Mbele ya shahiri hizi ambazo zimesomwa ndani ya Malaki sura tatu, ningependa nisome kwanza kwa mstari wa kumi na sita Malaki sura tatu, kwanza kwa mstari wa kumi na sita imeandikwa hapa, halafu wenye kuogopa Bwana wakasemezana Bwana akasikiliza, akasikia, na kitabu cha ukumbusho kikaandikwa mbele yake kwa wenye kuogopa Bwana na kufikiri jina lake. Naamini kwamba naweza kusema ya kwamba jina la Bwana, jina la Yesu hatulitamke tu, halitumikishwe hatu tu katika maombi, lakini tunafurahia na tunapenda jina la Yesu um, tunajua maana yake name. Hakuna jina lingine lililopewa si kwa wanadamu ambalo ndani yake wanaweza kuokolewa. Ila jina hilo ina inasema kwenye mstari wa 17 inasema kuhusu wale wanaofikiri jina lake na kuheshimisha jina lake, inasemeka Malaki sura 3 mstari wa 17, nao watakuwa wangu. Bwana wa majeshi anasema, katika siku ile nitakapofanya mali yangu mimi mwenyewe ndiyo, amina Watakuwa mali yangu mimi mwenyewe, ndio. Ni siku ile nitakapofanya mali yangu mimi mwenyewe, na si nitawachilia. Nita, si kama mtu anavyoachilia mwana wake mwenye ambaye anamtumikia. Ndugu zig aliweza kuyasema na haikukuwa kwa mara ya kwanza. Alitamka ni hitaji gani ambayo aliyo nayo ya kuweza kutumikia Bwana. Naamini kwamba tunaweza ni kusema ni hiyo ni kitu him, moja formi, lakini hawatumikiake Bwana hapa mbele tu, ndiyo sio hapa tu kwenye madhabahu hapa nyuma ya mimbara wanatumikiaka Bwana mahali tunapoweza kwenda, mahali tunaweza kuwa tunapashwa, na tunaweza kuwa ushuhuda kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Na kama ni hivyo, sasa tutakuwa tumekwisha kutimiza kazi yetu hapa. Mungu kama ana mengi tena ya kutupatia na yale inayehitaji sana, sana, sana, na nikitakia wandugu wote, wandugu wote ambao walio na hitaji ya kuweza kutumikia Bwana, na sio tu katika mambo madogo, lakini pia katika mambo makubwa. Na basi acha uweze kuwa hivyo, lakini ninawaasihi wengine nao wasisahau kwamba kutumikia Bwana, kufuata Yesu Kristo, haifanyikake tu siku ya kwanza ya juma, na sio tu hapa mbele ya mazabahu inaanzaka wakati unapokuwa tumepatia maisha yetu kwa Mungu, wakati unapokuwa tumetakasia maisha yetu kwa Mungu na mahali alipo tuweka, tunataka tumtumikie na tuweze kuwa ushuhuda kwa neema. Amina, ningetaka nisome hesabu nyingi za andiku za Biblia kuhusu hiyo kitendo kubwa ya habari ya ukovu ambayo iliyoanza siku ya tano takatifu na iliyoenda mpaka siku ya kwanza ya Pasaka, siku ya kwanza ya juma ya Pasaka. Tunajua kwamba wanadamu walikuwa hana tena uwezo wa kuweza kurudi kwa Mungu na kumkaribia. Walikuwa wamefukuzwa ndani ya paradizo, na malaika akiwa na upanga unaowaka sana akalinda mlango wa kuingia kwa paradiso, um, kwa maana hawangelipashwa tena kushika in in na kukula kwenye mti wa uzima in katika in hali ya zambi na kisha waweze kuishi milele wakiwa katika hali hiyo. Mungu hakutaka yes. Hivyo mnaweza kuisoma ndani ya Mwanzo Muse, sura tatu imeandikwa hapa kuanzia mstari ishirini na moja au Nasoma kwanza kwa mstari wa 22, mwanzo 3:22. Bwana Mungu akasema, "Tazama, mtu amekuwa kama mmoja wetu kwa kujua uzuri na ubaya." Na sasa isiwe anyoshe mkono wake na kutwaa vile wa muti wa uzima na kula na kuishi milele. Mnatambua kwa sababu gani ilikuwa naomba weze kuwa hivi kwamba asiwezi tena kunyosha mkono wake na kukula kwenye mti wa uzima na kisha abaki mtu asiyeweza wa kufa ua shi na mtatu kwa hivi Bwana Mungu akamtoa toka shamba la Edeni alime udongo pale alipotwaliwa. putua, ali umeweza kuendelea kusoma namna gani makerubi walichunga njia mbele bwana aweze kufukuza toka ndani ya paradiso watu wa kwanza waliokuwa wamevunja neno lake, ambao walioingia kwa upande wa adui na waliokuwa wamehukumiwa kwa kifo. Mbele ya kuwafukuza ndani ya paradiso, alikuwa amewavika kwanza kwa ngozi ya wanyama, na mbele ya kuweza kuwa na ngozi hizo za wanyama, wanyama wawili walipaswa kwanza kufa, damu ilimwangika, na Bwana akakamata ngozi hizo mbili na akavalisha Adamu na Hawa kwa maana mbele ya hayo walitaka waweze kufunika wao wenyewe haya ya uchi wao kwa majani ya mtini. Yale tunayofanya sisi wenyewe haina maana, lakini yale ambayo Bwana Mungu anayofanya ndiyo inayosabidika mbele ya macho yake. Yale tunayofanya sisi wenyewe itatuongoza siku zote kuweza kujificha mbele yake, wakati wa unapokuja kwake atatuvika atatuvalisha. Bila kusoma tulinganishe sura hii na Luka sura ishirini na ine, mahali ambapo Bwana wetu am kwenye msalaba alizungumuza na huyo muaji, ndani ya Luka sura ishirini na tatu makumi ine na tatu Yesu akamwambia, kweli ninakwambia, leo utakuwa pamoja nami katika paradiso. Ndiyo, ni Luka sura 23 mstari wa 43. Hapa sasa kilalo kilikuwa kimewekwa, kilikuwa kimewekwa, walikuwa wametupwa nje ya paradiso, na kisha Bwana akakuja ili aweze kuleta tena uhusiano pamoja na wanadamu, na hiyo ilifanyika hapo kulikuta na kwa sababu Bwana wetu alikuwa akikufa ers, alisema akaambia mtu wa kwanza aliyeitia jina lake, kweli ninakwambia leo utakuwa pamoja nami katika paradiso 53, tuanze na Isaya makumi tano na tatu tuweze kusoma shairi fulani neno lililo katika Ayubu 19 nilikuwa la damani sana, dayosema ninajua kwamba mkombozi wangu iko hai. Ayubu 19 mstari wa ishirini na tano nazoweza kusema hiyo kitu moja sana sana katika siku hii ya ufufuku, siku ya tano takatifu na Pasaka haipashwi kusherekewa. Hayo ni mambo ambayo ytunapashwa kuishi Christus kila mtu anapashwa kuishi Kristo sawasawa na neno la mwandilishi wa nyimbo anayeimba ya kwamba mtu yoyote anayeona Yesu kwenye msalaba, mtu yoyote er, ambaye anayeona Yesu ndani ya imani juu ya msalaba ataokolewa katika saa ile ile. Unaweza kutazama yule bwana moja lisa, na kisha unakuwa na maoni mengine iliyo tofauti juu yake lakini mtu yeyote anayeona Yesu ndani ya imani kwenye msalaba ataokolewa kwa saa hiyo hiyo. Isaya makumi tano na tatu mstari wa kwanza ni nani aliamini habari zetu, na mkono wa Bwana umefunuliwa nani? Maana atakuwa mbele yake kama chipuko na kama shina katika inchi kavu. Yeye hana sura wala uzuri, na wakati tunapomona hana uzuri hata tumtamani. Amezarauliwa na kukataliwa na watu, mutu wa huzuni na mwenye kujua taabu na kama mutu ambaye wa watu wanamufichia nyuso zao, alizarauliwa na hatukumuhesabu kuwa kitu. Ini kweli amechukua tabu zetu. Nama, na amebeba uzuni zetu lakini tulimona akipigwa akiteswa, na mungu na kuhuzunishwa. Msara wa tano. Lakini aliumizwa kwa makosa yetu, alichubuka chubu, ali kwa maovu yetu, azabu ya salama yetu ilikuwa juu yake na kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Amina, wapendwa wangu, katika mwaka wote hakuna wakati unaofaa kama vile wakati huu unaozunguza kuhusu Golgota na yale ambayo iliyofanyika. Mungu alipatanisha pamoja na wanadamu, alifuta deni, akasamehe dhambi, kibambazi cha kutenganisha kikatolewa, akaleta salama kwa wale waliokuwa mbali, na salama kwa wale ambao waliokuwa karibu. Kulikuwa siku siku ya kipekee siku huko hapo Golgota, yote imekwisha. Hakuna mutu hakuna mtu kweli ambaye anahitaji ya kuweza kukufia katika dhambi yake. Bwana anataka ili tuweze kumgeukia, tuweze kuamini kwamba adhabu yetu iliwekwa juu ya mwana kondoo wa Mungu. Amina. Alichukua tabu zetu, alizibeba juu yake, aliibeba zambi, zambi, zambi zetu juu yake. Ndiyo azabu inayotupatia salama ilianguka juu yake. Mungu hawezi kuwazibu mara mbili. Azabu ambayo ingepashwa kutupiga wewe na mimi ilimupiga yeye er nam alikamata nafasi yetu na akasikia pia kuachwa na Mungu katika mwili wake wa udongo wa nyama. So, vi erged, kama vile tunavyoisikia, si sote wakati tunaposikia, wakati tunaposikia kwamba tumeachwa na Mungu, lakini naamini niliweza kusema hiyo, yawezekana huko Stuttgart au Salzburg, nilisema hivi kwamba wakati watu wangali wanakufa katika zambi na kuvunja sheria, hawawezi kutambua kwamba wanakosa kitu fulani, hawasiki yake kwamba, waliweza waliweza kuachwa na Mungu, na ni wakati sasa habari jema napohubiriwa na, na mtu ambaye aliyekufa katika zambi zake na kuvunja sheria ndipo sasa anaamshwa, anatikiswa, na ni hapo ndipo anaweza kutambua kwamba alishaka tenganishwa na Mungu, kwamba iko pale pasipo tumaini ndani ya dunia hii. Na ndiyo mana adui anataka aweze kuzuiza, ili habari njema iweze kuhubiriwa kama vile inavyopashwa au kama vile inavyostahili mbele ya kuweza kuonyesha zawadi ya ya kiungu ya neema kupitia utangazaji wa habari njema, tunapaswa kutambua kwanza hukumu ya kiungu kupitia utangazaji wa habari njema, kwa maana wale waliohukumiwa tu ndiyo wanaoweza kunehemiwa na kupata neema, na wale tu ambao walioshindwa na kuhukumiwa ndio mpasha. Kuhukumiwa ndio tulikuwa tumeshindwa, tulikuwa tumehukumiwa, na hapo tunapaswa kujua hiyo ni, hapo ndipo kunakuwa so sababu ambayo inayotuma watu wachache hawezi kufanya mazoezi yao pamoja na Mungu na hawajaweza kuguswa katika kilindi chao wenyewe, neno halikupenya ndani ya nafsi yao. Walielewa katika kipimo fulani mambo ya Mungu, wakayaelewa kwa akili yao, lakini hawakuweza kuiishi katika mioyo yao. Na ndio maana tunashukuru Mungu kwa ajili ya utangazaji wa neno lilo safi. Amina. Kwanza mkono wa Bwana unakuja juu yetu, na hapo sasa tunaamushwa tunakubalishwa kwa zambi kupitia Roho wa Mungu na tunasikia u, u, u, u, u, unyonge wetu, na hapo tunasikia kwamba ni makosa yetu na zambi zetu ndiyo iliyoongoza Bwana wetu na Mokozi wetu mpaka kwenye msalaba ili aweze kukamata hiyo adhabu kwa nafasi yetu. Na hapo sasa, mambo mawili yanaonekana katika ukubwa wake, upendo na neema ya Mungu. Tunaona kwamba Mungu alitupenda sana, na ijapokuwa tulikuwa hatuna hata mu, uwezo moja kuweza kuudu tena kwake, yote ilikuwa imefungwa, mbingu ilikuwa imefungwa, hakuwa hata mlango ambao mpasha kufunguliwa, lakini Mungu Bwana Mungu yeye mwenyewe alikamata sura ya mwanadamu, akakuja akawa Emanueli na aka katika mwili wa nyama, katika mwili ambayo watu wa kwanza waliweza kutenda ndani zambi. Hapa ndani ya mwili huo aliweza kuchukua yote juu yake, na akasema kwa sauti kubwa, Mungu wangu, Mungu wangu, kwa sababu gani umeniacha lakini nyuma kidogo, kitu ya pili ikafanyika, ni kusema Mungu alikuwa ndani ya Kristo akipatanisha the ulimwengu pamoja na yeye mwenyewe. Amina. Utangazaji wa habari njema inapaswa kutuamsha kutujulisha, kwamba in tumezaliwa ndani ya zambi, tumetenganishwa mbali na Mungu. Wir glauben, Jesus na kisha tuweze kuona Yesu juu ya msalaba ndani ya imani, na sasa machozi iweze kuanza kumwangika na tuweze kusema oh, Bwana mwaminifu o oh, mwana kondoo wa Mungu, uliweza kuchukua hayo yote kwa ajili yangu um kwa ajili yetu um Naye naye aliyafanya. <coughs> Yohana Mbatizaji <coughs> alisema, tazama mwana kondoo wa Mungu anayetoa zambi za dunia, Yohana 1:29. Naye alizitoa, alisamehe Muniache niwasomee hiyo ndani ya Isaya 15 na tatu mstari wa kumi. Isaya 15 na tatu mstari wa wa kumi. Hata hivi ilipendeza Bwana kumchubua, amemuhuzunisha. Wakati anapotolea nafsi yake kuwa dhabihu kwa dhambi, ataona uzao wake, atazidisha siku zake na mapenzi ya Bwana yatastawi katika mkono wake. Kama mnataka kusome msara wa 11, pia ni maelezo ya Gethsemani, msara wa 11, Isaba 15 na 3. Ataona tabu ya nafsi yake, naye atatulia kwa mara kwa maarifa yake, mtumishi wangu mwenye haki atawafanya wengi kuwa wenye haki naye atachukua maovu yao. Ilishakatimilika ndani ya habari ya ukovu Golgota, inaanzisha mwanzo ya siku ya ukovu. Ndugu Rusi aliweza kuyasema alisema kwamba tunapashwa kujua siku na saa wakati ambao tunayoishi ndani. Bwana wetu hakusema katika wakati ule ndani ya Luka sura 19: Yerusalema, Yerusalema, kama wewe na wewe ungeliweza kujua siku ambayo iliyopewa kwako, kama ungeliweza kujua mambo inayokuletea salama. Luka 19 makumi nne na moja na makumi nne na mbili. Mara ngapi nilitaka kuwakusanya watoto wako kama vile kuko navyo kukusanya vifaranga vyake, lakini haukutaka. Mathayo 23:37. Nilipokuja hapa ilikuwa ndani ya muji wa Zurich, na ndugu Kupfer alikuwa ndiye dereva wangu, akaniambia ndugu Frangi, wakati tunapotazama karibu yetu tunaona tu watu wachache wachache wachache wa, wa, wa, wa, wa wanyenyekevu wanyenyekevu ndio wanakuaka karibu yetu, wanakutembelea. Nikasema ndiyo, habari njema itahubiliwa kwa watu wanyonge wa, wa, wa maskini. Hakuna mutu mkubwa ambaye pasho kuwa katika watu wa Mungu, kama vile Paulo aliandikia Wakorinto, Mungu alichagua watu wanyonge katika dunia ili aweze kufanya bure wale watu wakubwa. Kasi sa sana Wakundi wa kwanza sura moja mstari na saba. Na mtu anayetaka kuwa kitu fulani katika dunia anapashwa kwanza kuwa ameshushwa ame, ame ashushwe kwanza ili akose aweze kuwa akose kwenye kiwango kimoja pamoja na wengine, lakini hapa hakuna mwingine, hakuna mtu aliye mkubwa au aliye wajuku kuliko mwingine, lakini Kristo ndiye kichwa, nasi tuko viungo moja na kingine na kama tunaweza kupokea katikati yetu watu walio waheshima, Mungu anaweza kuamua hiyo kwa mwisho. Na sasa watu wale wataweza kusambazwa katikati yetu na hawataweza kuwa na nafasi ya kipekee au ya juu juu katika kusanyiko. Unaweza kukubalishwa na hiyo, tunaweza kwenda sisi sote kama vile inavyopashwa kuwa hakuna mtu anayeweza kuwa na mambo ya kipekee ambaye anaweza kuwa kama vile kuna heri kuliko wengine hapana. Mungu aliweza kupanga yote kwa namna ya kimaajabu, naye atatimiza mpango wake pamoja na wanadamu. Nabii alikuwa amekwisha kuyazungumzia, kama vile nabii Isaya pia aliweza kusema kuhusu siku ambayo ingepasha kuja, siku ya ukovu ingepasha kuja. Isaya makumi ine na tisa mstari wa nane. Isaya makumi ine na tisa msari wa nane. Bwana, na anasema hivi: kwa wakati uliokubaliwa nilikusikia, um na kwa siku ya wokovu nilikusaidia, nami so nitakuchunga na nitakutoa uwe mapatano ya watu I'm na mengineyo. Hiyo ni hii ni siku ya wokovu kama vile tunaweza kusoma katika barua kwa Wakorinto sikutarishwa kwa ajili ya hiyo lakini katika barua ya pili ya Wakorinto kwenye sura sita Wakorinto wa pili sura sita ndani ya sehemu ya pili ya mustari wa pili wakati wa kukubaliwa nilikusikia, na siku ya wokovu nilikusaidia. Tazama sasa ni wakati wa kukubaliwa tazama sasa, ni siku ya okovu. Wakorinto wa wa pili sura sita mstari wa pili. Neno la nabii Malaki tulisomewa kuhusu siku siku ya Bwana ambayo itakayokuja na itakayowaka kama vile tanuru. Wakati siku ya okovu itakapokuwa imefika kwenye mwisho wake, ndipo siku ya Bwana ita angukia wale wote ambao hauweza kuamini na watakuwa kama vile majani, na siku ambayo inayokuja itawaunguza na itabaki tu ni majivu. Pamoja na Golgota Agano Jipya iliingia katika kazi. Siku ya okovu ikaanza na sasa iko nafika kwa mwisho wake. Heri watu ambao wanaotafuta ukovu wakati napo weza kuwezekana kupata ukovu. Heri watu ambao wanaoomba Mungu ili waweze kupata neema wakati wote kungali neema. Heri wale ambao wanaomumwitia siku ya ukovu. Ni kusema leo Mungu anaweka tena siku moja Siku leo mnaweza kukisoma ndani ya Waebrania itakuwa ni sehemu moja ya kitabu chetu inayokuja. Waebrania sura nne hapa inaandikwa kwenye mstari wa wa saba, on Waebrania nne mstari wa saba. Ainevite, anaweka tena siku fulani akisema katika Daudi, nyuma ya muda mrefu maana hii kama nilivyosema mbele, kama ilivyosema kama mbele, leo, kama mkisikia sauti yake, msifanye migumu mioyo yenu. Ndani ya Nabii Hosea kwa ajili ya kuona kwamba siyo zambi tupasha kusamehewa na makosa kufunikwa, lakini nayo ni sehemu ya hayo, lakini upatanisho, msamaha, neema na wokovu, lakini pia inaomba zaidi ya hiyo. Kwa maana Mungu alisema, siku mtakapokula matunda ya mti huu mtakufa, Mwanzo 2:17. Kifo ingepashwa kushindwa, na hiyo nayo ilikuwa imekwisha kutabiriwa katika neno la unabii Hosea sura 13 msara wa 14. Hosea 13 msara wa 14. Nitawakomboa toka nguvu za kaburi. Nitawaokoa toka mauti. Munaelewa hivi kitu gani kinachohusika? Neema ndio, wokovu ndio, upatanisho ndio, lakini tena zaidi ya hiyo inaomba kufikia ili tuweze kusema kifo uzi, uwezo wako uko wapi? Kuzimu ushindi wako uko wapi? Neema sife kwa Mungu ambaye alitupatia ushindi kupitia Yesu Kristo bwana wetu. Wakorintho wa kwanza sura kumi na tano makumi tano na tano. Hosea kumi na tatu msa kumi na nne. Nitawakomboa toka nguvu za kaburi. Ndio walikuwa wameshuka wote huko chini na wakawekwa ndani ya gereza, mpaka katika hii siku ile mpaka siku ambayo ukombozi uliofanyika hapo Golgotha. Amina. Ndipo Bwana aliingizwa ndani ya kaburi, mahali ambapo mwili wake uliopowekwa katika kaburi, lakini yeye ndani ya roho, kama vile Paulo anaandika, alishuka katika mahali pa chini pa dunia na akaleta mateka akafungua wafungwa waliokuwa huku akapatia karama kwa watu Waefeso ine, mstari wa nane na wa tisa. Bwana wetu aliweza kushinda pia kifo Hosea kumi na tatu, mstari wa kumi na nne, nitawakomboa toka nguvu za kaburi. Hakukuwa mtu mwengine ambaye angeliweza kufungua watu kutoka nguvu za kuuzimu wote walikuwa wameingizwa katika kifo tangu Adamu. Kifo kilikuwa kitawala juu ya wote, ilikuwa naomba kuweze kuja mmoja ambaye anayeweza kuwa asiyeweza kufa sawasawa na roho yake, anaweza kufa kwa mwili ili baadaye aweze kutoa hiyo uzima na aweze kutosha hiyo uwezo ya kifo na kutosha hiyo mamlaka ya, ya, ya, ya, ya, ya kifo. Yote ilitimilika kupitia Bwana er wetu na mukozi wetu, jina lake sifiwe. Alivumilia yote hapo Gethsemani, wakati jasho yake imwaika kama vile toni ya damu. Alipigana, alifanana na wanadamu, alivumilia maumivu, alifamilia kama vile mtenda maovu anaweza ku-anaweza kuivumilia mtu mwenye zambi. Alikunywa kikombe kya uchungu, alichukua juu yake kuachwa, kuachwa na Mungu. Alichukua yote juu yake ili atimize yote, ili atutoshe wewe na mimi katika mambo hayo yote na kutuchukua katika ufalme wa Mungu. So ilikuwa naomba ili iweze kuwa hivyo. Hosea 13 mstari 14, Nitawakomboa toka nguvu za, za kaburi. Hakusema, Nitatuma mtu mwingine iliweza kufanya hivyo kwa nafasi yangu. Alikuja yeye mwenyewe naye akayafanya. Aliwakomboa kutoka kifo, na kisha kuna kuja neno la ajabu hapa katika Hosea 13 mstari 14 tatu mstari kumi na nne. Mauti wapi wapi mapigo yako? Kaburi wapi kuharibu kwako? Ni ajabu sana. Mauti wapi mapigo yako? E, kaburi wapi kuharibu kwako? E, e, siseme hii tu kwa urahisi, nasema hii kwa moyo wote. Wakati pokuwa kwenye kitanda cha kufa kwa mara ya kwanza, kama vile wengi wanavyojua, tarehe 13 na moja ya mwezi wa kumi na mbili, na mbili mpaka tarehe moja mwezi wa kwanza mwaka elfu moja makeda makumi nane na moja kulikuwa kuna hata tumaini, lakini kambi hiyo ilikuwa ndiyo saha iliyokuwa nzuri katika maisha yangu. Haikukuwa kupigana hakukuwa hata uga, lakini tu ilikuwa ni utukufu, sifa na shuku, na, na, na furaha ambayo sioweza kuelezeka ilikuwa ya ajabu sana. Lakini kwa mkono wangu wa kume nyuma yangu, nyuma ya pazia samani, nyuma ya pazia ya rido, kulikuwa mtu asiyekuwa amini, asiyekuwa na amini, alikuwa akatika kupigana wakati alipotaka kufa. Anakumbuka yale yalikuwa kifanyika pale, mtu aliyekuwa hana tumaini, asiyekuwa na Mungu wakati alipokuwa akikufa, na kisha akatambua katika hizo dakika za mwisho ya yale ambayo inayomngoja maneno ambayo aliyosema haiwezi kutamkwa hapa. Bwana wetu aliweza kuvumilia hiyo kupigana yote, akapigana na kifo, aliweza kupita katika hayo yote, ili tuweze kuwa na salama pamoja na Mungu, ili kusikuwa kitu kinachoweza kutushitua, lakini tuweze kusifu na kutukuza Bwana katika uhakika wa juu sana na sio kwa ajili yetu sisi wenyewe, lakini kwa ajili ya ukombozi uliotimilika kwa ajili ya yale aliyofanya. Mniamini, warafiki wapendwa, na, na dada mniamini, ndugu na dada wapendwa, hiyo yote ni uhakika. Uzima kifo, nuru giza, usiku na mchana mbingu na kuzimu yote ni uhakika, yote ni uhakika, lakini usijitanganye. Bwana aliweza kuvumilia hayo yote ili na tuweze kufika katika uzima, mpaka ushindi wa Mungu uweze kuonekana na uweze kuonekana kwa ajili kundi la washindi. Na kwa sababu Yesu ni mshindi, nasi tunaweza kuwa washindi pamoja naye. Unahitaji ya kuweza kupigana na kifo na shetani. Alishakafanya hivyo alishinda, kifo na kuzimu na shetani ndio. Na kama tuko ndani ya Kristo tunakuwa washindi, ndipo sasa tuliwekwa katika misingi hiyo ya juu sana. Mniruhusu, naweza kusoma maneno hayo katika Waroma sura Roma Waroma 5, sura tano. Sura tano. Sura tano. Ili Roma 5 ili tuweze kuelewa vizuri zaidi Waroma tano 12, sana sana mstari wa 12 na kisha mstari wa 15 wa Roma tano musali wa kumi na mbili na kumi na tano. Hivi kama kwa mtu mmoja zambi iliingia ulimwenguni na kufa kwa njia ya zambi, na hivi kufa kulikuja juu ya watu wote kwa sababu wote wamefanya zambi. Munaweza kuendelea na kusoma. Ninasoma sasa sehemu ya pili ya mstari 15. Kwa maana kwa kosa la mtu mmoja wengi walikufa. Zaidi sana neema ya Mungu na zawadi kwa njia ya neema ya mtu mmoja, Yesu Kristo imezidi kwa watu wengi. Kwa sababu gani inasemeka hapa kuhusu mutu Yesu Kristo? Kwa sababu gani hapana Bwana Yesu Kristo? Ndani ya utu wake, angepasha kutimiza yale ambayo hakuna mwanadamu mwingine angeliweza kutimiza. Na ndiyo maana kwa neema ya mu, mtu mmoja Yesu Kristo. Amina. Neema ya Mungu na zawadi ya neema ya mtu mmoja Yesu Kristo iliweza kuzidi sana kwa ajili ya watu wengi. Yesu Kristo aliteseka katika mwili wake wa nyama kwa ajili ya wema wa, ya watu, ili tuweze kukombolewa, tuweze kufunguliwa, tuweze kutosha katika zambi, kutoka ndani ya kuzimu, ndani ya yote, ili sasa tuweze kwenda kwa Mungu ndani ya utukufu. Amina. Naendelea kusoma Waroma tano mstari wa 18 na 19. Waroma tano, 18. Basi hivi kama vile kwa kosa moja watu wote walihukumiwa adhabu, hivi kwa tendo moja la haki watu wote, wote walipewa haki yenye uzima. Amina. Haleluya. Kwa sababu kama kwa kuasi kwa kuasi, kwa kuasi kwa mtu mmoja watu wengi waliingizwa katika hali ya wenye zambi, hivi kwa kutii kwake mtu mmoja wengi wameingizwa katika hali ya wenye haki. Ndiyo tuweza kusoma katika barua kwa Wafilipi, katika barua kwa Wakolosai. Um, inasemea kwamba alikuwa mtiifu mtiifu mpaka kifo cha msalaba, ili aweze kutoa kutokutii kwa Adamu wa kwanza, na aweze kufanya yale ilikuwa ya lazima, ili wale wote ambao waliozaliwa na Mungu waweze kutoshwa katika hali ya hukumu na waweze kupata kuhesabiwa haki ya ujao. Hiyo nayo ishakasemeka hapa, kuhesabiwa haki inamaanisha inamaanisha zaidi ya kusamehewa neema, inamaanisha ya kusamehewa lakini tabia wa haki inakuwaka kama vile hatujawahi kuifanya. Mungu hawezi tena kutuisabilia hiyo, ndiyo neema hiyo ndiyo rehema hiyo ndiyo upendo wa Mungu. Tuendelee na kusoma ndani ya Waefeso sura mbili, Waefeso sura mbili mstari wa kumi na tatu wa Efeso 2 kwa mstari 13, in Christus Jesus seid ihr. lakini sasa katika Yesu Kristo, ninyi mliokuwa mbali zamani mmekuwa karibu kwa damu ya Kristo. Amina. Mstari 14, kwa maana yeye ni salama yetu, ambaye alitufanya sisi no, sote tuliokuwa wawili kuwa mmoja na alibomoa kiambaza cha hati kiambaza cha kati ambacho, ambacho kilitutenga tano. Naye akikwisha kuondosha uadui katika mwili wake, ndiyo sheria ya amri zilizo katika maagizo, ili apate kufanya hawa wawili kuwa mtu mmoja mpya mtu mpya mmoja ndani yake akafanya salama hiyo. Ndio ilifanyika hapo kwenye msalaba wa Golgotha. Hakuna uadui, hakuna uadui katikati ya waamini wa kweli. Uadui unaonekanaka tu ndani ya mbegu mbili tofauti, ndani ya mbegu mbili tofauti. Nitaweka uadui katikati ya uzao wako na uzao wake utamuumiza kisingino lakini yeye atakuvunja kichwa. Mwanzo tatu kumi na tano. Kama kuna wadui, ni kusema inakwaka tu ndani ya mbegu mbili tofauti. Kama vile tumekwisha kuingizwa katika hii anguko, na hivyo hivyo tulipokea na kuishi ndani ya wadui kwa sababu tulikuwa tume shindwa mbele ya Mungu, tumeishi pasipo Mungu. Lakini sasa kupitia Golgota tuliweza kupata salama pamoja na Mungu. kama vile nilikuwa hapa, tumebadilishwa tukawa watu wapya ambao wanaoleta salama. Mtu ambaye aliyezaliwa na Mungu er, analetaka salama haletake mavurugo, er, na makelele analetaka salama, na katika kipimo kama vile Bwana yeye mwenyewe alivyosema: ndani ya nyumba ambayo mtakayoingia ndani museme kwanza, salama iwe juu ya nyumba hii. Na kama pale kuna mtu au mtoto wa salama, hapo sasa salama hiyo ya kiungu itaweza kudumu katika nyumba hiyo. Sawa sana Luka, sura 10 mstari wa 5. Hiyo nayo ni uhakika wapendwa, ndugu na dada, warafiki wapendwa, tunapaswa kufika kuweza kuishi sisi wenyewe yale ambayo tunayosoma katika neno la Mungu, na kuweza kuyafanya kuwa mazoezi, kwamba tuna mbele ya Mungu na pamoja na Mungu, na sio tu kama vile funzo, lakini Was kama vile utimilifu wa yale ambayo Mungu aliyotayarisha kwa ajili yetu ndani ya Kristo. Yale ambayo Mungu aliyotayarisha kwa ajili yetu ndani ya Kristo. Sawa sana neno la andiko, namna gani Mungu hata tupatia yote pamoja na yeye? Wa Roma sura nane makumi tatu na mbili. Naendelea na kusoma katika wa Filipi sura mbili. Wa Filipi sura mbili. Wa Filipi sura mbili kwa kwanza kwa mstari wa saba. Lakini alijifanya mwenyewe kuwa hana utukufu, akatoa namna ya mtu, akakuwa na mfano wa mtu. Tuko hapa mbele ya siri ambayo hakuna mwanadamu anaweza kuelewa na kuweza kutafsiri yule ambaye aliyeumba vitu vyote aliyeita ulimwengu kuonekana na anaishika kwa mkono kwa neno la, la, kwa neno neno la uwezo wake neno lake la uwezo, alijivua mwenyewe akashosha katika hali ya ukiungu, na neno likafaika kwa mwili na likakaa katikati yetu, tuliona utukufu wake, lakini tunaimwona pia katika kudharauliwa kwake. Yule aliye wa juu akawa wa kunyenyekezwa, akafanya kuwa aliyedharauliwa, ili aweze kutukomboa na kututumikia. Bwana akawa mtumishi, Baba akajifunua ndani ya Mwana, ili aweze kurudisha wanadamu katika hali ya uzazi ya uzazi pamoja na wana wake. Amina. Kama vile imekwisha kusemeka, hakuna mtu anayeweza kueleza hiyo, na wana wa mitume wakuweza kujaribu kuifanya ulo, waliandika ndani ya wakondo wa kwanza Saban, katika Timoteo wa kwanza, Timoteo wa kwanza sura 3:16 siri ya utawa ni kubwa. Mungu alionekana katika mwili, alihesabiwa kuwa na haki katika roho, Yesu Kristo alikuwa mtu, alikamata sura ya mtumishi, akaonekana kama vile mtu mnyonge mn, lakini ndani alibaki kuwa Mungu. Angepashwa, ingepashwa kuwa hivyo, kwa maana mtu hangeliweza kushinda kifo, hangeliweza kushinda shetani, mutu angebaki huko yale iliyokuwa mtu ilikuwa katika kaburi, lakini yale iliyokuwa Mungu ilishuka ndani ya upande wa chini wa dunia. Shetani angeliweza kujificha ndani ya makona fulani za za huko chini, ndani ya kuzimu, lakini akatoshwa huko na akanyanganywa funguo za kifo na za kuzimu. Na hapo ilikuwa ni wakati ambamo shetani aliweza ku kunyanganywa funguo. Yesu aliambia Petro, ninakupatia funguo za ufalme wa mbinguni. Ndani ya Ufunuo sura moja Yesu akajifunua kwa Yohana na akasema nini? Anasema nini? Nini? Ufunuo sura moja, kuanza kwa mstari wa 16. Ufunuo moja mstari wa 16 na katika mkono wake wa kuume alikuwa na nyota saba na upanga mkali mkali ngambo zote mbili ulitoka katika kinywa chake, na uso wake kama jua liking'aa kwa nguvu zake. Hapa picha ya Yesu inaonyeshwa kwetu hapa sio tena mtu wa maumivu ambaye watu walikuwa kimkataa, ambaye watu walikuwa kimsadau, ambaye alikuwa hana usura au urembo ambao anaweza kuvutiwa. Lakini hapa tunaona kwamba yeye aliyekuwa amefufuka, tunamuona kama yeye aliyekuwa akisema, nimepewa uwezo wote ndani ya mbingu na duniani Amina. Matayo 28 mstari wa 18. Hapa ndani ya Ufunuo sura sp na upanga mkali mkali ngambo zote mbili ulitoka katika kinywa chake, na uso wake kama jua likingaa kwa nguvu zake. Msitari wa kumi na saba: na nilipomona nikanguka kwa miguu yake kama mtu aliyekufa. Akaweka mkono wake wa kume juu yangu, akaniambia Usiogope, mimi ni wa kwanza na wa mwisho. Sura ya 18 na aliye hai, nami nilikuwa nimekufa, na tazama, mimi ni hai hata milele na milele, milele, na nina funguo za mauti is is na right za hadeze. Amina, hiyo ni neno takatifu la Mungu hakuna mtu aliyetayarishwa ndani kwa ajili ya utukufu na kwenda mbinguni atakayeshuka tena huko chini, hapana, haitawezekana. Mungu ashaka itayarisha chango chisema. Mara nyingi Bwana wetu alishuka chini ili tuweze kupanda sisi. Turudi tena ingine mara moja kwa Wafilipi sura mbili, tulisoma hapa kwamba alijinyenyekeza na mengineyo, lakini katika msara wa tisa inaandikwa Hat in über die kwa hivi Mungu vile vile alimtukuza sana na kumpa jina lililo juu ya m, si kila jina hata kwa jina la Yesu kila goti lipigwe, la vitu vya mbinguni na vya duniani na Christus chini ya dunia na kila ulimi ukiri ya kuwa Yesu Kristo ni Bwana, kwa utukufu wa Mungu Baba. Amina. Siku itakuja ambamo pia wale ambao waliomchumbua watamtazama, wale waliomchoma watamtazama na watalia na wataomboleza. Ningetaka niweze kusoma haraka haraka andiko mbili au tatu ndani ya barua ya kwanza ya Wakorinto kwenye sura 15 Kwa maana siku hii ya kipekee, ni siku ya kipekee sana iliyo na maana kubwa katika habari ya ukovu, na tunataka tuweze kuishi Mungu kama vile alivyo, anavyohitaji kama vile anavyongoja. Wakorinto wa kwanza sura 15 kwanza, kwa, kwa mstari wa 20 Toten, au, lakini sasa Kristo amefufuliwa toka wafu, malimbuko yao walio lala. Maana kwa kuwa kufa kuliletwa na mtu moja, vivyo ufufuko wa wafu uliletwa na mtu. Unatambua kwamba kila wakati hiyo inapoonekana ikisemeka yeye kama vile mwanadamu, na wakati hiyo inapokubaliana na hiyo anaonyeshwa kwamba vile pia, kama vile Bwana, kama vile mfalme, kama vile mwana wa mtu, kama vile mwana wa Mungu, mwana wa Daudi, mwana kondoo wa Mungu, kuhani mkubwa, mpatanishi, mtetezi, yote: mfalme, kuhani, nabii yote yote ikiwa katika hali yake ambayo inayostahili ilikuwa kihusu wanadamu, na kwa sababu ilikuwa kihusu wanadamu, Mungu alipashwa kugeuka kuwa mwanadamu, aligeuka kuwa mtu kwa ajili ya mema ya watu, nasi tunamtambua na tunamwelewa waziwazi na tunajua kwamba hiyo ilifanyika kwa ajili yetu, na hakuna maneno ku ya kuweza kueleza hayo. Mniruhusu niweze kuyasema kwa namna hii: Mungu alitaka aweze kufanya mtu kuwa wa kiungu, afanye mtu asiyoweza kukufa, amrudishe katika hali yake ha kwa ya kwanza. Ndiyo maana alifananishwa na sisi na akafungua njia alikuwa macho hapa ili hapa duniani ili njia ya kwenda mbinguni iweze kufunguliwa na kuwa huru. Naye alisema mimi ni njia. Yale yote tunayosoma katika neno la Mungu na yale yote ambayo tunayohitaji tunaipata ndani ya bwana wetu Yesu Kristo. Yeye ni njia, yeye ni kweli na uzima, yeye ni ufufuko, ufufuko, yeye ni nuru, yeye ni mkate ulioshuka kutoka mbinguni na mtu anayekula mkate ule ataishi milele aliweza kuacha yote kwa ku ajili yetu nanena ya kusoma hapa ndani ya wakorinto wa kwanza sura kumi na tano kwenye mstari wa makumi tano na nne mpaka kwenye mstari wa makumi tano na saba wakorinto wa kwanza sura kumi na tano makumi tano na nne lakini wakati ule kuoza kutakapovaa kutokuoza na, na ule wa mauti utakapovaa kutokufa, wakati ule litatimia neno lililoandikwa: mauti imemezwa kwa kushinda makumi tano na tano. Ee mauti, kushinda kwako ni wapi? E mauti, uchungu wako ni wapi? Basi uchungu wa mauti ni zambi, na nguvu za zambi ni sheria. makumi tano na saba sasa. Lakini asante kwa Mungu ambaye anatupa sisi kushinda kwa bwana wetu yesu Kristo. Amina makumi tano na nane. Ndiyo maana basi, ndugu zangu wapenzi, musimame imara musitikisike mukizidi siku zote kutenda kazi ya Bwana, kwa sababu munajua ya kuwa kazi yenu si bure katika Bwana. Leo leo hiyo inapasha kuingia mara moja katika kili cha nafsi yetu. Leo habari njema Yesu Kristo so aliyesulubishwa, inapashwa kugeuka kuwa nguvu za Mungu, injili ya Mungu, kama vile alivyoandikwa neno la msalaba ni upumbavu kwa wale wanaoangamia, lakini ni nguvu za Mungu kwa ajili ya wale ambao wanaookolewa. Haleluya, amina. Leo nguvu za Mungu ipata kuonekana ndani ya wale wote ndani ya wale wote wanaoisikia na wanaoamini abani njema Yesu Kristo haiwezi kuwa tofauti. Mnaona, tulifunuliwa pia kwamba Mungu ali- ana kalenda yake ana kalendari yake, na yote haiwezi kutimilika kwa mara moja na kufaidika kwa mara moja. Hapa katika Wakorinto wa kwanza sura 15 kwanza kwa mstari 24 kwa imeandikwa Halafu mwisho utakuja, wakati atakapotoa ufalme kwa Mungu Baba, atakapoondosha utawala wote na mamlaka yote na uwezo wote. Maana sharti atwae atawale, hata atakapoweka adui zake chini ya miguu yake. Hapa asoma mstari wa 25 tena, Alfainde ya kutoka kwa sura 15, maana sharti atawale hata atakapoweka adui zake zote chini ya miguu yake. Mstari wa 26 adui ya mwisho ya kondoshwa ni mauti. Ya 27 sababu vitu no vyote viliwekwa chini ya miguu yake. Unaona kifo ingali na mamlaka uchungu, in, uchungu, ingali I, ilikuwa imetoshwa lakini i, watu wanaweza kufika miaka makumi saba makumi nane, akose pia zaidi kama mambo iko vizuri, lakini wote wanatoka katika wakati, wakiingia katika umilele. Kifo ndiyo njia au namna ya kutuchukua ya kututosha hapa, inakwea mahali pengine, iwe juu hao chini. Kifo ayo yenyewe haibadishe kitu fulani. Mtu ambaye anayekufa akiwa msiamini atachukuliwa na kifo akiwa asiamini, na mtu anayekufa ndani ya imani hana kitu ya kuogopa kifo, kwa sababu Yesu Kristo ni ufufuko na uzima, naye iko ndani yetu na tumefufuka pamoja naye kwa ajili ya uzima mpya. Na kifo, kifo kina kazi yake ya kufanya ya kutimiza, na kifo iko pale kwa ajili ya mambo yote vizuri. Hakuna mmoja katikati yetu anaitashi kuogopa kifo. Uwezo wa kifo ushakashindwa. Hakuna mutu katikati yetu anayehitaji kuweza kuogopa shetani. Mara nyingi nasemikiaka watu wakisema, oh, shetani iko na nguvu sana na mengineyo. Mimi si awai soma hiyo katika Biblia, lakini mi nasoma katika maandiko matakatifu kwamba kuna Mungu mmoja aliye mweza yote. Shetani anaweza tu kutimiza yale ambayo anaweza ku kuingiza ndani kwa akili tu na si zaidi ya hiyo. Na ni wakati unapoingia katika mahusiano pamoja na yeye, anapo unapompatia mawazo yako na mipango mi yako, ndipo anakuweka katika mtego. Hawezi kufanya zaidi ya hiyo. Kama hauwezi kuingia katika akili yake na kuweza kushingiza na kumwingiza katika mawazo yake, hawezi kuwakupata. Lakini kama unaweza kupatia katika mipango ya neno na kuweza kuona utukufu wa Mungu, mutaimba usifa za Bwana, nanyi mutaimba sifa na ushindi katika milango na katika hema za wenye wa haki, haki. Mnaweze kusoma pia andiko fulani ya y eh, Mathayo sura 28 na pia kosi ndani ya Luka 24. Leo tunasherekea ushindi wa Yesu na Yesu alifufuka. Mathayo sura 28 kwanza, kwa mstari wa kwanza, basi wakati wa sabato ilipokwisha, ikapambazuka siku ya kwanza ya chuma, Maria Magdalene na Maria mwingine wakakuja kuona kaburi msaa pili. Natazama palikuwa na tetemeko kubwa la nchi, kwani malaika ya Bwana alishuka toka mbinguni akakuja na kufingilisha jiwe toka mlango, akaketi juu yake katu. Na sura yake ilikuwa kama umeme na mavazi yake meupe kama theruji, na kwaoga wale walinzi wakatetemeka Wakakuwa kama wafu. msa watano, malaika akakuja akawambia wanawake, musiogope kwa sababu ninajua ni kama munatafuta Yesu aliyesulubiwa. msa sita, yeye si hapa, kwani amefufuka kama alivyosema. Kujeni mone pahali Bwana alipolala. msa wa saba, nakwendeni mbio mwambie wanafunzi wake amefufuka toka wafu na tazama anawatangulia ninyi kwenda Galilaya, pale mtakutana mutamona, mutamona. Jina la Bwana sifiwe. Hii ni kitendo cha ajabu, kama vile tulivyosikia. Ndugu na dada wapendo walisikia nini wakati waliposikia hiyo tetemeko la dunia, na walisema nini walijiambia nini ya kwamba nani ataweza kutoshea hii jiwe? Kama vile andikwa katika injili nyingine ndani ya Marko sura 16 mstari 3. Na tazama pia ikafanyika, mambo imefika, tetemeko ya dunia ilikuwa imekwisha kufanyika, jiwe likatoshwa, malaika akakaa kwenye jiwe, ili aweze kutazama yale ambayo imepasha kufanyika. Moyo mpendwa, na wewe pia unajisumbua mara nyingi no, na kuwa na manunguniko, lakini unajiuliza hii itafanyika namna gani? Wewe kuja mahali ambapo Yesu iko, na utatambua kwamba yale inayokusumbua ilishakafanyika, ilishakatimilika. Mungu aliyafanya toka mbinguni, na mstari wa tano inasema Musiogope. Amina. Matayo 28 mustari wa tano, musiogope kwa sababu ninajua ya kama munatafuta Yesu aliyesulubiwa, yeye hasi hapa, kwani amefufuka. Ndiyo tunashuhudia hiyo kwa moyo wote, nisikia sauti yake na wengine alisikia, si sote tuliweza kusikia sauti ya neno lake, na kama ingine yote inaweza kama ingine yote weza kudanganya lakini sauti ya neno lake hawezi kudanganya. Kila neno lote ni ndiyo na ni amina na ni ya haki. Yeye alifuka siku ya tatu. Hapo pia nako kuna watu ambao wanayojivuja vichwa na wanaohesabia toka siku ya tano mpaka siku ya kwanza ya juma, na kisha wana hawata wanahesabia siku ya tano mpaka siku ya ya ya kwanza ya juma, na hapo wanasema, mbona haina siku tatu ya ujao? Na hapo wanaanza kuhesabia, lakini nashukuru Mungu kwa sababu atuweza kupatia unyekevu in, kama hii, kama mnaweza kusoma kwa makini sana, maadui za Bwana maandiko matakatifu alisema, mtu huyu ni mdanganyifu mu, huyu mtu ni mwongo, kwamba alisema kwamba atafufuka siku nyuma ya siku ya tatu lakini Bwana Yesu hakusema maneno hayo, hakusema maneno kwa maana hiyo, lakini anasema siku ya tatu is, is siku ya tatu, na hiyo ndio ilifanyika. Na kisha wale waliosoma kwa makini sana wataweza kuona tena andiko ya Biblia ambayo inayosema ndani kwamba kama vile Yona alivyobaki siku tatu, na siku na usiku na usiku tano, kama vile Yona alibaki siku tatu katika tumbo la samaki sa na usiku utatu katika tumbo la samaki, na hivyo hivyo mwana wa mutu naye atabaki siku tatu na sio kuweza kumaliza siku tatu na usiku tatu katika tumbo ya, ya, ya kaburi, kwa sababu katika siku tatu mwili wake umepasha kuharibika, kwa sababu Mungu alikuwa amekwisha kusema kwamba sitaruhusu mwili wake uweze kupata kuharibika na nafsi yake iweze kubaki katika kaburi, Zaburi 16:10. Mnaona maandiko matakatifu yamepasha kutimilika katika andiko yake, ila waakili wao umepasha kuvunjika vichwa vyao kwa andiko ya Biblia pale ya kuweza kulinganisha andiko zingine na zingine ili kupata jibu. Mnaona. Andiko hii, hii ya mwisho hii ya katika Luka sura 24 muza kusoma mambo mengi pia, ndio mstari wa tano sehemu ya pili, kwa nini munatafuta yeye aliye hai katikati ya wafu na mengineyo. Luka 24 mstari wa tano sehemu ya pili. Tunashukuru kwa sababu wakati alipozaliwa, wakati alipoishi, wakati alipochukuliwa kwenye hekalu wakati alipotimiza huduma yake, wakati alipomwaga damu yake na aliposema kwa sauti kubwa, ninaweka roho yangu katika mikono yako. Na hapo sasa yote ilikwisha. Watu walikuwa pale, waliona kwamba alifufuka. watu walikuwa pale wakati alipochukua walio wake Betania, wakati aliponyosha mikono, wakati alipowabariki na wakati alipokuwa akiwabariki akachukuliwa mbinguni mbele yao watu. Watu walikuwa pale tangu mwanzo, na watu kama hao ndiyo washuhuda wa kweli. Yesu alisema mutakuwa washuhuda wangu, Mitume moja msura nane. Kulikuwa washuhuda tangu mwanzo kupitia nabii Isaya kwenye maku, sura makumi ine na tatu, Mungu alisema ninyi washuhuda wangu nanyi ni watumishi wa wangu ambaye nilichagua Esaya 31 ndani ya Agano Jipya ya Bwana alisema ninyi washuda wangu, nyuma ya ufuko wake Yesu alikula na kukuja pamoja na wafunzi wake katika siku makumi nne na usiku makumi nne akiwazungumza kuhusu maneno ya ufalme ma wa Mungu na kisha akanyakuliwa mpaka mbinguni. Na kisha kuna kwaka watu kwenye karne ya 20 wanaosema kwamba habari Was interessiert mich eine Geschichte? Mich interessiert die göttliche Heilsgeschichte. Kwamba habari haisemeke haina hai haiseme kuonekana kwa Yesu Kristo, haiseme kuhusu ku, ku, kuwa kwa Yesu Kristo. Sasa habari ina maana gani kwangu? yale Mi inayohesabia mimi naye kubali ni habari ya ukovu. Iwe profesa fulani kuandika habari fulani ile yaandika juu yake au juu yake? Hapana, lakini hayo tuhusu ya, ni na husu yale ambayo Mungu aliyoandika kwa ajili wa, wa, kupitia wa, wa wa ki, wa ya kupitia wa mitume wake na wanafunzi wake, iwo yale yalifanyika mbele, lakini washuhuda wa uongo wanafanyika huku na huku tangu zamani, lakini watashifika wakichelewa. Tuko na washuhuda wa kweli ambao waliokuwa pale wakati Bwana alipofufuka. Jina la Bwana sifiwe. Yeye alifufuka. Alitosha nguvu za kifo. Akashinda kifo na kuzimu, naye ana ufu, ana ufunguo sura Anafungua kuzimu na kaburi. Luka sura y ishirini na nne makumi tatu ilikuwa alipokaa pamoja nao kula chakula, akatoa mkate akaubariki, akav akavunja, akawapa aka wale makumi tatu na moja macho yao yakafunguliwa wakamjua, akatoka akatoweka akatoweka asionekane. Nao makumi tatu na mbili, wakasemezana mioyo yetu haikuwaka ndani yetu angali alipokuwa kusemezana nasi katika njia. Ona ni kitendo gani cha ajabu hapa. Tunajua si sote habari hii, Haijalishi walikuwa ni wanafunzi gani, hiyo haituhusu. Moja alikuwa akiitwa Kleopa, hatujue jina la mwingine, walikuwa wawili, lakini Bwana ajifunua kwao, kama vile yeye alifufuka. Walitembea pamoja naye, wakakaa kwenye meza pamoja naye naye, wakamwona akivunja mkate na ni hivyo hivyo kama vile alivyokuwa akifanya mbele ya kuteswa kwake. Na ni hivyo hivyo ndivyo alimvunja mkate ule tena, na wakati alipokuwa kikaa pamoja nao kwenye meza na kuwapatia mkate, macho yao yakafunguliwa. Leo kama anaweza kututengenezea meza inayojaa vizuri, anatutengenezea meza hiyo inayojaa, na tunakaa pamoja naye kwenye meza, naye anakaa pamoja nasi kwenye meza, na hapo sasa Das tunakuwa na uzima ndani mwetu, kwa maana mtu haishi tu kwa mkate tu, lakini kwa kila neno linalotoka katika kinywa cha Bwana. Bwana asifiwe kwa ajili ya kazi ya gurguta. Bwana asifiwe kwa ajili ya wakati aliposhuka ili aweze kushinda kuzimu, akatoa kifo uwezo wake ili aweze kushinda shetani na kukamata funguo za kifo na kuzimu nia ili aweze kuchukua pamoja naye wale waliokuwa wamefungwa wali unaweza kuisoma Mathayo sura 27 kwanza makumi tano na moja. Wakati Kristo aliposulubishwa miamba ilipasuka, makaburi zikafunguliwa na wengi wa watakatifu wa Agano la Kale wakafufuka na kama ae kusoma kwa makini sana shahiri hii mutaweza kuona kwamba alifufuka kwamba walifufuka walifufuka wakati wa ufuko waka, sabani, wakati waku, waku, kusulubishwa walifufuka wakati wa kusulubishwa kwa Bwana 15:3 na wakatoka katika makaburi nyuma ya ufuko wake na wakaingia katika mji mtakatifu na kutokea kwa watu wengi, wakati wa ufuko, wakati wa kusulubishwa. Ilikuwa ya lazima sana ili ufuko uweze kuonekana, nao wapasha kubakia pale, waonekane pale katika mji, na iliweza kuona na kumbuka kwamba na ndugu Branham aliona hiyo katika maono kama vile Abrahamu na wale wote waliweza kungoja wokovu, na wakati Bwana alipoingia katika paradiso, wote waliweza kusema, ninakujua, ninakujua wewe ndiyo ninitembelea wakati nilipokuwa nikikaa chini ya mretemu, ni wewe nambaye niliyeosha miguu na manabii wote, wale wote ambao katika gano la kale waliokuwa wakingoja masia, wale waliokuwa na tumaini iliyo hai, waliweza kungoja ili zabihu ya kweli, mwana kondoo wa Mungu aweze kumwaga damu yake, damu ya gano jipya, ili aweze kuleta uzima wa kiungu. Nao waliweza kungoja, na siku ilikuwa imekucha sasa na furaha iliweza kuwa kubwa sana. Mwazie kama mtu anaweza kuwa ndani ya gereza. Sitaki kuuliza nani katikati yenu aliyekuwa katika gereza, au mtu gani ambaye hajawahi kuja katika gereza, lakini swali yangu ni swali yangu si kuweza kujua kama mshaka kuwa ndani ya gereza, lakini swali yangu ni kuweza kujua kama mshaka tembelea mtu fulani aliye ndani ya gereza. Niliweza kutembelea watu wengi ndani ya gereza na kutembelea kwa mwisho kuna pita karibu Jumatano. Nilikuwa nikitetea niki, nilikuwa nizunguza na mtetezi fulani avoka aliyekuwa ndani ya gereza. Hamuweza kuazia mtu kama hiyo hali kama hiyo anayokuwa katika hali hiyo. Mungu wangu ilikuwa ni tofauti. Nina wavulana wawili lakini hawajajua Bwana kama vile angepasha kuwa kama vile ingepasha kuwa. Mmoja wao alitembelea pia huyo avuka, aliweza kumtembelea, alirudia akakata tumaini Akasema, it's papa, nataka kufanya kitu chote katika maisha yangu, lakini sitaki niweze kujia tena katika gereza. Na iko hivyo mara nyingi nafikaka ili watu wasiweze kufuata njia the yote kwa ujao inayonyoroka na wanaenda mahali fulani kisha wanaenda huko wakishikwa na oga kubwa, lakini kwa ajili ya kuonyesha ma watakatifu wa kala la kale walikuwa ndani ya gereza, walikuwa wakitamani waweze kufunguliwa waweze kungoja mpaka hiyo siku ya upatanisho wa Bwana Mungu pamoja na wanadamu. Damu imwangika, Bwana alishuka ili aweze kufungua wale wote ambao kupata sehemu katika ufuko wa kwanza, na kisha baadaye walifufuka pamoja naye. Amina. Nasi tunaoishi si tuliobaki tukiwa hai mpaka kurudi kwa Bwana tutabadilishwa na pamoja na wale ambao waliotangulia na ambao watakaofufuka, tutaweza kunyakuliwa sisi sote pamoja mpaka kwa Bwana, na tutakuwa pamoja naye milele na ili pia wa mwisho waweza kujua kwamba kifo haina uhusiano tena na sisi. Halama ni kwamba wakati wa kurudi kwa Bwana, wale ambao watakaoonekana wakiwa hai hawatakufa tena, lakini watabadilishwa na pamoja nao wale ambao waliotutangulia na watanyakuliwa ndani ya mawingu kwenda kumulaki bwana wao kukutanana na Bwana katika mawingu na ndio nasema mufarijani kwa maneno haya Wathesalonike wa kwanza sura mstari wa kumi na nane. Yesu diko hai nami ni pamoja naye eh, kifo uga wako ni wapi? Tunajua na tunaamini yale tunayozungumza, na ndiyo maana tunasema Yesu Kristo alikufa ili nasi ali tuweze kuishi na alikufa ili tuweze kuishi pamoja naye na alipanda juu ili nasi tuweze ku alishuka chini ili nasi tuweze kupanda juu mkubali hiyo leo naye alifanya hivyo hapo Golgotha yale ifanyika hapo Golgotha ni yako na ya, ni, na, ni yangu yale ifanyika hapo siku ya kwanza ya Juma ya Pasaka ni kwa ajili yako ni kwa ajili yangu Zambi zimesamehewa. Deni lilipwa. Upatanisho pamoja na Mungu ilifanyika. Kifo ilishindwa, kuzimu ilishindwa. Ye hey, kifo, ushindi wako ni wapi? Kifo, uwezo wako uko wapi? Ushi. Kuzimu ushindi wako uko wapi? Sifa hiyo kwa, kwa Bwana Mungu wetu aliyetupatia ushindi kwa jina la Bwana wetu Yesu Kristo. Wakorintho wa kwanza 15:55 15, 15, 15. Yesu ni mshindi nasi ni washindi kupitia yeye na pamoja naye. Jina lake takatifu lisifiwe. Haleluya. Hiyo ndiyo uhakika wa kiungu. Wana wa Mungu wote, muikubali leo ndani ya imani na mweza kushukuru Mungu katika jina la Yesu Kristo. Amina. Tusimame na tuabudu. Baba wa mbinguni, kwa moyo wote ninakushukuru kwa ajili ya oh, ya siku hii ya saa ishirini na nne Am oh, ambayo tuliweza kuishi katika siku hii. Tunakushukuru pia kwa moyo wote kwa ajili ya siku hii ya neema, kwa ajili ya siku hii ya ukovu. Uliturudisha ja kwa neno na tuliweza kutambua kwamba ushuda wako das ni ushuda tatu neno Herr, damu na Bwana yeah. mpendwa yeah. tenda kupitia yeah. sisi kwa damu God ya mwana kondoo kwa neno la Geist, Mungu na kwa Roho yeah. Mtakatifu umba kitu fulani na uamshe imani ndani ya mioyo yetu, imani am imani iliyo hai ndani yako wewe uliofufuka samee zambi zetu uliyechukua hukumu yetu hapo Golgota na uliyeshitoa ili nasi tuweze kutoka tukiwa huru. Ninakushukuru kwa ajili ya hiyo. Hakuna mtu anaweza kushificha mbele yako, lakini nakuomba Bwana kitu moja ni kwamba uweze kuamsha tena wa mwisho, uweze kuwatikisa kwa neno lako na kwa Roho wako, kwa maana mtu mmoja aliyepotea anaweza kuokolewa, na mtu anapaswa kujua kwamba shaka potea na kuangamia, na kisha aweze kukulilia na kusema niokoe Bwana, ili baadaye aweze kuokolewa. Bwana mpendwa, mokozi mpendwa. Ulisema wakati Roho wa kweli atakapokuja, atafungua macho ya dunia juu ya zambi ili kwa sababu hawaniamini, juu ya hukumu, kwa sababu mfalme wa dunia hii amekwisha kuhukumiwa. Haleluya, haleluya! Sifa na shukurani wee iwe yako, Mungu mwaminifu, tunakushukuru. Tuweza kufanya kitu gani kingine ila kuweza kupatia shukurani ya mioyo yetu yote? Sote pamoja tunakomba kwa ajili ya wale wote ambao walio wapya, walio guswa, walio amshwa kwa neno lako, ambao umekwisha kuanza kutenda, endelea o Bwana, mpaka uweze kuwapatia uhakika kwamba wamekwisha kuokolewa kununuliwa kwamba mmekwisha kuhesabiwa haki kwa damu ya mwana kondoo mwana kondoo wa dambani wa Mungu, tunakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya yale uliyofanya kwako wako wewe, mwanakondoo wa Mungu, upewe utukufu. Dhabihu yako imetimilika. Haleluya, haleluya, amina, amina.