Ningetaka nisome andiko fulanza ya Biblia nikiwa na imani ya kwamba Mungu yeye mwenyewe anatuzungumzia kupitia neno lake. Neno lake ni hai, ni lenye uwezo heute, na siku zote linakuwa kala saa. Naacha Bwana aweze kufikia, aweze kutuingiza ndani ya mazungumzo pamoja naye, ili asiweze kutuzungumzia tu, lakini nasi tuweze kuingia ndani ya neno hilo la Mungu ambalo tunalosikia katika ukimya, na tuweze kumpatia pia jibu ambayo inayozaliwa ndani ya mioyo yetu kupitia neno lake na acha iweze kuwa hivyo, ni kwamba tuweze kuwa hapa sisi sote kwa ajili ya kusikiliza kweli kweli. Ninakubalishwa kwamba tunatokea katika nchi tofauti na katika mashirika tofauti na akose pia katika desturi tofauti, lakini tunaweza kuwa na kitu moja katika ushirika sisi sote na neno la Mungu. Na yale ambayo Mungu aliyotutayarishia ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu. Ndani ya Injili ine tunapata ikisemeka ndani yale yali yaliyofanyika siku ile ambayo tunayokumbuka leo. Ni kweli ya kwamba Mungu alipatanisha ulimwengu pamoja naye mwenyewe ndani ya Kristo. Kama vile Paulo anayasema waziwazi ndani ya Wakorinto wa pili sura 5 mstari wa 19 na tutaweza kusoma andiko fulani za Biblia ili zituonyeshe kwa sababu gani Mungu alichagua njia hiyo, naye mwenyewe akatembea ndani na anaendelea kuifuata pamoja na wanadamu. Wa Korinto wa pili sura tano kwanza kwa mstari wa 16. Wa Korinto wa pili sura tano kwanza kwa mstari wa 16. Hivi tangu sasa sisi hatujue mtu kwa namna ya mwili. Hata tukiwa tumejua Kristo kwa namna ya mwili, lakini sasa hatumjui hivi tena. Mstari wa saba, hivi kama mutu akiwa ndani ya Kristo, yeye ni kiumbe kipya, maneno ya zamani yamepita. Tazama, maneno yote yamekuwa mapya. Mstari wa nane. Na maneno yote yanatoka kwa Mungu ambaye alitupatanisha sisi naye mwenyewe kwa Yesu Kristo, naye alitupa sisi utumishi wa upatanisho mstari wa 19 maana Mungu alikuwa ndani ya Kristo akipatanisha ulimwengu naye mwenyewe, asiwasabie makosa yao na alituweka sisi kuhubiri neno la upatanisho. Mstari wa ishirini, basi sisi ni wajumbe kwa ajili ya Kristo. Ni kama Mungu anasii kwa vinywa vyetu, tunawasii ninyi kwa ajili ya Kristo, mupatanisho na Mungu. Mstari wa ishirini na moja maana yeye asiyejuwa zambi alimfanya kuwa zambi kwa ajili yetu ili sisi tuwe haki ya Mungu katika yeye. <tipos> <tipos> Hii zawadi kubwa ya Mungu inapaswa kukubaliwa, <tipos> na siyo kuhesabiwa tu kama vile ya haki au ya kweli <tipos> na kuikubali <tipos> kwa mawazo yetu hapana. Inapaswa kugeuka kuwa mazoezi ya hapo hapo pamoja na Mungu ndani ya maisha yetu. Inapaswa kutushika na kufikia mioyo yetu, na neno la mahubiri linapaswa kutusaidia ili imani ndani ya kazi ya ukombozi iliyotimilika iweze pia kufanyika kupitia Roho Mtakatifu. Ningetaka kuendelea na kusoma na niweze kuacha neno la Mungu liweze kutuzungumzia kutoka kwenye sura kumi kwa barua ya Waibrania. Waibrania sura kumi na tuweze kuwa macho, si sote tuweze kupokea kila neno, na tuweze kuliacha lituzungumzie. Waibrania sura kumi kuanza kwa mstari wa kumi na tisa. Waibrania Kumi, mstari wa kumi na tisa. Basi ndugu kwa sababu tuna uhodari wa kuingia pahali patakatifu kwa damu ya Yesu mstari wa 20 njia ile iliyoanza kwa ajili yetu mpya na hai katika pazia ndiyo mwili wake na tukiwa na kuhani mkubwa juu ya nyumba ya Mungu. Mstari ishirini na mbili, tukaribie kwa moyo wa haki kwa utimilifu wa imani, mioyo yetu ikikwisha kunyinyiziwa kwa kuacha dhamiri mbaya na mili yetu kuoshwa kwa maji safi. Tatu. Tushike sana kukiri kwa, kwa tumaini letu, tukiri sana kukiri kwa tumaini letu kusudi lisigeuke, maana yeye aliahidi, ni mwaminifu. Hakutoa ahadi tu, lakini aliitimiza pia, aliifanya akalitimiza kutoka Mwanzo sura tatu mstari wa kumi na tano mpaka Malaki sura tatu mstari wa kwanza. Tuna ahadi ndani ya agano la kale lote, Mungu alizitimiza, nasi tulikombolewa. Wale ambao wanaoangamia leo, wao wenyewe ni wasimamizi wa hayo. Mungu si msimamizi wa hiyo na, nataka kuambia kwa sababu gani? Kwa sababu mwana kondoo wa Mungu alichukua makosa yetu na zambi zetu. Anguko ya adamu wa kwanza ilitengenezwa na adamu wa pili. Wale ambao waliokuwa wameanguka walisimamishwa, wale ambao walikuwa wameangamia waliokolewa na Mungu akafanya wana wa Mungu akiwatosha ndani ya wana wa watu, na hiyo haitokani na yeye sasa. Lakini sisi tulisoma kwamba njia hiyo mpya iliyo hai ilifunguliwa kwetu kupitia damu ya Yesu Kristo. Hatuna haya hiyo lakini tunashukuru sana Mungu kwa ajili ya hiyo na kama kwa upande moja tunasikia hali fulani ya huzuni na pia mateso, kulingana na jinsi Roho wa Mungu anatenda ndani yetu, huzuni na mateso, kwa sababu Bwana aliweza kutembea ndani ya njia hiyo, njia inayotoka Jesemani mpaka Golgota. Muwe wenye haki. Tunasikia namna gani wakati tunaposoma inayoandikwa ndani ya hizo Injili ine, walitemea Bwana wetu mate, wakamchekelea, wakamufanya kuwa bure, wakamufanyia yale ambayo hakuna mwanadamu mwengine angeliweza kufanyiwa hakuna mutu aliyeweza kufanyiwa na kuweza kutendewa yale ambayo iliyofanyiza iliyoweza kufanyiwa kwa bwana wetu, lakini yeye alikuwa ni mwana kondoo wa Mungu ambaye hakufungua kinywa chake, kama vile mwana kondoo anavyobaki kimya mbele ya yule anayemnyoa manyoya na yanatoa yote ambayo aliyo nayo, na hivyo hivyo ndivyo kuwa juu ya mwana kondoo wa Mungu, bwana wetu akawa mwokozi wetu, mkombozi wetu, nasi tunamshukuru sana kwa ajili ya hiyo. Munaona ni nyepesi, ni kwa sababu Mungu aliumba mutu akiwa wa kushindwa, na ye mwenyewe akachukua huo usimamizi wa mutu ambaye aliyekuwa ameanguka. Tumeelewa hiyo. Tutarudi kwa mafupi juu ya wazo hili, juu ya wazo hili. Ni lazima sana ili tuweze kujiacha tuingizwe katika yale ambayo Mungu aliyopanga kwa ajili ya wanadamu, kwa maana hana mpango wa muda mfupi, lakini ana mpango wa milele. Mbele ya kuendelea na kusoma kwetu, ningetaka niweze kuonyesha kwenye mstari 22 ya barua kwa Waebrania, Waebrania 10 mstari 22 tukaribie kwa moyo wa haki kwa tumaini kwa utimilifu wa imani Am, imani ambayo Mungu anayoleta basi tukaribie. Basi hii ni mwito na sio kubaki kwa kusikiliza tu, lakini twende tufuate, tusimame na tufuate kukutanana na Bwana, tuje kukutana na Bwana, tumwamini kwa moyo wetu wote na tuweze kupokea yale ambayo aliyo tutayarishia leo. Tena Zaburi makumi tano iko natimilika, tumekusanyika mbele ya uso wa Mungu, unikusanyie watu wangu, nasi tumekusanyika sisi kama vile taifa la Mungu ili tuweze kufanya mazowezi mapya pamoja na Bwana Mungu alipatia wanadamu wote ukombozi, upatanisho, msamaha, neema na ukovu ya ujao hapo Golgota kupitia Yesu Kristu Bwana wetu. Bwana wetu, mnaona nani hivyo huzuni. Haikuanzia hapa duniani, ilianzia mbinguni, wakati lusifero alipopingana na alipokuwa mwasi akasema, ninataka nijiweke kwa kiwango kimoja na yule aliye wa juu, ninataka nipande, ninataka niweze kuwa juu ya mlima wa Mungu. Mnajua nyote andiko ya nabii Isaya kwenye sura kumi na nne na Ezekieli sura 28. Mnajua kwamba kulikuwa mmoja aliyekuwa ameanguka mbele ya Adamu, mbele ya Adamu, anguko kubwa ya Lusifero. Na huyo adui ya Mungu, huyo adui aliyekuwa ameshitangazia yeye mwenyewe kuwa adui mbele ya Mungu, hakujifurahisha kuweza kuwa mwasi mbinguni na kuweza kushushwa na wale walio wake Alitaka pia hapa duniani aweze kukokota nyuma yake mutu ambaye Mungu alikuwa ameumba kwa sura yake, na akamshawishi akamukamata, na akamuongoza mpaka kifo na katika mangamizi pia. Lakini kama vile nilivyosema sasa hivi, ni kwa sababu Mungu aliumba mutu kwa namna hiyo angeliweza kuanguka naye, sasa angekuwa macho, ili huyo mutu aliyekuwa ameanguka aweze kusimamishwa tena na Mungu, akawa amsimamizi wa hiyo, akahusika nayo anguko, ilikuwa sasa imemalizika. Nataka nisome ndani ya Mwanzo sura tatu ili tuweze kuelewa vizuri. Mwanzo sura tatu musari wa ishirini na mbili na na ishirini na tatu akose pia musari ishirini na nne Mwanzo sura tatu musari wa ishirini na mbili mpaka ishirini na nne Musari ishirini na mbili Bwana Mungu akasema, tazama, mtu amekuwa kama mmoja wetu kwa kujua uzuri na ubaya. Na sasa isiweze anyoshe mkono wake na kutwaa vile wa muti wa uzima na kula na kuishi milele. Hali ilikuwa imeonekana, mutu alikuwa amefanya zambi, alikuwa ameanguka chini ya ushawishi wa Shetani na kama angeliweza kula tena hiyo matunda ya mti wa uzima akiwa katika hali hiyo ya zambi, angeliweza kuishi milele katika zambi, akiwa ametenganishwa na Mungu, na hiyo haingepasha kuwa, hiyo haingepasha kuwa. Na hivyo sasa tunasoma kwenye mstari wa 23, inasema, mstari wa 23. Kwa hivyo Bwana Mungu akamtoa toka shamba la Edeni, alime udongo pahale alipotwaliwa. Mstari wa 24 Hivi akafukuza mtu, akaweka makerubi kwa mashariki ya shamba la Edeni, na upanga wa ulimi wa moto uliwekwa uliogeuka uli pande zote, kuchunga njia ya muti wa uzima. Mutu hange ipasha kula Ma, muti, wa matu, muti wa uzima akiwa katika hali yake ya nguko na ni kupitia ukombozi. Sasa kama vile tulivyo kuona baadaye, ndipo sasa tunapata sehemu kwenye muti wa uzima, huyo muti ulio katikati ya paradizo ya Mungu. Njia ilikuwa imefungwa. Wale wanaohitaji kuweza kusoma Luka sura 23 mstari wa 13 wanaweza kuyafanya, kwa maana ni hapo ndipo mulango ulifunguliwa njia ikawa wazi na mutu aliyekombolewa akaingia paradizo. Luka shina tatu musari wa makumi ine na tatu Yesu akamwambia, kweli ninakwambia leo utakuwa pamoja nami ndani ya paradizo au katika paradizo. Katika wakati ule mwanadamu alikuwa amefukuzwa ndani ya paradiso ndani ya bustani ya Edeni bila neema, bila huruma, bila neema na bila rehema. Na hapa sasa, wakati neema na rehema ilipoonekana hapo Golgota, njia ikafunguliwa na mutu wa kwanza akaingia ndani ya paradiso na hapo ijapokuwa Yesu alikuwa kwenye msalaba, tangu wakati wokovu ukombozi ulipofanyika, tangu wakati ule ule ule mulango ukafunguliwa, na tunaweza tena kuingia ndani ya paradiso. Hiyo ndiyo njia mpya, njia ya uzima. Mwangalie katika wakati ule tulikuwa tukule kwenye mti wa uzima, lakini sasa tuna sehemu kwenye mti wa uzima. Ningetaka niweze kusoma hapa sasa hivi kwenye sura mbili ya Ufunuo. Ufunuo sura mbili musari wa saba ndani ya barua iliyoambiwa kwa kanisa hili inaandikwa. Ufunuo sura mbili musari wa saba yeye aliye na sikio asikie neno ambalo Roho anaambia makanisa. Yeye anayeshinda nitampa kula matunda ya muti wa uzima ulio katika shamba la Mungu, kama vile nimekusha kuonyesha na kuyasema njia iliyokuwa imefungwa ikafunguliwa kupitia Golgotha na tunatumaini inayoenda nyuma ya kifo, inayoenda nyuma ya wakati, nyuma ya wakati. Nyuma ya wakati. Na tunakuwa pamoja na Bwana milele na milele. Ningetaka niendelee ni na kusoma ndani ya Mwanzo sura tatu ili niweze kuendelesha niweze kuingia katika kini cha mambo haya, ili uweze kutuonyesha yale yaliyofanyika na kwa sababu gani ukombozi wetu ulikuwa ya lazima. Mwanzo sura tatu mstari wa saba Mwanzo tatu mstari wa saba Nao wawili macho yao yalifunguliwa, wakajua ya kama walikuwa watupu, wakashona majani ya mtini wakajifanyia nguo. Mutu aliyekuwa ameanguka anahitaji kuvali, ku, kuvikwa kuvalishwa, hataki aonekane mbele ya Mungu katika hali kama hiyo. Lakini tunapaswa kujua kwamba kupitia yale ambayo tuliyo nayo hatuwezi kujivika sisi wenyewe kwa namna ambayo tunaweza kuonekana mbele ya Mungu. inaomba zaidi ya hayo walitengeneza majani ya mtini au mtini ambayo tunayokamata kila wakati, kila mutu, kila mutu anataka kujivika na kujivalisha, lakini tuwe wazi, nani anayehitaji aweze kuonekana kwa namna hiyo mbele ya mtu mwingine akiwa uchi? Hapana, haiwezekani. Inaweza kuwa na vile ni haya, lakini wazia hasa Mungu mweza yote, yeye ambaye mbele yake watu wa kwanza walionekana mbele yake, namna gani wangeliweza kuonekana mbele yake? Walitaka wajisaidia wao wenyewe, lakini Bwana ndiye aliyewasaidia waliweza kuacha yale ambayo waliokuwa wamejitengenezea wao wenyewe, waliokuwa wamevalisha wao we wenyewe, na Bwana akawavalisha yeye mwenyewe. Mnajua Mwanzo 3 mstari wa ishirini na moja, tunaweza kuyasoma hapa. Mwanzo 3 mstari wa ishirini na moja. Bwana Mungu akafanyia Adamu na mke wake mavazi ya ngozi, akawavalisha akawavalisha. Tunajifunza nini kuhusu haya? Ni funzo gani tunaweza kutosha ndani? Mutu anataka siku zote kujisaidia na anataka ajivalishe ye mwenyewe. Mungu anamwita kama vile livyoandikwa hapa, Bwana alikuwa akitembea ndani ya bustani ya Edeni wakati wa jioni. Jioni hiyo Bwana Alikuja, pamo, alikuja kwao. Na jioni hii Bwana anakuja kwetu, anatuona namna gani? Anakuona namna gani? Ananiona namna gani? Tulijivalisha sisi wenyewe, na kama ni hivyo, hatuwezi kuonekana mbele ya uso wake. Tunapashwa kujiacha tuvalishwe naye. Alikamata ngozi, alizipata wapi? Alianza kuua kwanza uzima, akatoa kwanza uzima, ili ngozi ziweze kuonekana ili aweze kuvalisha watu wa kwanza. Tushukuru Mungu kwa sababu hatuwezi kuonekana tukiwa uchi mbele yake, kama vile andikwa katika Ufunuo kwenye sura tatu ndani ya barua ya mwisho kwamba haujue kwamba wewe ni maskini, kwamba ni kipofu na uko uchi na kupatia shauri. Mungu anatupatia shauri leo ni kwamba tusiweze kuonekana mbele yake tukiwa uchi au tukiwa na yale ambayo tuliweza kujionekana na kujitengeneza sisi wenyewe, au yale ambayo tuliweza kujiweka na kujifarisha sisi wenyewe, lakini tuweze kujiacha, tuweze kujiacha, aweze kutuvika, aweze kutuvika mavazi ya wokovu aliyotayarisha kwa ajili yetu yote iliwekwa kwa upande wetu. Ningetaka pia niweze kusoma Ufunuo sura tatu. Niweze kusoma hiyo ndani ya Ufunuo sura tatu kwenye mstari wa tano pale inasemeka kuhusu mavazi. Ufunuo sura tatu mstari wa tano yeye anayeshinda atavikwa nguo nyeupe wala sitaondosha jina lake katika kitabu cha uzima, nami nitakiri jina lake mbele ya Baba yangu na mbele ya malaika zake. Mstari wa sita. Yeye aliye na sikio asikie neno ambalo Roho anayambia makanisa. Mtu aliyekuwa ametenganishwa na Mungu, aliyekuwa ameanguka chini ya ushawishi wa shetani akakombolewa akavikwa mavazi ya okovu na akapokea uzima wa milele kwa neema ya Mungu. Warafiki yangu wapendwa, na siyo ahadi tu ambayo iliyotimilika siku, ambayo itakayotimilika siku moja, na sio ahadi itakayotimilika siku fulani. Lakini hapa tuna uzima wa milele hapa, mtu ambaye asiyekuwa na uzima wa milele hapa hata kwa nayo huko, imani ndani ya Yesu Kristo inaleta uzima wa milele. Na Yesu alisema mutu anayeniamini ana uzima wa milele na hata hukumiwa, lakini amekwisha kupita kutoka ndani ya kifo akiingia katika uzima. Hiyo ni kitu cha kweli, na sio tumaini au mawazo ambayo tulio nayo ndani mwetu. Tumaini ambayo tulio nayo ndani mwetu ni kwamba tutaweza kubadilishwa kutoka katika kuharibika, kwa mwili huu tutavaa kutokuharibika, kuharibika kwa mwili huu tutavaa kutokuharibika, wakati kuharibika itakapovaa kutokuharibika na kukufa itakapovaa kutokufa, na hiyo sasa inahusu ina hii hali ya nje na siyo nafsi, lakini tushaka kupokea uzima wa milele kupitia imani ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu. Yeye ndiye Mungu wa haki na uzima wa milele, na sio tu ndani ya umilele, lakini hapa tangu hapa. Andiko nyingi za Biblia zinaweza kusomewa juu ya maneno haya. Leo ni siku ya tano takatifu. Andiko mbili za Agano la Kale zinatuonyesha kwa namna ya kipekee yale yaliyofanyika hapo Golgotha, Isaya 53, na kama vile ndugu Rusa alivyo yasoma Zaburi ishirini na mbili pia. Hakuna sura nyingine ambamo ndani yake unaweza kupata andiko nyingi au maneno mengi ambayo yaliyeweza kutimilika hapo Golgota kama vile hiyo sura makumi tano na tatu ya Isaya, niruso za kusoma haraka haraka nabii Isaya, kwa maana tuko hapa sisi kama vile waliokombolewa, waliopatanishwa na Mungu, waliosamehewa. Sisi kama vile wanadamu ambao wanaweza kusifu hiyo neema ambayo tuliyoweza kupata ndani, neema na tumaini, kwa maana Mungu alifanya mambo makubwa kwa ajili yetu na ndani yetu na jioni hii hi isiweze kuwa haipashi kumalizika, hii jioni haipashi kumalizika bila Mungu aweze kuwa amefanya mambo makubwa ndani ya mioyo mingi. Ndani ya nabii Isaya makumi tano na tatu shahidi fulani, musari wa tatu tu na wa ine, amezarauliwa na kukataliwa na watu mtu wa huzuni na mwenye kujua taabu, na kama mtu ambaye watu wanamufichia nyuso zao, alizarauliwa na hatukubwa hesabu kuwa kitu. Tumekwisha kusoma sehemu moja ndani ya maneno ya kuanzisha, na nakubalishwa kwamba wote walisoma ndani ya Injili yale yaliyofanyika yali siku ile hapo Gologota, kuna miaka zaidi ya elfu mbili. Mutu wa maumivu, mutu wa tabu aliyezarauliwa, aliyezarauliwa, aliyekataliwa na watu, alikuwa hana tena uso au sura ya mwanadamu, mutu wa maumivu, wa tabu natazama mambo ambayo tunapashwa kuonyesha waziwazi na mwamini na wasihi alisikia na, na, wasi. Ali na kuvumilia maumivu ya ugonjwa zote ambazo zinaweza kuonekana hapa duniani. Er, alikuwa ni mtu wa tabu, alikuwa amechukua juu yake magonjwa yote na matokeo maumivu ya kila, ma u, ya kila ugonjwa kutoka kwenye kichwa mpaka miguu aliyavumilia, aliyachukua katika mwili wake mwenyewe. Mtu wa taabu, aliteseka, alikufa kwa ajili yetu, aliyachukua ili tusiweze kuyachukua tena akose. Kuna mtu atasema, ha, mbona leo hasa iko namna gani kuhusu wale wanaozeheka? Muniruhusu pia niweze kusema hii wazi wazi hapa, Mungu hakutuahidi ujana wa milele katika mwili huu. Ni nyuma ya ufufuko au kupitia ufufuko ndipo tutaweza kuwa vijana na hatutazeeka tena, lakini hapa, tuo waamini au hapana, tutaweza kuchukua. Si sote, hizi alama za uzee, haina uhusiano pamoja na kwamba uponyaji na na usoma wa kiungu inaweza kuonekana. Naendelea na kusoma kwenye mstari wa ine Isaya makumi tano na tatu kweli amechukua taabu zetu na amebeba huzuni zetu, lakini tulimwona akipigwa, akiteswa na Mungu na kuhuzunishwa. Watu waliwaza akose Mungu, aliweka kasirani yake juu yake, ya kwamba Mungu iko na adhibu. Mnajua kwa kiwango gani tunaweza kutenda kwa namna kama hii? Wakati kitu fulani kinapofanyika bahali fulani, tunaweza kusema kwamba hii akose ni, hii ni ghadhabu ga, ya Mungu, kwamba hii ni malipizi ya Mungu hapa, lakini alikuwa ni mtu aliye ambaye hakufanya kitu fulani, na hapo hapo aka akapigwa akaumizwa akachukua hayo yote, na watu wakatikisa vichwa na wakamhesabia kama yeye aliyeazibiwa na Mungu, aliyepigwa na Mungu na kuumizwa na Mungu. Na hiyo ndiyo inayoandikwa hapa, alikuwa na makosa alikamata nafasi yetu, angepashwa kutoa makosa yetu, angepashwa kubeba gazabu yetu na hukumu yetu. Hakukukuwa namna ingine, na ndiyo maana shukurani ya kilindi inapashwa kutoka ndani ya mioyo yetu mpaka kwa Mungu. Mwazie kwamba kama sisi tungeliweza kuchukua hayo yote na kuyateswa hasa ingekuwa namna gani na ukombozi wetu hangeliweza kuwa likuja, okay. lakini hapa kulikuwa mateso kwa ajili ya zambi na ugonjwa na kwa ajili ya matokeo ya zambi mpaka kifo, na kisha ikakuja sasa, kukakuja ushindi, ushindi wa Mungu sasa ukaonekana, na hayo yalifanyika kwa ajili yetu, kwa ajili yetu kwa sababu yetu. Warafiki yangu sana sana, wale ambao hawajaweza kukubali na kupokea Bwana kama vile mokozi kama vile mkombozi, acha mkuona yenu ya kiroho yaweze kugeukia hii maneno na hii hali ya Golgota, na acha Bwana aliyesulubishwa aweze kuwa mbele ya macho yetu, yeye ambaye kama vile tuisoma alipigwa misumari kwenye msalaba kwa mikono ya wenye zambi, mikono yake na miguu yake ikatobolewa, na hayo yalifanyika kwa ajili yetu, ili nasi tuweze tuweze kutoka tukiwa huru. Deni ililipwa, zambi ilisamehewa, alichukua yote malipizi, au ghadhabu iliwekwa juu yake, ili nasi tuweze kuwa na salama, na kwa kuumizwa kwake nasi tumepona. Amina. Hiyo ndiyo ukombozi. Unajua, madini zengine hawawezi kuelewa <coughs> kwa sababu gani? Ndani <coughs> ya Ukristo <O> <coughs> na sana sana ndani ya waamini wa kweli <coughs> hii kitendo cha upatanisho kupitia mateso na kifo inaweza kusifiwa kwa namna hii katikati yetu. Tunajua vizuri kwamba tulikuwa tumepotea bila Mungu na bila tumaini ndani ya ulimwengu huu, na kwa sababu ya Yesu Kristo, nasi tumetoka Amen. Katika hali ya wale waliokuwa wamepotea na kwenda mbali, na wakauwa, tukaingia katika hali ya wale walio karibu na Mungu. Aligeuza laana kuwa baraka, akatoa kushindwa kwetu, na siyo jana na sio leo nani anayeweza kuyakubali leo katika imani na kuikubali lakini katika uhakika, hii siku kubwa ya upatanisho ya Mungu, makosa yote iliyokuwa juu ya wanadamu ikawekwa ndani, ikaweka juu ya wanadamu wote, ikawekwa juu ya mwana kondoo wa Mungu. hakuta kuwaka upatanisho wa pili au mateso ya pili na kifo cha pili. Yote tunaweza kuyasoma, tunaweza kusoma andiko nyingi ya Biblia kuhusu maneno haya, ndani ya neno la Mungu, laana, zambi, mangamizi, kifo yote iliwekwa juu yake y akaibeba, na kisha ikatoshwa juu yetu. Kwa ajili ya mwamini, kifo inakuwa tu ni njia ya kutoka katika wakati ukiingia katika umilele. Hakuna mutu ambaye aliye na uzima wa milele anayeweza kuchisumbua kwa sababu ya kifo. Yesu alisema nini ndani ya Yohana sura 11? Kweli kweli ninakwambia, mutu anayeniamini mimi ataishi hata kama akifa. Kwa sababu gani? Kwa sababu tulipokea uzima wa milele kwa neema. Laana iligeuza kuwa baraka ndani ya Mwanzo sura tatu kwenye mstari kumi na saba na kumi na nane Bwana Mungu alitoa na kutangaza laana Udongo ambayo mwanadamu wa Joshwa ndani ililaaniwa, ilipashwa kuchukua miba na michongoma, na mutu angepashwa kulima udongo kwa jasho ya uso wake, na kisha hiyo miba hiyo neno miba ilitangazwa na kusemeka kama vile laana, na udongo utaleta miba na michongoma ili ulimwengu mzima uweze kuelewa ya kwamba uweze kuelewa vizuri vizuri, na kwa namna iliyo wazi kwamba laana iliyoanguka juu ya dunia hii ilikuwa imekwisha kutoshwa. Alichukua mabaya yote ambayo kuchukuliwa na kuonekana, alichukua taji ya miba akachukua laana juu yake. Ndani ya gano la kale, ndani ya Kutoka tatu, Mungu alionekana kwa nabii moto, alikuwa katika hali gani? ilikuwa ka, ilikuwa mahali gani ilikuwa, ilikuwa katika shamba ya ngano? Hapana, ilikuwa katika kichaka, katika kichaka cha miba, na Bwana Mungu alionekana ndani ya kichaka cha miba. Musa hakushangaa kwa sababu ilikuwa ni kichaka kilichokuwa kikiwaka cha miba, lakini, lakini ni watu wengine waweza ku kama ni wengine niweza kutengeneza hiyo taji ya miba mimba, hawangi niweza, giiweza hawangi kuiona kama vile mbaya, lakini aliweza kuchukua hiyo miba juu ya kichwa chake ili laana yote iweze kuichukua. Nasi sata tumepasha kuchukua hiyo taji ya ushindi au aa, taji ya, ya uzima wa milele. Wapendwa wangu, nani anaweza kuwazia yale ambayo unaweza kukumbuka yale ambayo Mungu aliyofanya ndani ya Kristo ya mtu anayewazia moyo wake unaweza kuwa katika usalama mtu yule apasha kuja kwa bwana lakini musielewe kwamba hii apasha kuwa kama vile shurti lakini ikuwe kama vile nguvu inayokokota tunavutwa na, na hiyo apasha kutukokota ni nguvu inayokuja kutoka katika upendo wa mungu uliyoonekana ndani iliyoonekana ndani yetu mungu aliipenda ulimwengu akamtoa mwana wake wa pekee ili wote wanaomwamini wasiangamie lakini waweze kuwa na uzima wa milele na imani hiyo, siyo imani kama vile imani ambayo unaweza kuona kwa wale waanzilishi wa madini zingine, lakini imani ya kweli inayolingana na maandiko matakatifu. Tulisoma kwamba Mungu alikuwa ndani ya Kristo na alipatanisha ulimwengu pamoja na ulimwengu pamoja naye mwenyewe ulimwengu pamoja na yeye mwenyewe. Ningetaka niendelee na kusoma ndani ya Isaya makumi tano na tatu kuanza kwa mstari wa kumi. Hata hivi ilipendeza Bwana kumchubua amemhuzunisha, wakati atakapotoa nafsi yake kuwa dhabihu kwa dhambi. Alifanya hivyo ndiyo, aliyafanya lakini hata hivi ili mpendeza Bwana kumchubua, amehuzunisha amemhuzunisha. Wakati atakapotoa atakapotolea nafsi yake kuwa zabihu kwa dhambi, ataona uzao wake, atazidisha siku zake, na mapenzi ya Mungu ya Bwana yatasitawi katika mkono wake. Hapa tunayo hapa gesema, gesemani mstari kumi na moja ataona taabu ya nafsi yake naye atatulia kwa maarifa yake, mtumishi wangu mwenye haki atafanya wengi kuwa wenye haki naye atachukua maovu yao, aliyafanya. Huna hitaji ya kuchukua makosa yako, huna hitaji ya kulemelewa ya ku, ya ku, ya ku chini ya makosa yako. Bwana yetu alisema, kujeni kwangu ninyi yote mnayochoka na kulemelewa nami na nitawapatia pumziko itawapatia nitawapatia pumziko kwa ajili ya nafsi zenu nitawapumuzisha. Inaomba kuweza kuja tu, inaomba kuweza kuja katika imani na kuweza kunyenyekea mbele ya Mungu na kukubali yale aliyotayarisha kwa ajili yetu. Mstari wa kumi na mbili ya Isaya makumi tano na tatu. Kwa sababu hii, nitamgawia sehemu pamoja na wakubwa. Naye atagawa nyara pamoja na wahodari, kwa sababu alimwanga nafsi yake hata kufa, akahesabiwa pamoja na wale wenye kukosa na alichukua dhambi za watu wengi na kuombea wenye kukosa. sich an Tage und immer Katika siku hii na kila wakati, inaomba kuisema kwa namna hii. Ni vema kuweza kuonyesha hii kitendo kubwa iliyo ya upatanisho wa Mungu pamoja na wanadamu. Kuna njia nyingine ambayo Mungu aliweza kutengeneza, ila njia ambayo aliweza kutengeneza kwa ajili yetu. Kuna mahali pengine pa kutanana na Mungu pamoja na wanadamu au kukutanana na Mungu na wanadamu, ila mahali ambapo Mungu alipokutanana na wanadamu maana ngapi shakakuyasema watu wanatafuta Mungu mahali pote. Ni kweli tunaweza kuangalia ukubwa wa Mungu, tunaweza kuona uwezo wake wote katika anga au katika ulimwengu mzima, lakini hakuna mtu anayeweza kuona mbali kama vile hii dunia iliyo mbele, mbele yetu. Lakini Mungu alijifunua wapi kweli kweli? ye mwenyewe nguvu zake nguvu zake za, za kuumba zilionekana wapi? Yeye ni mumbaji, yeye ni mulinzi, yeye ni yote, lakini yalijifunua yeye mwenyewe Mbaba ndani ya Kristo. -er yeye peke yake ndiye angeweza kusema, yule aliyeniona ameona baba Mbaba. Yeye peke yake ndiye aliye kuwa na anabaki kuwa Emanueli, Mungu pamoja nasi. Yule anayetaka kutafuta na kupata Mungu Mbaba, amutafute mahali alipo na sio katika sehemu fulani, na sio katika shirika fulani la kidini, lakini tu ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu. Pia ndani ya Nabii Isaya makumi tano na mbili mambo fulani yaliweza kutuambiwa hapa. Ningetaka niweze kusoma shairi za mwisho Isaya makumi tano na mbili kwanza kwa mstari wa 13. Isaya makumi tano na mbili mustara kumi na tatu. Tazama mtumishi wangu atafanya kuwa, atafanya kwa akili, atatukuzwa na kunyanyuliwa juu naye atakuwa juu sana. Mustara kumi na nne. Kama vile wengi walishangaa juu yako, uso wake ulikuwa umeharibiwa sana zaidi ya mtu yeyote na sura yake zaidi ya watoto wa, wa, wa watu. Ndio ata atashitusha mataifa mengi, wafalume watamufungia wata wata vinywa vyao, maana maneno, ya, wa, maneno wasio ambiwa watayaona na maneno yasiyosikiwa wasiyosikia wa watayafahamu. Ilionekana kama vile haiwezekani, ilionekana kama vile ua imeshindwa, lakini hakushindwa. Angepashwa kufuata njia hii, ili nasi tuweze kupita ndani tena. Angepashwa kukamata juu yake yale ambayo iliyokuwa ikitusumbua, yale ilikuwa ikitutesa, iliyokuwa imetutenga na Mungu, iliyokuwa ikituhukumu na mnajua andiko linasema nini? Malipo ya dhambi ni kifo, naye angepashwa kuchukua yote juu yake, na kama vile imekwisha kuonyeshwa mbele, kwa sababu Mungu aliumba mtu akiwa, akampa kuamua ye mwenyewe, kwa kiwango angeliweza kukamata pia maamuzi mabaya. Mungu angepashwa kukamata usimamizi wa uokovu wa yule wa mutu, wa mutu maamuzi ya Mungu, ili baki tena ile ile. Ni kusema yeye, yeye Mungu aliye hai atakuwa kwa ajili ya umbelele wote, atakuwa na wavulana na wasichana ambao watakaochukua uzima wake ndani mwao na watakaokuwa tabia yake, watakao watakaokuwa na tabia yake. Tumekwisha kuzungumzia maneno haya. Adamu aliumbwa kwa sura ya Mungu, lakini hakukuwa, hakutokea ndani ya Mungu, hakutokea ndani ya Mungu, hakukuwa na tabia ya Mungu au hakukuwa na uzima wa Mungu. Mungu alimupulizia pumuzi ya uzima na akawa wa nafsi iliyo hai, lakini ilikuwa tofauti pamoja na Adamu wa pili. Ila Mungu peke yake ndiye angepaswa kutokea ndani Mungu kutoka ndani ya Mungu kipasha kutokea na Mungu. Na Kristo alikuwa tu ni neno liliofanyika kuwa mwili, alikuwa ni Mungu aliyefanyika kwa namna ya mwili, aliyeonekana kwa sura ya Mungu. Alikuwa ni Mungu aliyefanyika kwa sura ya mtu, na kutoka ndani ya tabia hii, ipasha kutokea ndani ya tabia hii. Wana wa Mungu wanapaswa kutokea ndani ya Mungu, na watoto wa watu wanapaswa kutokea ndani ya watu, na watoto wa Mungu wanapaswa kuzaliwa ndani ya Mungu na tazama wana ambao ulionipa tazama mimi na wana ulionipatia. Soma mshagasoma hiyo nyote. Nili, nilimweka katika tumbo la mama yake mna hali ya kwamba amuja wa soma hii neno hili naweza kuwasomea hii tena, inaandikwa hiyo inasomewa hii tulisomewa hio. Unasoma nini ndugu Rusi? Ilikuwa nisoma, insoma, insoma sura gani tulisoma hiyo sisi sote, sivyo? Ilikuwa ni shairi gani? Zaburi ishirini na mbili mulisoma nyote hiyo sasa hivi, sivyo? Hapana, samahani, mstari wa kumi na sasa ningetaka niweze kusoma mstari wa kumi Ndiyo ni kweli, Zaburi ishirini na mbili mstari wa kumi Nilitupwa kwako tangu tumboni, ni wewe Mungu wangu toka tumbo mwana Roho Mtakatifu atakuja juu yako na kivuli atakufunika kwa kivuli chake, Roho Mtakatifu atakufunika kwa kivuli chake, na yule atakayezaliwa kutoka ndani yako ataitwa mwana wa Mungu aliye juu. Neno lilifanywa kuwa mwili. Mara ngapi tunaweza kuchunguza maandiko ma, ya gano la kale, na kisha tunaweza kupata sasa utimilifu wake katika gano jipya. Furaha sasa hapo inatushika, uzuni ya kwamba Bwana alikamata njia hii, lakini furaha kuona jinsi aliweza kutukomboa na aliweza kutuita kwa jina zetu na tunaweza sasa kuwa mali yake kwa ajili ya wakati huu na kwa ajili ya umilele. Kristo, mwanzo wa viumbe vya Mungu, uzao mpya wa kiungu mzaliwa wa kwanza katikati ya wandugu wengi. Aliteseka na akakufa, alifufuka na akaleta uzima wa milele na tabia isiyoharibika, kwa nuru kama vile maandiko matakatifu yanavyotufundisha. Turudi kwa Waibrania kumi. Ni hapo ndipo njia mpya, njia iliyo hai inayopita kwenye inayopita ndani ya pazia, ni kusema mwili wake, na aliyateseka katika mwili wake na akapigwa. Ni katika mwili huo ndimo tulikuwa tumefanya dhambi, malipizi likuwa juu yake, akateseka na akakufa. Tuliyasoma hapa ndani ya Isaya makumi tano na mbili kwenye mstari wa kumi na nne kwamba alikuwa hana sura tena, sura yake ilikuwa haiko sura ya wana wa watu, na hali yake ilikuwa haiko tena hali ya wana wa wanadamu au wana wa watu. Nisoma leo ndani ya injili kwamba Simoni wa Sireni aliweza kuchukua msalaba wa Bwana wetu, hangi liweza kuweza tena, alikuwa alikuwa ameregea, alikuwa ameshindwa mzigo alikuwa muzito sana. Narudia tena. Haikuwa imeandikwa tu na kuonyeshwa tu, aliyasikia alisikia hayo yote ndani ya nafsi yake, ndani ya roho yake na ndani ya mwili wake, lakini aliyachukua hivyo akateswa, ili nasi tuweze kuwa huru, na hiyo nayo itatimilika kwamba Mataifa watashangaa, watashangaa yale ambayo walikuwa bado kuambiwa, watayaona sasa, watayasikia sasa. Tulisoma pia kwamba mapigo magoti yatapigwa, yatapigwa mbele yake. Inaandikwa pia ndani ya Zaburi 22 kwenye mstari wa 13, wazao watamtumikia. Amina. Tusoma nini ndani ya barua kwa Filipi na andiko zingine? Mungu alisema kila goti litapigwa na kila ulimi utakiri ya kwamba Yesu Kristo ndiye Bwana. Na tuyasoma hapa, mbele yake watapiga magoti wale wekuwa wote wa dunia, mbele yake watapiga magoti wale wote waliolala ndani ya mavumbi ya udongo na ambao hawawezi kulinda nafsi yao katika uzima. Nafsi yote nayo kufa inapasha, nafsi yote nayo tenda zami inapasha kufa, lakini inapasha kuelewa kwamba Bwana wetu aliteseka katika nafsi yake, na hiyo ndio yosoma hapa, na hiyo ndio yosoma na andiko ndani ya Isaya 53 mstari wa 11, kwamba ndani ya nafsi yake aliteswa, aliteseka, naye atakuona matunda naye atatosheka. Aliteseka ndani ya roho yake, ndani ya nafsi yake, aliteseka ndani ya roho yake, ndani aliteseka pia ndani ya mwili wake vile vile, kama ninyi na wewe na mimi, katika maumivu ya kilindi, iwe katika ugonjwa, iwe katika kutengana na Mungu. Nitaka kuuliza swali hii, nani yani katikati yenu ambaye alishaka kuishi hali ya ndani, hali ya kutengana na Mungu. Nani katikati yenu ambaye ajakalia kwa nguvu zake zote katika maisha yangu ya kwamba, Mungu wangu, Mungu wangu, kwa sababu gani umeniacha? Mnajiuliza akose hasa, hii ina maana gani? Kama shaka kuyafanya kwamba shakatosha. Sijui kama hiyo itaweza kutembea kwa namna njema ila yule anayesikia kweli kweli kutengana pamoja na Mungu kwa kiwango maumivu ya ndani inaweza kumshika na kumkamata, na kama anza kulilia Bwana, yule ndiye ataweza kuwa tayari kuweza kukubali upatanisho pamoja na Mungu. Mnajua wakati yopita watu waliweza kuishi kugeukia ya kweli, waliweza kuishi toba ya kweli. Roho wa Mungu alianza kutenda na hiyo ikaanza kugusa kweli kweli katika kilindi cha moyo wao, lakini nafsi yao. Na mtu anayekuwa akigeukia Bwana alikuwa akielewa kwamba alikuwa ametenganishwa na Mungu na kwamba alikuwa amekwisha kuhukumiwa. Alikuwa amehukumiwa, alikuwa amehukumiwa kuweza kushuka ndani ya kuzibu Sitasahau siku moja Mungu alisaidia katika jaribu hiyo. Nilikuwa na miaka 18 wakati hiyo ilifanyika. Niliweza kuona kuzimu, niliona kuzimu. Mbele ya chini ya miguu yangu moshi ilikuwa ikitokea. Nilikuwa nime simama juu ya hiyo shimo na nguvu zangu zilikuwa zikimalizika, baadaye nikasimama tena kwa mikono yangu, na wakati wote ningeweza kuanguka, na nilikuwa nikitazama chini, nguvu zangu zilikuwa zikilegea tena zaidi na zaidi, nikalilia Bwana ni kwa, nikasema kwamba nimepotea, nimeangamia, nimeangamia, ni okowe! Nikalia, ni okowe, ni okowe! Warafiki yangu wapendwa, hatutaki kuweza kuangalia mambo hapa tu na kuweza kusema hii ilifanyika huko. Tunataka ili yale yaliyofanyika huko yaweze kugeuka kuwa uhakika kwa ajili yetu leo, ni kwamba leo tuweze kuishi Mungu sisi, kama vile wanadamu ambao wanaoelewa kwamba tuli angambia kupitia tabia yetu au kuzaliwa kwetu kwa mwili huu, tulizaliwa tukiwa tumetenganishwa na Mungu, na hapo sasa kilio cha nafsi yetu iweze tena kutumwa kwa Bwana, iweze kupanda kwa Bwana na tuweze kusema Bwana, tunaona kwamba ilikuwa ya lazima ili tuweze kufuata njia hii na tuweze kufuata njia hii ya kutoka Gesemani mpaka Golgota ili uweze kutuokoa kwa maana nilikuwa mahali nipokuwa nimepotea, ikiwa hali yetu yoyote ya sasa. Nani ambaye alishaka kuishi Bwana? Mtu alishaka ishi Bwana hana hitaji ya kuweza kuweka tena misingi kwa kwa ajili ajili ya ya toba, na kwa ajili ya kuacha makazi ya zamani au kazi ya kufa, kama vile Wabradia sita nasema. Lakini tupasha kusonga mbele, na tunaweza kugeuka toka hizi mafundisho ya kwanza, lakini wale ambao hawajafanya mazoezi hiyo wanapaswa kuyafanya mazoezi leo. Bwana wetu alikuja kutafuta na kuokoa wale ambao waliokuwa wamepotea. Alikuja kama vile mchungaji mwema na akatoa uzima wake kwa ajili ya kondoo zake. Hakukuwa mutu mfilosofia, hakukuwa mwanzilishi wa dini, lakini alikuwa mokozi naye ni mokozi, alikuwa mponyaji naye pia ni mponyaji. Alitoa uzima wake, damu yake kwa ajili ya upatanisho wetu na msamaha wetu. Naye ataona uzao na ataishi siku nyingi. Inabanisha nini? Tuishaka kusema kila mbegu inazaka kulingana na aina yake. Anataka nini? Anataka mbegu ya Mungu. Mnaweza kuyasoma, inaandikwa ndani ya nabii na tazama, mbegu ya kyungu ilionekana na haikubaki peke yake. Mbegu ya ngano ilianguka katika udongo na ikakufa, na alisema kama mbegu haikufi inabaki peke yake, lakini kama ikikufa itakuwa na matunda mengi. Alikufa, alikufa akafufuka, na yeye ni hai. Mnajua hiyo inamaanisha nini? Hakutengeneza tu mambo ya zamani pamoja na mtu wa zamani na mtu wa zamani aliyezaliwa katika zambi na aliyekuwa akiishi katika zambi yake, lakini kupitia damu yake alisafisha akasamehi kutoka kwenye kichwa paka kwenye miguu, akasamehe akasamehe dhambi akasamehe makosa, na kupitia ufuko wake nasi tunaweza kusafishwa kupitia kutoka huyo mtu wa zamani na kupitia hiyo mambo ya zamani, na yod, hiyo tunapata upatanisho pamoja na Mungu, na kisha tunapata uzima wa milele kupitia neema ya Mungu. Kwa rafiki yangu wapendwa, ni kitu na kitu ni kitu gani kicho cha lazima sana, tunaweza kusema katika siku hii in Christo die Menschheit. Ni kwamba Mungu ndani ya Kristo alipatanisha ulimwengu pamoja naye mwenyewe yeye, kama vile Adamu wa pili alizaa aliza, alileta uzima mupya akaleta uzao mupya kupitia hii wana wa Mungu, akawafanya wa mwana wa Mungu kupitia kazi yake, nasi tunaweza kumshukuru kwa moyo wote. Tungeleweza kubaki wapi milele na milele kama hangeliweza kuja katika hii wakati ili aweze kututosha katika mangamizi, na aweze kutuvika taji ya neema na, na ya rehema, na inaandikwa hivyo ndani ya Zaburi mia moja na tatu yeye anayekomboa uzima wako katika mangamizi, anayekuvika taji ya neema na ya rehema. Na alifanya hivyo, alitoa uzima wetu kutoka mangamizi na akatuvika taji ya neema na ya rehema kizeit biche nimt is alle an nawasi mukubali nyote mukubali nyote mukubali hayo yote kama vile zawadi ya Mungu. Hakuna mutu ambaye ambasha kuangamia kama vile mwandishi moja anavyo andika katika nyimbo yake museme hivyo. Kwa joni hii mutu anaitaka kuokolewa, anaweza kuokolewa. Bwana sifio sana. Joni hii pia mutu anaitaji kuweza kufanya mazoezi ya Bwana anaweza kuyafanya. Imani inatoka katika mahubiri na mahubiri inatoka katika neno la Mungu. Tulitangaza Yesu Kristo aliyesulubishwa, na mutu yoyote anayemuona juu ya msalaba kwa imani ataokolewa kwa saa hiyo hiyo. Hamuna itachi ya kungoja kesho Hamujui kama kesho kutakuwa iko au kesho yake itakuwa tena kwa ajili yako na kwa ajili yangu okay. Au kwa ajili yetu, lakini kama mukisikia sauti yake, msifanye mioyo yenu kuwa migumu, kwake yeye Bwana wetu na mokozi wetu, ambaye aliyechukua nafasi yetu, aliyechukua juu yake makosa yetu na ugonjwa yetu, dhambi zetu, na pia hata ghadhabu yetu, laana alichukua yote juu yake. And, na aliye toa sauti hii iliyo yetu, ya kwamba Mungu wangu Mungu wangu kwa sababu gani umeniacha? Tunataka tuweze kumshukuru leo kuona gisi alituruhusu ili tusiweze kuachwa na Mungu, lakini tuweze kupatanishwa pamoja na Mungu, hatuangabie tena, lakini tuliokolewa. Alifanya wana wa watu kuwa wana wa Mungu kwa sababu ya mateso ya nafsi yake yeye, kama vile mwenye haki atasa, atasaidia wengi kuwa wenye haki, akichukua juu yao dhambi zao na makosa yao aliyafanya. Aliombea pia wanaokosa watenda maovu acha nasi tuweze kufikia, tuweze kupenya ndani ya imani, tuweze kuingia katika imani, tuweze kukamatia Mungu kwa neno lake alisema, na tuweze kusema, tuweze kusema Bwana, tuko hapa leo, tulisikia neno lako, na tunataka tuweze kukutana na wewe, tukutanane na wewe, tuweze kuishi, tuweze kuishi vile vile kama vile yalifanyika na kama vile vilivyotayarishwa kwa ajili yetu hapo Golgota tunataka tuweze kuyafanya mazoezi kwa neema ya Mungu. Acha jina lake takatifu lisifiwe, amina. Tusimame na tuimbe pambio ya nyimbo inayosema: kama vile nilivyo, na hivyo inapaswa kuwa, kama vile nilivyo, na hivyo inapaswa kuwa, siyo nguvu zangu, wewe peke yako Damu yako inaniosha zambi zangu zote, O mwana kondoo wa Mungu, ninakuja ninakuja. Tugunje vichwa si sote, tufumbe macho, tufungue mioyo yetu na tutafute ushirika pamoja na Mungu ndani ya maombi. Warafiki yangu wapendwa, ninajua kwamba Mungu ametuzungumzia kupitia neno lake. Hata kama haikutangazwa kwa nguvu hapa, neno linakuwa na nguvu zake au yenyewe na sio sauti ya mtu anayetangaza neno haina maana, lakini kuipokea katika imani, kuipokea ndani ya imani na matokeo ya imani ndani ya maisha yetu. Neno la Mungu halirudi bure, linatimiza yale ambayo lilitumwa. Leo tumesikia sauti yake. Leo tunataka tuje kwake. Alikuja kwetu akatoa uzima wake ili nasi tuweze kuja kwake na kuweza kupokea uzima wa milele alitengeneza hiyo makosa na hiyo anguko na yote ilikuwa ikiambatisha na hiyo manguko, umangamizi, malipizi, kifo. Alichukua yote juu yake akalipa yote akatengeneza yote akashinda yote kwa ajili yetu, akatengeneza yote. Mutu yoyote anaye hitaji hiyo anaweza kuokolewa na kuweza kusifu. Baadaye, wakati vichwa vyote vinavyogunjwa na macho yote yanapofumbwa na mioyo inapokuwa wazi mbele ya Mungu, muniambie, unaweza kupita mbele ya Bwana ambaye aliyesimama mbele yako na anayekuita leo? Ninayafanya kwa ajili yako, niliteseka kwa ajili yako, nilichukua makosa yako, nilichukua juu yangu ma, ma, maumivu yako yote, mateso yako yote, kutengana yako pamoja na Mungu, nilichukua yote kwa nafasi yako. Yule anayekuja kwake hata mtupa mbali, hata jua upatanisho pamoja na Mungu. Tuimbe tena pambio ya nyimbo, kama vile nilivyo ndani, hivyo inapaswa kuwa, kama vile nilivyo ndani, hivyo inapaswa, inapaswa kuwa, na sio nguvu zangu, wewe peke yako, damu yako inaniosha zambi zangu zote, oh, mwana kondowa Mungu, ninakuja ninakuja ninakuja. Imeandikwa ndani ya Nabii Isaya kwenye sura moja, kujeni tufanye shauri, hata zambi zenu zikiwa nyekundu kama damu, zitakuwa nyeupe kama vile teluji kama ni nyekundu sana zitakuwa nyeupe kama vile manyoya ya kondoo. Na ni hivyo ndivyo Bwana alivyoahidi, na nasema, nitafuta zambi zako kama vile Isaba kumi na mbili mustari wa ishirini na mbili nimezima zambi zako kama vile wingu zito, alitupa zambi zako katika bahari ya kusahau, ndani ya Mika pia Mwikubali, mwikubali kama vile zawadi ya Mungu. Na wakati vichwa vinavyogunjwa, ningetaka niulize na kuomba wale wote ambao wanaotaka kutakasia maisha yao kwa Mungu waweze kunyosha mikono yao. Tunataka tena tuweze kuomba pamoja. Nani anahitaji kuweza kutakasia maisha yake kwa Bwana? Asante, asante, asante, asante, asante, asante, asante, asante, asante. Mungu awabariki, kuna mwengine. Asante, Mungu awabariki, Mungu awabariki. Kuna wengine pia, ndio, kuna mwengine pia, mahali pote. Mungu awabariki mahali pote, mikono inanyoshwa, na sio mikono tu, lakini pia mioyo muyakubali. Ilitimilika, ilifanyika. Tuimbe tena, Golgota ya utukufu. Golgotha ya utukufu. Glory. Golgotha ya utukufu. Zambi zangu zimesamehewa. Makosa yangu imelipwa. Utukufu Herrliches ya Golgotha. Golgotha ya utukufu. Zambi zangu zimesamehewa. Deni yangu imelipwa. Kuna mikono ambayo ingeleweza tena kunyoshwa. Munajua kwamba Bwana aliwazungumzia siyo sisi tunayoita sisi tunafanya yale ambayo Paulo aliyoandika, tuna wasihi kwa jina la Kristo mupatanishwe na Mungu kwa sababu huduma ya utumishi tuliipewa, tunayafanya upatanisho wa Mungu pamoja nanyi. Haina maana kama hamuwezi kukubali hii agano, kama hamusemi ndiyo, kama hamuikubali kwa namna njema kwa ajili yenu nyinyi wenyewe, na kama hamuwezi kusema Bwana, haya yalifanyika kwa ajili yangu, ulinikomboa ulifuta deni yangu, ulisamee makosa yangu, ulisamee zambi zangu, uliteseka kwa ajili yangu, uliniita, ninakuja, ninakuja sasa. Na wakati vichwa vyote vinavyobaki vikugunjwa, mniwache niweze kuuliza swali ya mwisho kwa ajili ya jioni hii. Kuna mtu mwingine ambaye anayiisikia kwamba Bwana anamwita nyosha mkono. Kuna mwingine pia. Asante, asante, asante Asante, asante, asante, asante. Mungu awabariki. Mungu awabariki. Mjue kitu moja, mutarudi mkiwa kwa damu ile tofauti kuliko gisi mlivyokuja mki. Kuliko gisi mlivyokuja mna, mulikuja mkiwa mnalemelewa na makosa lakini mutarudi mkiwa na furaha, wakati wanapokumbuka kwamba Bwana aliteseka na sasa tunaweza kufurahi kuona gisi alitukomboa. Sasa inabaki nini ya kufanya ili kuweza kumshukuru kwa namna iliyo njema kwa ajili ya upendo ambao aliotuonyesha? Bwana Mungu wetu, tunakushukuru sana sana leo kwa ajili ya yale yaliyofanyika hapo Golgotha hayo haizeheki, hayo yanalinda umamlaka wake wote na uzima wake wote na nguvu zake zote. Damu ya mwana kondoo inazungumuza tena leo kwa ajili yetu. Bwana mwaminifu, ulimwanga damu yako wewe, kama vile mwana kondoo, kama vile kohani mkubwa, uliingia katika mahali patakatifu pa mbingu ukiwa na damu hiyo kwa ajili ya kuitoa kwenye Sote pamoja tunakushukuru kwa ajili ya hiyo kutoka kilini cha moyo. Bwana mpendwa, ulichukua juu yako wewe, Yesu, ukachukua laana ambayo iliyokuwa umetangaza kama vile yawe, ulivikwa taji ya miba, ukakufa hapo kwenye msalaba wa Golgotha, ulichukua makosa yetu na zambi zetu, tunakushukuru kwa ajili ya hiyo, tunakusifu na tunakuabudu. Haleluya kwako wewe, mwanakondoo wa Mungu, upewe sifa na heshima, ulitoa zambi za ulimwengu. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo, Bwana mpendwa, sasa tunakuletea wale wote ambao walionyosha mikono na wamekuja kwako Mukozi mpendwa, hauwakatae hapana. Bwana unaita na sio kwa ajili ya kukataa tena upya, lakini kwa ajili ya kupokea. Na Bwana, wale wote ambao wanaokupokea unawapatia uwezo ya kugeuka kuwa wana wa Mungu, ni kusema wale ambao wanaoamini jina lako. Bwana mpendwa Johni, hii tunaamini kwa moyo wetu wote, tunakuamini wewe na neno lako, tunaamini ukombozi ambao uliyotimiza ndani ya jina lako, tunaamini kwa moyo wetu wote, na tunakuomba saidia, kutokuamini kwetu iweze kupotea na uweze kuzalisha anga ya imani ndani yake Mungu anaweza kutimiza maajabu ndani ya nafsi, ndani ya roho na mwili. Bwana mpendwa, shuhudia neno lako kama vile kweli, kwa ajili ya sisote, kwa ajili ya utukufu na sifa ya jina lako. Ninakushukuru kwa sababu umepokea wale wote ambao waliokuja kwako. Bwana mpendwa, ni wako na hakuna mutu atakaye watosha katika mkono wako. Wakamate mchungaji mwema, na waongoze mpaka kwenye majani mabichi na majani mapya. Kwako wewe Bwana upewe sifa, heshima, utukufu na mabudu, sasa na hata milele na milele. Haleluya. Haleluya. Amina. Amen.