuja akiwa katika hali ya kufa, akigonjwa ugonjwa wa kifua kikuu, na kati ya makusanyiko ya ndugu Branham akapona, na wengi waliweza kupona pia, naye akaanza huduma yake. Na sasa iko nachisifu, akasema kwamba mimi ni moja wa wale wote ambao waliweza kupata mamilioni na siyo mamilioni tu, lakini zaidi ya mamiliari ya dola. Na anasema ya kwamba Bwana anakuja upesi, na kisha anajenga university kubwa ya mawe ya bei kali, na anajenga hospitali na kisha anasema, na kisha wanaleta hiyo mambo ya kupinga wanaleta hiyo mambao ma, ya kupinga katika magazine Time and Life, na hiyo na wanatikisa kichwa. Lakini mtu huyo alikuwa amepakaliwa, na alikuwa akiombea wagonjwa, na alikuwa akizungumuza kuhusu maalama mengi na majabu mengi, na sasa yeye mwenyewe iko na jenga hoteli, na ametoka katika kanisa la katika kusanyiko la Pentecost, anaingia katika kusanyiko la Methodist na ilikuwa imemalizika, na sio upako nao usabedika, lakini kuwekwa muhuri. Na mahali ambapo kuwekwa muhuri inapaswa kuwekwa, inapaswa kuwekwa muhuri, kunapaswa kuwa kwanza kitu fulani cha damani ambacho kinaweza kuwekwa juu yake muhuri. Na mahali ambapo kuna kitu, unaweza kuacha mlango wazi. Sasa wanaweza kuiba nini ndani, japokuwa mna kitu? Unaweza kubomoa hapo nini, japokuwa mna kitu? Hapana, hali iko wazi sana na yote inakubaliana kwa namna njema neno roho na damu mtu ambaye anayeamini wokovu kwa damu ya mwana kondoo anapashwa kuamini pia neno ili aweze kutakaswa katika neno, kwa maana bila utakaso hakuna mtu atakayeona Mungu wa, wa Ebrania 12, mstari wa 14. Na kisha unapashwa kuamini Bwana kama vile andiko linasema ya kwamba yeye ni Emanueli, Mungu aliyeonekana kwa namna ya mwili. Paulo an die Paolo aliandika Den pia kwa Wakorinto, ndani ya Wakorinto wa Pili kwenye sura moja kwenye musara wa shirini Wakorinto ja, uh, wa pili, muda mdogo diyo, diyo Wakorinto wa Pili sura moja musara wa shirini kwa sababu ahadi zote za Mungu katika yeye ni ndiyo na katika yeye ni amina, Mungu apate utukufu. Na sisi basi, yeye ambaye alitusimamisha sisi pamoja nanyi katika Kristo na kutu pakalia mafuta na kutupakalia mafuta ni Mungu, naye alitupa sisi arabuni na alitupakalia mafuta, alitupatia sisi muhuri na akatupatia arabuni ya Roho wake. Lakini kusema hapa haiko tu upako tu, hapa Paulo akuzungumza tu kuhusu upako. Anasema hapa anasema hapa, hapa, hapa kwenye mstari ishirini na moja. Basi yeye ambaye alitusimamisha sisi pamoja nanyi katika Kristo na kutupakalia mafuta ni Mungu. Na mbili sasa, naye alitutia sisi muhuri na kutupa sisi arabuni ya roho katika mioyo yetu. Sasa ni usema? Na sio tu pako lakini muhuri kuwekwa muhuri kupitia Roho ambayo inakuwa ni arabuni iliyo ndani ya mioyo yetu, ni hapo ndipo kunakuwa tofauti. Wamoja wanapakaliwa tu, na unaweza kuyaona kupitia andiko nyingi za Biblia ya kwamba pia watu ambao waliokuwa na Roho Mtakatifu na walioweza kufata njia zao wenyewe nawaza kwamba wa Korinto wa kwanza sura tano ilikuwa ni mmoja ya mambo kama hayo, mahali ambapo kijana aliweza kuwa na mama yake mama yake mama yake, naye angepashwa kuwekwa katika mikono ya shetani ili aweze kuguswa kwa mwili wake, lakini roho yake iweze kuokolewa kwa siku ya Bwana. Lakini kuna watu na Paulo wasema kama tunaishi katika roho tutembeye sawasawa na roho na sijui kama niumekwisha kujibu waziwazi wazi. Lakini mahali kuwekwa mhuri inapashwa kunapaswa kuwa kwanza kitu fulani cha kiungu ndani ambayo baadaye inaweza kuwekwa mhuri. Ninakumbuka kuhusu mahubiri Amba, ambayo ndugu Branham alihubiri wakati alipokuwa kuzungumza kuhusu muhuri inayowekwa juu ya magari kubwa kubwa, hiyo wago ilikuwa ikiingizwa ndani mizigo, na kisha wakati inapokuwa ja, ikijaa wanawekwa hiyo muhuri na hiyo muhuri pashwa kutoshwa wakati inapofika kwenye inapashwa kwenda na, na sio mbele. Hakuna mtu ambaye angepashwa kugusa juu yake au kuweza kuweka mkono wake juu kwa maana kulikuwa muhuri, na ni mahali ilipokuwa ikienda ndipo yangepashwa kufunguliwa, na yaliyokuwa ndani sasa yangepashwa kutoshwa. Na itakuwa hivyo hivyo kwa ajili yetu kuwekwa muhuri kupitia Roho Mtakatifu ambayo tuliweza kupokea, iko ndani mwake yenyewe, ni arabuni, arabuni, nasi tuliwekwa muhuri mpaka siku mbamo Yesu atakaporudi ili aweze kututosha katika hii mwili naokufa na aweze kutuingiza katika kutokufa. Nani katikati yenu alina mfano au andiko za Biblia ambazo zinazoweza kuongezea yale ambayo tumekwisha kuzungumzia au swali ya kuuliza? Ndugu yangu mpendwa, kuna jibu inayofanana hiyo. Ndiyo naamini ya kwamba ni ndiyo, akose tena andiko inayohusu kuchaguliwa hiyo na hiyo kukamilika na kumalizia wakonto Waroma. Waroma sura nane mstari wa ishirini na tisa, mpaka makumi tatu Waroma sura nane mstari wa ishirini na nane kwanza. Tunajua maneno yote yanafanya kazi pamoja na kuwapatia mema wale wanaopenda Mungu kwa wale walioitwa kwa kusudi lake. Ishirini na tisa. Kwa sababu wale ambao aliwajua tangu zamani aliwachagua ali tangu zamani wafananishwe na sura ya mwana wake ili awe mzaliwa wa kwanza katikati kati kati ya wandugu wengi. Musara wa makumi tatu. Na wale ambao aliwachagua tangu zamani aliwaita vile vile, na wale ambao aliwaita aliwahesabia haki, na wale ambao aliwahesabia haki aliwatukuza vile vile. Wazaliwa wa kwanza waliochaguliwa na Mungu mbele ya kwoko msingi mizingi ya dunia, waliojulikana, walioitwa katika wakati wote watakuwa tabia, tabia yake, roho wa roho wake, uzima wa uzima wake. Yeye mzaliwa wa kwanza, nasi wazaliwa wa kwanza. Alikuwa amechaguliwa, nasi tumechaguliwa. Watu wengi hawaelewaki hiyo. Kwa mfano, ndani ya Injili ya Yohana kwenye sura kumi na saba, watu wanageuzaka neno kwa sababu walikuwa hawana hata wazo fulani juu ya uchaguzi. Tusome hapa ndani ya Yohana sura kumi na saba, imeandikwa wapi? Inasema kwamba unitukuze kwa utukufu ule, ndio mgoje hapa, ni hapa Yohana kumi na saba mstari wa tano. Na sasa unitukuze Baba pamoja nawe mwenyewe kwa utukufu ule niliyokuwa nao pamoja nao mbele ya kuwa dunia. Na sasa watu wa utatu wanasemaka, ah, unaona, alikuwa amekusha na kuwa na hiyo utukufu moja, ndiyo hapana. Lakini hiyo utukufu moja hiyo kuwa pale kwa ajili yetu mbele ya kwa kwae kwa msingi ya dunia ilikuwa hivyo, hivyo hivyo kwa ajili ya mokozi ilikuwa pale kwa ajili ya waliokombolewa. Nataka kuyaonyesha hapa sasa hivi sawasawa sawa, na mpango uliokuwa uliokuwa imetayarishwa na ya mapenzi yake, naweza na kuwa ndani ya Matendo ya Mitume. Matendo ya Mitume sura, kuna mtu aliye nayo? Sasa Matendo ya Mitume sura tatu Zwei ni andiko, ndiyo, ndio ni kweli, ndio, ndio ni kweli. Matendo ya dio, natin, dio, dio. Dio, Mitume sura mbili 20 kwenye mstara wa ishirini na tatu. Asante sana. Sasa ikilinganishwa na Yesu, Matendo ya Mitume sura mbili mstara wa ishirini na tatu, huyu mtu huyu alitwaliwa, alitwaliwa nanyi kwa shauri lililokusudiwa na kwa kujua kwa Mungu tangu zamani, nanyi mulimsulubisha mkamua kwa mikono ya watu wabaya Mokozi, mokozi alikuwa amekwisha no, kutayarishwa kama vile pia ukombozi na wale watakaokolewa, kwa maana Mungu alikuwa akijua ya kwamba anguko ipashwa kufanyika, na ndiyo maana alikuwa, way, way, way, and alikuwa and amekamata the mpango, mpango ndani ya mpango wake wa milele ili aweze kuweka katika matendo mpango wake wa okovu. Kuna pia andiko iliyo katika matendo ya Mitume Sura ine kwenye mstari wa ishirini na nane. Hili litimie ili watimize yote kama mkono wako na mapenzi yako yalivyokuwa yamekusudia tangu zamani yatimie. Nikisema kuna watu ambao walikuwa wameingizwa katika mpango wa kiungu wa ukovu ambao alikuwa amekwisha kutayarisha tangu kwa msingi ya dunia na Mungu alisamehe watu wale ndani ya Kristo, sawa sawa na neno la andiko wa Roma sura ine, wa Roma sura ine, mstari wa saba. Hakuna kitu kinachoweza kuhesabiwa tena juu yao. Wa Roma Roma sura ine, mstari wa saba. Wa Roma sura ine, mstari wa saba. Wa Roma sura ine, mstari wa saba na nane. Heri waliosamehewa makosa yao na zambi zao zimefunikwa, heri mutu yule ambaye Bwana hamwhesabii zambi kwake. Hawezi tena, hukumu yetu kwa ajili ya zambi ambayo tulikuwa tumefanya iliwekwa juu yake, juu ya, ya mwanakondoo wa Mungu. Tunaweza kuadhibu mtu fulani kwa ajili ya kitu kimoja. Tunaweza kuhukumu mtu au kumwadhibu mara mbili kwa sababu ya kitu kimoja? Hapana, haiwezekani. Hata kama mtu anaweza kutenda kosa, anaweza kupata adhabu, na wakati anapomaliza adhabu yake anakuwa huru alichukua magonjwa yetu na, getren, na akachukua mazaifu yetu, makosa yetu na zambi zetu ziliwekwa juu yake, ili nasi tuweze kuwa na salama, na kwa sababu ya kuumizwa kwake nasi tumepona. Hiyo ndiyo lengo ya lazima sana, na sio tu upako, sio upako upako nayo, upako wa Roho Mtakatifu, lakini inaomba tena zaidi ya hiyo, kweli ya kiungu ya neno, ufunuo wa Yesu Kristo, ufunuo wa jina la Yesu katika maana yake yote, ni kusema yashua yawe ndiye Mwokozi. Ni hapo ndipo kunatokea jina Yoshua na kisha Josue, Yoshua. Wakati unapoona majina hizi yaweza kubadilika, zilivyobadilishwa na waza ya kwamba watafsiri, ingekuwa vema waweze kuacha majina jinsi zilivyokuwa tangu mwanzo lakini hiyo ni maneno tu ya kusema pembeni. Inahusu na nawaza kwamba hii ndiyo wazo la mwisho, na da kwamba itaeleweka vizuri kuweza kufanya tofauti salbe katikati ya upako istaufe, kama vile ubatizo wa Roho Mtakatifu ambayo wengi wanaishi is, ya, praxis, kweli kweli iliweza kuishi pia mi mwenyewe ndani ya kuonekana ya matendo ndani ya nchi tofauti na ndani ya kusanyiko tofauti, mahali ulipoweza kutambua ya kwamba unapoona so yale ambayo watu wanaweza kufanya. Mpaka kuna miaka fulani, ndugu Branamu anazungumza ndani nani mahubiri moja ya kwamba walikuwa wakiingiza manyoka kwenye masabahu ndani ya makusanyiko ya Pentekoste na mhubiri angepashwa kuzi zarau ili aweze kusema kwamba anatimiza neno la Marko sura 16, inaandikwa nini hapo? Ya kwamba nitawapatia juu, nitawapatia nguvu juu ya nyoka na nge na kadhalika. Mnawazia hiyo, lakini hao, hiyo yote imekusha kufa. Lakini kwa mwanzo yote ilikuwa ikitembea vizuri, lakini tena haikuendea Mafundisho hayo yote iko wapi? Katika hao watu wanaofundisha wanaobatizwa katika Roho mpaka hii mambo yote ya, kusa, ya kusamehe katika dhambi yote mzima, na kwamba shetani naye atasamehewa na kisha ataweza kuamini, na kisha wanatabiri, wanatabiri wanasema kwa lugha, wanaweza kwamba Mungu anazunguza pamoja nao, lakini yote inafanyika pembeni ya neno la Mungu, hawajue ya kwamba Hawajua kama mtu anaweza kufanya maajabu na malama, nakisha wanaweza kwamba kama anafanya hivyo anakuwa amekubaliwa na Mungu, nakisha anafanya hiyo yote. Lakini ingekuwa vema tuweze kuwafukuza wote, lakini mbele andiko waweza kutimilika, ingepashwa kuwa hivyo wakati wa mwisho. Nana wauliza swali, ndugu na dada wapendwa, na mnaweza kuchunguza hii habari yote ya kanisa kuna wakati tangu wakati wa Pentekosti, kuna hata mwendeleo inayofanana na yale inayofanyika sasa katika wakati huu ndani ya ulimwengu mzima, pamoja na kupanda na kushuka, hapa kundi kidogo, hapo kundi kidogo, inao- inayosumbuliwa, inayoteswa, inayouawa, wana wanauwawa, damu ilimwangika. Na sasa tuna nini leo? tuna kundi la kipentekosti la kikatolika mahali wanatabiri, mahali wanazungumza kwa lugha, mahali hiki kinasumbua na nini. Sasa ni upako, lakini mafundisho ni ya uongo. Na kama mafundisho ni ya uongo, sasa upako una maana gani? Ni kusema hao sasa ni wapakali wa uongo. Sio upako ya uongo, lakini ni watu ndio wa uongo. Upako unakwaka wa kweli siku zote Iwe Roho aliweza kuja juu ya Daudi au ya Sauli wakati alipokuwa katikati ya manabii, hiyo haikuwa na maana, ilikuwa ni roho moja. Lakini tofauti ilikuwa wapi? Daudi hangeliweza kuchukia, na Sauli alikuwa akichukia kwa moyo wake wote. Daudi alikuwa akipenda kwa moyo wake wote, na Sauli alikuwa akichukia kwa moyo wake wote pale katikati ya, ma, ya manabii upako ulikuja juu yake akatabiri, na sauti zikasambazwa mahali pote. Sasa sauli naye iko katikati ya manabii, na wakati alipotoka katika hiyo upako, ndipo hapo hapo alikuwa amekamata tena mkuki wake, alitaka aweze kuwa Daudi. Ilikuwa ni nini? Kulikuwa hakuna kufanya upya ndani so ya moyo wake hakuna kufanya upya ndani ya moyo wake Okay. Iko hivyo tena leo kwa ajili ya wengi un, na mhubiri alisema nini katika wakati ule? Huyo mhubiri wa Pentecost alikuwa akijulikana ndani ya ulimwengu mzima Frank, alisema Frank, kama ningeliweza ningeweza kulonga ndugu Frank, na kwamba ningeweza kulonga ndugu Frank, lakini baadaye tena anasema haleluya, Mungu asifiwe. Hapana, hiyo ni upako tu, hiyo ni upako, lakini mtu yeye mwenyewe si mtu wa kweli, ila yale ila wale waliozaliwa na Mungu na waliozaliwa na Mungu kupitia neno na roho, katikati ya kundi, kuambolewa kwa, kwa damu wao, ndio wanakuwa na tabia ya Mungu na wanakuwa na nia za Yesu Kristo Bwana wetu, na ila wale ndio wanaoweza kuwekwa muhuri na hakuna mtu mwingine wale ila wale ambao walio pamoja na Mungu na ndani ya Mungu na kadhalika, na waza ya kwamba tumekwisha kuonyesha hiyo kwa namna niyo wazi meonyesha maneno haya, lakini ningetaka niweze kuonyesha tena, naweze kuonyesha waziwazi ya kwamba mwendeleo kama huo haujawahi kuwa hapa duniani wakati wa shauri la Trent au kikao cha Trent. Shirika la kizehebu la Kiromba lilaani lilaani, lilaani likalani wa Protestanti oti okay. na yote wanaofanya kulikuwa laana oh. moja ingine na mbele, hata hiyo laana iweza kutoshwa, hao waliolaaniwa sasa wanarudishwa, wanapokelewa katika hiyo tumbo ya mama yao, wote wanarudia sasa, huko wanarudia, na hiyo inaendelea kama vile tumekisha kusema inayohusu hii shirika la kikarismatiki nani anayeweza kufanya? Okay, tena tofauti leo, nani wanafuata hiki, wanafuata kile hasa? Tunaweza an kushitambua namna gani? tunashipima kwa nini? Ila kwa neno la Mungu peke yake, mbingu na dunia vitapita, lakini no, neno la Mungu litabaki like milele na milele, na mtu ambaye aliye wa mbegu ya neno anakuwa wa Mungu, na inasemeka mbegu yangu mbegu yake na dumu ndani yetu, nasi hatuwezi kutenda zambi, ndani ya Yohana wa kwanza sura ya tatu mstari wa tisa. Wengi walipokea upako na pia hata wapakali wa uongo na manabii wa uongo ambao wangepashwa kuwa duniani hapa mbele ya kurudi kwa Yesu Kristo bwana wetu, aliweza kutuarifu ili tusiweze kukimbia huku na huko Wakati wanaposema tazama Kristo, tazama mahali ambapo Kristo anatenda au mahali ambapo anajifunua, musahau hiyo. Ni mahali ambapo kunapokuwa neno la kweli tu ndipo Kristo anakuwa, kwa maana yeye ndiye neno na neno ndiyo kweli, na ni hapo ndipo kuna kusanyika watoto wa kweli wa Mungu. Wengine wote wataweza kwenda mahali pote, wataweza kufanya mambo tu ya kizehebu, na wataweza kushunga na hiyo, bila hata kuweza kuona tofauti. Ila wale ambao waliojengwa katika neno ndio watakaoweza kuona na kutambua tofauti. Mumeelewa hiyo nyote? Sasa iko wazi? Sasa ndio, ndio, ni wazi. Amina, amina. Tusimame na tuabudu. Mungu Baba, tunakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya maneno yako ya damani na takatifu ya Mungu, ambayo imevuka katika hizi nyakati zote na zoruba zote za wakati Verboten lakini katika fulim. Wakati ule wa giza ambamo kusoma hata Biblia ilikuwa imekatazwa ilikuwa imezuizwa. Bwana mpendwa, mara ngapi tunakupenda. Because tunakupenda wewe na neno lako, kila neno linakuwa la damani, kila andiko inakuwa wazi. Tulipokea upako yon takatifu yonlekt. ambayo inayotufundisha Inayotufunulia Kristo inayopakaa inayo, Christo, inayo macho yetu ili tuweze kuona na masikio yetu ili tuweze kusikia na mioyo yetu ili tuweze kuamini. Asante Bwana Mwokozi mwaminifu, kwa sababu unaturuhusu kuweza kuamini ya kwamba mambo yote yalikuwa yamekwisha kupangwa mbele yako kwa, kwa msingi ya dunia na wewe mwenyewe Mungu aliye hai sawasawa na kujua mambo yako tangu mwanzo na ujuzi wako, sawasawa na mapenzi yako. Bwana mpendwa, tuko hapa, ninakushukuru pia kwa maana uliniweka muhuri wako, uliniweka muhuri wa Roho Mtakatifu kwa ajili ya siku ya ukombozi. Bwana mpendwa, ninakushukuru pia kwa ajili ya upako takatifu ambayo inayotufundisha na inayotuongoza katika kweli yote Bwana mpendwa, kwa, kwa ajili ya damu iliyomwangika hapo Golgota, kwa ajili ya hayo yote tunakusifu sote pamoja, na tunakuomba utupatie upambanuzi katikati ya hawa wapakaliwa wote na manabii wote ambao wanaosambaza mafundisho ya nabii wa uongo na uweze kuturuhusu tuweze kutambua mahali ambapo kweli inahubiriwa, wapi nao tufanya kuwa huru. Mungu mwaminifu uwe pamoja na si sote, na utubariki sisi sote katika wingi wa neema yako, katika jina la Yesu, amina.