Tuingie tena haraka ndani ya uchunguzi wa neno. yes, inapashwa kuingizwa ndani yetu kwa namna moja au kwa namna ingine. Munaelewa yale ninataka kusema. Ukombozi uliopewa haipashi kucheza cheza tena au kutikisika. Inapashwa kugeuka kuwa uhakika ndani yetu, inapashwa kugeuka kuwa sehemu yetu kwa maana haihusu ukombozi ambao uliofanyika mahali fulani mbali na sisi, lakini ni sisi tuliyokombolewa, tuliweza kuyaishi na ndiyo maana tunaweza kushukuru Bwana kwa ajili ya hiyo. Ningetaka taka nisome ndani ya Waebrania sura 12 kuanza na mbili kwa mstari wa 22 mbili, Waebrania kumi na mstari wa 22 mpaka 24 na lakini ninyi mumefikia mlima Sayuni na mji wa Mungu aliye hai, Yerusalema wa mbinguni, na majeshi ya malaika elfu nyingi. Mstari ishirini na tatu, na makutano makubwa na kanisa la wazaliwa wa kwanza walioandikwa katika mbingu na Mungu mhukumu wa watu wote na roho za watu wenye haki waliokamilika, mstari wa ishirini na nne na Yesu mpatanishi wa agano jipya na damu ya kunyunyizwa inayosema mema kuliko ile ya Abeli. Inayonihusu hapa sana sana ni hii wazo inayosema kuhusu haki ya wazaliwa wa kwanza. Mungu alikamata maamuzi fulani Nasi hatupashi kujiuliza kwa sababu gani alikamata maamuzi hayo, lakini tunatosheka sana kwa ajili ya hiyo na tunajua kwamba anajua yale anayofanya. An, tangu mwanzo Mungu aliweka baraka ya kipekee juu ya haki ya wazaliwa kwanza, na hayo yanapashwa kugeuka kuwa wazi kwa ajili ya sisi sote. Kwamba sisi kama vile wazaliwa wa kwanza tuko wabarikiwa wa Mungu. Mara nyingi watu walibarikiwa pasipo kuyajua, na ningetaka nisome kuhusu maneno haya ndani ya Kutoka 13. Kutoka 13, na hapa kwenye mstari wa pili na mstari wa 12. Kutoka 13, mstari wa pili na mstari wa kumi na mbili. Unitakasie wazaliwa wa kwanza wote kila anayefungua mimba wa wana wa Israeli wa mutu na wanyama vilevile yeye ni wangu mstari wa 12 utawekea bwana wote wanaofungua mimba na kila mzaliwa wa kwanza wa nyama uliye naye waume watakuwa wa Bwana. Tutaona kwa namna gani Mungu aliweka baraka yake juu ya wazaliwa wa kwanza. Tuangalie ndani ya Agano la Kale, Mwanzo sura ishirini na tano. Ningetaka tusome mstari wa makumi tatu na moja. Mwanzo ishirini na tano mstari wa makumi tatu na moja. Yakobo akasema uniuzishe leo haki yako ya mzaliwa wa kwanza. kwenye haki ya mzaliwa wa kwanza ilikuwa ikiambatanishwa uriti na baraka, na naamini ya kwamba wakati tunaposoma kwamba sisi ni wariti wa Mungu na wariti pamoja na Kristo. Kuna andiko nyingi za Biblia kuhusu maneno haya. Ni kusema sasa tungepashwa kuwa tunakuwa na msingi wa Biblia na tujue kwa sababu gani iko namna hivyo. Kwa sababu tu ni Mungu aliyataka hivyo. Kutoka sura 4. Kutoka sura 4 mustari wa 22 na 23. Kutoka sura 4 mustari ishirini na tatu. Na utamwambia Farao, Bwana anasema hivi, Israeli ni mwana wangu mzaliwa wangu wa kwanza. Bwana anasema hivi, Israeli ni mwana wangu mzaliwa wangu wa kwanza na nimekwambia acha mwana wangu kwenda anitumikie, nawe umekataa kumwacha kwenda. Tazama, nitauwa mwana wako mzaliwa wako wa kwanza. Mungu alifanya uchaguzi, alikamata kwanza mutu anayeitwa Abrahamu, na kisha ukakuja Isaka na Yakobo na kisha akakuja hiyo makabila kumi na mbili na kisha taifa ya Israeli na kisha agano na ahadi. Mungu aliweza kupanga hivyo na akatenda, lakini aliweka baraka ya kipekee juu ya haki ya wazale wa kwanza, na pia beli alikuwa amekwisha kutoa Akitolea Bwana mzaliwa wa kwanza wa zizi lake au wao mafugo yake. Tusome juu ya hiyo Zaburi makumi nane na tisa ahadi ya, ya gani la kale kwamba bwana wetu angepashwa kuwa mzaliwa wa kwanza katikati ya wandugu wengi. Zaburi makumi nane, na kenda, mosari, wa Zaburi makumi nane na kenda musari wa ishirini na nane Zaburi makumi nane na kenda msari wa ishirini na nane Msara wa ishirini na saba Kiswahili, nami nitamfanya kuwa mzaliwa wa kwanza wangu, nitamufanya kuwa mzaliwa wangu wa kwanza juu sana kuliko wafalme wote wa dunia. Tusha kuonyesha mara nyingi ndani ya mahubiri ya kwamba yale yote ambayo tungepashwa kuwa, yeye angepashwa kuyakuwa kwanza. Yeye hatungeliweza kuwa wavulana wasichana wa Mungu kama yeye mwenyewe hangeliweza kuwa mwana wa Mungu. Hatungeliweza kuwa taifa la wakohani kama yeye mwenyewe hangeliweza kuwa kuhani mkubwa. Hatungeliweza kuwa wafalme kama yeye mwenyewe hangeliweza kuwa mfalme. Ila tu yale ambayo angeliweza kuwa anayafanya ndani mwetu, na hiyo sasa tunaweza kuyakuwa na hivyo sasa, kwa ajili ya haki ya wazaliwa wa kwanza angepashwa kuwa, naye alikuwa mzaliwa wa kwanza, nasi tuko wazaliwa wa kwanza. Ndani ya Luka sura 2 kwenye mstari 23 imeandikwa, Luka 2 23. Na tumaini ya kwamba tunakamata kwa moyo uchunguzi wa neno kama huu, na kwamba tunaweza kuingia tena kwa kilindi ili tuweze kushika hii wazo ya kilindi na tuweze kubarikiwa. Luka, sura mbili, ishirini na tatu. Kama ilivyoandikwa katika Torati ya Bwana, kila mume anayefungua tumbo la mama yake ataitwa mutakatifu kwa Bwana. Hapa Yesu aliletwa ndani ya hekalu, ilikuwa ni hivyo na akatakasiwa kwa Mungu. Mnajua nyote tofauti katikati ya kwamba alikuwa mutu na kwamba anadumu pia Mungu. Mbingu haikuwa wazi wakati Bwana alipokuwa hapa duniani, wakati Bwana wetu yeye kama vile mwana wa mutu alipoomba Baba yetu uliye mbinguni, na hapo Baba alikuwa mbinguni, na hivyo hivyo Baba alikuwa pia ndani ya mwana wakati Bwana anaposema ndani ya Yohana 14 ya kwamba muniamini, mwamini ya kwamba mimi ni ndani ya Baba na Baba ndani yangu, ya na kama musiponiamini, mwamini matendo nayo yafanya. Mnajua nyote andiku za Biblia, yule baba mmoja aliyekuwa ndani ya Kristo anaweza pia kuwa ndani ya mbingu na duniani kwa saa moja, kwa sababu yeye ni Roho. Yesu alikuwa hapa duniani ndani ya mwili wa nyama, akiwa ndani ya mipaka. Angeliweza kuwa Yerusalemu au Samaria, hangeliweza kuwa mahali pote. Alikuwa mahali alipokuwa, lakini yeye kama vile roho Mungu iko mahali pote. Kama vile chaka kuyasema kwanza, kama vile tulivyosoma na kuyaona kwanza, alikuwa mbinguni na duniani, muzaliwa wa kwanza wote ata takasiwa kwake. Hiyo ni sheria ya Mungu, hiyo ni maamuzi ya Mungu ya kwamba utakaso na baraka ingepasha kuwa juu ya haki ya mzaliwa wa kwanza ya mzaliwa wa kwanza wa Roma, sura 8 mstari wa 28 andiko tunayojua sisi sote 29 80 wa Roma 8 mstari wa 29 29 kwa sababu wale ambao aliwajua tangu zamani, aliwachagua tangu zamani wafananishwe na sura ya mwana wake, ili awe mzaliwa wa kwanza katikati ya ndugu wengi, mzaliwa wa kwanza katikati ya wandugu wengi ndiyo maana Yesu alisema nyuma ya ufuko wake wende wode wa ndugu yangu na wambiye, na wakati anaposema hapa ndani ya Yohana sura 20, mstari wa 17, Yohana sura 20, mstari wa 17, Yohana 20, mstari wa 17, rure mich nicht an, denn ich bin noch nicht zum Vater Yesu akamwambia, usiniguse kwa sababu usishapanda kwa baba yangu, lakini kwenda kwa ndugu zangu ukawambie, ninakwenda kwa baba yangu na baba yenu na baba yenu na kwa Mungu wangu na kwa Mungu wenu. Na vile vile kama vile mwana wa Mungu alizaliwa na Mungu kupitia Roho na vile vile nasi sisi kama vile wavulana na wa washana wa Mungu tumezaliwa upya kupitia huyo Roho mmoja ili tuweze kuwa na tumaini iliyo hai. Kuna baba mmoja, na naye yuko mbinguni, naye ni baba ya wale wote wanaoitwa kwamba ni wana. Iliyo ajabu ni kwa sababu tunaweza kukamata kila andiko ya Biblia kama vile tulivyoweza kuiachiwa na kuiamini kwa namna hivyo au kwa namna hiyo. Kuna mwongozo wa imani inayoitwa kwamba Yesu peke yake, ndani ya Kijerumani nayoitwa kwamba Jesus allein, na wanageuza maandiko za Biblia na wanafanya hivyo. Mtu anayeamini utatu anaachaka maandiko za Biblia ambazo zisizokubaliana maoni yake na mawazo yake na mtu anayeamini mambo mengine naye anaachaka maandiko za Biblia zingine zote zisizo ping, zinazopingana na yeye au kulingana naye anayewaza. Lakini tunaweza kusema kwamba tunaweza kusema kwa namna njema ya kwamba sisi hatuache hata andiko moja la Biblia, hakuna hata moja, lakini tunafurahi kwa ajili ya kila andiko yote ya Biblia. Mwazie kama hakungeweza kuwa hii andiko hapa ya kwamba wende ambia wa ndugu zangu kwamba nakwenda kwa baba yangu na kwa baba yenu. Namna gani tungeliweza kuomba, Baba yetu uliye mbinguni, jina lako litukuzwe? Ninaenda kwa Baba yangu na Baba yenu, Mungu wangu na Mungu wenu. Munaamini hiyo? Munaamini hiyo? Nyinyi yote na utu moja, kwa tabia moja, kwa roho moja na vile vile kwa namna ya kidunia hii tulitokea ndani ya Adamu na Hawa, tuyapende au hapana? Hiyo ni sheria ya Mungu, na hivyo hivyo ndani ya mpango wa kiroho tunatoka ndani ya Adamu wa pili, tunatoka ndani ya Yesu Kristo aliye Bwana wetu. Na hivyo hivyo, sasa tuko wavulana wasichana wa Mungu na wakati kumalizika itakapofika tutafanana na Bwana. Kuna andiko ndani ya barua kwa Waebrania, inapaswa kuwa ndani ya Waebrania sura mbili Waibrania sura mbili mahali inaposemeka kitu fulani ndani ya hali kama hii. Waibrania sura mbili mstari wa kumi na kumi na moja Waibrania mbili kumi na kumi na moja. Kwa kuwa akileta wana wengi wafike hata utukufu, ili mpasa yeye ndiye kwa ajili yake na kwa nguvu zake vitu vyote vi, vinakaa mnona mnona kukamilisha kiongozi mkubwa cha wokovu wao kwa ajili ya mateso msa bocha. Maana mwenye kutakasa na mwenye kutakaswa wote pia wanatoka kwa mmoja. Kwa sababu hii haoni haya kuwaita ndugu zake. Naweza kuenda kusoma, ndio msoma kumi na mbili, akasema nitahubiri jina lako kwa ndugu zangu katika kanisa, nitakuimbia sifa, na sio kwa wengine lakini yule ambaye aligekwa kuwa mwana wa Mungu na, na yule aliyegekwa kuwa msichana wa Mungu kweli kweli, ndiye anayeweza kupata ufunuo wa Yesu Kristo. Wengine wote wanaweza kuwazia hayo mambo, yanapaswa kufanyika kupitia Roho na kama tumezaliwa na Roho moja, ndipo sa Paulo aliandikia wa Korinto kwamba Roho anachunguza yote, mambo yote pia vilindi vya uungu, wa Korinto wa kwanza sura 2 mstari 10 lakini kama roho hawezi kuchunguza ndani yako, kama hawezi kufunulia, kama augeka kuwa sehemu wa ya roho, na kama roho na tabia ya Mungu haikuwe ndani mwako, utaweza kusonga mbele kuleta mawazo yako na ufunuo haitakuwa pale. Lakini Bwana asifiwe sana, ufunuo na baraka iko juu ja ya wazali wa kwanza wazaliwa na Bwana na walijua Bwana nao wanajulia na Bwana. Ndio kusoma tena mbali kidogo andiko ya Biblia, mnaweza kuitafuta yeye wenyewe ndani ya agano la kale, Zaburi ishirini na mbili na ishirini na tatu na mengineyo. Lakini nataka kusoma mstari wa kumi na mbili na kumi na tatu ya Waebrania sura mbili, nitahubiri jina lako kwa ndugu zangu. Yesu alisema nenda wambie ndugu zangu, ndani ya Yohana sura ishirini. Hapa tunaambiwa kwamba nitahubiri jina lako kwa ndugu zangu. Muulize leo hawa wahubiri wakubwa wote, jina la baba ni nani? <laughs> watasema leo ya kwamba ni baba tu, lakini tunajua kwamba baba si jina. Ni wa baba wangapi walio hapa leo, lakini hakuna mtu katikati yetu anaitwa kwamba jina lake baba, na hapa inahusu jina Musa, kumi na mbili, nitahubiri jina lako kwa ndugu zangu tutarudi tena kesho juu ya neno likilinganishwa na ubatizo mwendeleo wa mstari wa 12 katikati ya kanisa nitakuimbia sifa mstari wa 13 na tena nitaweka imani yangu ndani yake na tena tazama mimi pamoja na watoto niliopewa na Mungu hayo yote ni nukuu Aakakwangu mimi naamini, na kwa ajili ya sisi sote, hiyo ni kitu fulani cha ajabu. Mungu alizaa kulingana na tabia yake, na kamba ishaka kusema mara nyingi aliyafanya ndani ya Yesu Kristu, mwanzo akafanya mwanzo wa hiyo maumbili ya kiungu au viumba, vi, viumbaji vya kiungu kamba vile nasemeka ndani ya Ufunuo sura tau sa 1 Musari wa kumi na ine mwanzo. Ufunuo, ufunuo sura tatu ndiyo ni sura ya kwanza kose. Ufunuo tatu musari wa kumi na ine maneno haya anasema: yeye amina, aliyemshuhuda mwaminifu na wa kweli, mwanzo wa viumbe vya Mungu. ufunuo mwanzo wa viumbe vya Mungu, na sio mwanzo wa viumbe vya dunia na vya mbingu na vya ulimwengu yote nzima, lakini ni mwanzo wa viumbe vya Mungu. Yule atakayezaliwa, yule atakayezaliwa atatoka kwa Roho Mtakatifu. Hiyo ndiyo mwanzo wa viumbe vipya. Na hivyo hivyo, kama vile wote wanakufa ndani ya Adamu, na hivyo hivyo wote wanapata uzima ndani ya Kristo. Alitoa kifo nguvu zake, lakini hapa inahusu zaidi ya kuweza kuwa tu mini, lakini inahusu kutambua na kuweza kuishi ya kwamba Mungu ana kundi la wazalio wa kwanza. Wengi waliitwa wachache ndio waliochaguliwa. wachaguliwa wanaunda kanisa, bibi harusi la Bwana la Bwana, nao wanapata sehemu katika ufuko wa kwanza. Wengine wote wataweza kuja nyuma ya miaka elfu moja kwa ajili ya hukumu ya mwisho, na wataweza kupata hukumu yao huko. Ningetaka niendelee na kusoma ikilingana na waebrania sura mbili mstari wa kumi na moja kwa maana yule anayetakasa na wale wanayotakaswa wote walitoka kwa mmoja. kwa hiyo yohana kumi na saba mstari wa kumi na tisa andiko zinazojulikana vizuri yohana kumi na saba mstari wa kumi na tisa na kwa ajili yao ninajitakasa mwenyewe. Ungeliweza kushitakasa ningeliweza kushitakasa, nisha kuyaeleza hiyo. Nilikuwa siku moja nikikaa ndani ya ndege na kulikuwa viti vitatu, kiti moja ilikuwa iko wazi, lakini kwenye dirisha kulikuwa huyo Mmasere, huyo Mmasere wa kidini aliweza um, kukaa pale na mbele. Wakati ndege ilipotikisika, akaanza fanya alama ya msalaba, na nikasema, nikashuhudia alikuwa amefanya nini, na akanijibu ya kwamba alikuwa ameshibariki, na hayo yaliweza kunipatia uhusiano na nikasema nikamwambia kwamba sina hitaji ya hiyo, nikamwambia ninahitaji mimi baraka ya Mungu, baraka yangu mimi mwenyewe haitanitosha, na tukaingia katika mazungumuzo naye. Lakini sasa juu ya maneno haya, nami nami, ningeliweza kuokoa, ningeliweza kubariki, ningeliweza kutakasa, tungeliweza kufanya nini sisi wenyewe? Hakuna kitu, na mpaka leo yote ni kazi ya Mungu tangu mwanzo mpaka mwisho, na kazi hiyo ilitimilika ndani yetu na kupitia sisi. Nasi tunashukuru Bwana kwa ajili ya hiyo ndani ya Yohana sura 17, musara 19, tena ingia mara moja kwa ajili yao, ninajitakasa mwenyewe kusudi watakaswe vilevile vile katika kweli. Yote inatoka kwa Mungu. Hatukuleta kitu fulani, lakini tunachukua yote ambayo aliyotupatia yeye. Na pia wakati tunapotoka dunia hii, yote ambayo inayotokea hapa duniani inabaki hapa kwenye dunia, lakini yale ambayo tuliyopokea kutoka kwa Mungu ndiyo tunayochukua pamoja nasi. Ningetaka kujua maneno haya ndani, sobe, ndani ya maneno haya ndani ya Petro wa kwanza sura moja andiko <coughs> iliyo mbali sana kuliko ile ambayo mbali tuliyosoma asubuhi. Petro wa, wa kwanza sura moja mstari wa 18. Petro wa kwanza sura moja, mataratara yangu iko inaharibika, kwa kiwango gani? Siko nasoma tena vizuri akosi, nitasoma pasipo mataratara. Ndio iko vizuri, ndio iko vizuri. Petro wa kwanza sura moja mstari wa 18, mkijua mmekombolewa si kwa vitu vinavyoharibika kwa fedha au dhahabu mupate kutoka katika mwenendo wenu usiofaa muliopokea kwa baba zenu, lakini kwa damu ya damani, kama ya mwana kondoo asiye na kilema wala alama, damu ya Kristo. Kwa hiyo nilikuwa nikitafuta shahiri ingine, kwa tafuta shahiri ingine, akose ni ndiyo inaomba Ndiyo, ndiyo, ni hapa msari wa kumi na ine. Unisamehe, Petro wa kwanza sura moja musari wa kumi na ine kama wana wa kutii, muzijifananishe na tamaa zenu za kwanza za ujinga wenu. Maa wa kumi na tano lakini kama yeye ambaye aliwaita ninyi ni mtakatifu, Ninyi vile vile muwe watakatifu katika mwenendo wenu wote. Musa sita. Maana imeandikwa muwe watakatifu kwa kuwa mimi ni mutakatifu. Hiyo kuchitakasia, hiyo kushiyachilia na kuweza kufika kweli kweli. Uweza kuwa katika husiano pamoja na neno na kubaliana na neno na kisha kutakaswa na Roho wa Mungu ndani ya kweli hiyo ya kiungu, ni kusema kuingia katika kukubaliana ya ujao pamoja na yale ambayo Mungu anayoagiza ndani ya neno lake, anayoagiza kuhusu sisi ndani ya neno lake, na siyo mawazo yako wewe mwenyewe, na mambo ya utawa na utakaso unayojitengenezea wewe mwenyewe. Lakini inamaanisha nini neno hili, kuwekwa kuwekwa pembeni kutakasiwa Mungu, kutakasiwa kwa Mungu, kuwekwa na Mungu kwa ajili ya lengo inayokamatika iliyo wazi. Nasi pia tuliweza kuwekwa pembeni, tukatakasiwa Mungu, tukiwa tumewekwa katika uhusiano pamoja naye na neno lake, katika huo uhusiano wa kiungu, na katika huo kukubaliana pamoja na Mungu, na hiyo nafanyikaka tu wakati kupinga yote inapokuwa imepotea, kupinga yote inapokuwa imepotea, na tunapoweza kukubaliana pamoja na kila neno la Mungu, na kwamba tunaweza kujiweka chini ya kila neno la Mungu na tunalikubali kama vile kweli na haki kwa ajili yetu, na kupinga yote ya nje na ya ndani iweze kuachwa na kuua na mwisho wake, na tuweze kunyenyekea kama vile Mungu anavyotaka. Kuna wakati fulani au kuna saa fulani, mama moja au dada moja, ndio ndio akose. Ni vyema kusema kwa namna hii. Alizungumza kuhusu uhusiano katikati ya mwanaume na mwanamke, alitaka aweze kushuhudia kwamba hangelitaka aweze kutawaliwa au kuongozwa La... na pia, ndani ya hali hii kuna utaratibu wa kiungu mpasha kuheshimiwa, hawezi kuvunja. Wakorinto wa Kwanza sura kumi na moja ndani ya Biblia ya kwamba kichwa cha Kristo ni Mungu, kichwa cha mume ni Kristo, na kichwa cha mwanamke ni mwanamume. Na hivyo ndivyo inaandikwa ndani ya Wakorinto wa Kwanza sura kumi na moja. Inaomba kusema ndiyo kwa ajili ya kila neno la Mungu, inaomba kukubaliana na neno hilo kwa moyo wote na sio kwa kupingana na kukataa na kusema ya kwa kwamba hii hanihusu. Mungu habadilishake neno lake, ni sisi ndiyo tunayopashwa kujiweka chini ya neno, na hapo mambo yote yatatembea vizuri, na hapo kushitakasia itafanyika, na hapo uzima wa kiungu unapaswa kuanza, wapendwa inaomba ili tuweze kuyafikia, tuweze kufika kwa kiwango ambayo sisi kama vile waamini tuweze kugeuka kuwa baraka kwa ajili ya wengine, ulimi wetu uweze kutahiriwa, tuweze kusema yale inayoweza kujenga, inayoweza kubariki, inayoweza kusaidia wengine kuweza kutembea vizuri kwenye njia ya Bwana. Was was hindern, was... yote inayoweza kubomowa, yote inaweza kuharibisha, inayoweza kuanzisha kitu fulani kibaya, hayo yote yaweze na... tusiweze kuwekwa pembeni na tusiweze kuwa sababu ya kikwazo kwa ajili ya mtu mwingine, iwe katika men, iwe katika maneno au katika matendo. Kuna andiko mbili inayosema kuhusu maneno haya eti, Ole kwa watu ole, ole kwa ulimwengu, kwa sababu ya vikwazo. Mnajua neno hilo, na pia aneno la Paulo ya kwamba mtu anayetembea ndani ya nuru hakwaye, haanguke kwenye vikwazo, anapita juu ya vikwazo hivyo na anapita pembeni yake. Lakini wakati iko mchana, wakati jua linapowaka, hapo tunaona tunapokwenda wapi na tunaona tunaenda wapi, hapo tunaweza kuwa makini sana tu, tunaweza kuwa tumefunga macho ili tuweze kuanguka, lakini sijawahi kuona mtu fulani akisinzia anapotembea. Watu wengi wanasinziaka wanapokaa au wakati wanapohubiri neno, lakini hiyo haifikake mara nyingi, lakini inaweza kufika pia, na ndugu Rusi anasemaka mara nyingi ya kwamba lakini, kwa kutembea, hakuna mtu anayeweza kusinzia. Hapa tuko macho, na kama tunatembea ndani ya nuru kama vile yeye ni nuru ndani ya nuru, hatutaweza kukwaa, hatutasimama juu ya mambo isiyokuwa na maana John. Hii tunaweza kuona ni wakati gani muda umekuwa ya zamani sana na wakati gani muda umesonga mbele sana, na tutaweza kuelewa ya kwamba Mungu anatuomba kushitakasia ya ujao na sasa leo, na sio kesho na sio mwaka unaokuja Leo God, hapa hingabe, Mungu wane, anaomba ujitakasia ya ujao so ni so ya utu wane, wote kama vile tulivyo, ujitakasie kwa Bwana ili tuweze kumtumikia na tuweze kuwa kwa upande wake. Ningetaka nisome ndani ya Wathesalonike wa pili sura mbili mstari 13. Watesalonika wa pili sura mbili mstari wa 13. Inayo husu utakaso wa kiungu. Ndio tutapenda kushika hii kwa moyo. Ni lazima sana. Ili tuweze kuyaona kwa namna iliyo ya kiungu. Watesalonika wa pili sura mbili mstari wa 13. Vom Herrn. Lakini imetupasa sisi kushuhudu Mungu Siku zote kwa ajili yenu, ndugu mliopendwa na Bwana, kwa sababu Mungu aliwachagua ninyi tangu mwanzo mupate ukovu katika utakaso wa roho na kuamini kweli. Hakuna utakaso mwingine ila utakaso ulio ndani ya kweli na mbele ya kuweza kutakaswa ndani ya kweli hiyo, tunapashwa kuamini yale, yani, ambayo Mungu aliyosema. Tunapashwa kujiweka kwa upande wa Mungu na kuacha maoni yetu na kukubali maandiko matakatifu yote na kusema ndiyo. Nasoma tena mstari wa kumi na tatu, Wathesalonike wa pili sura mbili lakini imetupasa sisi kushukuru Mungu kwa ajili, kushukuru Mungu siku zote kwa ajili yenu, ndugu ndugu muliopendwa na Bwana, kwa sababu Mungu aliwachagua ninyi tangu mwanzo mupate ukovu, na sio na sio tangu miaka fulani iliyopita, lakini tangu mwanzo. Tangu mwanzo Mungu alitutayarisha mbele hata kitu fulani kiweze kuwa, Mungu alikuwa amekwisha kututayarisha na kutuchagua ili tuweze kuokolewa, na wakati muda ulipotimilika akatupatia wokovu. Na wakati muda wote ulipofika, tuliweza pia kupokea wokovu huo kwa neema, na leo tunaweza kushuhudia kwa furaha kwamba alituokoa, alitukomboa, alituita kwa jina zetu, na sisi ni wake tangu mwanzo. Alituchagua kwa ajili ya ukovu, tupate ukovu, mupate ukovu kwa kuamini na utakaso wa Roho na kuamini kweli. Nani anahitaji utakaso kwa namna hii? Biblia inasemaka lugha iliyo wazi na nasema kwamba bila utakaso hakuna mtu atakayeona Mungu. Lakini wa si na sio utakaso unaotengenezwa na mtu mwenyewe, lakini utakaso unaotengenezwa na roho inayombatanishwa na imani ndani ya kweli. Ni kwamba kitu fulani cha kiungu kiweze kukupenya, kiweze kunipenya, na kazi zako na kazi zangu zisiweze kuonekana mahali fulani kama vile ukombozi unatoka kwa Mungu na hivyo hivyo utakaso nayo inatoka kwa Mungu. Na vile vile kama vile tulivyopokea na kuishi ukombozi, na hivyo tunapokea na kuishi utakaso ndani ya kweli ya kiungu. Ningetaka tena nisome juu ya haya ndani ya Wathesalonika wa kwanza sura tano Wathesalonika wa kwanza sura tano mstari wa ishirini na tatu. Mungu wa salama mwenyewe awatakase ninyi kabisa, roho yenu na nafsi yenu na mwili wenu ichungwe mizima, au ilindwe, ilindwe mizima pasipo laumu, mpaka wakati Bwana wetu Yesu Kristo atakapo atakaporudi atakaporudi mswashi na ine Nayo naeza kusomewa, yeye ni mwaminifu ambaye aliwaita ninyi, naye atayafanya, atayafanya. Yeye ni mwaminifu, mshuhuda mwaminifu, ndiyo inaandikwa hivyo. Pia yeye ni mshuhuda mwaminifu, anabaki kuwa mwaminifu. Hata kama mtu anaweza kuwa si mwaminifu, yeye anabaki kuwa mwaminifu. Timotheo wa Sura mbili, mstari wa kumi na tatu. Hawezi kushikana yeye mwenyewe lakini na hawezi pia kukana wale ambao waliotoka kwake. Wao ni sehemu ya nyumba ya Mungu, wao ni sehemu ya jamaa ya Mungu, ni wavulana wasichana wa Mungu, nao hawawezi kupotea tena, wako pale siku zote, na wanadumu milele na milele pale kuhusu wengine inaandikwa, mtu aliye mwandishi pia wagano la kale aliandika kwamba mtu mtu asiye na akili na asiye Mungu, iko kama vile mnyama, Zaburi 49:21. Ndiyo mtu asiye na Mungu wa, wa shahidi wa Yehova wanasema kwamba mtu yuko kama vile mnyama, lakini hakusoma vizuri. Lakini mtu asiye na Mungu, mtu asiye na akili, mshaka kusikia hii. Ni mtu, mtu asiye na Mungu ni, ni wanamna gani hasa? Anakuwa na matumaini, anakuwa na matumaini gani? Hana matumaini, ila yule anaye na uzima milele ndiye anaweza kuishi milele, na yule ambaye, ambaye asiye na uzima milele hawezi kuishi milele na milele. Na Mungu peke yake ndiye anaye na uzima milele na uzima huo ulionekana ndani ya Kristo na yule anaye na kristu ana uzima wa milele na mtu asiye na kristu hana uzima wa milele yohana wa kwanza sura tano mstari kumi na moja alikuja naye ili atupatie uzima uzima wa milele kwa wingi yohana kumi mstari kumi, tuna hapa hii matamshi inayosema ikiambatanishwa na kurudi kwa bwana mstari ishirini na tatu mungu wa salama mwenyewe awatakase ninyi kabisa roho yenu na nafsi yenu na mwili wenu ichungwe mizima pasipo laumu mpaka wakati bwana wetu Yesu Kristo atakaporudi. Mstari wa ishirini na nne ine, yeye ni mwaminifu ambaye anawaita ninyi, naye atayafanya Waebrania kumi mstari wa kumi. Waebrania 10, 10. Katika mapenzi haya tumepata utakaso kwa, tolewa, kwa kutolewa kwa kutolewa mwili wa Yesu Kristo mara moja vilitimilika, na vile vile kama vile tumesha kukubali ukombozi ili tuweze kuishi kama vile waliokombolewa kupitia neema ya Mungu. Na ni vile vile tunapaswa kukubali utakaso kama vile zawadi ya Mungu au kipaji cha Mungu, ili tuweze kuishi maisha iliyotakasiwa kwa Mungu. Hiyo haitatoka kwa ha mahali fulani, hiyo tulishaka kuyapewa, na Bwana anataka ili hayo yaweze kuonekana ndani ya maisha yetu. Nasoma tena mstari wa 10 ya Waebrania sura ya 10 na kose pia, tunaweza tena kuanza kwa mstari wa sita wa Ibrania kumi mstari wa sita. Sadaka za kuteketezwa na sadaka za dhambi hukutaka, halafu nilisema, tazama, nimekuja katika gombo la kitabu nimeandikwa, nifanye mapenzi yako, e Mungu ninakuja nifanye mapenzi yako e Mungu. Akisema juu, mstari wa nane, zabihu za sadaka, zabihu na sadaka, na zabihu zenye kuteketea na sadaka za zambi hukutaka wala hukupendezwa nazo zilizotolewa kwa torati. Mstari wa tisa, kisha alisema tazama Nimekuja nifanye mapenzi yako. Anaondoa la kwanza kusudi asimamishe la pili. Ninakuja nifanye mapenzi yako. Na sasa musara wa kumi, sasa Waebrania kumi, katika mapenzi haya tumepata utakaso kwa kutolewa mwili wa Yesu Kristo mara moja. Kutakaswa mara moja. Sijui yale ambayo tunaweza kusema tena hapa. Tunapaswa kujiweka tu chini ya upande wa Bwana kwa ujao. Tunaona ya kwamba yote ilitimilika hapo Golgota na ikawekwa kwa upande wetu. Ndiyo. Kazi zetu wenyewe haizina hata nafasi hapa, lakini kazi za imani ni kitu kingine. Hapa inahusu ni kwamba kazi ya ukombozi uliyotimilika ndani ya Kristo igeuke kuwa uhakika ndani yetu mpaka utimilifu wake, mpaka kumalizika kwake mpaka kumalizika kwake kupitia nguvu za Mungu kwa neema. Bwana wetu alisema, siyo yale nayotaka, lakini mapenzi yako yafanyike. Mathayo sura ishirini na sita makumi tatu na tisa. Naye aliweza kuyafanya yeye, kama vile mtu, yeye kama vile mwana wa mtu angepasha kuwa mutu ili aweze kutetea watu ili akamate nafasi yao, ingepashwa kuwa hivyo. Na kuna watu ambao wanaokwaa juu ya andiko fulani na fulani, mimi ninategemea juu ya kila andiko, si kwa yake hata juu ya andiko moja, na pia inayohusu Biblia hakuna mtu ambaye anapashwa kukwaa kama aliweza kupokea nuru ya kiungu. Lakini kama kupokea nuru ya kiungu, hapo sasa iko ndani ya giza na hawezi kuelewa yale ambayo anayosoma. Katika wakati ule, kulikuwa pia swali ambayo Filipo aliyouliza yule tohashi wa kutoka Ethiopia, ya kwamba unasikia yale anayosoma, na huyo tohashi akajibu, na namna gani weza kujua maneno haya na kuyafahamu kama hakuna mtu anayeweza kuniongoza? Bwana shukuriwe kwa sababu alituma watumishi wake mwanzo na mwisho, na watumishi wake ambao upako wa roho ulikuwa juu yao, na watu ambao waliweza kupokea ufunuo wa kiungu, ambao walioweza kutuma macho yao na kutupa macho yao katika siri za Mungu, na hakuna mtu katikati yao aliyeweza kuipokea yeye mwenyewe, na pia Paulo hakuweza kuipata yeye mwenyewe Haku... alikuwa hajua kitu fulani mbele, aliweza kusema kama unaweza kumuuliza, unaweza kujua namna gani kuhusu hii fundio iliweza kutupatia. Naanza kusema, anaanza kusema kwamba ndugu yangu wapendwa, mnajua kwamba nilikuwa nikikaa kwenye miguu ya Gamalieli wakati mambo haya ilikuwa ikifanyika, na nilikuwa sijui hata kitu fulani juu ya mambo haya ambayo ninayojua sasa. Hakuna kitu, na yule anayenifundisha Gamalieli, naye alikuwa hajui hata kitu fulani juu ya haya, lakini kisha mambo hayo yakafanyika kwake. Ilikuwa ni kwa sababu yake, hiyo ilifanyika kwa ajili yake. Petro aliandika kwamba watu hao walitutumikia Mungu aliwatumikisha ili waweze kutusaidia, watutumikie ili kanisa liweze kupokea, naweza kuwa nimetangaziwa shauri yote ya Mungu. Ndiyo, hakuna mtu aliyeshitumikia mwenyewe. Paulo hakushitumikia, Petro hakushitumikia. Na Bwana wetu alisema yeye mwenyewe nini? Mwana wa mtu hakukuja ili atumikiwe, lakini ili atumikiane Mathayo ishirini, ishirini na nane. Kwa namna ya inji walimusurubisha, na wakasema alisaidia wengine lakini yeye mwenyewe hawezi kusaidia yeye mwenyewe. Alikuja kwa ajili yetu. Mnaona inahusu nini? Muniache niweza niweze kusoma ndani ya Ufunuo sura moja Ufunuo sura moja kwanza kwa mstari wa ine Akose sehemu ya pili ya musari wa ine mpaka musari wa sita. Ufunuo sura moja musari wa ine b mpaka sita: neema iwe kwenu na salama zinazotoka kwake yeye aliye sasa na naye aliyekuwa na atakayekuja na zinazotoka kwa roho saba zilizo mbele ya kiti chake cha ufalme musaratano, na zinatoka kwa Yesu mshuhuda aliye mwaminifu mzaliwa wa kwanza wao waliokufa, na wakubwa wa wafalme wa dunia. Wake yeye ambaye alitupenda na kutukata na kututakasa zambi zetu kwa damu yake na utufanya kuwa ufalme na makuhani kwa Mungu na Baba yake, kwa yeye utukufu na uwezo hata milele na milele, amina. Tena ingine mara moja, tunaona kazi iliyotimilika mbele yetu, na hatuta ikuwaka, hatutakuwaka wafalme na makuhani, tulishaka kuwa wao, tulishaka kuwa wao hatutakuwaka waliokombolewa lakini tushaka kombolewa. Hatutakuwa wana wa Mungu lakini shaka kuwa wana wa Mungu. Ilishaka timilika, ilishaka timilika. Mushuhuda aliye mwaminifu muzaliwa wa kwanza wao waliokufa, na wakubwa wa wafalme wa dunia, kwa yeye ambaye alitupenda na kutuosha zambi zetu kwa damu yake, mseme amina. Kwa ajili hiyo, kwa sababu hiyo, ni kweli, ni kweli. Na kwa damu yake alitukomboa kutoka ndani ya zambi zetu na kutufanya kuwa ufalme na makuhani kwa baba Mungu, kwa, kwa Mungu baba yake, kwa yeye utukufu na uwezo hata milele na milele, amina. Ufunuo mmoja mstari wa tano na wasita. Ni neno gani la ajabu? Tuseme kwa kumalizia. Baraka ya Mungu iko juu ya haki ya wazaliwa wa kwanza. Yakobo alitaka we nayo. Uriti na baraka inakaribiana moja na ingine. Kristo mzaliwa wa kwanza katikati ya wandugu wengi kama vile tulisoma ndani ya Hebrewia. Tumekaribia kusanyiko au makutano makubwa ya wenye haki, ndiyo majina zao zilizoandikwa ndani ya mbingu. Hatuandikwe ndani ya kitabu fulani, ndani ya parokia fulani, mahali fulani, hapana, lakini tuliandikwa ndani ya kitabu cha mbinguni. Ni huko, ni huko ndio jina zetu zinaandikwa huko, ndio jina lako na jina langu linaandikwa kwa neema. Mnaamini hiyo? Naiamini, naiamini. Nina habari njema kwa ajili yenu jina zetu hazitafutwa huko, jina zetu zitabaki huko. So, so, na kama vile tulivyosoma ndani ya Waroma sura nane, wale aliyoita aliwahesabia haki, vile vile na wale aliyohesabia haki aliwapatia utukufu wa mbinguni. Waroma nane makumi tatu. Na hiyo ndio wale ndio watakaofanana na sura ya mwana wake. Ndio tunataka kuambia kitu moja ila yale, tunayoweza yale ambayo tunayoamini ndiyo inayoweza kutimilika ndani yetu. Munaelewa hiyo? Kama hamwamini mambo hayo yote ambayo Mungu aliyoahidi, mutasimama na Mungu hawezi kwenda pamoja nasi, ila tu mahali ambapo tunaweza kubadiliana na neno lake, hawezi kwenda mbali na sisi kwa sababu gani? Kwa sababu anahitaji kukubali yetu. Tutaf, tutaf, tutafanyiwa kulingana na imani yetu, au tutatendewa kulingana na imani yetu. Wakati mtu haamini kuzaliwa upya, hawezi kuishi. Kama mtu haamini kugeukia, hawezi kuishi. Kama haamini ubatizo wa Roho Mtakatifu, hawezi kuishi. Kama ubatizo mtakatifu haamini unyakuo, hawezi kuyaishi. Tunapashwa kuamini kwa namna ya Biblia ili tuweze kuishi mambo hayo yote yaliyoahidiwa ndani ya Biblia. Tumeelewa hiyo hatutaki. Kuacha nafasi kwa imani kama hiyo, naweza kusema Bwana, usamehe kutokuamini kwetu au ugumu wetu. kama kwa kutokuamini tuliweza kukuumiza, tusamehe. Unaona, imani aiko ndani yetu, sisi wenyewe hatujiamini sisi wenyewe, lakini tunaamini yule ambaye aliyetoa ahadi na ambaye aliyezitimiza kulingana na neno la andiko. Amini Bwana Yesu, nasi tunaweza kumtumainia kwa ujao. Alishakafanya mambo yote kwa upande wake, na sasa kama sisi na, nasi tunaweza kuamini. Kama tunaweza kuamini nasi sasa, ya kwamba nasi shaka timilika ndani ya yale inayomhusu mbele ya macho yake ni ya kwamba tumekombolewa, tulitakaswa, tulisafishwa na kumalizika pasipo kunyanzi au mkunjo mbele ya uso wake, na kwamba tunaweza kuacha yote ikitimilika ndani yetu, ili tuweze kufika kwenye lengo hiyo. Kwa maana tunahitaji mazoezi hayo pamoja na Mungu, kweli za Biblia ambazo tunazotangaza zinapaswa kugeuka kuwa mazoezi ndani ya sisi sote na kisha tutaweza kuwa katika hali njema. Nani ambaye alishakaishi Bwana? Amina, amina. Na na habari njema tulishaka onja, namna gani Bwana ni mwema. Ndiyo, ilikuwa ni kuonja kidogo, lakini sasa tutaweza kumwona katika uchao wake, tutaweza kuishi ya kwamba Bwana ni mwema, ya kwamba yeye ni mwaminifu, ya kwamba yeye ni wa haki, yeye ni mweza yote, yeye yuko hapa. Ndiyo, yeye ni yote na atatusaidia katika mapungufu yetu yote, na taifa lake litakuwa na ma, ma, vipaji zote kwa ujumla na kwa ujao na hizo vipaji takuja ndiyo, na Isaya kumi na mbili itatimilika, ya kwamba kwa furaha tutaweza kuchota katika chemchemu ya ukovu, na sio kwa woga na sio kwa kutetemeka, lakini kwa furaha ndani ya imani, ndani ya uhakika ya kwamba Mungu anatimiza neno lake, na anangoja tu ili imani iweze kuonekana ndani yetu, na iweze kukomaa naye, iweze kutimiza yale yani ambayo anayotaka, wapendwa Siiseme kwa kusema tu, ninayasema kwa kukubalishwa. Naamini kwamba sisi ni sehemu kidogo ya hii kundi kubwa ya Mungu walio waliochaguliwa mbele ya kuwekwa msingi ya dunia, kundi la wazala wa kwanza, na naamini kwamba Mungu alishaka kutupatia hili ya kuweza kupokea kila neno ndani yetu kulikubali tukiwa na amina. Kwa maana nani hivyo ilivyoandikwa ndani ya Wakorintho wa pili sura moja mstari ishirini: kwa sababu ahadi zote za Mungu katika yeye, ndi, ni, ni, ni ndiyo. katika yeye ni ndiyo na katika yeye ni amina, Mungu apate utukufu nasi kwa sababu hiyo nasema kwa, kwa sababu sisi ndani ya Wakorintho wa pili sura moja mstari wa 20, kwa, kwa sisi, watu wengi wanaisomaka lakini hawaiwekake, lakini ya lazima sana. Kama Mungu angeliweza kufanya yote na kama sisi hatuhusike ndani hiyo, haingeliweza kuwa na maana kwangu, lakini nataka niweze kupata sehemu hiyo. Nataka kuweza ku, na, tuna haki ya kuweza kupata sehemu ndani ya hiyo. Nataka kusoma ndani ya Wakorintho tena wa pili sura moja mstari wa 20, kwa sababu ahadi zote za Mungu katika yeye ni ndio, na katika yeye ni amina, Mungu apate utukufu nasi kupitia sisi. Mungu anahitaji kanisa ambalo ndani yake anaweza kushifunua ndani. Mungu anahitaji watu ambao wanaweza kushuhudia neno lake ndani yao. Mungu anahitaji watu ambao wanaoweza kujaribu ndani ya imani kuweza kumkamata kwa neno lake. Na leo tuko wale, na nawaza kwamba haingeweza kuwa vigumu kwetu kuweza kuamini Bwana, ili aweze kushuhudia na kutimiza kupitia sisi ahadi ambazo zilizo ndio naamina ndani yake. Hamfurahi kwa ajili ya hiyo, kuona jinsi nasi tuliweza kuingizwa hatuko tena wageni lakini tuko wenyeji, tuko hapa kwenye dunia lakini tuko wenyeji wa nyumba ya Mungu, tulishaka kuwa na we, we, wenyeji, wenye, wenyeji wa nji ya, ya kiungu na, na, na inaandikwa ndani ya Paulo. Paulo aliandika ndani ya Galatia ya kwamba Yerusalema ya juu ni mama yetu wa sisi sote, na Bwana Mungu wetu alifanya mambo makubwa na watu wasikie na waweze kuwa makini kwa yale ambayo ya Mungu aliyoahidi na aliyotimiza ndani ya nyakati zote. Na hayo ilifunua ni nani anayeamini Mungu na nani asiamini Mungu. Imani kwa ujumla wako nayo na mbali pote. Nani asiamini leo ya kwamba Mungu alikuwa na Musa na Abrahamu na kwamba mambo mengi yalifanyika katika wakati wa Kristo na katika wakati wa mitume. Nani asiamini kwamba kulikuwa hao wakati wa uamsho na mambo mengine mo, mengi? Ndio, ni vyipesi, wengi wanaweza kuamini hiyo. Sasa sasa swali ni ya kuweza kujua nani anayeweza kuamini yale ambayo Mungu aliyoahidi wa katika wakati huu? Nani, nani anayeyaona na nani mkono wa Bwana ulifunuliwa kwake, Ndiyo, nani s um, nasio na miaka makumi mbili au makumi tano iliyopita, lakini nani anaweza kuishi katika wakati huu kwa namna ya kiroho, anaoweza kuishi katika mwendeleo ya hii wakati na na anayeweza kuendelea katika hii mwendeleo ya kumalizika na ya utimilifu? Na kwa msaada wa Mungu tutaweza kuyazungumzia tena jioni hii. Tuombe si sote tena kwa ndani kuliko mbele, na tuweze kuomba Mungu ili aweze kutuzungumzia na aweze kutenda kwa namna ile iliyo huru, kwa namna anavyotaka ili tusiweze kuwa vikwazo, lakini tuweze kuwekwa kwa upande wake. Na tunataka tuweze kufanya hivyo kwa imani, tukijua ya kwamba yeye ni mwaminifu, naye atatufatia yale ambayo tunahitaji na atatuweka katika wakati kujua yote katika ufalme wa Mungu. Yeye Mungu mweza yote, aliyetukomboa ndani ya Kristo Bwana wetu, yeye Baba aliyekuwa kuwa mwokozi wetu ndani ya mwana wake, kwake yeye apewe sifa na utukufu. Tuko yale ambayo Mungu aliyotufanya, na sio yale ambayo zambi na shetani iliyofanya kuhusu sisi. Hapana, hiyo haikubaliwe tena. Tumekombolewa, Mungu alitupokea na tukubali katika neema yake, na tunaweza kuwa mali yake sisi kama vile malimbuko. Alitujulisha jina lake, alitufunulia siri zake, ndiyo, na akajifunua ye mwenyewe kwetu. Kwa ajili ya hiyo tunamshukuru ndani ya moyo wangu kuna mabudu na sifa na natumaini kwamba kila mtu anasikia hiyo kitu moja ndani ya moyo wake, kwamba kweli kweli ndani ya saa hii tuweze sisi sote kwa sa, kwa sauti moja tote pamoja tuweze kupatia utukufu kwa bwana wetu, mungu wetu kwa ajili ya yale ashakafanya kwa ajili yetu na tuna uhakika ya, ya kwamba yale nayobaki na ambayo ishaka kuwa hat, hatujaweza kuyakubali, ambayo hatujaweza kuyaishi, lakini kwa upande wa Mungu yote yuko tayari, na tuweza kuwa tayari kwa ajili ya kuweza kuikubali na kuweza kuipokea ili tuweza kuiishi na ili Bwana wote kusifu kusifiwa na kutukuzwa, yeye apewe utukufu heshima milele na milele amena. Tusimame na tuguje vichwa vyetu kwa ajili ya maombi. Katika wakati ule Bwana aliuliza, akiuliza Petro, unanipenda? unanipenda kuliko hawa? Naye akatoa jibu akasema, Bwana ndiyo nakupenda. Na swali ya pili kuwa hii unanipenda, na kisha kwa mara ya tatu akaulizwa, unanipenda na kisha ukakuja jibu ya kusema Bwana, unajua mambo yote, unajua ya kwamba nakupenda. Yohana 21:17. Leo wanatuuliza na Yesu alisema kama mkinipenda, mutalinda amri zangu. Anasema ninawapa amri mpya, mpendane ninyi kwa ninyi. Yohana 13:33 na 34. Ndani ya upendo huu wa kiungu Tunapashwa kupendana sisi kwa sisi kama vile Mungu alivyotupenda. Yohana aliandika kwamba tunapashwa kutoa uzima wetu kwa ajili ya ndugu zetu, Yohana wa kwanza 3:16. Upendo uwapasha kuwa wa kilindi na wa ujao. Wakati uliopita ndugu mmoja mpendwa aliye hapa leo anaweza kuniambia, aniambia, ndugu Franki, ningeliweza hata kutoa uzima wangu kwa ajili yako. Akose alikuwa akilingana na miaka au kizunguza kuhusu miaka ambayo au siku au miaka ambayo maisha yangu ilikuwa vigumu na ya kusumbuliwa, lakini kwa nimesumbuliwa sana. Nikaguswa sana kuona jinsi ndugu aliweza kuniambia kwamba nilikuwa tayari kuweza kutoa uzima wangu kwa ajili yako. Ilikuwa ni mara ya kwanza niliposikia maneno kama hayo, lakini hiyo inaonyesha namna gani upendo wa Mungu unaweza kuwa wa kilindi na wa ajabu sana na wa kweli. Niliweza kuifanya wakati moja wakati wa mazishi ya Dubranamu, nilikuwa tayari kuweza kutoa uzima wangu kama angeliweza kurudi katika uzima. Kuna wakati ndani ya maisha yetu ambapo upendo wa Mungu unatushika unatupenya, na hapo inageuka kuwa ya haki. Hayo haitokane na mawazo, lakini inatokana na hali ambayo hakuna tena maamuzi mengine. Lakini wapendwa, leo swali ni hii: tuliweza kuimba tu na kuhubiriwa kuhusu upendo, au tunataka tuweze kuiweka katika mapendo, kuiweka katika matendo tuweze kufanya yale ambayo aliyotuagiza: mpendane. Nini? kwa nini? kama vile nilivyowapenda. Mkubaliane kama vile Mungu alivyo wakubali ndani ya Kristo. Kibambazi cha kutenganisha kiweza kutoshwa, yale ambayo ilikuwa ikitenganisha haiko tena, haiko tena. Kama ingali ni kusema adui angali katika kazi. Yesu alisema kama vile tulivyosoma ndani ya barua kwa Wakolosai na barua kwa Wafilipi kwamba alitoa kiambaza akapasua barua iliyokuwa ikitusitaki na kutuhukumu, na wale ambao waliokuwa karibu na wale waliokuwa mbali wakakuwa karibu, wakaambatanishwa pamoja, wakawa wakuanzisha salama. Hata Mungu atufanze neema mahali pote tulipo tuweze kuwa wakubarikiwa na Mungu, tuweze kutakasiwa kwa Mungu, tuweze kuwa kwa upande wake, tuweze kutumikishwa naye na tuweze kuwa baraka kwa ajili ya wengine. Makusanyiko haya haiko kwa ajili ya mtu fulani aweze kuhubiri mwengine au kuweza kutafsiri maandiko, makusanyiko yako ili sote pamoja tuweze kusikia neno la Mungu na tuweze kutumikisha wakati huu katika makusajiko, ili tuweze kuwazia kuhusu neno ndani ya mioyo yetu na tuweze kulilinda na tuweze kuyawazia na kuweza kushukuru Mungu. Kuna neno ndani ya nabii Mika kwamba yule aliye na akili katika wakati huu anyamaze. Ambosi tano kumi na tatu mwenye akili ndani ya wakati huu aweze kunyamaza. Mungu atupatie neema ili tuweze kujua ni wakati gani au mahali gani pasha kuzungumuza au ni mahali gani kunyamaza, ili tuweze kuwa taifa nayo liobarikiwa la Mungu. Tunahitaji si ya kuweza kuwa atuwamini, lakini tunataka ili Mungu aweza kufikia eneo mpendeza pamoja nasi na tunataka tuweze kugeuka kuwa tuweze au tuweze kupokea haki ambayo Mungu aliyotupatia, ni kusema kuweza kuingia katika yale yote ambayo aliyotuahidi. Ahadi zote za Mungu ni ndiyo na amina, ndani yake zigeuke kuwa uhakika na zitimilike kupitia sisi, ili Mungu aweze kuheshimiwa na kutukuzwa ku na neno lake liweze kutimilika na liweze kushuhudiwa ndani mwetu. Tuabudu sote pamoja, akose, tuweze kunyosha mikono yetu, tuweze kuimba nyimbo inayoitwa kuwa kama vile nilivyo, na ni hivyo inapasha kuwa, siyo nguvu zangu lakini wewe peke yako, damu yako inaniosha, ninakuwa safi kutoka dhambi. Oh, mwana kondoo wa Mungu, ninakuja, ninakuja. Baba wa mbinguni, ninakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya ombi hili ambalo tumekusha kufanya mbele ya uso wako. Tunakubalishwa O Mungu, kwamba tumekusanyika mbele ya uso wako na tunakuomba, O Mungu, toa ndani yetu yale yote liyo yetu binafsi maisha iliyo mbili maisha mbili, yale yote sio lingana na wewe na sio kubaliana neno lako na wewe, uitoshe ndani yetu, kupitia nguvu za neno lako, kupitia nguvu za damu yako na kupitia nguvu za Roho wako, tuongoze, tufikie katika kukubaliana, tuweze kukubaliana kwa ujao pamoja na wewe Bwana mpendwa Toa roho ingine yote, vunja hata pia roho za utawa na za dini, na acha Roho Mtakatifu wako peke yake aweze kutawala ndani yetu na pamoja nasi. Mapenzi yako yafanyike, neno lako liweze kushuhudiwa, na jina lako liweze kutukuzwa. Bwana mpendwa, acha taifa lako liweze kutakasiwa tena kwa ajili yako niweze kuwa taifa linaloweza kuwekwa pembeni kwa ajili yako, taifa lililotakaswa kwa ajili yako, linalotangaza makazi za yule aliyewaita kutoka ndani ya giza waingie ndani ya nuru yake ya ajabu. Bwana mpendwa, tunaposhitazama sisi wenyewe tuko umasikini zaidi, tuko wanyonge sana ambao wanaoweza kuwa hapa duniani wanyonge sana, ambao wasioweza kufanya kitu chochote, lakini ulichagua yale ambayo sio kuwa kitu mbele ya macho ya ulimwengu, ili utukufu usiweze kuja na kukuja kwa mutu, lakini utukufu wote uweze kuja kwako wewe peke yako. O Bwana, ninakusifu, ninakushukuru Uliaficha kwa wa, wenye akili na wenye busara, na ukayafunua kwetu. Jina lako la ajabu na takatifu lisifiwe na litukuzwe. Takasa mahali hapa, takasa taifa lako na utubariki kwa wingi wa neema yako, ndani ya jina takatifu la Yesu. Haleluya. Alles volk sage, na taifa lote liseme haleluya, amina. Utukufu Alleluia kwa Mungu Bwana. Haleluya, haleluya, haleluya, amina.