Tunashukuru sana na ninaweza kuyashuhudia mbele ya Mungu na mbele ya ninyi nyote. Tunashukuru sana kwa ajili ya uponyaji wa kimajabu ya ndugu yetu mpendwa Gabriel. Ni majabu ndio yaliyofanyika, majabu ya nguvu sana, kansa ya mafafa upasuaji ulikuwa uwezekani na kifo ilikuwa imekaribia, lakini Mungu alifanya maajabu. Akose sio hapo hapo, lakini katika hali yote alifanya maajabu na uponyaji umekwisha kuwa kamilifu. Ndugu Gabriel, simama, tunakujua kwa namna iliyo tofauti kulingana na leo hacha. Mungu akubariki, majabu iliyo hai ya Mungu pamoja nasi. Nakushuhudia ya kwamba Yesu Kristo ni yule yule jana na leo, na ni yule yule milele na milele. Naamini ya kwamba ndugu Dutu anaweza kuniambia hapa sasa hivi kwamba tuliweza kuombea mtoto aliyekuwa na ugonjwa wa asma ya nguvu, naye amekwisha kupona hapo hapo kupitia maajabu. Oh, kama tunaweza kutegemea Mungu tena ndani ya imani na kuweza kuamini neno lake na kuweza kusema Bwana ni sisi uliatupatia na kupitia kumizwa kwako kwa nasi tumepona. Mnajua, na inayohusu uponyaji hiyo inaweza kuwa ni uponyaji wa kimaajabu, lakini pia inaweza kuwa ni uponyaji unaokamata muda mrefu. Nichagua andiko ili itonyeshe kwamba pia Bwana Yesu naye aliweza kunyoshea mikono kwa mgonjwa mara mbili. Kwa mara ya kwanza uponyaji ilikuwa bado kwa kamilifu, nani wakati alipomnyoshea mikono mara ya pili ndipo uponyaji ukaonekana. Inaweza kuwezekana kwamba mtu fulani wakati anapokuwa amekusha kuombewa kwa, kwa mara ya kwanza, na uponyaji haujaweza kuwa kamilifu, mtu yule anaweza kuonyesha mashaka na wanasema hey, mbona haikufanyika? Lakini mrudi, hayo yatafanyika. Kama haifanyiki kwa mara ya kwanza, yatafanyika kwa mara ya pili. Ya lazima ni kwamba tuweze kuja kwa Bwana ndani ya Marko sura nane mstari wa 22 mpaka 26. Marko sura nane, 22 mpaka 26. Wakafika Bethsaida wakamuletea kipofu, wakamuomba amuguse Musara ishirini na tatu. Akashika mkono wa kipofu akampeleka inje ya mji akamtemea mate kwa macho akaweka mikono juu yake akamuliza, unaona kitu? Musara ishirini na ine akatazamba juu akasema Ninaona watu kama miti wakitembea. Musa 25. Basi akatia mikono tena juu ya macho yake naye akatazama tena akapata kuwa mzima akaona vitu vyote waziwazi wazi. Amina, hiyo nayo imeandikwa ndani ya Biblia na nashukuru Mungu kwa ajili ya kila shahidi iliyo katika maandiko matakatifu kwa ajili ya kila maelezo tunayopata ndani. Inasemeka hapa, ninasoma tena mustari wa 25, nyingine mara moja. Mustari wa 25, basi akatia mikono tena juu ya macho yake naye akatazama tena akapata kuwa mzima akaona vitu vyote waziwazi. Mustari wa 26, akamtuma kwa nyumba yake akisema Usiingie hata mjini. Haijalishi maelezo ilikuwa ya namna gani, ya kwamba uende au usiende, jionyeshe kwa wakohani au usijionyeshe, yale yaliyofanyika baadaye inabaki kuwa wazi, lakini kitu moja kilikuwa cha haki, ni kwamba Bwana aliyokoa, akasamehe na akaponya na angali tena yule yule leo anaokoa, anasamehe, anaponya. Amina, sisi sote tunajua, sisi sote hii si agizo ya kutumwa iliyo ndani ya Marko sura 16 mstari wa 19. Nasoma Marko sura 16 mstari wa 19 na 20. Basi nyuma ya kusema nawo Bwana Yesu akachukuliwa juu mbinguni akaketi kwa mkono wa kume wa Mungu. Mstari wa 20. Nao wale walitoka wakahubiri habari pahali popote. Bwana akitumika pamoja nao na kuthibitisha neno kwa alama zilizofuata. Leo tunahubiri hiyo habari njema moja, ambayo wanafunzi waliohubiri katika wakati ule, akose, walikuwa wameshangaa sana kwa sababu walikuwa washuhuda wa mateso na kifo na ufufuko wake. Akose pia kwa sababu wao kama vile washuhuda wa kuona, wa kusikia ushuhuda wao ulikuwa na kilo kuliko ile ambayo hatuna leo, lakini tunaamini ushuhuda wao. Tunaamini kwamba Bwana aliteseka, alikufa na akafufuka toka wafu siku ya tatu. Hata kama akose hatukoweza kuishi hiyo muda kidogo I ya kusumbuliwa hapo hapo, kama vile ilivyokuwa wakati walipomwona akifufuka, lakini tunaweza kusema kwamba tuliweza kumwishi kama vile aliyefufuka, kama vile yule aliye hai. Na alituzungumzia tukasikia neno lake, tulikuja kwake akatuhurumia na akatukubali. Hata jina lake lisikiwe. Amina sana sana, ikilingana na mambo haya, kwa sababu tumekwisha kumaliza siku ya tano takatifu na Pasaka, siku mbili zilizokuwa na umuhimu ya kipekee katika habari ya ukovu. Mniruhusu niweze kusoma ndani ya Waibrania ya sura mbili, Waibrania sura mbili mstari wa kumi na nne mpaka kumi na nane na tuweze kuacha neno hili liweze kutuzungumzia na liweze kutupatia ujasiri. Waibrania sura mbili Kuanza kwa mstari wa 14. basi Kwa, kwa sababu watoto wameshiriki damu na mwili, yeye mwenyewe vivyo hivyo alishiriki kama wao, hata kwa njia ya kufa apate kuharibu yeye aliyekuwa na nguvu za kufa, ndiye Shetani. Mstari 15, na kuwafungua wale wote waliokuwa maisha yao yote katika hali ya utumwa kwa woga wa mauti. Mstari 16, maana ni hakika hatwai asili ya malaika, lakini anatwaa asili ya mazao ya Abrahamu. Mstari 17, kwa hivyo ilimpasa kufananishwa na ndugu zake katika maneno yote, apate kuwa kuhani mkubwa mwenye rehema na mwaminifu katika mambo ya Mungu, kusudi afanye upatanisho kwa zambi za watu nani. Na kwa kuwa yeye mwenyewe aliteswa wakati alipojaribiwa anaweza kusaidia wale wanaojaribiwa. Ni ajabu sana kuweza kujua kwamba Bwana wa utukufu, naye aliweza kushivua yote kwa ujao, akaacha uungu wake, akajiingiza yeye mwenyewe ndani ya mwili wa nyama. Mungu hawezi kujaribiwa na Mungu hajaribi wake na hajaribu mutu Mungu hajaribu na hajaribie mtu, kama vile tunayosoma mahali fulani ndani ya Yakobo sura moja mstari 13. Yesu alijaribiwa, na inasemeka kwamba alijaribiwa kama vile sisi katika mambo yote. Si ya kushangaza? Hapana, lakini alijaribiwa ili aweze kuelewa majaribu zote ambazo tunaweza kujaribiwa ndani. Kama sivyo, angeliweza kutuhukumu kutoka juu, lakini hawezi kufanya hivyo. Aligeuka kuwa kuhani mkubwa mwaminifu mbele ya Mungu. Ninasoma musara 17 tena ingine mara moja. Kwa hivyo ili mpasa kufananishwa na ndugu zake katika maneno yote, apate kuwa kuhani mkubwa mwenye rehema na mwaminifu katika maneno yote, au katika mambo yote. Hasa hakuwa hivyo mbele, ili ageuke kuwa mwenye rehema na mwaminifu katika mambo yote, mambo ya Mungu, kusudi afanye upatanisho kwa dhambi za watu s kumi na nane. Na kwa kuwa yeye mwenyewe aliteswa wakati alipojaribiwa, anaweza kusaidia wale wanaojaribiwa. Ni neno gani la ajabu! Ni hapo ndipo imani yetu inaweza kupumzikia Hakuna jaribu ambayo kila mwanadamu anaweza kushikuta ndani, kama yeye mwenyewe hakuweza kuingia ndani, jaribu ambayo hakupita ndani yeye mwenyewe. Na kama mtu fulani, hata kama haweza kutu, haweza kukujibu, hata kama hakuna anayekujibu, hata wanaweza kutikisa kichwa, hata kama watu wote waweza kuacha, na wewe unaanguka, na naosema juu yako hii, hey, hii haitawezekana au kwamba hii haieleweki, lakini wewe geukia yule ambaye anayeweza kukuelewa, geukia yule ambaye aliyegeuka kuwa wa rehema na anayekuwa mwaminifu, mkohani mkubwa mwaminifu, mpaka kanisa la Mungu hai, bibi harusi wa mwana kondoo aweze kufika ukamilifu wake, ndipo sasa atatoka kwenye kiti cha neema, kiti ambayo iliyo ndani damu ya upatanisho inayotutetea na hapo sasa kiti cha neema kitaweza kugeuka kuwa kiti cha hukumu kama vile tunavyosoma ndani ya Ufunuo kwenye sura nane. Ufunuo sura nane inatuambia kwamba nyuma ya maombi ya watakatifu na wale elfu mia moja makumi ine na ine ndani ya ziki itakapokuwa imejibiwa kiti cha neema kitageuka kuwa kiti cha hukumu. Ufunuo sura nane, ikilingana na ku ufunuo wa muhuri wa saba. Ufunuo nane mstari wa kwanza: hata alipofungua muhuri wa saba, kulikuwa kimya mbinguni kama muda wa nusu ya saa. Mstari wa pili: nikaona wale malaika saba wanaosimama mbele ya Mungu nao walipewa baragumu saba. Msora tatu. Na malaika mwingine aka, alikuja akasimama bel mbele ya Mungu, mbele ya mazahabu, ya mazabahu mwenye chungu cha zahabu akapewa uvumba mwingi ili autie pamoja na maombi ya watakatifu wote juu ya mazabahu ya zahabu iliyo mbele ya kiti cha ufali. Msora ine na moshi ya ule uvumba ukapanda mbele ya Mungu pamoja na maombi ya watakatifu toka mkono wa malaika. Hiyo ni sehemu ya kwanza ya muhuri wa saba. Sehemu ya pili iko kwenye mstari wa tano kwamba malaika akatoa kile chungu akajaza akakijaza moto wa mazabau akatupa moto juu ya inchi, na kulikuwa sauti na ngurumo na umeme na tetemeko ya dunia. mosawa sita na wale malaika saba m... na wale malaika saba wenye baragumu saba wakajifanya tayari kuzipiga. Nisoma andiko hii ili iweze kutuonyesha tu kwamba ni wakati maombi ya watakatifu wote, wale wote waliotarishiwa okovu ndani ya ufuko wa kwanza wakati wakati wanapokuwa wamefika mbele ya kiti cha neema, ni hapo sasa ndipo kiti cha neema kitageuka kuwa kiti cha hukumu. Mbele ya hiyo maombi ya watakatifu yaliwekwa ndani ya hiyo chungu, na kisha baadaye makala inayowaka moto iliyokuwa kwenye madhabahu ikatupwa juu ya dunia, na hapo kukakuja umeme na ngurumo na tetemeko ya dunia na mwisho wa wakati, na sio tu mwisho wa wakati, lakini sehemu ya mwisho, mbele ya kuwekwa, mbele ya kuwekwa ufalme wa miaka elfu moja ndipo itakapoanza, ni kusema hukumu ya Mungu itakuja juu ya wanadamu ambao hawakuamini ambao walio isahau walio mudharau na ambao wakua tayari kwa ajili ya wa kumwamini, kwa sababu tunangoja leo ili Mungu aweze kutenda tena katikati yetu. Ningetaka niweze kusoma ingine mara moja wa Ibrania sura kumi na tatu. Tusoma hapa sasa hivi kwamba tunatangaza hiyo habari njema moja, tulisema pia hiyo na neno la utukufu full ambalo ndugu Branham alikuwa akiweka kwa nafasi ya kwanza. Inasema sana sana sana sana, alikuwa akisema mbele ya maombi ya wagonjwa, kuombea wagonjwa. Waibrania kumi na tatu mstari wa 8 Yesu Kristo ni yule yule jana, leo na ni yule yule milele na milele, ndiyo Tunaponyanyua macho yetu kwa Mungu, tunaweza kutumainia uwepo wake. Tunaweza kutumainia kwamba anaokoa, anaponya, anashuhudia neno lake, anatuchukua kwa mkono wake, kama vile alivyofanya kwa yule kipofu katika wakati ule, naye anatuongoza mpaka anapotuonyesha tunyoshea mikono na anafungua macho yetu, na kama haitembei kwa mara ya kwanza, anatukamata kwa mara ya pili, anatunyoshea tena mikono mpaka tuweze kuona kwa namna ile wazi. Wapendwa wangu, wakati anapoweza kuwa wakati aliponyoshea kipofu mikono kwa mara ya kwanza, kipofu aliona, lakini akaona wazi waziwazi. Alikuwa akiona kama vile mambo ambayo hayaonekani vizuri, akaona watu kama vile miti. Na hiyo haikutosha, tunapasha kuona wazi kwa namna iliyo kamilifu. Mnaelewa inamaanisha nini? Na kisha tunaweza kuja kwa mara ya pili mpaka kwa Bwana, tujiache kwake na tuweze kumwacha aweze kutunyoshia mikono. Na hapo pia niliwazia kwa kiwango gani ngiweza kuwa ajabu, kama Bwana anaweza kuonekana waziwazi wazi ndani ya kila makusanyiko, kama tunaweza kufanya msaada wa maombi, na kama tunaweza kuja kwake, na kama anaweza kutunyoshia mikono, kila mmoja wetu angeliweza kuja akiwa na imani ya ujao tukimtumainia akitarajia uponyaji, na sio kitu kingine, na uponyaji tu na sio uponyaji tu, lakini wokovu na msamaha. Na yule anayekuja kwake anapokea yale anahitaji, yale ambayo tunayoomba na mengineyo. Sasa ni sisi, ni nani sisi? Ni wenye zambi tu. Sisi wenyewe tuliitwa kutoka katika huzuni yetu, akatuweka ili tuweze kutangaza neno takatifu na wakati napo ulizwa kwamba tuweze kunyosha mikono yetu mitakatifu mbele ya Mungu bila kasirani na bila mashaka, na kama ikiwezekana, tuweze kunyoshana mikono ili baraka ya Mungu iweze kushuka. Kunyosheana mikono iliweza kuwa ndiyo alama ya baraka. Yakobo alinyosha mikono. Kila wakati baraka ingepaswa kutolewa, mikono ilikuwa ikinyoshewa juu ya watu na kuleta baraka ya Mungu kama vile ilivyokuwa vema, kama tunaweza kuwa na hiyo imani moja ya, na kama hatuweze kutazama watu lakini tuweze kusema bwana sio mtu lakini ni huduma na sio mpango wa mtu lakini ufalme wa Mungu ambao ndani yake tuliweza kuwekwa ndani kwa ajili ya kutumikia Bwana. Mniambie. Manabii walikuwa wa nani? wote watu wakubwa waliopakaliwa na Roho Mtakatifu, neno lilitimbilika ao likuja kwao. Kwa upande moja waliitwa kwamba ni miungu, Zaburi makumi nane na mbili nani ana na Zaburi hiyo? Moja inaandika kwamba lakini mutakufa kama vile watu. Ilikuwa ni nini? Walikuwa wakichukua ndani mwao uzima wa kiungu, lakini wao wenyewe hawakukuwa hiyo uzima walikuwa wachukua hiyo uzima wa kiungu. Wapendwa, na iko hivyo hivyo kwa ajili yetu leo, ndugu Branamu, wametume wote, manabii wote, mpaka kwa mtu aliye mnyenyekevu hapa. Sisi hatuko hiyo uzima wa kiungu, lakini sisi tuko wanadamu wanyonge, wadhaifu, wanaongoja msaada wa Mungu kwa neema yake kila wakati, lakini tunachukua ndani mwetu huo uzima wa kiungu neno la Mungu lilofunuliwa kupitia Roho Mtakatifu, na kama tunaweza kuamini kwamba haihusu nabii au mtume au mhubiri ambaye naye jaribu kufanya kitu fulani, lakini kama tunaweza kupanga mawazo yetu kwa namna ya kiungu, na kama tunaweza kuelewa kwamba kama vile tulivyoitwa ili tutangaze neno tuliweza kuitwa kwa ajili ya kuombea wagonjwa. Sitasahau siku moja hiyo ndani ya maisha yangu, ilikuwa ni swali ya mwisho ambayo niliyouliza ndugu Branamu katika wakati ule, tulikuwa tayari kuweza kuingia ndani ya gari kwenye parking na hiyo iliweza kunigusa sana ndani ya moyo wangu, na nikauliza ndugu Branamu kama na mimi nilikuwa na haki ya kuweza kuombea wagonjwa. Na jibu yake ilikuwa ni nyepesi na wazi, akasema ndugu Frank kwamba wale wote ambao walioitwa na Mungu kwa ajili ya kutangaza habari njema waliitwa kwa ajili ya kuombea wagonjwa. Hiyo ni sehemu ya mambo hayo. Tunashakia akose si sote, wewe mimi, na si sote naotumika katika neno. Mimi siye peke yangu, kuna wengine wa ndugu ambao wanaotumika katika neno, tunakuwa na mashaka lakini hiyo nayo ni sehemu ya mambo. Tuende katika ulimwengu mzima tuhubiri habari njema kwa viumbe vyote, mufundishe mataifa yote na muwabatize na mengineyo. Inasemeka tena kwamba watanyoshea mikono wagonjwa na wao watapona. Nani atakayenyoshea mikono wagonjwa? Ni wale wanaotangaza Injili, kwa maana ndani ya Injili muna imani ya wokovu na uponyaji. Yesu ni mwokozi kwa mara moja na mponyaji, yeye ndiye anayetuweka huru Alichukua juu yetu nafsi, alichukua alishughulikia nafsi mwili na roho hapo Golgotha. Utu wa mtu uliweza kuokolewa kwa ujao ukakombolewa. Niweza kusoma andiko lio ya muhimu sana ndani ya Mathayo sura 11, Mathayo sura 11, hapa Bwana anaita kwake, na leo tena anaita, leo anaita tena. Sasa mumsikilize kutoka kinywa chake iko kama vile neno lalo tamu kwa ajili ya ombi. Matayo 11 mstari wa 28 mpaka 13. Matayo 11 28 kujeni kwangu ninyi wote mnaosumbuka na wenye mzigo mzito, nami na nitawapumzisha ninyi. Mstari wa 29: tieni nira yangu juu yenu na mufundishwe nami kwa sababu mimi ni mpole na mnyenyekevu wa moyo, na mtapata raha kwa nafsi zenu. msalimu 13 kwa maana nira yangu ni laini na mzigo wangu ni mwepesi. Siku moja Krefedi niliuliza nani ambaye alikuwa kijua nira, nira ni nini au nira inafanaka namna gani? Tunasoma kuhusu Elisa kwamba alikuwa kilima akiwa na nangov... ng'ombe kumi na mbili ngombe kumi na mbili <tipuling> Wafalme wa kwanza 19 mstari 19. Nira inakwaka na sehemu mbili, nira inakwaka na hiyo miti ya kukamata yote inakwaka mbili, mbili. Siku moja inakwaka inakwaka ni mbu, ngombe mbili kila ngombe mbili kila ngombe mbili, mbili, inakuwa inatubisha hiyo nira mbili, moja, na kama tunapasha kushoweka chini ya hiyo nira moja kama vile Bwana, na hapo tunaweza kutembea kwa upande wake ni hatua moja katika uhusiano mmoja pamoja naye katika mwongozo mmoja. Mnasikia yale ninataka kusema nini? Haihusu tena kuweza kufuata njia yako mwenyewe bila yeye, lakini kuweza kujiweka chini ya nira yake pamoja naye na, musi... kuna kwaka hizo manira ambazo hazilingani, ambazo siokuwa katika kimo moja. Nishaka kuiona katika ujana wangu, tuliweza kuwa na mafarasi na watu wadogo walikuwa na hizo ma ng'ombe za kulima, lakini siwezi kuweza kueleza mimi nilikuwa ikifanyika namna gani, siwezi kuingia katika maelezo hayo yote. Lakini Mungu anataka uweze kutuweka chini ya nira moja pamoja naye, anataka tuweze kukubaliana naye, tuweze kupiga hatua moja pamoja naye katika hatua moja pamoja naye, na hapo sasa tutaweza kuona kwamba mzigo wake ni mwepesi, na hapo mbele ya hiyo mzigo huo unapaka kilo, kwa sababu yeye anakubeba ana, ana yeye anatubeba na mzigo wetu wakati tunapotembea pamoja naye katika hatua moja tunapata salama kwa ajili ya nafsi yetu. Ni wakati gani tunakuwa na mashaka? Ni wakati gani tunakuwa na mashaka? Wakati hatuwezi kuwa na na uhakika, wakati ile tunakuwa na mashaka, wakati mashaka napoingia, tunakuwa hata pia na mashida za moyo. Lakini kama tunakuwa katika uhusiano pamoja na Bwana, kama tunatembea pamoja naye katika nira moja, kama vile anasema, mkamate nira yangu juu yenu Siku zote kuna kwaka na nafasi kwa ajili ya wale wote wanaotaka kutembea na kufuata njia pamoja naye. Kuna kwaka nafasi, na sio kwa ajili ya watu makumi na makumi, lakini siku zote kwa nafasi moja kwa ajili yako na kwa ajili ya Bwana. Na Bwana iko pale na iko katikati yako na Bwana, hakuna kitu cha kuwa pale. Kila mtu anapasha kufuata Bwana yeye mwenyewe, kila mtu anapasha kutembea yeye mwenyewe pamoja na Bwana. Hawezi kukabata mtu fulani kwa mkono akusema, oh, tutaweza kwenda sasa pamoja na wewe mpaka kwa Bwana. Hapana, sisi, wewe na mimi, wewe na Bwana, wewe na Bwana, na mimi na Bwana. Hakuna mtu anaweza kualikwa kuweza kuja kuweza kufuata njia pamoja naye na kuweza kukabata njia yake juu yake na kisha uweze kumfuata ili baadaye uweze kupata nafsi, pumziko kwa ajili ya nafsi. Na nasema kwamba mzigo wangu ni laini, nira yangu ni laini na mzigo wangu ni mwepesi. Mathayo 11:13. Tatu na tangu wakati huo tunakuwa na uhusiano pamoja na Bwana, na hapo mashaka yote kutokuamini kote yote nakuwa imekwenda mbali inanyanganya juu yetu, na hapo sasa tunaletwa mbele ya Mungu katika uhakika na tunaweza kumfuata, na hapo sasa mzigo itakuwa laini na mzigo utakuwa mwepesi na nile itakuwa laini akose haiwezi kuwa tofauti. Tunapashwa kubaki katika mahubiri, tuweze kutangaza ukovu kwa ajili ya kila nafsi waweze kupata heri. Lakini pia mambo ambayo tunayokungoja katika hii wakati wa mwisho, ningetaka niweze kusoma andiko mbili au tatu kwa ajili ya maneno haya, tunayajua sisi sote. Ya kwanza iliyo ndani ya Timotheo wa kwanza sura ine Timoteo, Timoteo wa kwanza sura ine. Timoteo wa kwanza sura ine, andiko inayokuwa ya kufundisha sana inayolinganishwa pia na siku zetu. Timoteo wa kwanza sura ine mstari wa kwanza mpaka tatu. Basi Roho anasema waziwazi wazi ya kwamba katika nyakati za mwisho watu wengine watajitenga na imani wakizi, wakisikiliza roho za kudanganya na mafundisho ya mashetani. Mstari wa pili, wakisema uongo kwa udanganyifu wamechomwa moto za mili zao wenyewe. Mstari wa tatu, wakitangaza wakikataza wakikataza watu kuoana na wakiagiza watu wakatae vyakula Mungu alivyoumba kupokea kwa kushukuru walio ima, walio na imani na kujua kweli. Ni watu gani wanaokataza imani isipokuwa wale wanaokumbuka hiyo siku ya tano takatifu? Ndio kwa ujumla hii andiko naambia nani inalingana na nani? Inasemeka hapa waziwazi kwamba katika siku za mwisho kama vile Roho alikuwa ameisema, wengi wataacha imani, watafuata roho za uongo na mafundisho ya mashetani. Hao ni watu ambao hawakujua kweli, watu ambao waliogeuza wakatosha kweli wakaweka uongo siwezi kufanya tofauti ila tu ndani mwangu, na sio ndani mwangu mimi, na sio kama vile mwanadamu, lakini hili neno la Mungu takatifu. Na kama vile shaka sema mara nyingi ndani ya wakati huu au katika siku hizi, ni lazima sana, ili wale waliopokea na kutambua kweli waweze kuiweka juu ya kinara cha taa. Wale ambao wakuweza kuijua hawawezi kujua, kujua namna gani ilivyo, lakini tena hawataweza kuelewa kazi inayolinganishwa na matayarisho na hii utangazaji wa kweli ndani ya makanisa zote, ndani ya makanisa hizo huru, ndoa haikatazwi. Sasa inakatazwa wapi? Ndani ya makii kusanyiko la kanisa la, uh, la Waroma, huko ndani ya monasteri huko, ndio tunapata mambo hayo. Na hiyo tunapata nini? Hii andiko tunaipata hapa ikitimilika wanajipatia akili fulani ya utakatifu na kisha wanaigeuza kuwa udanganyifu ambayo haileti hata faida moja kwa mtu yoyote. Andiko ya pili iliyo katika Timoteo wa pili kwenye sura tatu, Timoteo wa pili sura tatu. Hapa inasema kwanza, kwa mstari wa kwanza: lakini ufahamu neno hili ya kuwa siku za mwisho zitakuwa nyakati za hatari, kwa sababu watu watakuwa wenye kushipenda wenyewe, wenye kupenda fedha, wenye kushisifu, wenye kiburi, wenye kutukana, wasio, wasiotii wazazi wao, wasio na kushukuru, wasio safi, wasiopenda wenzao, wasiotaka kusamehe, wasi, washitaki wa uongo Wasio jizuiza wakali, wasiopenda mema, wadanganyifu, wakaidi, wenye kujivuna, wenye kupenda nasa kuliko Mungu. mstari wa tano. Wenye mfano wa kuogopa Mungu, lakini, kati, lakini wanakana nguvu zake, ujiepushe nao. mstari wa sita: kwa sababu katika hawa ni watu wanaoingia nyumba za watu wakipata wanawake wajinga wenye zambi wenye, wenye mizigo ya zambi waliochukuliwa na tamaa za namna nyingi. msao saba wakijifundisha siku zote, lakini hawawezi kabisa kufikia kujua kweli. msao nane na kama yane na yambure walivyoshindana na Musa vivyo hivyo na hawa wanashindana na ile kweli, watu walioharibika kwa akili zao, wamekataliwa kwa maneno ya imani. Neno hili nimekwisha kuandika maelezo fulani inayousema kuhusu huduma ydubranamu katika Kijerimani. Tutaweza pia kuitangaza katika lugha nyingine. Ni wakati mgumu mwito na mambo fulani ambayo Mungu aliweza kutimiza mambo ya kimaajabu hapa duniani. Na wakati naposoma neno kama hili, kama vile wakati wa yane na yambure, wakati walipopingana na Musa, ndipo nakumbuka kuhusu yale aliyosembeka, ikiambiwa ndugu na damu, tarehe kumi, na tarehe saba, tarehe saba mwezi wa tano, tarehe saba mwezi wa tano mwaka elfu moja mia tisa na makumi manne na sita, karibu saa tano za usiku, kwamba alama mbili zilipewa kwa Musa na hivyo hivyo na wewe alama mbili utazipewa, na kama hawaamini alama ya kwanza, wataamini alama ya pili. Ni watu gani wa kizazi hiki ambao wanaweza kupangwa au wale ambao wanaweza kupangwa kama vile yani na yambure? Hao ni watu gani? Ni wale wainjilisti wote wale wahubiri wote wale wakubwa wote wa Kikristo wale wote wanaopingana na nabii wa Mungu, wanaopingana na ujumbe wa kiungu, wanaopingana na yale ambayo Mungu anayofanya kutoka mbinguni hapo hapo kulingana na neno lake, wanayapinga. Namna gani wanaweza kuwa katika uhusiano pamoja na Mungu kama wanaweka na kukanyaga kwenye miguu yao na wawezi kuheshimu yale ambayo um, Mungu aliyofanya? Ila tu wale wanaoheshimu na wanaoamini na kukubali yale ambayo Mungu anayosema na anayofanya, wale ndio wanapashwa kuwa katika uhusiano pamoja na Mungu, wale ndio wanapashwa kusonga mbele pamoja naye. Na, na hapa inaandikwa kwamba kama vile yane na yambure na mengineyo katika wakati ule akose, walikuwa wakifanya maajabu yani na yambure nao pia walikuwa wakifanya maajabu, wakose wanajua kuzungumza pamoja na watu, walikuwa wanajua gisi ya kukongola sadaka na kishi Lakini tena hauwalifanya mambo hayo yote. Lakini msiulize swali hiyo, lakini ndugu Branham katika huduma yake, kwa sababu wao kama wanazunguza kuhusu huduma ndugu Branham wataweza -wata kupingana na nguvu zao zote katika leo elfu moja mia kenda na makumi sita wakati tunataka kuwa msimamizi ya huyo mwinjilisti mkubwa wa Marekani ambaye alikuwa amepata naye huduma yake kutoka huduma ndugu Branham na ambaye alikuwa amemkusha kumjua, lakini wakati pomwambia kwamba nilikuwa na mahubiri ya ndugu Branamu na akakasirika, kaingia katika kasirani nyeusi kama vile hakuna mtu mwingine ashaka kuiona mbele kwenye uso wake, lakini akatoka, akatosha sauti kubwa, akasema, mahubiri ya ndugu Branamu yalileta shida katika ulimwengu mzima, na sasa na wewe uko nazo mahubiri yake. Haikuleta mashida kwangu mimi, ilileta ukovu mahubiri hayo yalisaidia, lakini inaomba kuweza kukubali, kuweza kukubali usaidiwe, na uweze kuwa tayari kuweza kuja kwa Bwana wao, ndio watakuja kwa Bwana ili awanyoshe mkono, ili wasiweze kuona kwa namna isiyokuwa wazi, wasiweze kuona mtu wa Mungu fulani kama mti ambao nao utembea kwa upepo wanaotikiswa kwa upepo, lakini Enzo, kama vile vile wale watu wa Mungu walivyo, na kama vile wale, wale wam, watu wa Mungu walivyo, ni kusema wachukua neno la mweza yote hapa duniani, lakini ni hiyo ndio tuliweza kuambiwa kama vile yane na ya mbure waliopingana na Musa. Hiyo inaweza kuwa hatari, wakati alama na ajabu inaweza kuwa ikifanyika tena na kushakiwa, na hapo sasa kila mtu anawaza ah, ndiyo Mungu anashuhudia pia neno lake hapa. Oh, neno la Mungu pia linashuhudiwa huko, lakini ni lazima sana kama maalama na maajabu yanafanyika ili uweze kushuhudia neno la Mungu, au kama inahusu tu ujanja kama vile ile ya yane na yambure katika wakati ule. Na nawaambia pia kweli leo, kama leo kwa wale wainjilisi wakubwa ambao wanaopingana na huduma ya kiungu na ujumbe wa kiungu na maalama na maajabu yanafanyika tena kwao, ni kusema Sio kama vile wapinzani wa Mungu ndiyo wako na karama ya kipekee, lakini ni kwa sababu imani ndani ya wale wanaosikia neno inaweza kuonekana kupitia Mungu, kupitia mahubiri, na Mungu anajibu watu wale wanaoamini, watu ambao wanaoamini kulingana na msingi wa neno ambalo waliosikia. Na hivyo sasa, wanaweza kushuhudia kwa macho yao, ndani mwao, kwamba neno lake ni kweli wahubiri na wainjilisi wanaweza kukamata mambo haya kama vile kushuhudiwa kwa ajili yao wenyewe kwao wenyewe, wanasema kwamba wako upande mzuri ndio na kwamba wako wanaweza kuvaa makoti zao vizuri na makaravati zao vizuri, lakini sio hivyo. Mungu anashuhudia kadiri neno lake na wakati kama vile alivyoshuhudia, ili wakati ule watu waweze kuwekwa kwa jaribu, ili waweze kuona kama kweli wako kwa upande wa Mungu. Nawauliza, nani anayeita yani na mbure walikuwa hawana hata kazi moja, walikuwa hawana hata kutumwa kwa ujumbe, walikuwa hawana hata ujumbe, walikuwa hawana hata kutumwa kwa mwanzo, hawakuwa pale. Lakini wakati Mungu alipotuma Musa ambaye mpasha kutimiza huduma ambaye mpasha kuleta ujumbe, na ni hapo sasa ndipo watu aa wakaonekana. Nani alionekana kwanza nyuma ya vita ya pili ya dunia? Ilikuwa ni wale wainjilisi wakubwa ndio inaoshangiliwa leo? Hapana, ilikuwa ni mtu aliyetumwa na Mungu nabii wa Mungu aliye juu, akiwa na sura ya nabii Eliya, alikuwa na kazi ya kuweza kurudisha mambo yote mbele ya kurudi kwa Yesu Kristo bwana wetu. Na juu ya maneno haya pia ni lazima sana, ili watu waweze kuweka mawazo yao chini ya mawazo ya Mungu na waweze kujiweka kwenye hatua moja pamoja naye, wasipingane naye lakini waweze kuamini yale aliyosema. Na sasa andiko hii ya utukufu ya Timotheo wa pili sura 4 ambayo tunajua sisi sote, ninataka niisome pia, ninakuagiza mbele ya Mungu. Timotheo wa pili sura 4 mstari wa kwanza, ninakuagiza mbele ya Mungu na ya Bwana Yesu Kristo ambaye atawahukumu walio hai na waliokufa na kwa kuonekana kwake na kwa ufalme wake. Mstari wa pili: uhubiri neno, uwe tayari wakati unaofaa na wakati usiofaa, hamakia, kemea, onya, kwa uvumilivu wote na mafundisho. Mstari wa tatu: maana wakati utakuja na watu hawatavumilia mafundisho ya kweli, lakini kwa kufuata tamaa za wenyewe watashipatia walimu wengi, kwa kuwa wana masikio ya kuasha. Mstari nne, watageuza masikio yao toka kweli na kugeuka kwa hadizi za uongo. Mstari tano, lakini wewe angalia katika maneno yote, vumilia mateso Fanya kazi ya mhubiri wa habari njema, timiza utumishi wako. Yote ni sehemu ya mambo mafundisho, kuonya mafu, kuelewesha, utangazaji, yote iliyo ya lazima, yote ni sehemu ya hiyo mpango wa ujumla wa Mungu pamoja na kanisa lake na hapa tuliweza kama tuliweza kuwa bakini sana kweli, naandika kwenye mstari wa ine, lakini watu watageuza masikio yao kutoka kwenye kweli. Na sasa sasa, nataka kuwasomea neno ambalo nalo eleza yale ambayo itakayofanyika na kufika kwa wale ambao waliogeukia kutoka kweli, na na mtaona waziwazi hayo, hiyo mageuzi yalifanyika pia hata kama yalifanyika katika ulimwengu mzima, aliweza kuwa na mwanzo wake fulani mahali fulani. Watesalonika wa Pili, sura mbili, andiko ya Biblia inayojulikana vizuri kwa ajili ya wasomaji wa Biblia. Watesalonika wa Pili, sura mbili, kwanza kwa mstari wa kwanza: basi tunawasii ninyi ndugu, juu ya kuja kwake Bwana Yesu Kristu na makusanyiko yetu kwake, musifadhaishwe upesi katika mawazo yenu, wala musiangaike kwa roho wala kwa neno wala kwa barua. Nikusema kusanyiko kwetu, kwa kusanyiko kwetu ni kusema kusanyiko kwetu ni kusema kuonekana kwake, kusema kunyakuo kwetu. Nataka kuwasomea hiyo pia ndani ya kitabu cha kwanza sura ine. Mbele ya kuingia katika mbili Wathesalonike wa kwanza sura hii ni mstari wa 16. Kwa sababu Bwana mwenyewe atashuka toka mbinguni na sauti kubwa, na sauti ya malaika mkubwa, na pamoja na baragumu ya Mungu, nao waliokufa katika Kristo watafufuka kwanza. Mstari wa 17, kisha sisi tulio, ba, tulio hai kisha sisi tulio hai tulio baki tutanyanyuliwa, tutanya pamoja nao katika mawingu kukutana na Bwana katika hewa, na hivi tutakuwa pamoja na Bwana milele. Kusema kuungana, kuungana. Mstari 18, basi mufarijiane kwa maneno haya. Ni wakati gani tukapoungana pamoja na yeye? kukutana na pamoja naye wakati akaapo rudi, wakati waliokufa katika Kristo watakapokuwa wamefufuka, na takapokuwa tumegeuzwa, na takapokuwa tumenyakuliwa mpaka kwake, na kunyakuliwa pamoja naye na kuungana pamoja naye milele. Ninarudi ndani ya Watetoniko wa pili sura mbili mstari wa kwanza, Watetoniko wa pili sura moja, basi tunawasii ninyi ndugu juu ya kuja kwake Bwana Yesu, Bwana wetu Yesu Kristo, na makusanyiko yetu kwake. msowa pili, musifazaishwe upesi katika mawazo yenu, wala musihangaike kwa roho, wala kwa neno, wala kwa barua kama inavyotoka kwetu kama inavyotoka kwetu ya kwamba siku ya Bwana imekwisha kufika. Munajua katika wakati ule pia watu wengi wanaweza kutangaza wakahubiri, mambo mengi ambayo ilikuwa ikisumbua wengine, na ndiyo maana tangu wakati ule ukosowaji na kueleza tena vizuri, ilikuwa ya lazima sana, ili tusiweze tu kuona na kuanguka katika mambo hayo yote. Lakini hiyo tunayotoa, tunashukuru Mungu, hasa mwazie, kama hiyo haingeweza kukosolewa katika wakati ule, na tungeliweza kuwa na hiyo ukosoaji leo? Lakini tuko nayo sasa, na ndio maana tuko na msingi ulio nguvu chini ya miguu yetu ya imani, au chini ya miguu ya imani yetu. Na tunaendelea kusoma hapa, inahusu siku ya Bwana. Kama vile siku ya Bwana ishaka kuwa, lakini siku ya Bwana inaweza kuja wakati Bwana Yesu atakapokuwa amechukua walio wake nyumbani na siku ya ukovu itakapokuwa imemalizika. Mnaelewa hinyote hivi vizuri, sivyo? Ni lazima sana ili tuweze kusoma tena hiyo ndani ya, tunaomba sana tuweze kuyaona ndani ya mavitabu kwenye mstari wa 3, wa pili sura mbili. Mstari wa 3, mtu asiwadanganye ninyi kwa njia yoyote, maana siku ile haitakuja ila maasi yale yafike mbele na mutu yule wa kuasi akafunuliwa, mwana wa waribifu, yeye anayezuwiza na kujinyanya, na kujionyesha mwenyewe juu ya yote inayoitwa Mungu au kuabudiwa, hata kuketi ndani ya hekalu la Mungu akijionyesha mwenyewe kama ndiye Mungu. Hii na sio kitu fulani ambayo kichake inayojificha ndani, kitu fulani, lakini ni kitu kinachoonekana na wanayona waziwazi wazi. Inaomba kwanza hiyo maasi iweze kuonekana, na hiyo maasi hiyo, mutu mchafu, mtu mmoja, mtu mdanganyifu, huyo mtu mchafu, mtu wa maangamizi ni mtu moja, ni moja moja na wengine wanaweza kubaki mahali walipokuwa, lakini sasa ndani ya siku za mwisho ulimwengu mzima unapashwa kushukuliwa na kukabatiwa katika hiyo udanganyifu, na wanapashwa kuamini hiyo uongo kwa sababu hawakuweza kuamini kweli. Nataka kuwasomea hiyo watu. Waliweza kuwa na uwezo ya kuweza kuamini kweli, lakini kwa sababu hawakuweza kuamini, wanapashwa kuamini uongo. Inazunguza hapa kuhusu ule adui. Nawauliza kitu moja, inaandikwa ndani ya Biblia kwamba Yesu alisema wakati Roho Mtakatifu atakapokuja, ata atanitukuza, atachukua iliyo yangu na kuyiwapatia mutafu, naye atawafundisha mambo yote. Yohana kumi na sita mstari kumi na nne na kumi na tatu na kumi na nne. Yohana kumi na sita kumi na tatu na kumi na nne. Ni nani anaye jionyesha kwamba yeye ni mpinzani wa Mungu, anatayarisha ana makaramu za Maria, anaweka ana Maria kwamba alipanda juu mbinguni, iko kama vile ni kitendo fulani kiofanyika kutoka mbinguni, na ulimwengu mzima inadanganywa juu ya hiyo, na wanafanya wanayotaka, wanapita pembeni ya Mungu na neno la Mungu wanasafisha wanatasafisha kwa kushoto na kwa kume. Anaitwa kwamba kwa yeye ni baba mtakatifu so. Lakini ndani ya Mathayo sura 23 mstari 9 nasema kwamba hamusiite mtu hapa ndani kama vile baba yenu, lakini kuna Mungu, kuna mmoja aliye baba yenu, ni baba yenu aliye mbinguni na, nasema kwamba wakati mnapoomba muombe baba yetu aliye juu mbinguni, jina lake litukuzwe. Lakini hapa na si, na si, hapa kuna mtu mmoja na sio huko Moscow na sio Washington na sio Bern <coughs> au Bonn hapana, ni huko Vatikani. Inaomba kusema mambo gisi yalivyo. Mnajua au mnajua mtu mwengine ndani ya ulimwengu mzima anayekuwa na cheo kubwa aliye na heshima kubwa na nayekuwa na jina linayokuwa juu ya majina zote nayeitwa kwamba ni mnaohusu Mungu, mutu ambaye nahiweka juu ya mambo yote kuwa, kuwa ya kiroho Sijawahi kuona mtu mwingine ila tu yule yule, nikusema yule yule mwana wa mangamizi yule ambaye aliye na kazi kubwa ya kutimiza katika siku za mwisho, hiyo kazi ya kuweza kubomoa ulimwengu mzima na wale wote ambao hawakuweza kuamini Mungu. Ningetaka kuendelea na kusoma kwanza, kwa, kwa mstari wa tano. Sikusoma ndani ya gazeti, ni soma ndani ya neno la Mungu. Sasa tuendelee kwenye mstari wa tano wa Tesaloniko wa pili sura mbili mstari wa tano hamkumbuke ya kwamba wakati nilipokuwa pamoja nanyi niliwaambia ninyi maneno haya. Mstari wa sita na sasa mnajua lina linalozuiza apate kufunuliwa kwa wakati wake. Katika wakati ule ilikuwa kwamba vile ni mfano, ilikuwa bado kuonekana, ilikuwa bado saa ilikuwa bado kuonekana, ilikuwa kwamba ilikuwa wazi au hapana, ilikuwa ni ya kweli au hapana, lakini wakati ule pasha kuonekana na yote pasha kutimilika kulingana na mpango wa ukovu wa Mungu, na Paulo aliweza kuandika kwa namna iliyo wazi hapa ya kwamba wakati ilikuwa bado kuwa. Mstari wa saba, Wathesalonike wa pili sura mbili, maana siri ya uwasi hata sasa inatenda kazi lakini yeye anayezuiza sasa atazuiza hata atakapoondolewa. Msawa nane, wakati ule mwenyewe wasi atafunuliwa, ndiye Bwana Yesu atamua kwa pumzi ya kinywa chake, na kwa, na kumwangamiza kwa ufunuo wa kucha kwake. Hili neno la Bwana, hili neno la Mungu, na ni mwana wa Mungu ndiye atakayemaliza hiyo uasi ya yule mwana wa maangamizi. Nashukuru sana kwa ajili ya hiyo. Sisi tunaweka mambo kupitia mahubiri, kwa sababu hiyo yote ni sehemu ya hiyo, lakini sio sisi tutakayomaliza mambo hayo. Tunayasema tu, ili wote ambao walio tarishiwa kweli waweze kutambua makosa na hii inayotengenezwa vizuri vizuri katika masura tu za kidini na waweze kushikwa na kweli waweze kutambua kweli na waweze kufunguliwa kutoka ndani mm, ya kweli kupitia kweli, kama vile neno la andiko linasema, kama vile Yesu mwenyewe sema kwamba yule anayejifuata hata baki katika giza, Yohana nane kumi na mbili. Ndiyo yule anayeifuata mwana wa Mungu hawezi kufuata mwana wa mangamizi, yule ambaye anajiweka au anayewekwa chini ya nira pamoja na mwana wa Mungu, ataenda katika mwongozo wa kiungu, atafuata njia ya kunyembamba na ataweza kujua kwamba Yesu ndiye njia ya kweli na uzima, na hakuna mutu anayekuja kwa Baba ila kupitia yeye. Hapo hatuna hitaji ya watakatifu au mu, mutu aliye katikati au papa. Yesu Kristo kama vile tulivyosoma, yeye ndiye ukovu wetu, yeye ndiye mpatanishi wetu yeye ndiye mtetezi wetu, ndiyo. Sasa unahitaji nani mwengine? Hakuna mtu mwingine ila yeye. Nani? Yeye. Jina la Bwana lisifiwe. Watu wengi waliweza kuingizwa katika makosa, niliyaona yaona wakati uliopita, ilikuwa huko Poloni, kwa maana kulikuwa Wakatolika wengi ndani ya makusajiko, njaa ni kubwa sana Nisema mambo haya mawili, nikauliza swali <coughs> ndio wanaokolewa ndani ya ulimwengu huu, kwa mfano kama vile wanavyosema kwamba upia, kupitia kuzaliwa upya kupitia maubatizo na kwamba watu wanakusha wamekwisha kuzaliwa na Mungu, wanaofungwa na Mungu wamekusha kuzaliwa upya, wanakupashwa kuwa wamekwisha kupanda mbinguni, na wakati kifo kinapokaribia, na hapo wanaopakalia tena mafuta kidogo ili mambo yaweza kufanyika kwa namna iliyo tofauti na kisha wanasema kwamba waliweza kushuka huko chini. Lakini hiyo haitembei, hiyo haipaswi kuwa hivyo. Wakati Mungu anapotimiza kazi yake ndani ya mwanadamu, hapo sasa kazi hiyo inatimilika kwa ajili ya milele yote, na ndio maana inomba kushuhudia namna gani inawezekana kuweza kusaidia watu wanaotaka kuweza kuweza kuokolewa kuhu, kuhu, wakiwa katika makosa kama hayo ambayo ndio tu kama vile mambo ya kubadilisha lakini namna gani wanaweza kufanya watu wa kufurahi na ndani ya maisha yao yote, wakiwesema kwamba hizo masakramenta saba sijui namna gani. Lakini kwetu, magazeti za kila siku zinatangaza hiyo, watu wakikufa wanaonyeshwa kwa hesabu kubwa, wakisindikizwa na hizo masakramenta ndani ya kanisa la Roma, na kwamba hiki na kile kimeamuriwa Huyu na huyu amekufa, huyu na huyu amekufa, ndio. Na hapo sasa, jiwe la kufunika na kucha, na hapo anasema kwamba anapumzika ndani ya Mungu au ndani ya salama na napadri, na anasema kwamba ameshuka mbinguni, na hiyo jiwe nashuka inaoka juu ya hapo, anasema kwamba wanapumzika ndani ya salama. Lakini watu wanahitaji kupata kweli na kuchoa kweli, kama mtu hakuna mtu anaweza kuambia kweli hiyo. Ni kusema sasa, kwa sisi tumepasha kufanya hivyo ni kusema tutayarishwa tuweze kutangaza kweli, lakini tunaifanya kwa upendo, hatuhukumu mtu, tunataka tu ili wengi wengi pia waweze kusaidiwa na macho yao yaweze kufunguliwa. Tuendelee kusoma ndani ya Thesalonike wa pili sura mbili mstari wa tisa kuja kwa yule mwenye uasi na kwa mfano wa kutenda kwa shetani na uzao wa dani, wa uzao wote. Kusoma ndani ya Ufunuo sura kumi na mbili kwamba joka anasimama pale na hapo ndani ya ufunuo kumi na tatu hapa inasemeka kuhusu mnyama hiyo nguvu nguvu za mnyama nataka kumalizia musijisumbue ufunuo kumi na tatu mstari wa pili na yule nyama ambaye nilimwona alikuwa mfano wa chui miguu yake ilikuwa kama miguu ya dubu na kinywa chake kama kinywa cha simba yule joka akampa nguvu zake chake, na kiti chake cha ufalme na mamlaka yake mnaona hii hii ni sehemu ya mwisho ya wakati wa mwisho sehemu ya mwisho ya wakati wa mwisho na hiyo shetani angali na mamlaka yake angali na kiti chake anapatia mamlaka yake na nguvu zake kwa yule msimamizi wake hapa duniani iko na uwezo wake na nguvu zake za shetani nyuma yake na hizo alama kubwa na alama za uongo zinafanyika, ndio unaona, ndiyo malama makubwa anayoshakafanyika kwa namna ya kidini na ya kisiasa. Ajabu iliyo kubwa ni hiyo, ajabu iliyo ya kupona yule mnyama. Hiyo upanga ni neno la Mungu, na yeye alikuwa mkubwa wa hiyo utawala wa Roma. Ni nani? Inaomba kusoma ndani ya habari, na hiyo kidonda cha kukufa ikiweza kupona mbele ya macho yetu, na hii magawanyiko inapashwa kumalizika na kisha tena uhusiano na hapo sasa, kutakuwa mchungaji mmoja na kundi moja. Yesu Kristo ni mchungaji, na taifa la Mungu ndiyo kondoo. Hiyo ni kweli, hiyo inapashwa kuwa hivyo, kuna mchungaji mmoja. Naye anasema kwamba mimi ni mchungaji mwema, natoa uzima wangu kwa ajili ya kondoo. Aliyafanya, alitoa uzima wake kwa ajili ya kondoo zake. Kwa sababu gani ili ziweze kuwa na uzima na ziweze kuwa na uzima kwa wingi, ndio ziweze kuwa na uzima kwa neema. Ningetaka niweze kuendelea na kusoma ndani ya Wathesalonike wa pili sura mbili mstari kumi kwa udanganyifu wote wa uzalimu kwao wanaopotea, kwa sababu hawakupokea mapendo kwa kweli, wapate kuokolewa. Musara wa kumi na moja, na kwa maneno haya Mungu anawaletea nguvu ya upotevu hata uamini uongo. Musara wa kumi na mbili, ili wahukumiwe wote wasioamini kweli, lakini walifurahi katika uzalimu wote, wahukumiwe waliofurahia katika uzalimu. Mungu ni Mungu wa rehema katika wakati wote wa neema. Wakati muda wa neema utakapomalizika, hatakuwa tena mokozi, lakini atakuwa mwamuzi mhukumu. Ndani ya ufalme wake, ndani ya ufalme wa miaka elfu moja, atakuwa mfalme. Yeye ni yote, lakini kila kitu cha kipekee kwa ajili ya kitu fulani cha kipekee na kazi ya kipekee. Na sasa yeye ni mokozi, yeye ni mponyaji, yeye ni mkombozi yeye ni mpatanishi, mtetezi, yote ambayo tunayohitaji kwa ajili ya ukovu wetu. Na kisha yeye kama vile bwana harusi atarudi kuchukua bibi harusi nyumbani. Yeye kama vile mfalme ataweka ufalme wake, na tutatawala pamoja naye, sisi kama vile wafalme. Yeye kama vile muhukumu atatawala kwenye kiti, na mataifa yote yatakusanyika mbele yake. Hatutaki kuingia katika maelezo mengi juu ya maneno haya. Kutakuwa hukumu fupi mbele ya kuwekwa mfalme ya miaka elfu moja na kisha kutakuja hukumu ya mwisho mbele ya kiti cheupe mbele ya kuwekwa kwa ufalme wa kwa, kwa, kwa, kwa umilele, na wale wote ambao waliweza kuishi kwenye dunia hii wataweza ku, kutoa ushuhuda mbele ya Mungu, na kaburi na bahari wote wataweza kutoa waliokufa ndani yake na wale wote wataweza kuonekana na kuhukumiwa mbele yake yeye, muwa, yeye muhukumu. Ndani ya Ufunuo sura 20 mstari wa 11, mbingu itakimbia mbele yake. Tunaweza kuja leo kwake, atukimbie mbele yake. Tunakuja kwake na tunakubali kweli ya neno kama vile alitoka kwa Mungu na tunaacha neno lake liweze kutimiza ndani mwetu. Niweze kutumika ndani mwetu, ili uzima wa kiungu uweze kuonyesha uzima wa kiungu ndani mwetu, na tuweze kushikwa kwa hiyo uzima wa kiungu ndani mwetu kupitia Roho wa Mungu, na hapo sasa macho yetu iweze kupakaliwa na mioyo yetu iweze kuwa imefunguliwa, na shukurani iweze kupanda kwa Mungu wetu kwa yale, kwa yale ambayo aliyofanya kwa ajili yetu kwa neema. Tuseme, kwa kumalizia Tumeingia katika sehemu ya mwisho ya wakati wa mwisho, ndani ya hali yote, yale yote yaliyokuwa yametabiriwa kwa ajili ya wakati wetu, inakamata sura yake ndani ya neno la unabii. Mtu wa mangamizi, mtoto wa, wa kuangamia, mtu mchafu asiyeogopa Mungu, mtu mzalimu, anapasha kuwa amekwisha kuonekana na u, u, na ufunuo wake wa ujao, wakati mwili wake itageuka kuwa mwili wa nyama, au nafsi yake au moyo wake utakapogeuka kama vile moyo wa nyama, kama vile wakati wa Nebukadneza, moyo wake kakuwa kama vile moyo wa nyama. Lakini wakati ule atajua yanayofanya, na itaweza kufika yale yani ambayo Mungu aliyomtarishia. Lakini sisi kama vile kanisa la Mungu, kanisa la Bwana, tuliweza kutambua kwamba Sio tu mambo fulani yanayofanyika tu ndani ya hali ya kisiasa na ya kidini, lakini pia tunaweza kutambua kwamba Mungu alitembea kwa rehema, ili tusiweze kushifurahisha tu kuweza kusema Bwana Bwana na kisha tuweze kufuata njia zetu, lakini tuweze kuwa tayari kwa ajili ya kufanya mapenzi ya Mungu, kwa maana natuambia kwamba ndani ya Mathayo 7:21 Bwana, wengi watakuja katika wakati ule wakisema Bwana, Bwana, hatukufanya hiki na kile? Walifanya mambo mengi, lakini hawakufanya yale ambayo Mungu alikuwa ametayarisha kwa wakati ambayo alikuwa akitayarisha, ni kusema waweze kujiacha kukosolewa, waweze kuweka miguu yake kwenye yao kwenye hatua njema, waweze kufuata Bwana, waweze kumfata katika hatua moja, na hiyo inaweza kuonyeshwa katika wakati huu ndani ya neno la unabii. Tunashukuru Bwana Mungu wetu, sio kwamba tunastahili, ni neema ya Mungu kuona jinsi tunaweza kuona na kusikia yale ambayo Roho anaambia kanisa. Tunaweza kuona na kusikia yale ambayo inayokuwa ya lazima sana kwa wakati huu, na sio kuweza kufuata hiyo kundi kubwa kwenye njia pana inayoongoza mpaka mangamizi. Hatuna hitaji ya kuweza kujisumbua kama vile tulisikia, kama vile siku ya Bwana ishaka kuja? Hapana, mbele ya siku ya Bwana, Mungu alitaka atume nabii ambaye angepaswa kuundisha mambo yote. Na sasa tuna wakati wa kushaja kukosolewa, wa kushaja kutufundishwe na kuweza kutoweka kwenye njia ya kunyoka, njia ya nyembamba ili kisha siku ya ukovu nani? Hapo ndipo sasa siku ya Bwana itakuja, nayo itawaka kama vile tanuru. Waovu watakuwa kama vile majani siku itakayokuja kuwaunguza. Kwa kweli hatutaki kuingiza mambo mabaya katika mahubiri, tunahitaji ili kusiweze kuwa hata shetani, kusiweze kuwa mwana wa magamizi, kusiweze kuwa udanganyifu kusote kuwa hii mambo yote naokuwa hapa duniani. <muchin> Ningeweza kusikia vizuri na wambia waziwazi, lakini ningeweza kusikia vizuri tu kama ninaweza kutoka kwenye dunia hii na ninaweza kuwa karibu ya Bwana milele. Hapa kwenye dunia hii mambo mengi haitupendezi. <muchin> Lakini tuweze kuacha yote katika mikono ya Mungu, kwa maana yeye anaruhusu mambo yote iweze kufika na yeye ndiye anapasha kufika, na kwa mwisho ushindi wa Mungu wetu utaonekana, na ushindi wake ndio ushindi wetu. Alishinda kifo ili kifo kisiweze kutushika na kuharibisha mbele. Kifo likwe kikamata wote, lakini huko Golgota, mfalme wa akameza kifo, mfalme wa salama akameza kifo. Kifo ee, eh, ushindi wako uko wapi? Ee, eh, kuzimu uwezo wako uko wapi? Mungu alimeza, Yesu alimeza kifo. Mungu ashukuriwe sana. Yesu alisema ndani ya Yohana sura moja, yule naye niamini ataishi, hata kama akikufa. Yohana kumi na moja ishirini na tano, hata kama mtu akikufa, hata kama tukikufa katika mwili huu wa dunia, tutaweza kutoka katika wakati ukingia katika umilele ndani ya utukufu. Hili ni neno la Mungu na kisha utaweza kuwa umesinzia tu hapa lakini utaamka kwa upande mwingine. Mungu ashubariki neno lake ambalo tulipata leo, liweze kutugusa kwenye kilimo cha nafsi yetu, na liweze kutuelewesha kwamba neno la Mungu aliambia ali, ali, ukwetu kwa ajili ya kutushambulia, lakini natujia kwa ajili ya kutuonya, kwa ajili ya kutuangazia, kwa ajili ya kutufundisha, kwa ajili ya kutuelesha mambo ambayo yaliyokuwa lazima sasa, na nakubalishwa kwamba Mungu Ata tu, ali, ametusaidia ni kusema kwa siku ya ukovu alitufunulia neno lake na mapenzi yake, naye ataendelea kushonyesha, atajijulisha na atashuhudia neno lake. Kwake yeye Mungu mweza yote apewe shukurani utukufu, sifa na mabudu sasa na hata milele na milele amina, amina. Tusimame na tushukuru Bwana pamoja mwanakondoo wa Mungu wa damani, tunakucha kwako tukiwa na mikono inayonyoshwa, tukamate kwa mkono kama vile ulivyokamata kwa mkono yule mwanaume kipofu, ulimuongoza nje ya mji, nje ya lango, na huko ukatimiza ajabu ya kwanza na kisha ukaifanya tena ili hayo yaweze kuwa wazi sana na ili aweze kuona kwa namna iliyo wazi. Bwana mpendwa, fanya tena hivyo katikati -kati yetu, gusa tena mioyo, tikisa tena ingine mara moja, mbingu na dunia, kama vile inavyoandikwa ndani ya Agano la Kale na Agano Jipya, tena nyingine mara moja, o Mungu, ili yote inayoweza kutikiswa iweze kutikiswa. Bwana mpendwa, acha wote wanaosikia neno lako waweze kuelewa waziwazi kwamba hatupingane na dini au kupingana na watu ambao walio sehemu ya dini hiyo, kwa maana wote walipotea, nasi pia tulikuwa pasipo wewe tulikuwa tumepotea kama vile kondoo zisizokuwa na mchungaji, tulikuwa tumepotea Bwana mpendwa, acha watu waelewe kwamba hapa inahusu hiyo, inahusu iyo iliyo mitumikio iliyolainiwa, mahali ambapo wanapozungumza mahali fulani kuhusu Mungu wanazungumza kuhusu njia ya Mungu, lakini njia ya kwenda kwa mbingu inakuwa giza kwa kiwango watu haweze kuyaona na kumfuata. O Bwana, acha tena ngiva na moja uweze kuhurumia kwa rehema yako yote ya kiungu, na uweze kuvika kanisa lako watumwa wako. Fanya kuwa moto, fanya wao kuwa moto wa kiungu, wao ndimi za moto. O Bwana, tukamate, utuweze kutembea katika nguvu zako, na tuweze kutangaza neno lako, na uweze kuwa pamoja nasi na acha macho ya wengi yaweze kufunguliwa na waweze kusaidiwa. Ninakushukuru kwa ajili ya neno lako takatifu na la damani kwa ajili ya upako takatifu ya Roho Mtakatifu wako, ambayo macho yetu ya kiroho yaweze kupakaliwa ndani ili tuweze kuona. Bwana mpendwa, ninakuletea wale wote ambao walio hapa leo na ambao walio na hitaji ikiwa juu ya okovu, ufungulivu, uponyaji, ao hitaji nyingine yoyote ao maombi ingine yoyote, sote pamoja tunakuja kwako. Ulileta ushindi wa utukufu hapo Golgotha, amina, haleluya. Ulishinda kifo, ulishinda kuzimu, ukakamata funguo ya kifo na kuzimu na ukafufuka ukawa mshindi juu ya kifo, ukatoka katikati ya wafu siku ya tatu. Wewe ni hai, nasi tutaishi pamoja na wewe milele. Utarudi hapa karibu ili uweze kuchukua pamoja na wewe, tutayarishe kwanza kwa ajili ya kazi ambayo inayotungoja na kisha kwa ajili ya kurudi kwako, ushukuriwe kwa ajili ya nguvu za damu yako ambayo iliyo mwanga inayotuzungumzia tena leo, inayozungumza tena leo kwa ajili yetu, kwa ajili ya nguvu ya neno lako, kwa ajili ya Roho Mtakatifu wako ushukuriwe kwa moyo wote, kwa sababu unashoesha kama vile yule ile hai Uli, ninakushukuru, uliokoa, ulifungua, uliponya. Tunakuamini juu ya neno lako, tunaamini kama vile andiko linavyosema, na itaonekana waziwazi kwamba tulikuamini na kwamba tulikutumainia kwa jina lako, wewe Mungu, mweza yote na mtakatifu na mwaminifu, upewe utukufu na mabudu sasa na hata milele na milele. Haleluya, amina.