Sifa na shukurani zote kwa Bwana kwa ajili ya heri kubwa ambayo tunayo ya kuweza kusanyika tena leo mbele ya uso wake. Na natumaini ya kwamba sisi sote tunasikia vizuri. Na natumaini tena kwamba kusikiliza haichokeshake sana kama vile kuzungumza <muchilis> mm. Ndiyo, ndugu ndugu Rusi amesema kwamba nayo inachokeshaka lakini nayo ni ya lazima. Ni bidii ndiyo inayosabilika sasa. Heri mutu anayeweza kusikiliza kwa moyo wake wote, ambaye anayefuatililia anayepokea, na ambaye roho anaweza kufunulia yale ambayo neno linasema. Kwa wandugu wapendwa, nao tafsiri, ninawatakia musaada na baraka za Mungu. Si vyepesi, na naamini kwamba wapendwa wote wanahitaji waweze kushika yote, kila neno, kila wazo linalotamkwa, na hivyo Mungu aweze kutupatia neema kwa ajili ya kuzungumza, neema kwa ajili ya kutafsiri, neema kwa ajili ya kusikiliza, neema kwa ajili ya yote. Kama tunaamini hayo, yatafanyika pia. Siku ambayo tunayokumbuka leo, ndiyo siku ya kipekee sana, ufufuko wa Bwana wetu ndiyo iliyokuwa kuvikwa taji kwa kazi yote ya ukombozi ambayo Mungu aliyotimiza ndani ya Kristo. Kama hakungeliweza kuwa ufufuko, hatungeliweza kuwa hata na tumaini moja iliyo hai, nasi pia hatungeliweza kufufuka pamoja na Kristo. Ufufuko wake ndiyo kibali cha ufufuko wetu na kwa sababu alishinda kifo, nasi pia tutatoka tukiwa washindi ndani ya ufufuko wa kwanza. Tusome andiko fulani za Biblia, tuzipokeye ndani yetu, na Bwana aweze kutubariki kweli kweli. Ningetaka nisome ndani ya Luka sura ishirini na nne. Injili ile ndizo zinazotupatia maelezo mazuri ya yale ambayo yaliyofanyika, na tutafanya vema kuweza kuunganisha hizo habari njema ine ili tuweze kuwa na kuona yote kwa ujumla. Andiko nayo husu ufufuko imekwisha kusomwa, ningetaka Akose nisome tu shahiri za kwanza za Luka sura ishirini na nne. Luka sura ishirini na nne mstari wa kwanza. Lakini siku ya kwanza ya juma asubuhi mapema wakakwenda kaburi, wakileta manukato waliyoweka tayari. Na wengine walikwenda pamoja nao. Mstari wa pili wakaona jiwe limeviringishwa mbali na kaburi. Mstari wa tatu, wakaingia lakini hawakuona mwili wa bwana wa bwana Yesu. Sitaki kuweza kuingia mbali, tunajua sisi sote andiko inayosema kwamba kaburi iko wazi, Bwana wetu amefufuka, alishinda nguvu za kifo, ndiyo alitosha sumu ya kifo kwa kiwango Paulo aliweza kusema, o oh, kifo uchungu wako uko wapi? E eh, kaburi ushindi wako ni wapi? Lakini Mungu apewe sifa ambaye aliyetupatia ushindi kupitia Yesu Kristo Bwana wetu wa kwanza sura 15, makumi tano na sita, makumi tano na saba. Leo tena tutaweza kuchunguza andiko fulani za nabii Hosea. Hosea sura 13, Hosea 13, Hosea 13, mstari wa 14. Hapa imeandikwa Hosea 13 mstari wa 14 nitamkomboa toka nguvu za kaburi, nitamwokoa toka mauti. Ilikuwa ni utangazaji ndani ya Agano la Kale, na ni hivyo ndivyo yalifanyika. Nitawakomboa toka nguvu za kaburi. Hakuna mtu aliyeweza kujiokoa we mwenyewe Hakuna hata nabii moja, hata kama angeliweza kuwa nabii mkubwa, kwa sababu wote walitenda zambi na kifo ikatawala juu ya wote. Ilikuwa naomba sasa mutu moja ambaye angeliweza kuwa na uwezo juu ya kifo, ili aweza kutufungua kutoka nguvu za kaburi. Ninasoma tena Hosea kumi na tatu musara kumi na ine. Nitawakomboa toka nguvu za kaburi, nitawa nitamwokoa nitawaokoa toka mauti. E mauti, wapi mapigo yako? E kaburi, wapi kuharibu kwako? Toba itafichwa kwa macho yangu. Ndiyo, Mungu hawezi kuhurumia kifo au shetani au kuzimu au yoyote nao pingana na yeye, angepashwa kutengeneza ili aweze kupatia taifa lake ushindi kwa neema. Timoteo wa pili sura moja, Timoteo wa pili sura moja, kama vile nilivyosema hapa sasa hivi. Ninataka niweze kuacha neno la Mungu liweze kutuzungumzia na ninatumaini ya kwamba hiyo yataweza kutufika sisi sote kwenye moyo. Timotheo wa pili sura moja, kwanza kwa mstari wa tisa ambaye alitokoa akatuita kwa mwito mtakatifu, si kwa kadiri ya matendo yetu, lakini kwa kadiri ya kusudi lake mwenyewe na neema yake tuliopewa katika Kristo Yesu mbele ya nyakati za zamani. Mstari wa kumi, mstari wa kumi. Kumi na sasa imefunuliwa na kuonekana kwa Mwokozi wetu Yesu Kristo aliyebatili kufa na kufunua uzima na maisha yasiyokoma kwa njia ya habari njema. Mstari wa kumi na moja: kwa habari njema hii niliwekwa mhubiri na mtume na mwalimu wa mataifa. Amina. Ndani ya Agano la Kale tulisoma, nitawakomboa toka nguvu za kaburi. Hapa tunaambiwa kwamba aliyafanya. Ndani ya Agano la Kale ilikuwa imeahidiwa kwamba angepaswa kukomboa na katika Agano Jipya imeshuhudiwa kwamba alitukumbua. Ningetaka nisome tena shairi hii musari wa kumi, Timotheo wa pili sura moja musari wa kumi sehemu ya pili, aliyebatili kufa na kufunua uzima na maisha yasiyokoma kwa njia ya habari njema. Hakuna habari njema ni kusema, hakuwezi kuwa habari njema kama haina ndani yale ambayo inayohusika kweli kweli, ni kusema, ukombozi wetu, msamaha wa zambi zetu, upatanisho pamoja na Mungu neema, wokovu na uzima wa milele. Munajua watu wanaita yote kwamba wote ni wamini, wakati mutu yule aliye mzuri munisambeyo, hakuna mutu mwema. Lakini wakati mutu yule anayesimama kwenye mahali kunapoitwa kwamba mahali patakatifu pa Petro, wakati wa baraka yake tusoma ndani ya magazeti kwamba alizungumzia waamini. Azungumzia waamini gani? Anazungumzia wale wanaomwamini Uislamu, wanazungumzia wale wanao waamini. Lakini bwana yeye Mungu wetu anazungumzia wale ambao wanaomwamini. Hatuamini tu kitu fulani tu, lakini tunajua ni nani ambaye tunayemwamini, na tunajua kwamba tunaamini vizuri vizuri kwa sababu tunaamini kulingana na maandiko ninatumaini kwamba tunafurahishwa sana kwa ajili ya hiyo na tunashukuru pia ndani ya Waebrania sura mbili mstari wa kumi na mstari wa saba mstari wa saba mpaka tisa Waebrania mbili mstari wa saba mpaka tisa Umemfanya kwa saa kidogo chini ya malaika, umemuvalisha taji ya utukufu na heshima, umemuweka juu kuliko, unamuweka juu ya kazi za mikono yako. Mstari wa nane, umeweka vitu vyote chini ya miguu yake, kwa sababu katika kuweka vitu vyote chini yake hakuacha kitu kimoja kisichowekwa chini yake. Japokuwa, ndio musikie sasa, kunakuja hii maneno lakini hatujaona bado vitu vyote kuwekwa chini God yake mbele ya macho ya Mungu er, na kuona kwake yote shakatimilika Testament, lakini Mungu ana mpango ndani ya wakati ana nyakati ndani ya gano la kale ana wakati pia ndani ya gano jipya. Hangeliweza kuvunja kifo hapo hapo na mengine yote. Ana mpango pamoja na wanadamu, na mpango huo, na ni kwa mwisho, kama vile tutaweza kuyaona kwamba kifo haitakuwa tena leo. Kifo ingali, waamini na wasioamini wote wanakufa kwa kifo hiyo moja ya dunia hii, wote wawili wanazikwa. Lakini wakati wa ufufuko wa kwanza, ndipo itaonekana ni nani ambaye aliyeamini Bwana na nani ambaye aliyechukua ndani mwake uzima wa ufufuko, uzima unaotoka kwa Mungu. Munaamini hiyo? Kulikuwa kuna ufufuko wa kwanza na ufufuko wa pili ist... na maandiko matakatifu yanasema heri the... the... na watakatifu wale ambao walio sehemu walio na sehemu is... katika ufuko wa kwanza. Hapa inasemeka kwamba yote iliwekwa chini yake, lakini haijaonekana bado, haijatimilika na kwa maneno haya Paulo anatupatia maelezo mazuri katika Wakorinto wa kwanza sura 15 wakati hili itakapofanyika. Sasa Wakorinto wa kwanza sura 15, 25. Hapa tunasoma kwanza kwa mstari mustari wa 25. Maana sharti atawale hata atakapoweka adui zake zote chini ya miguu yake. Mstari wa 26. Adui ya mwisho ya kuondoshwa ni mauti Ndiyo, mauti shakashindwa, lakini nasema kwamba adui ya mwisho atakayeondoshwa ni mauti. Naendelea kusoma sa saba, sababu vitu vyote viliwekwa chini ya miguu yake, lakini wakati anaposema vitu vyote vimewekwa chini ya miguu yake, imeonekana wazi ya kwamba vyote viliwekwa ile vyote viliwekwa ila yeye ambaye aliviweka, ila yeye ambaye aliviweka. msasho na nane: basi vitu vyote vikikwisha kuwekwa chini yake, wakati ule mwana mwenyewe vile vile atawekwa chini yake aliyeweka vitu vyote chini yake, hata Mungu awe vyote katika yote. Hiyo ndio itakuwa mwisho. Tutaweza kurudi juu ya maneno haya tena, uweza kusoma tena ndani ya Wakorinto wa kwanza sura kumi na tano kwenye musari wa ishirini. Wakorinto wa kwanza sura kumi na tano musari wa ishirini na ishirini na mbili, musari wa ishirini Wakorinto wa kwanza sura kumi na tano lakini sasa Kristo amefufuliwa toka wafu, malimbuko yao waliolala. Muso na moja, maana kwa kuwa kufa kuliletwa na mtu, hivyo ufufuko wa wafu uliletwa na mtu. Muso na mbili, kwa sababu kama katika Adamu wote wanakufa, hivyo wote katika Kristo wanapatizwa uzima. 23, sasa, 23. lakini kila mtu kwa pahali pake kila mutu kwa pahali yake, kwa nafasi yake. Kristo malimbuko, kisha watu wa Kristo kwa kutokea kwake, halafu mwisho utakuja wakati atakapotoa ufalme kwa Mungu Baba yote iliweza kupangwa vizuri vi na, wakati tunapoona hii utaratibu wa kiungu, tunaweza kuupanga na kuweka yote vizuri. Maandiko yote ya Biblia inayozungumza kuhusu maneno haya ndani ya Waibrania mbili, ningetaka niweze kusoma tena mstari wa kumi na ine na kumi na tano, 14 na 15 Waibrania mbili mstari wa 14, Weil nun die Kinder am Blut basi kwa kuwa watoto wameshiriki damu na mwili, yeye mwenyewe vivyo hivyo alishiriki kama wao, hata kwa njia ya kufa apate kuharibu yeye aliyekuwa na nguvu za kufa, ndiye Shetani. Neweza kuendelea na kusoma Musa kumi na tano na kuwafungua wale wote waliokuwa maisha yao yote katika hali ya utumwa kwa woga wa mauti. Watu wanaogopaka kifo, na siyo kitu kizuri, ayo si kitu cha kupendeza. Lakini kifo shaka shindwa, kwa maana Yesu alifufuka kutoka wafu siku ya tatu, na tunashuhudia ya kwamba yeye ni hai, na tunaamini kwamba sisi hatuko washuhuda wa uongo, wa kwa sababu tunashuhudia yale ambayo yaliyofanyika. Ufufuko siyo mafundisho ni utimilifu na uhakika wa kiungu na Paulo aliandikia wa Korinto, kama Kristo kama Kristo hangelifufuka ni kusema mahubiri yetu itakuwa ni abure haina faida, ndio nasi pia hatungeliweza kuwa na imani. Mwamini kwa moyo wote, nayoandikwa hapa kwenye mstari kumi na nne wa Ibrania kumi na mbili, tunaambiwa hapa basi kwa sababu watoto wameshiriki damu na mwili, yeye mwenyewe vivyo hivyo alishiriki kama wao. Angepaswa kuingia katika mwili huu wa nyama, ili aweze kukufa kulingana na mwili na sawasawa na roho, alishuka mahali pa chini pa udongo. Naamini ya kwamba hiyo inaandikwa ndani ya barua ya Petro ya kwamba alikufa sawa sawa na mwili. Petro wa kwanza sura tatu kuanza kwa mstari wa 18. Petro wa kwanza sura tatu kuanza kwa mstari wa 18. Kwa maana Kristo vile vile aliteswa mara moja kwa ajili ya zambi, mwenye haki kwa ajili yao wasio haki ili atulete kwa Mungu, akauawa katika mwili, lakini akafufuliwa katika roho. kumi na kenda. Katika roho hii alikwenda vile vile kuhubiri kwa roho waliokuwa katika kifungo. Mungu hawezi kufa, Mungu ni roho. Kivuli cha dunia hii ilikuwa imeingia katika kifo, na tunaona mara ngapi pia katika maneno haya. Maandiko matakatifu yako kamilifu sana, maandiko matakatifu yako kamilifu leo, inahusu sana sana kwetu katika siku hii ukumbusho inahusu kuweza kushika kwa ujao na kuweza kushikwa, kuona jinsi mambo ambayo yalikuwa imehaidiwa ime imekwisha kugeuka kuwa uhakika wa kiungu. Tulisoma ndani ya Agano la Kale kwamba angepashwa kukomboa na kufungua watu ndani ya kifo, na mambo hayo yalipashwa kufika nayo na yalifanyika, aliyafanya yote, imekwisha. Tufurahi kwa sababu kupitia kufa kwake alivunja yule au aliharibu yule aliyekuwa na nguvu za kufa, ni kusema Shetani. Imeandikwa hapa alivunja, aliharibu Shetani angali huru. Watu wote wanajua hiyo, sana sana waamini, ijapokuwa kuna shirika yote nzima ya kidini inayoshuhudia kwamba tunaishi ndani ya ufalme wa miaka elfu moja na kwamba shetani anafungwa, kama mabaya yote haya yote yako nafanyika kwenye dunia hii. Na ijapokuwa shetani anafungwa sasa, itafanyika namna gani wakati atakapofunguliwa? Hapana, msijisumbue, pale napo tunaamini, ila tu yale ambayo maandiko matakatifu yanasema inayohusu kwamba shetani atafungwa tunasoma ndani ya Ufunuo sura 21 mstari wa kwanza na wa pili ya kwamba hayo yatafika mbele ya kuwekwa kwa ufalme wa miaka elfu moja Ufunuo sura ishirini mstari wa kwanza na wa pili. Kisha nikaona malaika akishuka toka mbingu mwenye ufunguo wa shimo pasipo mwisho na munyororo mkubwa katika mkono wake. Wa pili akashika yule joka mkubwa, yule nyoka ya zamani anayeitwa Diabolo na Shetani, akamfunga miaka wa tatu, akamtupa katika shimo pasipo mwisho akamfunga akatia muhuri juu yake, na mengineyo. Na sio sasa yote, kwa wakati wake. Nishao kusema hapa sasa hivi, Mungu ana mpango na yote, yanafanyika au mwendeleo yote wa habari ya ukovu inafuata mwendeleo huo. Ninasoma tena mstari wa 15 ya Ibrania sura mbili. In Freiheit, Waebrania, mbili, mstari kumi na tano, na kuwafungua wale wote walio kuwa maisha yao yote katika hali ya utumwa kwa woga wa mauti alitukomboa alituweka huru alitukomboa nasi tumekuwa mali yake ushindi wake ni ushindi wetu uzima wake ni uzima wetu ndani ya Ufunuo sura moja ningetaka niweze kusoma mstari wa kumi na saba na kumi na nane. Ufunuo sura moja mstari wa kumi na saba na kumi na nane. Yohana aliweza kuwa na mazoezi haya kwenye kisanga cha Patimo. Na hii tunayaonyeshwa hapa kwa namna hii. Ufunuo sura moja mstari wa 17 na 18. Mstari wa 17. Na nilipomwona na nilipomwona nikaanguka kwa miguu yake kama mtu aliyekufa. Akaweka mkono wake wa kuume juu yangu akisema, "Usiogope. Mimi ni wa kwanza na wa mwisho." Mstari wa 18. Na aliye hai nami nilikuwa nimekufa, natazama, mimi ni hai hata milele na milele, nami nina funguo za mauti na za hadeze. Er, er, alifufuka, so alishinda kifo, er na akashuka katika mahali pa chini pa dunia. Katika wakati ule, hiyo mbili yote ilikuwa uko chini, paradiso kama vile ya eneo ya watu walio na heri na pia eneo ya wale ambao hawakuwa na heri. Na kama vile ninavyosemeka ndani ya Luka sura kumi na sita hakukukuwa kulikuwa tu kutenganisha tu kidogo moja, lakini hizo mbili zilikuwa huko chini na, ma, na watakatifu wa Agano la Kale nawe wangepasha kungoja mpaka siku hiyo kubwa ya upatanisho wezekuja, ili waweze kufunguliwa na kuombolewa kutoka ndani ya kifo. Mpaka wakati ule wote walikuwa huko chini, na tuliyasoma wakati Petro alipo isema kwamba Bwana alishuka akahubiri roho zilizokuwa katika kifungo. Lakini ninawasi msiamini ya kwamba kuna hata mmoja aliyeweza kugeukia huko. Hakuna kugeukia huko chini, iwe wazi kwa ajili ya si sote kwa, kwa maana kuna pia mafundisho yanayosema kuhusu maneno haya kwamba Kristo alishuka huko na akahubiri lakini lakini ni Bibilia inasema wapi wa kwamba watu waligeukia huko chini? Ingekuwa vema watu waweza kusoma hiyo andiko ya Petro wa kwanza sura tatu mpaka mwisho, na hapo sasa wataweza kujua ni kitu gani kinachohusika kweli kweli. Ndio, munaweza kusoma tu andiko ya Petro wa kwanza sura tatu mpaka kwa shairi ya mwisho, ndipo mutaweza kujua vizuri vizuri ni kitu gani ambayo Bwana wetu aliyofanya huko. Turudi tena kwa maneno yetu mstari wa kumi na saba, na kumi na nane, ya Ufunuo sura moja na nilipomona, nikaanguka kwa miguu yake kama mutu aliyekufa. Alikuwa na utukufu gani yule aliyefufuka alipoonekana hapo? na sio kama vile mutu wa maumivu na sio kama vile mtu ambaye watu walikuwa wakificha nyuso zao mbele yake. Lakini mweza kusoma hiyo maelezo hapa katika mstari wa kumi na mbili mstari wa kumi na mbili Ufunuo moja nikageuka kuona sauti ile iliyosema nami, na wakati nilipogeuka, niliona vinara vya taa saba vya dhahabu, na katikati ya vile vinara saba mstari wa kumi na tatu, nikaona mutu kwa mfano wa mwana wa mutu amevaa vazi lililofika chini kwa miguu yake na kufungwa kifua na mkaba wa zahabu. Mstari kumi na ine. Kichwa chake na nywele zake zilikuwa nyeupe kama pembe nyeupe, kama teluji, na macho yake kama moto unaowaka uwa, una na miguu yake kama shaba iliyo takaswa sana kama imesafishwa katika tanuru ya moto, na sauti yake kama sauti ya maji mengi. Na hivyo ndivyo Bwana wetu alionekana kwa Yohana kwenye kisanga cha Patimo. Si ya kushangaza kuona jinsi aliweza kuanguka ili aweze kuabudu Bwana. Na andiko nasema hapa kwamba Bwana alimzungumzia ndani ya sehemu ya pili ya mstari wa kumi na saba Ufunuo moja, usiogope, mimi ni wa kwanza na wa mwisho. Mbele yake hakukuwa mtu na nyuma yake hakutakuwa hata mtu moja. Yeye ni wa kwanza na yeye pia ni wa mwisho. Na kisha anasema mstari wa kumi na nane, na aliye hai nami na nilikuwa nimekufa, na tazama, mimi ni hai hata milele na milele Nami nina ufunguo za mauti na za hadezi. Matafsiri mengine inasema, na sana, inasema kwa namna iliyo ya nguvu sana inasema kwamba nina funguo za kifo na za kuzimu. Mbele alikuwa hanazo, mbele but fung, but ilikuwa ni mwengine ndio, ndio wengine ndio walikuwa akiwa na mamlaka juu ya kifo, lakini mahali ikabadilika. Bwana wetu alileta ushindi hapo Golgotha, na sio tu hapa duniani tu, lakini alishuka na shetani akatambua kwamba ameshindwa, na akatoa akaacha funguo za kuzimu na hadezi. Tangu wakati ule shetani hakuwa tena mtawala mw, mwenye mamlaka kuna mmoja peke yake anayeamua na ni Bwana wetu, na angali anaachia adui nafasi, muda mpaka wakati uweze kutimilika, lakini kwa kweli alishakashindwa. Ndiyo nyoka ya zamani, yule joka shetani, ndiyo kichwa chake kilishakavunjwa hapo Golgota na hivyo ndivyo ilikuwa ahadi ya Mwanzo sura tatu, nitaweka uadui katikati ya yako na mwanamke katikati ya uzao wako na uzao wake, na huyo atakuvunja kichwa, na wewe utamuuma kisingino. Mwanzo tatu mstari wa kumi na tano. Hiyo ilitimilika. Ina ilikuwa ikihusu kumizwa nini? Ilikuwa ni sumu ya kifo. Alikufa, lakini alimeza kifo na akaishika na akaishinda. Tumeelewa haya. Hakupita pembeni ya kifo, alipigana na kifo. Hakupita pembeni ya Shetani, hakupita pembeni ya ki, ya kuzimu. Alipigana na mambo hayo yote, na kisha akafufuka siku ya tatu, kama vile mshindi juu ya yote, juu ya kifo, juu ya Shetani na kuzimu na kwa sababu yeye ni hai, nasi pia tunaweza kuishi pamoja naye. Hakukuwa na hitaji ya kuweza kupita pembeni ya mambo ambayo tunayotafuta kupita pembeni yake sisi, yeye hakuwa na hitaji ya kupita pembeni yake. Kama angeliweza kupita pembeni ya mambo hayo, hapo sasa tungeliweza kuya pata tena leo, kwa maana alikuja ili aweze kushinda na kuharibu yule aliyekuwa na nguvu za kifo na ili aweze kutufungua sisi ambao tuliokuwa katika utumwa. Wakorinto wa kwanza sura 15 kuanza kwa mstari wa hamsini na nne. Wakorinto wa kwanza sura 15 kuanza kwa mstari wa hamsini na nne. Lakini wakati ule wa kuoza utakapovaa kutokuoza, mnaona ikili gani? nacho husika sasa, na sio sasa, na sio wakati huu, na sio wakati huu. Lakini wakati ule wa kuoza utakapovaa kutokuoza, na ule wa mauti utakapovaa kutokufa, wakati ule litatimia neno lililoandikwa mauti imemezwa kwa kushinda au katika ushindi. Nani wakati kubadilishwa kwa mili yetu itakapofanyika wakati wa kurudi kwa Bwana, kulingana na neno la Bwana ndani ya Watotonika wa kwanza sura ine, sisi ambayo tulio baki tukiwa hai wakati wa kurudi kwa Bwana hatutautangulia wale waliolala au waliokufa. Kwa maana waliokufa katika Kristo watafufuka kwanza, kisha walio hai ambao watakao baki wakiwa hai watabadilishwa, na sote pamoja tutanyakuliwa. Ni katika wakati ule ndipo ile yatafanyika, lakini wakati huu kifo ingali mahali pote Ishaka shindwa, lakini ingali na nafasi mpaka wakati ule uweze kufika. Tusome tena ngi mara moja ndani ya Wakorinto wa kwanza sura 15, kwanza kwa mstari wa makumi 5 na 4 Wakorinto wa kwanza sura 15 makumi 5 na 4. Lakini wakati ule wa kuoza utakapovaa kutokoza na ule wa mauti utakapovaa kutokufa, wakati ule litatimia neno lililoandikwa Mauti imemezwa kwa kushinda, au katika ushindi. msabka makumi tano na tano, ee mauti, kushinda kwako ni wapi? Ee mauti, uchungu wako ni wapi? Makumi tatu na sita, makumi tano na sita, basi uchungu wa mauti ni zambi, na nguvu za zambi ni sheria. Makumi tano na saba, lakini Mungu a lakini asante kwa Mungu ambaye alitupa sisi kushinda kwa Bwana wetu Yesu Kristo. Mnajua kwamba Mungu aliyafanya kwa nia kwa kutaka kwa kutaka kwake. Akitupatia sheria mbele ya sheria watu walikuwa kiishi katika uhuru fulani na bila kusumbuliwa. Hakukukuwa haupashwi, unapashwa. Oo, kama ukifanya hiki na kile, ukifanya hiki na kile kutafika kile. Lakini kama hakungeliweza, hakunge kuwa sheria, hatungeliweza kuwa na uwezo wa kuweza kujua sheria au kuweza kujua dhambi. Samani, hatungeweza kujua dhambi, kwa maana mahali ambapo hakuna sheria, hakuna kujua sh... kuvunja sheria, hakuna dhambi. Mtu aliyekuwa ndani ya dhambi angepasha kuhukumiwa kulingana na sheria, ili aweze kuonekana katika hali ya kushindwa. Lakini Mungu aliweza kuleta sheria, ili aweze kufanya mtu yoyote aliye hai hapa duniani aweze kuwa ameshindwa, kwa sababu ya kuvisa sheria. Manaelewa, hii ni sababu ya hiyo, ndio sheria ilikuja. Sheria ilikuja kupitia Musa, lakini neema na kweli ilikuja kwa Yesu Kristo Bwana wetu. Ndani ya Ufunuo sura 20 ningetaka niweze kusoma mstari wa 13 na 14. Ufunuo sura 20 mstari wa 13 na 14. Bahari ikatoa wafu waliokuwa ndani yake. Mauti na hadezi zikatoa wafu waliokuwa ndani yao wakahukumiwa kila mtu kwa kadiri ya matendo yake. Musara wa kumi na ine. Na mauti na hadezi zikatupwa katika lile ziwa la moto. Hii ndiyo mauti ya pili, ili ziwa la moto akoso. Tusome tena musara wa kumi na tano na kila mtu yeyote hakuonekana ameandikwa katika kitabu cha uzima alitupwa katika, katika lile ziwa la moto. Mtu anayesoma ndani ya Ufunuo sura 20 ataweza kuelewa kwamba kwamba hapa inahusu wakati wa kuweka ufalme, wa, wa, wa, wa, uf, ufalme wa milele na kwamba shetani atafunguliwa kwa muda mfupi katika wakati ule. Das, mm, lakini ufalme wa miaka elfu moja shetani atafuka kwa muda kidogo, na kisha kutakuja hiyo ufalme wa miaka elfu moja na kisha baadaye kutakuja hukumu, na kisha watu wote watawekwa kwenye hukumu na wale wote pia ambao waliweza kuunguzwa. Mnajua kuna watu ambao wanaotaka kuweza kufuta ukumbusho wote ndani yao, hakuna mtu anaweza kuifuta. Bahari itatoa waliokufa ndani yake wote watatosha, waliokufa ndani yao. Watu waliweza kuunguza tu hii kifuniko ya nje, na wao wenyewe hawakukuwa pale wakati, kifu, wakati moto ulipounguza iliyobaki, au hii kifuniko ya mtu hapa, kama tumesoma hapa, kifo au mauti na deze zitatoa waliokufa ndani yake katika wakati ule, na hapo wote yote yataweza kutengenezwa na kumalizika milele. Na ziwa la moto lina, kwa, lina kazi kubwa, ni kazi moja, ni kusema kuweka mwisho juu ya mambo yote, na nyuma ya, ukuku, na, na nyuma ya uhukumu ya mwisho haitasikilikana tena kusemeka kuhusu Shetani, kuhusu kuzimu, kuhusu hadeze ao kifo na ingine yote inayofanana na hiyo. Na kisha kutakuja mbingu mpya na dunia mpya. Amina, Mungu wetu ashukuriwe. Shida ni kwa sababu hii inakamata muda mrefu, si sote tunaweza kufurahi kama kila mwamini wakati wa kugeukia kwake anaweza kuwa amekwisha kunyakuliwa ndani ya ndani ya utukufu, bila kuwa kitu fulani, bila kuteseka. Hapo hapo anakuja na kusema Bwana, ninakuja sasa, tazama basi naenda. Lakini haifanyikake hivyo. Mungu alituweka hapa kwa ajili ya lengo inayokamatika, na acha tuweze kuwa na bidii, tuweze kuwa washindi, ili tuweze kuwa milele na milele pamoja na Bwana. Na pamoja, au na kundi lote vinti, la washindi. Ndani ya Zekaria sura 9 ningetaka nisome mstari wa 11. 10, 10. Zekaria sura 9 mstari wa 11. Hata kwa wewe vile vile kwa sababu ya damu ya agano lako nimetoa wafungwa wako toka shimo linalokosa maji, shimo linalo kosa maji. Hiyo nayo ilikuwa ni ahadi. Na hiyo ingepaswa kutimilika katika kipimo gani? Wakati agano jipya lingepaswa kutimilika na kuwekwa kupitia damu. Agano jipya liliwekwa hapo msalabani wa Golgota, kwenye msalaba wa Golgota Christ. Na Yesu alisema, kwa maana hii ni damu yangu, damu ya agano jipya. Agano la zamani nayo iliweza kuanzishwa kwa damu, kitabu na taifa lilinyunyuziwa damu the lakini agano jipya ambayo Mungu aliyofanya ilifanyika ndani ya damu hiyo, na sio agano kwa maneno au mapatano inayofanyika kwa kupatiana mkono, lakini hapa Mungu alitoa uzima wake ili nasi tuweze kupokea uzima wake na tugeuke kuwa washirika wa tabia ya kiungu. Hiyo ndiyo ukombozi. Ninasoma tena mstari wa kumi na tisa ya kumi na moja ya Zekaria tisa. Ya Zekaria 9:11, hata kwa wewe vile vile kwa sababu ya damu ya agano lako nimetoa wafungwa wako toka shimo linalokosa maji. Zekaria tisa kumi na moja. Tusome haraka haraka Mathayo sura 27 juu ya maneno haya, na tutaweza kutambua kwamba watakatifu wa agano la kale ambao waliokuwa wametayarishwa kwa ajili ya ufufuko wa kwanza walifufuka au walifufuka, wakafufuka pamoja na Kristo. Mathayo sura 27, mstari wa 50 na Makumi tano na tatu. Matayo sura makumi ishirini na saba, mstari makumi tano. Yesu akatoa sauti kubwa tena akatoa roho yake. Mstari makumi tano na moja. Na natazama, pazia la hekalu likapasuka vipande viwili, toka juu hata chini, inchi ikatetemeka, miamba ikapasuka. Makumi tano na mbili. Makaburi yakafunguliwa na miili makaburi ya mengi ya watakatifu walio kuisha kulala ilifufuliwa nyuma ya ufuko wake. Makumi tano na tatu, na wakati, na wakatoka katika, na wakatoka katika makaburi nyuma ya ufuko wake wakaingia katika mji mtakatifu na kuonekana kwa watu wengi. Ndani ya Agano la Kale tulisoma kwamba alipasha kufungua, lakini sasa tunaona hapa aliwafungua watakatifu wote wa gala kale, ila tu Enoka, Eliya na Musa. Wote wangepasha kuingoja siku hiyo ya upatanisho, wangepasha kuingoja huko ndani ya ndani ya Hadezi. Huko mnajua kulifanyika nini huko huko chini, wakati waamini wa gala kale wote wakati walipoona Bwana akikuja kwao, ilikuwa ni wakati ambao walikuwa kingoja Ayubu, ambaye aliyesema kwa sauti kubwa kwamba ninajua kwamba mkombozi wangu iko hai. Angepashwa kungoja mpaka mkombozi aweze kufa ili aweze kumpatia uzima wake. Tunaweza kusoma pia andiko nyingi za Biblia juu ya maneno haya. Andiko ya Matayo sura 27 iko wazi sana, wakati Kristo angali anaposulubishwa. Wakati alipokuwa amesulubishwa, dunia ilitetemeka, miamba ikapasuka na makaburi yakafunguliwa, lakini ni pamoja na Kristo ndipo sasa wafu wakafufuka bila yeye yeye aliyefufuka hakungeweza kuwa ufufuko ilikuwa imekwisha kusemeka mbele ya kaburi ya Lazaro ndani ya Yohana sura 11 mimi ni ufufuko na uzima na hivyo akawa wa kwanza wa wale waliokufa wa kwanza wa kutoka na wengine wote walimfuata wakaonekana kwa wengi ndani ya mji mtakatifu, na hiyo ndio tuliyosoma hapa. Munaamini hiyo? Hapa munaamini hii? Kwa namna hii, mimi naiamini kwa moyo wangu wote. Yeye ni ufufuko na uzima, alisema ninaishi nanyi mutaishi pia, Yohana 14:19. Ufufuko wake ndio kibali cha ufuko wetu ndani ya Wakorinto wa kwanza sura kumi na tano tena mstari wa ishirini na moja mpaka ishirini na tatu Wakorinto wa kwanza sura kumi na tano mstari wa ishirini na tatu mstari wa ishirini na moja mpaka ishirini na tatu. Akose nilisoma andiko hiyo kwa ajili ya kuionyesha, akose tusome tu mstari wa 23. Wakorinto wa kwanza sura 15 mstari wa 23, lakini kila mtu kwa pahali pake, Kristo malimbuko. Ili aweze kuwa wazi, waliokufa hawakutoka hapo hapo wakati wa kusulubishwa us, lakini wakati wa ufuko Kristo angepashwa kuwa mzaliwa wa kwanza au kuwa utokea wa kwanza, naye akakuwa wa kwanza. Na sasa ninataka nisome ndani ya Wakorinto wa kwanza sura 15 mstari 44. Wakorinto wa kwanza 15 mstari 44: umepandwa mwili wa asili, umefufuliwa mwili wa roho. Kama ikiwa mwili wa asili uko kuna vile vile mwili wa roho. Musa makumi na tano makumi na tano hivi ilivyoandikwa: mtu wa kwanza Adamu alikuwa nafsi iliyo hai, Adamu wa mwisho alikuwa roho yenye kupatiza uhai. makumi na sita lakini ule wa roho Si wa kwanza lakini ule wa, wa asili au wa mwili, kisha ule wa roho. Makumi na saba, mutu wa kwanza aliyetoka katika dunia mwenye udongo, mutu wa pili ni Bwana aliyetoka mbinguni. Umesoma hii kwa makini sana. Mutu wa pili alitokea mbinguni makumi ine na nane kama alivyokuwa yeye wa udongo, vivyo hivyo wao walio wa udongo; na kama alivyokuwa yeye wa mbinguni, vivyo hivyo wao walio wa, wa mbinguni. makumi ine na tisa na kama tulivyochukua sura ya yule wa udongo, vivyo hivyo tutachukua sura ya yule wa mbinguni pia. Haken, oh, ni neno gani la ajabu! Tumesoma mara nyingi andiko za Biblia zinazohusu maneno haya. Wakati hayo yatakapoonekana, tutafanana naye. Ni ushuhuda wa maandiko matakatifu na ni hivyo ndivyo yatafanyika, na vile vile kama vile tunatokea kwa mtu wa kwanza kulingana na mwili, na ni hivyo hivyo tunatokea kwa yule mtu wa pili kulingana na roho, na tutabadilishwa kwa sura ya Yesu Kristo. Ndani ya Isaya kwenye sura 25, kwenye mstari wa nane inaandikwa, inayofuata Isaya 25, mstari wa nane, mstari wa nane. Isaya ishirini na tano. Atameza kufa kusiwe tena milele, na Bwana Mungu atapangusa chozi toka nyuso zote, na haya ya watu wake atayondosha toka dunia yote, maana Bwana amesema maneno haya. Tunajua nasi zote kwamba yaani, aliyosema na kuahidi yeye ataitimiza yote. Kwa ujumla, Mungu anahitaji kuweza kurudisha ahadi mbele ya kuitoa yeye mwenyewe anakuwa amekwisha kuamua, au ilikuwa imekwisha kuamuriwa kwamba atayatimiza mbele yeye mwenyewe aweze kuitangaza. Mstari wa nane Isaya 25. atameza kufa kusiwe milele. Nawaza kwamba hakuna mtu atakayekuwa na kujuta, wote watapumua kwa uhuru na watakuwa na furaha kwa sababu hayo itakuwa na mwisho wake. Atameza kufa hata milele. Msara nane, Bwana Mungu atapangusa chozi toka nyuso zote. Machozi ngapi ambayo leo mwangika hapa duniani, mateso mengi, maumivu mengi, uzuni nyingi akose pia machozi inayomangika mbele ya Bwana, machozi ya toba, machozi ya furaha. Haijalishi ilikuwa namna gani, lakini atapangusa machozi kwenye nyuso zote. Tusome juu ya hayo tena zaidi ndani ya Ufunuo sura ishirini na moja Ufunuo sura ishirini na moja. Kwanza kwa mstari wa pili, mimi Yohana nikaona mji ule mtakatifu Yerusalemu mpya ukishuka toka mbinguni kwa Mungu, umewekwa tayari kama bibi arusi aliyekwisha kupambwa kwa mume wake. Leo tuliweza kuwa na mazungumuzo mafupi inayosema kuhusu Yerusalema mpya, lakini ni hivyo, Yerusalema mpya inalingana au inahusu bibi harusi. Kwa maana mtazame, hata mbingu nayo inapashwa kufanya upya, na tunayaona hapa ndani ya sura ishirini na moja ya Ufunuo mstari wa kwanza. Ufunuo ishirini na moja mstari wa kwanza: nikaona mbingu mpya na dunia mpya kwa maana mbingu za kwanza na dunia ya kwanza zimekwisha kupita wala hapana bahari tena. Ndiyo, kama tungeliweza kuwa pale katika wakati ule kama vile tulivyo hapa, hapo tunaweza kupotea pia. Hiyo haipaswi kuwa hivyo, haipaswi kuwa hivyo, na hiyo haitakuwa hivyo. Shetani alikuwa mbinguni na akaleta uwasi kama vile tulivyoona yaona katika mahubiri fulani na katika makusanyiko fulani. Na ndio maana andiko ndani ya Ayubu ya kwamba tazama, Mungu hamini watakatifu wake na ndani ya mbingu, na mbingu si safi mbele ya macho yake. Mbingu inapashwa kufanya upya. Nabii Isaya alikuwa amekwisha kusema ndani ya sura makumi sita na sita na mstari Isaya 66, na nataka kuwasomea kwamba anasema kwamba kuhusu mbingu mpya na dunia mpya. Mstari wa 22, Isaya 66. Kama vile mbingu mpya na nchi mpya ambazo nitazifanya zitabaki mbele yangu, Bwana anasema. Isaya 66 mstari wa 22. Manabii walikuwa wamekwisha kuona mpango wa wokovu wa Mungu nao wakaandika na wakaionyesha. Turudi kwa Ufunuo sura 21 mstari wa pili nami nione nikaona muji mtakatifu, muji ule mtakatifu Yerusalema mpya ukishuka toka kwa mbinguni kwa Mungu umewekwa tayari kama bibi harusi aliyekwisha kupambwa kwa mume mwengine. Alitaarishwa kwa ajili ya nani? Kwa ajili ya mutu mwengine, kwa ajili ya bwana harusi kwa ajili yetu sisi, sisi ipambwa si, kwa ajili yetu, kwa ajili kwa ajili bibi harusi aliye tengenezwa na kupambwa, kama bibi harusi aliyepambwa kwa ajili ya bwana wake. Msa wa tatu, nikasikia sauti kubwa toka mbinguni ikisema, tazama, hema ya Mungu ni pamoja na watu, naye atakaa pamoja nao. Yohana akiona hakuna huo muji ukipanda, aliona ukishuka kutoka mbinguni, na bibi arusi alishaka kamata makao yake kulingana na Ufunuo sura kumi na tisa. Katika wakati ule bibi arusi atakuwa amekwisha kamata nafasi yake na atasherekea pamoja na bwana arusi karamu ya arusi huko ndani ya utukufu. Na naendelea na kusoma hapa ndani ya Ufunuo sura ishirini na moja. Akose pia kwanza kwa mstari wa tatu. Ufunuo sura ishirini na moja, mstari wa tatu. Tazama, hema ya Mungu ni pamoja na watu naye atakaa pamoja nao naye, nao atakuwa watu wake na Mungu mwenyewe atakuwa pamoja nao na atakuwa Mungu wao muzawaine. Naye atapangusa kila chozi katika macho yao, wala mauti haitakuwa tena, wala maombolezo wala kilio wala uchungu hautakuwa tena, kwa maana maneno ya kwanza yamekwisha kupita. Viumbe vyote kulingana na Waroma sura nane vinauhua vinaugua wanangoja kufunuliwa na kuonekana kwa wana wa Mungu. Na hiyo nayo itafanyika kwa hatua. Kwanza kama vile nimesema, kutakuja kwanza unyakuo, kisha ufalme wa miaka elfu moja na kisha mbele ya hiyo kutakuja huduma ya wale washuhuda wawili mbele ya ziki na kisha kutakuja miaka elfu moja na kisha kutakuja hukumu ya mwisho, na kisha kutakuja mbingu mpya na dunia mpya. Wapendwa, tushikaze kwa, kwa bidii zetu zote na kwa nguvu zetu zote tuweze kuwa tayari wakati Bwana atakapokuja. Paulo aliandika wakati ule na akasema, ili nimjue Kristo na nguvu za ufufuo wake, Wafilipi 3:10 mmeshakasoma hiyo nyote. Ni hivyo ndivyo Paulo aliandikia Wafilipi ili aweze kufikia katika ufufuko wa wafu wakati anapotumikisha matamshi haya hazungumuzi kuhusu ufufuko wa ujumla au ufufuko wa watu wote hapana nataka kuwasomea hiyo Wafilipi sura 3 mstari wa 10. na kumi na moja Wafilipi tatu musari wa kumi na kumi na, kumi na moja ili ni mujue yeye na uwezo wa ufuku wake na ushirika wa mateso yake nikifananishwa na kufa kwake ili nipate kwa njia yoyote kufikia kufufu, ufufuko wa watu wote au wa wafu samahani, wa wafu samahani, wa wafu, nipate kufikia ufufuko wa wafu. Mnaona katika hii tafsiri kuna maneno haya, na sina itaja kuyasoma, lakini andikwa katika maneno ya kwanza, inasemeka kwamba ufufuko wa wafu ufuko toka wafu ni kusema, kuna ufuko wa kwanza na ufuko wa pili. Ndani ya ufuko wa kwanza utakuwa kwanza wale washindi ambao kifo cha pili hakitakuwa na mamlaka juu yao. Tushaka kusoma shahidi hii katika siku hizi, mutu akatakaye shinda, yeye atakaye shinda atariti maneno haya yote, Ufunuo 21 mstari wa saba na tunaweza kushinda namna gani tunaweza kuyafanya na kushinda muni ruhusu niweze kuwasomea hiyo ndani ya ufunuo sura kumi na mbili ufunuo kumi na mbili inaweza kuwa kwenye musari kumi na moja ufunuo kumi na mbili musari kumi na moja nao wakamshinda yeye shetani wakamshinda kwa damu ya mwana kondoo na kwa neno la ushuhuda wao wala hawakupenda maisha yao hata kufa. Walimushinda kwa damu ya mwana kondoo na kwa neno la ushuhuda wao. Ni ushuhuda gani inahusu hapa? inahusu mtu fulani tu anayetoa ushuhuda. Niruhusu niweze kusoma Ufunuo wa sura 19 Ufunuo wa sura 19, kuanza kwa mstari wa saba. Kweli kweli inaomba kusoma zaidi ya hayo, lakini mnaweza kuifanya baadaye. Ufunuo sura 19, kuanza kwa mstari wa saba. Tuwe na furaha na tufurahi, tukampe utukufu wake, kwa maana arusi ya mwana kondoo imekuja na bibi arusi wake amekwisha kujiweka tayari. Nane. Naye amepewa kuvikwa kitani nzuri inayong'aa, inayong'aa safi, inayong'aa safi, kwa maana kitani nzuri hii ni matendo ya haki ya watakatifu. Mstari wa tisa. Naye na, na akaniambia andika, heri walioalikwa kwa karamu ya arusi ya mwana kondoo. Akaniambia tena maneno haya ni maneno ya kweli ya Mungu. Mstari wa kumi nami nikaanguka mbele ya m, m, miguu yake ni mwabudu. Akaniambia, angalia usifanye hivi, mimi ni mtumishi mwenzako na wandugu zako walio na ushuhuda wa Yesu. Abudu Mungu, kwa maana ushuhuda wa Yesu ni Roho ya unabii Roho ya unabii. Acha Mungu atufanyie neema ili ushuhuda huu wa Yesu, ushuhuda uweze kulingana na Maandiko. So uweze kuwa umepewa mepewa kwa ajili yetu kupitia Roho. So kama vile livyoandikwa ndani ya unabii, na ni hivyo ndivyo litimilika. Yeye mwana, yeye pia ni baba wa milele na mfalme wa salama. Watu wanayawaziaka lakini hawataweza kushika na kuwa na kujua mambo haya. Nataka kuambia waziwazi kwa akili, hakuna mtu atakayeweza kushika haya na kuweza kuyatamka kwa maneno. Maneno haya tuache hii iliyo siri kubwa ya masiri zote jinsi yalivyo na tuweze kushukuru Mungu kuona jinsi yaliweza kujatufunulia ya, lakini tuweze kuacha hiyo kama vile Mungu alivyo tuya tufunulia, na tusiweze kuyafanya kama vile ya kueleweka au kuweza kufikiwa na maneno yetu sisi wenyewe au na matafsiri yetu. Maandiko Matakatifu yanasema Mungu alikuwa ndani ya Kristo akipatanisha ulimwengu pamoja naye mwenyewe. Amina, tunaamini hiyo. Na wakati andiko linaposema Mungu wangu Mungu wangu, kwa sababu gani umeniacha, tunayamini pia, na ni hivyo hivyo inavyoandikwa, na ni hivyo ndivyo ilivyokuwa imetangazwa. Kulifanyika nini wakati zambi ya ulimwengu mzima yote yipasha kusamehewa kupitia mkombozi wetu Mungu, ambaye aliye roho akatoka yeye kama mutu. Mkombozi wetu alikufa kwa ajili ya wanadamu, na akabata juu yake mateso yote, uzuni yote, zambi na ya kuachwa na Mungu na akasikia hayo, akalia kwa sauti kubwa, Mungu wangu, Mungu wangu, kwa sababu gani umeniacha? Ni sisi tuliokuwa tumeachwa na Mungu. Alikamata nafasi yetu, akachukua kushindwa kwetu na zambi zetu, na wakati unaofuata, wakati mkuki ulipoingia katika ubavu wake na damu yake ilimwangika, Mungu alikuwa ndani ya Kristo ili apatanishe ulimwengu pamoja na yeye mwenyewe kupitia damu ya damani hiyo. Mbili ni kweli, muda wa kwanza wa kuachwa kwa Mungu au wakwashwa na Mungu na ya pili sasa ikakuwa ni upatanisho pamoja na Mungu. Ni neema gani ambayo tunayo yakuweza kufurahi kwa ajili ya yaandiko hizi za Biblia? Kuna watu ambao wanaokwaa juu yaandiko kama hizi na wanasema oh, ndio kama ingekuwa hivyo Mungu na Bwana namna gani angeliweza kusema hivi mambo haya yote kwa mambo haya yote naomba kuwa na kuelewa kwa kiroho. Tumalizie leo, tunakumbuka siku iliyo kubwa na ya utukufu ya ufufuko wa Yesu Kristo Bwana wetu, siku ambayo ushindi ulipoonekana, siku ambayo ushindi juu ya kifo juu ya kuzimu na shetani ilipotangazwa juu ya dunia hii, na ushindi huo ukaonekana ni kwa haki. Ndiyo tunaimba Yesu ni mshindi juu ya kifo. Hey kifo, uchungu wako uko wapi? Oh kifo, ushindi wako uko wapi? Lakini Mungu asifiwe ambaye aliyetupatia ushindi kupitia Yesu Kristo bwana wetu. Wapendwa, leo pia, acha habari njema iweze kupenya ndani ya mioyo yetu. Hatutaki kusikia tu, tunataka tuweze kuishi yale ambayo Mungu aliyo tutayalishia na aliyotupatia ndani ya Kristo leo tunataka tuweze kumutakasia tena maisha yetu, na tuweze kumwomba si kuweza kuwa amefuta makosa yetu tu na kusamehe dhambi zetu tu, lakini aweze kutujaza na uzima wake wa kiungu na wa milele, na aweze kutufanya tukiwa ha, tuwe hai, tuwe hai kupitia roho wake. Uliyasoma ndani ya Wakondi wa kwanza sura kumi na tano kwamba mutu wa kwanza Adamu akawa nafsi iliyo hai, na Adamu wa mwisho akawa roho inayotoa uzima, inayopatiza uzima, anaumba uzima, uzima anatoa uzima unaotoka kwa Mungu, anatoa uzima unaotoka kwa Mungu. Ndani mwake mulikuwa uzima, na uzima ule ulikuwa ni nuru ya watu tuipokee leo na tuyakubali, na hayo yatatimilika. Yule aliye na mwana ana uzima wa milele musiogope kitu iwe kifo iwe kitu chochote kingine, lakini muogope Mungu, muogope Mungu na tuweze kumpatia utukufu. Bwana alisema wakati ule akiambia Yohana, usiogope, Ufunuo moja 17. Leo anatuambia hiyo kitu moja akisema, msiogope, kwa maana tazama niko pamoja nanyi siku zote mpaka mwisho wa dunia. Iwe yoyote nao inayofika, Bwana atakuwa pamoja nasi mpaka tuweze kutoka katika imani tukiona tuliyoamini. Mm-hmm. Jina lake la ajabu na la utukufu liweze kusifiwa na litukuzwe, eh, amina amina. Tusimame na tuweze kutukuza Bwana. Tukunje vichwa vyetu kwa ajili ya maombi. Hata kama kwa mwili sina nguvu kama vile ningeweza kuhitaji na kwamba siwezi kupandisha sauti yangu kama vile ngiliweza kuhitaji, lakini naamini ya kwamba neno la Mungu neno la Mungu latimiza yale ambayo nilitumwa, na hiyo inaweza kunifurahisha leo kwa kiwango ya juu sana, kwa maana hiyo iko ndani ya moyo wangu, kama ndani ya siku hizi kama ndani ya siku hii, ndani ya saa hii, sana sana wa vijana yetu kama wanaweza kutakasia tena maisha yao kwa Bwana. Sijui kwa sababu gani, lakini ninachukua wazo hili ndani mwangu tangu mwanzo wa makusanyiko na ningetaka niweze kuyatamka hapa ndani ya maneno au kwa maneno, sana sana wa vijana. Acha Bwana awe pamoja nao na, na waweze kuambata maamuzi ya ujao kwa ajili yake, na waweze kumutakasia maisha yao ya ujana. Ninajua kwamba mshakafanya hivyo, lakini haiko tena vibaya hapana. Kama tunaweza kuomba wajili yenu leo, unaweza kusema hii itaweza kusaidia kuleta kitu fulani. Ni kweli Mungu anajibu maombi na maamuzi mnayo kamata, au ambayo mshaka kamata, ndiyo maamuzi si makubwa ambayo mwanadamu anaweza kukamata hapa duniani ndani ya maisha yake, na kupasha kwamba watu wengi washakamata maamuzi si mabaya, lakini maamuzi si kwa ajili ya Kristo ndiyo mambo zimema mazuri nayo inapashwa kukamatiwa kila mtu kwa upande wake. Siwezi kuchelewa juu ya maneno haya. Nina hitaji moja na nitaka kuweza kuisema, ni kwamba wote waweza kukuja mbele wakati tunapoimba wimbo kama vile nilivyo, na ni hivyo inapasha kuwa. Ningepasha kuisema, ninaomba ili wavichana wote ndiyo tunaweza kuanzia kwa, kwa miaka kumi na mbili na mpaka kwenye miaka makumi itatu, hiyo haina maana lakini tunataka ili Mungu aweze kufanya kitu fulani. Anaona njaa yenu, anavujua anavujua anavajua An, anatujua anataka tuweze kuomba na tunajua kwamba Mungu anataka tuweze kujibu, anaweza kutujibu. Mnaweza kuja mbele, mnajua sana sana wakati wa makusanyiko ya weekend ya kwanza. Kwa sababu gani? Nasi tuweze kuifanya leo katika weekend ya kwanza, tuweze kuimba hiyo, na vijana wote waweze kutakasia maisha yao kwa Bwana leo, muje mbele na tunaimba kama vile nilivyo na ni hivyo inapaswa kuwa, siyo nguvu zangu, lakini wewe peke yako. Damu yako naniosha, ninakuwa safi kutoka dhambi. O oh, mwanakondoo wa Mungu, ninakuja, ninakuja. Tunashukuru Bwana kwa sababu mmekuja. Akosi singeliweza kuweka mpaka wa umri wa miaka, mkuje tena, mtu yoyote anayehitaji kuja, mtu yoyote haijalishi umri wako wa miaka. Saha ambayo tunayoishi ndani ina yakuwa ya hatari sana, wakati umesonga sana, kurudi kwa bwana iko karibu sana na mtu anayetaka kumutumikia anayetaka kuishi kwa ajili yake anapashwa kuanza leo, sio kesho. Anapashwa kuanza leo na sasa. Tuko hapa na natumaini ya kwamba hakuna mutu anayeweza kuipinga, kama muliaweza kuwa na hiyo katika moyo wenu, inaomba kusema maneno kama haya um, nanshaka kuyafanya. Tunakuja tu kwa Bwana ili tuweze kumtakasia maisha ye, yetu, na nakubalishwa kwamba anayaona naye atayakubali sana, sana sana, kwa ajili yenu wa vijana muko katika ujana wenu na maamuzi mengi inawangoja, ambapo asha kukamata kwa ajili ya Bwana haijalishi hali gani, lakini acha baraka ya Mungu iweze kuwa juu yenu, na tuweze kweli kweli kupita pamoja, na tumalize hii miaka inayobaki, siku juma au miezi, iwe yoyote inayofanyika mpaka kurudi kwa Bwana tukiwa pamoja hapa, na tuweze kuishi kwa ajili yake. Mnajua wa vijana wanakuwaka na shida nyingi sana na shida kubwa, lakini mtumainie Bwana na kama mambo hayatembee vizuri, mu mutumainie zaidi yeye. Si mkombozi tu, lakini yeye pia ni mtetezi. Aliingia akiwa na damu yake katika mahali patakatifu pa mbingu ili aweze kututetea pia, hata leo ndani ya saa hii, mtumainie Bwana. Alisamee makosa yote, alifuta dhambi zote, na aliwapokea na kuwakubali. Mnaamini hiyo kwa moyo wenu wote? Muliamini alikuja ili aweze kuokoa na kutafuta wale waliopotea. Tulikuja kwake kama vile tuliopotea, na sisi kama vile waliokombolewa na waliokolewa tunaweza kutembea pamoja naye tunataka tuweze kuomba sasa pamoja nataka kuomba ndugu rusi aweze kuomba pamoja nasi lakini na wasi muombe katika imani ndani ya imani na mtu anayeomba ndani ya imani anaweza kuanza kushukuru bwana kwa ajili ya yale ambayo alio Kufanyizia na kwa sababu amekwisha kutujibu. Maandiko matakatifu yanatuambia natuambia hiyo, nataka kuyesoma haraka haraka ili tuweze kujua namna gani tunaweza kupokea, namna gani tunaweza kupokea mambo ya Mungu. Marko sura kumi na moja, andiko linalojulikana vizuri, mstari ishirini na mbili. Marko kumi na moja: Yesu akajibu akawambia mwamini Mungu. Mstari ishirini na tatu, Marko kumi na moja. Kweli ninawaambia ninyi, mtu yeyote mutu anayesema na mlima huu, ondoka utupwe katika bahari, naye hana shaka katika moyo wake lakini anaamini kwamba yatafanyika ambayo aliyasema, yatakuwa yake. Ndani ya maombi tunaleta mambo mbele ya Bwana, na wakati tunapovumilia ndani ya maombi na tunapopokea imani ya kwamba amekwisha kutujibu, ndipo sasa tunaweza kuyatamka na kuyasema. Na ndiyo maana tuliomba ili sasa tuweze kuyapewa. Sasa mwezo kuwa na uaminifu na, na uhakika katika Bwana ndani ya maombi, tuweze kusifu Bwana pamoja na tuweze kuomba. Baba wa mbinguni, tunakuja pamoja mbele yako sote pamoja, Bwana. Tumesikia neno lako Bwana, tunataka sasa tuweze kufuata wewe Bwana, tukufuate wewe pamoja. Pamoja tuweze kunyosha macho yetu kwako, ambaye msaada wetu unatoka kwako, msaada wangu unatoka kwako, wewe Bwana ambaye uliyofanya mbingu na dunia. Bwana, tunashitakasia wewe kama vile taifa lako Bwana, kama vile wale ambao wanaotaka kufuata neno lako Bwana, tunakuomba Bwana uwe wa rehema, utufanyie rehema, uwe karibu yetu sasa Bwana. Tusamee makosa yetu Bwana, tusamee makosa yetu Bwana, mapungufu yetu Bwana. Bwana, tunataka tuweze kuwa taifa lako, tusaidie kwa neema katika saa hii. Mungu mwaminifu, ninakutakasia taifa hili, o, oh, Bwana katika jina la Yesu Kristo, Bwana wawe mali yako Bwana, siyo tu kwa ajili ya wakati huu, lakini pia kwa ajili ya milele wote. Bwana, ina faida gani kuweza kukimbia tu kwa ajili ya makusanyiko? Hapana Bwana, tunataka tuweze kuwa katika ufalme wako ndani ya utukufu wako, tupatie hiyo kwa neema Bwana. Sifa na heshima, utukufu na mabudu Iwe ya, iwe kwa jina lako. Haleluya, haleluya. Amina.