Ninakaribisha wote katika jina la damani la Bwana na sana sana kwa wale ambao walio hapa kwa mara yao ya kwanza leo. Hacha basi isiweze kuwa mara ya mwisho. Nilimsikia mama anayekaa hapa mbele akishuhudia kwenye meza ya restaurant, ya Volkshaus na mtazame iko hapa sasa. Mungu alimwongoza kwa hiyo, tunakubalishwa kwamba watoto wa Mungu wangali wanasambazwa katikati ya makabila zote na malugha zote na mataifa yote, wanasambazwa ndani ya madini zote na mashirika zote za dini na makusanyiko yote lakini pia tunakubadishwa na yale ambayo Yesu aliyosema, kondoo zangu zinasikia sauti yangu. Siku itakuja ambamo mwito utatumwa kwa wale wote ambao Mungu aliyotayarisha ili waweze kuokolewa, na hapo sasa watatoka katika makabila zote na malugha zote ili waweze kugeuka kuwa taifa la Mungu. Ndipo hatutakuwa tu wenyeji wa nchi ya dunia hii tu, lakini tutakuwa wenyeji wa Mungu na wenyeji wa nyumba ya Mungu wa nyumba moja kama vile watakatifu wote wa Efeso 2 mstari wa 19, maandiko matakatifu yanasema wazi, muji wetu hauko hapa chini, muji wetu hauko hapa huko, huko juu. Na Abrahamu alisema kwamba alikuwa akitafuta muji na ukuja muji ambao ulio na misingi ya nguvu, muji ambao Mungu aliojenga. Na hivyo basi, acha Mungu aweze kutumikisha tena neno lake leo ili aweze kutuzungumzia na ili aweze kutufungua roho kwa ajili ya kuelewa maandiko. Ila wale ambao kuelewa kwa maandiko yanaweza kufuniwa kwao kupitia ufunuo wa kiungu, ndiyo wanaoweza kushuhudia umuhimu wa hayo watu ambao walioongozwa kweli kweli katika kweli yote kupitia Roho wa Mungu. Sisi ambao tuliofanya mazoezi wa yale ambayo Mungu aliyotimiza ndani ya kizazi hiki, tunafurahi tena zaidi kuweza kujua kwamba sio wainjilisi wakubwa ambao wanaosindikizwa na, na maprogramu kubwa na pia maajabu makubwa na alama kubwa, kwa maana ilikuwa hivyo tangu mwanzo. Si lazima kuweza kuwa nabii, unaweza kuwa kama vile Filipo aliyekuwa mwenyenyekevu wa wainjilisi wote wa vijiji na majangwa na kama unaweza kutangaza neno na watu wanalisikia na wanaweza kuliamini na kisha wanaweza kugeukia Mungu ndani ya imani na ndani ya maombi. Sasa ni kazi yake kuweza kushuhudia neno kwa wale watu wanaoamini. Haijalishi mwinjilisti au ndugu anayotangaza neno au mwinjilisti, lakini kama watu wanaweza kusikia neno na wanaweza kuamini na wanageukia Mungu. Sasa Mungu ni mwaminifu na wa haki, naye anawasikia, anawaokoa na anawaponya hayo yote. Siyo kushuhudia ya mwinjilisti, hayo ni kushuhudia ya Mungu na ya neno. Kulingana yeye, analinda waminifu wake na mtu yoyote anayekuja kwake hakataliwe, lakini anampokea na, na kumkubali. Kwa upande mwingine, kama vile tumekwisha kuyasema, kwa muda kidogo, tunafurahi tena zaidi kuona gisi kulikuwa mtu aliyetumwa na Mungu, ambaye aliyeweza kutumikishwa kwa ajili ya kutangaza kwa uhuru na kwa namna iliyo wazi katika hii sehemu ya mwisho mbele ya kurudi kwa Yesu Kristo akatangaza ujumbe wa kiungu wa kukubalisha ukiwa ndani ya hadi zote, ndiyo mpango wote wa Mungu, mpango wa wokovu wa Mungu kwa namna iliyo huru na kwa namna iliyo wazi. Wabarikiwa ni wale wote ambao walio na moyo ulio wazi na ambao wanaopokea na kukubali yale ambayo Mungu aliyofanya wakiwa na heshima iliyo ya lazima ni lazima sana, ili watu waweze kuheshimu yale ambayo Mungu anayofanya na waweze kuyaamini, ili waweze kuendelea tena kubarikiwa. Siwezi kujizuiza kuweza kuwazia wale watu wa Mungu ambao waliokuwa katika ushirika pamoja na Mungu ambao waliokuwa kusikia sauti yake na ambao wamoja wao waliweza kuona umbo la Bwana, uso wa Bwana. Kwa mfano, Yakobo alipigana na Mungu, ilikuwa ni umbo ambalo angeliweza kushika na Bwana akamugusa kwenye kiuno chake. Mwanzo makumi tatu na mbili mstari wa sita, asubuhi ikafika, na mtu yule wa Mungu akaona mbingu ikifunguliwa kulikuwa watu hapa duniani watu kama vile ninyi na mimi ambao Mungu aliyojifunua kwao. Muwazie Musa ambaye Bwana alikuwa akizungumza uso kwa uso, Kutoka makumi tatu na moja kutoka makumi tatu na tatu mstari wa kumi na moja. Aliweza kuona pia uso wa Bwana, aliona umbo la Bwana na kisha nguzo ya wingu na ya moto kuonekana iliyo wazi ya yule aliye juu anayekaa katika nuru na ambaye yeye ni moto unaolamba mwaziye. Yoshua wakati Bwana alipoonekana kwake yeye kama vile jemadari wa, wa jeshi ili aweze kupigana kwa ajili ya Israeli. Yoshua yo, yo, akamuuliza uko kwa upande wetu au kwa upande wa adui? Naye akamujibu kwamba mimi ni jemadari wa jeshi la Bwana. Yoshua 5:13 kulikuwa maufunuo nyingi za Bwana. Mkumbuke Manoa wakati mke wake alipomwambia kwamba alipokea kutembelewa kwa kimaajabu na hiyo ikamgusa ndani yake, na wakati uliofuata akaruhusiwa ili aweze kuwa pale. Wamzi kumi na tatu akatoa zabihu kwa Bwana aliyemzungumzia na akamwona akipanda mbinguni ndani ya moto ambao uliokuwa umelamba na kukubali zabihu. Lakini ndiyo, Bwana iko hai anajifunua, anazungumuza anatenda na kuna watu hapa duniani ambao wanaweza kushuhudia tena leo. Mungu si Mungu wa habari tu, lakini ni Mungu wa habari ya ukovu. Mungu ambaye aliyekuwa katika wakati uliopita, ambaye aliye sasa na ambaye atakayekuwa katika ubelele wote. Tunapashwa kutumainia kitendo cha kimaajabu cha Mungu tuweze kukamata hali hiyo ya ndani na tuweze kuamini, na sio kuweza kuuliza, oh, ujifunue kwangu kwa namna moja au kwa namna ingine. Lakini Mungu anajua namna gani ya kushifunua, lakini inaomba kutafuta na kupata ushirika na umoja pamoja naye. Leo kama vile kila wakati, tutaweza kuzungumzia kwa mafupi hali tofauti inahusu siku zote kuweza kuweka kwenye nuru wakati ambao tunaishi ndani, kuweza kutangaza wokovu na uponyaji, na tusiweze kusahau pia kurudi kwa Yesu Kristo ambayo iliyo karibu sana, na kuweza kuangazia pia matokeo ya kidini ya kisiasa na pia matokeo ya ulimwengu ndani ya dunia ili wote waweze kutambua kwamba tunasonga kwa hatua kubwa mpaka mwisho, na kama vile tushaka sema hatuishi ndani ya wakati wa mwisho tu, lakini tunaishi kwa mwisho wa mwisho wa wakati na mtu anayetaka kuweza kuamka aweze kuamka haraka, na mtu anayetaka kuweza kujitayarisha aweze kujitayarisha bila kuchelewa. Ninakumbuka maneno ambayo Gorbachev aliyoandika ndani ya kitabu cha sahabu cha mheshimiwa hon honeka hapa Berlin ya Mashariki, wakati wa safari yake ya mwisho. Aliandika kwamba ha habari inazibu wale wote ambao wanaokuja wakichelewa. Alikuwa akijua kwamba alikuwa amekwisha kutamka neno liyo kama vile unabii: habari inazibu wale ambao wanaokuja wakichelewa. Juma fulani baadaye, mtu yule alitambua kwamba hakukuja na yote ilikuwa imekwisha kuchelewa, na tazama sasa, naye hakukuwa tena lakini alikuwa amekwisha kutoshwa kwenye madaraka yake. Warafiki yangu wapendwa, mugeuze hiyo, mwilete katika hali ya kiroho, ni lazima sana ili tusiweze kufika tukichelewa. Neno tukichelewa, au neno kuchelewa, iko kama vile matamshi, sio kama vile nguvu sana, lakini wakati unapoweza kukosa ndege ya kwenda nje ya nchi, kwa sababu umekuja ukichelewa, ndipo unatambua katika maisha yako. Mara nyingi hiyo inaweza kuleta nini wakati unapokuwa ukifika ukichelewa? Muchukue hiyo, muilete katika hali ya kiroho. Tuna Mathayo sura 25 mbele ya macho yetu. Wamoja walikuwa tayari na wakaingia pamoja na Bwana ndani ya karamu ya harusi na wengine wakafika wakichelewa, na mlango ulikuwa umefungwa na hiyo kupiga mulango yote haikukuwa na maana tena. Basi Mungu atupatie neema, kama vile tushaka sema mara nyingi, atupatie tuweze kuwa macho pamoja na kazi yake kwa wakati wote, ili tuweze kuisindikiza kwa ndani na tuweze kufuata hii mwendeleo wa kiroho ambao ulioagizwa kwa kanisa sasa kwa ajili ya siku za mwisho. Mwito wa kuitwa kutoka matayarisho mpaka kuwekwa muhuri na Roho Mtakatifu, ili tuweze kufuata kweli kweli Bwana hatua kwa hatua, na ili katika hii mwendeleo wa kiroho tusiweze kufika tukichelewa tusiweze kubaki pia nyuma, tusiweze kubaki nje mahali fulani katika kutokuamini, lakini tuweze kuamini Mungu, tuweze kumtumainia, tuweze kumfuata pia. Hiyo nayo ni ya lazima sana kuweza kusemeka, na ni mahali ambapo Mungu alishaka anza mahali ambapo Mungu ashaka fanya mwanzo, ndiyo hapo ndipo anapaswa kuendelea. Na hapo, ti, na hapo pia ataweza kumalizia. Mahali ambapo Mungu hajawahi kuanza ndani ya maisha ya mtu, mahali ambapo Mungu hajaweza kufanya mwanzo ndani ya maisha ya mtu, hapo pia hakuwezi kuwa pia kumalizika. Inaandikwa yule ambaye aliyeanza ndani mwenu kazi hii njema, ataimaliza mpaka siku ya kurudi kwake au ya kuja kwake, lakini inaomba pia one, mwanzo uweze kuwa imefanyika bila ku one, bila bila mwanzo hakuna mwendeleo, bila mwendeleo na hakuna kumalizia. Inahusu utangazaji, tunapaswa kuingia kwa yote, iwe sehemu ya unabii, iwe sehemu ya kimafundisho, iwe sehemu ya habari njema tunapashwa kupokea neno la Mungu ndani ya ujao wake na kuweza kuamini kwa moyo wetu wote ili tuweze kuingizwa katika ushirika na kuingia katika umoja pamoja na Mungu. Mnajua, mnajua kwamba tunaishi katika wakati ulio ya kusumbuliwa sana, na kwamba mambo mengi yanaharakisha sana sana sana kuunganishwa kwa kimataifa kwa ki, kwa kisiasa kuunganishwa kwa kidini na kuunganishwa kwa ki, kwa kibiashara. Na si lazima kuweza kuingia katika maelezo ya hayo. Tuliweza kujulishwa kuhusu hali ya wakati huu ya hii mwendeleo katika hali yote, na swali ya lazima inatujia kila wakati. Kanisa imefikia wapi, kulingana na namna ya kiroho katika mwendeleo wake? Tunaweza kuona ingine yote na pia inayohusu taifa la Israeli, muni ruhusu niweze kuleta hii onyo fupi. Muna, tunajua sana sana nyuma ya vita ya pili ya dunia kurudi kwa Wayahudi ilianza kwa kundi kubwa na tena zaidi milioni tatu yao, yao waliweza kurudi wakitoka katika zaidi ya nchi mia moja na waliweza kurudi katika nchi yao ya ahadi, lakini kungali wa moja ambao wangali wanaozubaa ambao hawajaweza kuelewa kwamba saa ya ulimwengu imekwisha kugonga, na ndiyo maana tuliweza kusikia wakati uliopita tena kuhusu maandamano. Tunaweza kusumbuliwa juu ya hiyo, lakini hiyo nafanyika kwa sababu Mungu anairuhusu, na hiyo nafanyika kwa sababu kungali Wayahudi katikati ya mataifa ambao walio wa sehemu ya nchi ya ahadi, nisema Israeli na sikuogopa kwa yale ambayo iliyofanyika wakati uliyopita hapa Berlin na katika nchi ya Republic Federal na yale ambayo iliyofanyika huko Ufaransa ndani ya makaburi za Wayahudi. Hiyo inatujaza huzuni na tunatikisa kichwa, lakini swali ni hii sasa: kwa sababu gani Mungu anaruhusu mambo hayo yote anaweza kufanyika? Ni katika lengo moja ni kwamba sasa wa mwisho nao waweze kufanya haraka, waweze kufunga mizigo yao na waweze kurudi katika nchi ambayo Mungu aliyowaahidi, ambayo Mungu aliyowaahidi. Kwa maana mnajua vizuri, manabii wawili hawataendaka huko Moscow, hawatakuja pia Zurich au hawataendaka huko New York, lakini kulingana na sura kumi na moja ya Ufunuo M wale manabii wawili watatimiza huduma yao huko Yerusalema kwa miaka tatu na nusu, Ufunuo kumi na moja mstari wa tatu. Na wale wote ambao Mungu aliyotayarisha kuweza kupata sehemu katika utangazaji na kisha kuwekwa muhuri, na wale wote wanapashwa kuwa mahali ambapo neno la Mungu ndani ya nchi ambayo neno la Mungu inapasha kuhubiriwa katika wakati ule, na wale ambao na yale ambayo iliweza kunisumbua sana. Na hii, ni hii maendeleo iliyofanyika huko Umoja wa Sovieti iliyoweza kunijaza uzuni sana wakati wa kusherehekea hii miaka elfu moja ambayo imekwisha kumalizika, waliweza kuandika maandiko na maneno maneno ya kwamba kifo kwa Wayahudi, waue Wayahudi na uzima uzima kwa ajili yetu. Maandiko mengi yanaweza kusambazwa. Nina gazeti kwangu nyumbani kwangu kwenye ofisi, niliisoma na mwili wangu wote ukaanza tetemeka. Wanafanya maandamano mahali pote, ikiungana iki na umoja wa kidini ya Orthodoksi ya Warusi, wanashambulia Wayahudi wakiwa na maneno inayofanana na hiyo iliyosemeka katika Raishi ya tatu, raishi ya tatu, kuna huko Umoja wa Sovieti kuna watu ambao wanapaswa kufunga mizigo yao haraka, wafanya haraka ili waweze kuenda mahali ambapo nafasi yao iko. Mungu anaruhusu hayo yote. Tusitikise vichwa juu ya maneno haya, lakini tuweze kusema Bwana, unajua kwa sababu gani hayo yote yanafika, unajua kwa sababu gani hayo yamesha kufanyika. Hivi kweli yote ambayo inayofanyika inakuwa na lengo na sababu, sana sana inayohusu taifa la Mungu, wana wa Israeli. Na hiyo pia inapaswa kusemeka kwa sauti kubwa: mutu asiyependa Wayahudi hawezi kupenda Mungu ilikuwa ni maamuzi iliyo huru na ya mamlaka ya Mungu wakati alipochagua na kubariki Abrahamu, Isaka na Yakobo, wakati aliposema majamaa majama zote au makabila zote za dunia zitabarikiwa ndani yako, nitakubariki na wewe utakuwa mwanzo wa baraka, wakati Mungu aliposema kwamba uzao wako utakuwa nyingi kama vile nyota za mbingu na kama vile mchango ulio katika pwani ya bahari kwa ajili ya kutukumbusha pia hiyo uchaguzi, tunasoma ndani ya gano la kale na gano jipya kwamba Mungu alipatia taifa hilo iliyochaguliwa la Israeli nchi ya ahadi. Na ni nani anayejua, ni taifa ngapi ambazo zilizoweza kuuawa au ni kabila ngapi zao kuuawa katika nchi hiyo ili uweze kupatia taifa kwa Israeli saba na wote waliweza kuandikwa kwa majina zao. Kumbukumbu la Torati saba mstari wa kwanza ni kusema, hakuna udhalimu katika maneno hayo yote. Hiyo inatuonyesha kwamba watu ambao wasioishi na wasiokubali yale ambayo Mungu anayofanya hawana maana au samani inayodumu kama vile waimbaji walivyotuimbia, ila yule aliyezaliwa na Mungu mtu kama hawezi kuona, alipewa lengo na sababu ya kiungu ndani ya maisha yake. Sasa yeye ni nani? Na, ina, ana faida gani? Ana siku kidogo na miaka kidogo. Sasa nyuma ya hayo kuna nini? Nyuma ya hukumu ya mwisho kuna kuja kuhukumiwa na kisha tena baadaye ataingia katika ataingia pamoja na kuzimu na kaburi wote watatupa katika ziwa la moto. Tamasha kuuliza sasa kama uzima huu una maana? Uzima una lengo moja kama Mungu anaweza kuwa aliweza ku ingia, ingiza ndani lengo ya umilele na kama sivyo watu wanafanana na manyama ndani ya shamba ya majani Zaburi makumi ina tisa mstari wa tatu tofauti tu ni kwa sababu wangelipashwa kuwa waakili kidogo lakini hatujui kama siku zote wanakuwa waakili lakini lazima sana tuweze kuona hii ina maana gani? Uchaguzi na kutayarishwa ya kiungu. Ndugu Kupfer anakaa hapa na ndugu Rus anakaa hapa, tuliweza kufanya kama vile kusumbuliwa kwa kiliu kidogo, kama vile tunavyoijua Hebron, Nuremberg na Salzburg. Ilikuwa ni siku ambazo hatutaweza kusahau hata kamwe. Niliona watu wengi ambao nilikuwa bado kuona miaka zaidi makumi na makumi ambayo sikuona miaka mingi, kusalimiana sana na kujisikia vizuri katikati ya wandugu wandugu ambao waliokuwa wakikomaa na wa vijana pia. Katika siku hizi nilifurahi sana kuona jisi Mungu aliweza ku rudisha watu ambao waliokuwa wamekuwa kama vile wako mbali na ambao walikuwa wamekwisha kuanza na kufuata njia yao wenyewe, lakini tunaamini kwamba Bwana ataweka yote katika utaratibu kwa mwisho, atakuwa ametengeneza yote. Lakini yale ambayo nitaka kusema ni hii, kwa ndugu na wadada, na ndugu na dada Kupfer wanafanyaka matembezi nzuri ndani ya miti ya mizabibu karibu ya Hebron. Natazama mama mmoja alikuwa akitembeza umbwa wake huko, na mazungumzo kidogo ikaanza na yule mama akasema kwamba umbwa huu nayo itakuwa mbinguni. Na nyuma ya bidii yote ya roho ya ndugu Gupfera aliweza kusema tena, akamuuliza na wewe sasa utaenda huko? Mnajua mwanamke alijisumbua kwamba umbwa kwamba umbo wake itaweza kuwa pamoja na atanazi na watakatifu wote wa shirika lake la kidini iweze kuwa pamoja nao huko mbinguni. na ni kwa ni mhubiri gani ambao ni mhubiri gani ambaye ndege zilikuwa zikisikiliza Bonifasi, umbo itakuwa pamoja na Bonifasi na wale wote ambao walio huko juu. Lakini sasa swali sahihi, sasa wewe na ee, wewe utakuwa huko lakini wakati wa wakati ulitaka kufika kwenye lengo na kwenye chanzo ya maneno. Akakimbia mwanamke yule, akakimbia, hakumuona haukum, tena hakuonekana tena. Lakini Mungu anataka kututu, anataka atutumikishi, lakini anataka aweze kuweka katika utaratibu ndani ya maisha yetu. Wanyama wana nafasi yao na sisi tuna nafasi yetu. Tunasoma pia ndani ya Waroma sura nane, nane. kwamba viumbe vyote vinaugua, vinaugua na vinangoja kuonekana na kufunuliwa kwa wana wa Mungu. Kwa maana viumbe viliingizwa katika uharibifu pamoja na mwanadamu aliyeingizwa katika uharibifu, na hapo sasa viumbe vyote vitapata sehemu katika ufungulivu wa utukufu ambao Mungu atakaoleta, ndipo mwanakondoo na simba watakula majani mbuzi na mbwehe watakula pamoja. Unaweza kusoma ndani ya maandiko matakatifu a5 na na, na, na, na hakutakuwa tena, hakuta tena nyoka, na shetani atakuwa amefungwa kwa miaka elfu moja unaweza kusoma ndani ya Ufunuo 20. lakini kwajaa ya kuleta hii wazo kwa mwisho wake, Mungu aliyataka hivyo kwa sababu yeye ni wamilele Mungu, mtu anapasha kupokea a, hali yake ya umilele ili aweze kupata sehemu kwa yale ambayo Mungu aliyotayarisha kwa ajili ya umilele, iliyotayarishwa kwa ajili ya umilele. Ndiyo maana tunapashwa kugeukia tumugeukie. Ndiyo maana Roho wa Mungu anakuja juu yetu, na toba na huzuni inafanyika, na kugeukia kweli inaongoza mpaka kuzaliwa upya na kufanya upya mpaka kuweza kujazwa na Roho Mtakatifu ili tuweze kuchukua uzima wa kiungu ndani yetu, ili tuweze kufanywa wa milele sisi kama vile wavulana na wasichana wa Mungu. Watu ambao wasiopokea uzima wa milele ndani mwao hawataweza kuwa na umilele. Nani anaweza kuniambia? Mtu asiye na Mungu anaweza kufanya nini pamoja na umilele? Maisha yake ina maana gani na yeye mwenyewe inaweza kuwa nayo ndani ya milele? Hakuna kitu. Na hiyo haiwezi kuwa pia. Watu ambao watakaoishi milele Waliweza kupokea wakiwa hai hapa duniani uzima wa milele kupitia imani ndani ya Yesu Kristo, sawasawa na neno la andiko: mtu anayemwamini ana uzima wa milele, ametoka ndani ya kifo akiingia ndani ya uzima. Na pia andiko hii ya barua ya Yohana: mtu aliye na mwana wa Mungu ana uzima wa milele, na yule asiye na mwana hana pia uzima Acha maneno haya yaweze kutugusa sisi sote katika kilindi cha mioyo yetu. Tusililie wale ambao wasiyo yataka, Mungu hakaze mutu, lakini tuweze kuwa na upendo wa Mungu ndani ya mioyo yetu na imani kwamba Bwana ataita tena wengi, ataokoa na atawafanya kuwa walio na heri. Tunaweza kuhitaji tena zaidi gani, ila kuweza kuona tena mamilioni tena wengine waweza kuleta kwa Bwana. Kama Mungu anaweza kujipatia moja ya kumi ya umilele, inaweza kuwa au umoja ya kumi ya wanadamu inaweza kuwa ni njema sana, lakini tuweza kuimpatia tuweza kushipatia hiyo tuweza kumpatia, lakini pekee yake, najua wangapi watakao kuwa huko, lakini pia neno ambayo aliambia Abrahamu nalo inaweza naweza kutuambia, kutuambia, kwamba sio mam, mamia tu au maelfu tu, lakini itakuwa ni hesabu kubwa sioweza kuhesabika kama vile nyota za mbingu na mchanga mchan, na wa bahari lio iliyo katika pwani ya bahari. Hivyo ndivyo itakavyokuwa uzao wa Abrahamu. Nilisema mara nyingi kifo cha Bwana wetu na Mwokozi wetu hapo Golgotha itakuwa na umuhimu wake. Alisema, wakati nitakaponyanyuliwa kutoka dunia hii, nitavuta kwangu wana wote wa Mungu waliosambazwa. Anaita tena leo, anavuta tena leo, anataka na ataweza kusamehe wale wote wanaokuja kwake. Tusome andiko fulani za Biblia, sana sana inayolingana na kichwa maneno tunayozungumzia bila kuchoka, kichwa maneno inayohusu wakati wa mwisho ya kutumwa kwa kiungu na mwito wa kiungu. Na tunajua kwamba kanisa la Agano Jipya si kazi ya mtu aliye muhubiri au ya mwinjilisi au ya kanisa halo lenyewe kama vile shirika fulani, lakini swali ya kanisa si kazi ya mtu binafsi, lakini ni kanisa la Mungu aliye hai. Na kama Bwana aliweka huduma tofauti katikati ya kanisa hilo, ni kusema sasa muheshimu na muweze kuipokea kwa heshima na kwa shukurani na hiyo iweze kupewa kwa namna hiyo kwa kanisa lake. Ningetaka nisome andiko la Injili ya Yohana sura kumi na tatu mstari wa ishirini: kweli kweli, ninawaambia ninyi, yeye anayepokea mtu yeyote ambaye ninamtuma ananipokea mimi. Na yeye ambaye ananipokea mimi anampokea yeye ambaye alinituma. Yohana 13:20. Ndani ya gano la kale tuna manabii ambao Bwana aliotuma, ndani ya gano jipya tuna hapa kwamba alijipasha kuwatuma ndani ya luka kumi na moja makumi ine na tisa luka kumi na moja makumi ine na tisa luka kumi na moja makumi ine na tisa Na kwa sababu akili kwa sababu hii akili ya Mungu ilisema, nitawatumia manabii na mitume na wengine, wao watawaua na kuwatesa na mengineyo nikusema nikusema nitawatumia nitawatumia waamini wengi katika mizunguko tofauti na mashirika tofauti. Wanakufanyaka kosa kubwa ya mawazo neno la Mungu nakuwa kama vile kikwazo kwao, kwa sababu hawakamate kwa makini sana neno la Biblia linalosema kuhusu maneno fulani. Kwa mfano wakati naposema kwamba Mungu alituma nabii katika kizazi chetu, wanaacha hiyo kwa maana kuna wengi wanaowaza kwamba wao ni manabii, lakini kisha neno la Mungu wengine wanawagizia mgongo, na wengine wanaonyesha maoni oh, yao na kila mtu kwa namna yake, na hayo yote inakuwa ni kwa sababu tu hawaelewi Waebrania sura moja wa kwanza. Na andiko hii haizungumuze kuhusu wakati wa gano jipya, lakini inazungumza kuhusu yale ambayo mungu aliyofanya ndani ya wakati wa mwanzo. Nataka kusoma kuisoma Waibrania sura moja mstari wa kwanza, Mungu aliyesema zamani na baba zetu katika manabii kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi. Kwenye mstara wa pili, katika siku hizi za mwisho amesema nasi katika mwana. Muelewe hii matamshi tangu nya katika wakati wa zamani, katika nyakati za zamani ni kusema na sio ndani ya wakati wa gano jipya mpaka kwenye nabii Malaki aliyeishi miaka mia ine mbele ya Yesu Kristo. Mungu alizungumza kwa namna tofauti kupitia manabii, na kisha akaleta jibu ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu, mwana wa Mungu. Lakini vile vile huduma kwa ajili ya kanisa ziliwekwa kwa ajili ya hii wakati wa Agano Jipya Wakorintho wa kwanza sura 12, mstari wa 28. Waefeso sura nne, mstari wa 11 na andiko nyingi ambazo zinazungumza kuhusu maneno haya na zikuyashuhudia mpaka kwenye andiko nzuri ya barua kwa wa Efeso mahali ambapo Paulo anazungumzia kwa wamitume na manabii wa Agano Jipya. Waefeso sura tatu mstari wa nne na watano kwa maneno haya, wakati mnapoyasoma mnaweza kutambua ufahamu wangu katika siri ya Kristo. Mstari wa tano, Waefeso tatu mstari wa tano: siri hii haikujulishwa kwa wana wa watu katika vizazi vingine kama ilivyofunuliwa sasa kwa mitume yake watakatifu Kino, na manabii katika roho. Jina la Bwana lisifiwe. Na sio kwamba kuna miaka mamia na mia iliyopita, lakini kama vile hivyo sasa, nikusema katika wakati huu sasa, na sio ndani ya gano la kale, lakini sasa ndani ya gano jipya, kama vile ilivyokuwa imefunuliwa kwa wamitume wa wake watakatifu na manabii niliweza kuzungumuza kwamba Bwana alijifunua kwa namna ya kuonekana kwa watu fulani, na kisha nyuma ya ufufuko ndani ya agano jipya, Paulo anayashuhudia ndani ya Wakorinto wa kwanza sura 15 akisema, mara ngapi Bwana alionekana yeye kama vile aliyefufuka. Nikusema na sio kwa watu fulani tu au kwa wale kumi na mbili lakini kwa zaidi ya wandugu mia tano kwa mara moja, na kisha anasema na kisha nami alionekana kwangu. Mnaweza kusoma ndani ya Wakorinto wa kwanza sura kumi na tano kwenye mstari wa nane, Wakorinto wa kwanza kumi na tano mstari wa nane: na mwisho wa wote alionekana na mimi vile vile kama na mmoja aliyezaliwa mbele ya wakati wake. Tunaamini ushuhuda ya wale ambao walioweza kuwa washuhuda wa kuona na wakusikia wa yale ambayo Mungu aliyotimiza hapa duniani. Naamini ushuhuda ya wale wawili waliokuwa wakienda kwenye njia ya kwenda Emausi ambao waliokuwa walio wakizungumuza katikati yao kuhusu yale ambayo ilikuwa imefanyika katika wakati ule, na kisha Bwana akawazungumzia, akawabariki na akawafungua kuelewa kwa ajili ya maandiko, akawafungua roho ili waweze kuelewa maandiko. Lakini kama tunaweza kushuhudia sasa kuhusu maneno haya yote, tukiwa na moyo ulio wazi na tukijua kwamba pia ndani ya kizazi chetu kulikuwa mtu wa kweli wa Mungu munyenyekevu na hapo sasa, hatumuhubiri hatumuweke juu ya matokeo yote au kwenye chanzo ya mahubiri, lakini tunatukuza tu Mungu na tunashukuru kuona gisi alijifunua na kushionyesha kama vile aliye hai sijui kama nilishaka kuwatafsiria mahubiri ambayo ndani yake ndugu Branham anaeleza mazoezi yake fulani ya hapo hapo pamoja na Bwana ndani ya kitabu cha mwisho ambacho mlioweza kupokea, na kama siyo hivyo, pia vitabu vingine vitaweza kuwekwa kwenye meza ya vitabu niliweza kuonyesha kitu fulani, lakini niweza kusahau mambo mengi naweza kuwazia kuhusu yale ambayo Bwana aliyotimiza. Nilikumbuka kwa namna namna gani Bwana alivyoweza kujionyesha katika sura ya kuonekana, mara hiyo sio katika nguzo ya wingu na ya moto, lakini katika sura ya kuonekana ndani ya shamba la ngano, ndani ya shamba la ngano. Upepo ulikuwa ukivuma, ndugu Branamu alimwona na akatazama pembeni, na wakati ndugu Branamu alipoita jina Yesu, Bwana akamtazama, akamgeukia, na akamnyoshea mikono yake mbili, mikono yake akamtazama, na ndugu Branamu anaeleza hayo tena akiwa na nia ya, ya kilindi sana, na anasema kwamba alianguka chini akiguswa sana na mazoezi hayo, na mazoezi hayo, na kisha alisema kwamba hakuna mutu, hakuna hata mchapaji mzuri ambaye anayeweza kuchapa kwa namna fulani uso wa Bwana uso kama vile ulimwengu mzima ulikuwa umesimama mbele yake, na kisha tena alama ya upendo kamilifu hiyo, kama vile alitaka aweze kuwakumbatia wote katika mikono yake. Na naamini wakati malaika wa Bwana alipokuja kwa ndugu Branham, mara nyingi alipoonekana, siku moja ndani ya chumba cha hoteli, na ni hivyo inakuwa kanzuri sana na mtu wa Mungu yule naye aliweza kusema kwa maana, hiyo ilifanyika katika hali gani na katika mji gani, iwe katika hali iliyo wazi, iwe katika nyumba, yote ilikuwa siku njema, inakuwa ni njema sana. Na wakati ilipomusikia, wakati nyingi kwenye makanda, inakuwa ni maelezo hayo mamoja, lakini malaika wa Bwana alionekana mara nyingi wakati kulipokuwa mambo ya kipekee sana ya kusema kuhusu kutoka kwa Mungu alikuwa akimzungumzia. Na sasa ndugu Branamu alitoa maelezo haya kwamba siku ya uhukumu, mutaona kwamba malaika wa Bwana malaika wa Bwana alikuwa akisimama karibu ya, ya, ya hatua mbili karibu yangu. Mnajua kwamba wakati mtu wa Mungu wa hali kama hiyo na wa kiwango kama hiyo anapotumwa ni kusema pale haiko mwanadamu lakini ni Mungu ambaye aliyemuita ambaye aliyemuvika ambaye aliyemtuma ninyi ambayo muliokuwa hapa Zilichi kwenye uwanja, ninyi ambayo muliokuwa huko Arone, niye muliokuwa huko Karsway, mliweza kuona nini? Kila mtafsiri mahali pote alipokuwa ndani ya ulimwengu mzima, alikuwa akisimama kwa mkono wa kushoto kwa wa ndugu Branhamu. Hakuna hata wakati mmoja alipoweza kuruhusu mtafsiri wake aweze kusimama kwa mkono wake wa kuume. Alikuwa akijua kwamba tangu ibada ya uponyaji takapoanza kama unaweza kuona hiyo mahubiri ya video ya huko Washington, Washington. Alisema kwamba ninangoja kitu fulani, mnakumbuka hiyo. Alisema kwamba ninangoja malaika wa Bwana, na hapo hapo unaona wazi wazi juu yake kwamba kitu fulani kinafanyika kilikuwa kifanyika, na kisha akasema sasa iko hapa juu ya mazabau haya mahali kwa kisimama kwa kisimama karibu yake, na kila mutu akikijua, kila mtu anajua inamaanisha nini, kila mmutu anajua katika Kigereza two feet, sema miguu mbili, hatua mbili Mguu hatua moja, hatua hatua moja na kwaka na pusi kumi na mbili. Hayo yote ilifanyika na Bwana, maono, na Bwana aliweza kumuzungumzia kuhusu maono na kuhusu yale ambayo alikuwa akiona kuhusu mtu ambaye alikuwa akiombea. Unaweza kuelewa, hii ndio ilikuwa ni huduma ya kipekee sana ambayo hakuna mwanadamu anaweza kuiga. Kulikuwa, unisamehe kuweza kuisema kwa namna hii Kulikuwa mwinjilisi mwanamke ndani ya mji wa Jeffersonville, na yule mwanamke alikuja kuona ndugu Branhamu, akamwambia kwamba yale unayojua kuifanya na mimi najua kuifanya pia. Na ndugu Branhamu akajibu naksi, na kama vile alivyosema yeye mwenyewe, ilikuwa ni kuhayarika kubwa. Lakini hakuna mtu mwingine anaweza kufanya hivyo, haiwe Petro iwe Paulo, iwe Branham, iwe mtu mwengine hata kama aliweza kuitwa na kuwekwa na Mungu. Hatuna itachi ya kuiga. Ndio, kuna kwaka waigaji, lakini naomba kuwaonekane ili andiko liweze kutibilika, pia kama vile Yane na Yambure walivyopingana na Musa katika wakati ule, Timoteo wa pili sura 3 sura 8, wakijaribu kuweza kufanya hiyo mambo mamoja na itakuwa hivyo hivyo ndani ya siku za mwisho ambapo watu na wana wanawake au watu walio na roho, na roho iliyosumbuliwa watakaoweza kujifananisha kwa namna hiyo. Lakini kuiga kila mtu anaweza kuielewa, anaweza kujua kwamba si halisi kitu cha kweli. Tunaweza kuenda mbali na mambo ya kuiga. Tunahitaji kitu cha kweli cha kiungu na tunaweza kuipokea kwa neema na tunashukuru Bwana kwa ajili ya hiyo, kama kwa tunamini kwamba Bwana alijifunua kwa Yakobo, kwa Isaka na kwa, ya, kwa Abrahamu, kwa Musa, kwa Manoa, kwamba alijifunua mara nyingi na kisha pia ndani ya Agano Jipya. Hiyo yanatufurahisha kuweza kuona kwamba yule aliyefufuka anajifunua Hakusema kwamba ulimwengu hautaniona tena, tena muda kidogo na haitaniona tena, lakini ninyi mutaniona. Yesu Kristo yule yule, angali yule aliyefufuka. Yeye hafungwe kwa wakati au kwa mahali. Leo anaweza kupita katikati yetu, leo anaweza kuzungumza leo, anaweza kubariki leo, anaweza kuokoa leo, anaweza kuponya. Ndiyo, nawauliza kama anaweza kufanya hiyo leo yote katikati yetu, hasa iko wapi leo? Iko katikati yetu, kwa maana kama hangekuwa pamoja nasi hawezi kufanya hayo yote kama hangeliweza kuwa, wakati wewe na mimi tulipokuwa tumesikia neno la Mungu ili atuokoe tungeliweza kuwa tushakapotea potea leo, sivyo? Ndiyo, anapaswa kuwa hapa leo ili aweze kutimiza yale yaliyoahidi. Oh, acha tuweze kufikia kwa neema ya Mungu, tuweze kuamini uwepo wa hapo hapo wa Bwana pia wakati hatupoweza kumuona kwa maana alisema, unaamini kwa sababu umeniona, lakini heri wale ambao wanaoamini pasipo kuona. Mnajua hata kama Tomasi alikuwa ni mtu ambaye aliyetaka kuweza kucheza mchezo ya usalama, kama vile wengine yale ambao wengine, kwa akisema haikumtosha Simuite kwamba msiamini, lakini amwesabia kama vile mtu wa akili. Alitaka aweze kuonyesha naye ushuda wake, alitaka aweze kuonyesha naye alisema kwamba mlimwona na mimi nataka nimwone mimi mwenyewe pia, nataka na mimi niweze kumwona. Siamini tu kwa sababu wanayasema, walimwishi nami nataka kuishi pia, sio hivyo pia. Kwa ajili yetu tunasikia ushuda wa wengine lakini sasa naweka ndani mwetu hitaji ya ndani ili uweze kuweza kufanya mazoezi sasa pamoja naye. Uweze pamoja Bwana. Na sio wakati fulani naweza kusema kwamba ndio kuishi hiki na kile ndio. Lakini sasa kunafanyika nini? Sio wivu na chuki nao amka ndani mwetu, lakini nihitaji nao amka ndani mwetu nasema kwamba oh, Bwana, na mimi nataka niweze kuiona, nataka kuiona na mimi niweze kunibariki kwa namna hiyo, moja ilikuwa hivyo pamoja na Tomasi. Bwana alijifunua kwake pia. Bwana hawezi tena kujifunua kwetu nasi sote hata kama ni ndani ya roho, naamini kwamba alishakafanya hivyo, naye atayafanya pia tena zaidi. Tunaweza kutumaini, sio yote ambayo Mungu aliyotayarisha kwa ajili ya kanisa la Mungu aliye hai, sio yale ambayo Bwana anayotaka kufanya ndani ya injili ya yohana tunapata neno hili linalojulikana sana kwenye sura ishirini mstari wa kwanza na ishirini na moja kwenye mstari wa ishirini na moja ambayo shakasomwa sana mstari wa ishirini na moja akose hii yohana sura ishirini mstari wa ishirini na moja, ishirini na moja. basi yesu wakasema nao mara ya pili salama kwenu kama Baba alivyonituma mimi ninawatuma ninyi vile vile. Nikusema hapa inahusu kutangaza habari njema katika ujao wake ndani ya siku hizi, na habari njema ndani ya ujao wake munakuwa ahadi zote ambazo Mungu alizotupatia ndani ya neno lake, na pia hii kwamba, tazama nitawatumia nabii Eliya mbele ya siku kubwa na ya kuogopesha ya Bwana iweze kufika. Siku hiyo kubwa ya Bwana ya kuogopesha iweze kufika. Siku ya tano jioni, tuliweza kuwa na makusanyiko huko Nuremberg, na sijue namna gani niliweza kufanyika, niliweza kwenda huko bila hata kuwa na andiko ya Biblia na andiko za Biblia za kusabiliwa. Tuliweza kuhesabia andiko makumi saba na ine kwa saa mbili na ishirini na dakika ishirini, andiko makumi saba na ine kwa saa mbili na ishirini na iliweza kuonyesha yale ambayo Mungu aliyokuwa amefanya, na hiyo yote iliweza kuonekana watu wakisema kwamba ilikuwa ni kitu cha ajabu ambacho Mungu aliyotupatia hapa jioni hii. Warafiki yangu wapendwa, neno la Mungu ni tajiri, haitoshe tu andiko mbili au tatu ambazo tunaweza kutafuta tukiwa tumekaza tumaini na kimbazo tunaweza kukamata tena kuweza kusimamia hapo, hapana. Biblia yote ni tajiri, tunaweza kutoka andiko mpaka andiko ingine, tunaweza kutoka kwa kichwa maneno mpaka kichwa maneno ingine, na tunahitaji ya kuweza kutafuta. Inaomba kutafuta tu, ufungua biblia na kuweza kupata andiko inayo sahihi. Nasi sasa tunashukuru sana kuona jinsi tuliweza kutambua wakati ambao tunaoishi ndani habari njema ya kiungu hakuna kipya ya zamani iliwekwa kutenda kwenye kinara cha taa, na iliyo njema ni kwa sababu wale wote ambao waliotumwa na Bwana wanaweza kusema yale ambayo yeye mwenyewe aliyosema ndani ya injili ya Yohana kwenye sura saba, Yohana sura saba mstari wa kumi na sita mali navyoandikwa. Yesu akawajibu, Yesu akawajibu akasema mafundisho yangu si yangu, ila yake yeye ambaye alinituma. mstari wa kumi na saba: kila mutu akipenda kufanya mapenzi yake atajua habari za yale mafundisho, kama yanatoka kwa Mungu au kama mimi ninasema kwa amri yangu yeye anayesema kwa amri yake mwenyewe anatafuta utukufu wake mwenyewe, lakini yeye anayetafuta utukufu wake, ambaye alimutuma, huyu ni mtu uwakweni, wa kweli, wala ndani yake hapana uzalimu. Mafundisho ya Paulo ilikuwa ni mafundisho ya Kristo, mafundisho ya Kristo ilikuwa ni mafundisho ya Mungu. Na wakati Yohana alipoandika kama mtu asipokuja na mafundisho hayo msimpokee, Yohana wa pili sura moja mstari kumi, alikuwa anasema kwamba kama, kama haijui haiko mafundisho ya kiungu ni kusema nikupoteza wakati na ni kupoteza wakati kuweza kusikia yale ambayo anayosemeka. Ilikuwa naomba kuweza kuwa umefundishwa na Mungu, kuweza kuwa ulikaa kwenye miguu ya Yesu na kuweza kusema kama vile Paulo, sina kwamba sikuhubiri habari njema kwa namna ya watu na kusikuipokea pia kwa mtu, na sikufundishwa na mtu, lakini nilipokea kufun, kupitia ufunuo wa Yesu Kristo. Na ni hivyo ndivyo manabii wa gano la kale walivyoipokea kupitia ufunuo wali wa mitume wa gano jipya, na ndio maana walikuwa walikuwa na wali uhakika wali kwamba ilikuwa ni kweli, kwamba haikuwa neno la watu, lakini ilikuwa ni neno la Mungu, na iko hivyo hivyo kwa ajili ya ndugu yetu mpendo wa Abrahamu. Msinisikie vibaya, kama ninasema jina hii kila mara. Mara ngapi jina la Billy Graham linatumikishwa na kusemeka katika mashirika za kidini ndani ya mahizi ma, ma, mashirika hizo tofauti, na hakuna mtu anayesema neno juu ya hayo, wakati wanaposherekea hata orarobert, hakuna mtu anayesirika na tunaweza kuhesabia hizi na kuweza kusema hizi oroza yote, hao watu wakubwa bila mtu kuweza kukwazika juu yao ya, lakini wanakubali kwa vichwa vyao, wale ambao wanaovaa kofia wanaitosha wanaonyesha kwamba hiyo ni kitu nzuri, lakini sio hiyo, kwamba inafanana kwa, kwa inastahili kwa watu, lakini nakuwa ni vizuri kama mtu anaweza kuwa ametumwa na Mungu akiwa na kutumwa kwa kiungu akiwa na kazi ya kiungu na kuweza kutangaza neno kupitia ufunuo kwa kanisa na kuweza kusema hii asema Bwana, na kisha uweze kupata tena nafasi kwa kanisa na mlango uweze kufunguliwa. Na mimi program kubwa haina kazi, haina nafasi yake kama zile zilizosema kwa wakati wa sasa mambo ambayo inahusu kanisa, mambo ambayo inahusu kanisa la Bwana Mungu wetu, sio mambo ya mtu aliye mwinjilisi fulani. Mnaelewa vizuri, siyo? Mambo ya mutu fulani, na siyo mambo ya shirika fulani, lakini Yesu alisema, nitajenga kanisa langu na malango ya kuzimu haitaliweza na aliahidi kwamba ataweka ndani ya kanisa hilo, ataweka ndani ya kanisa hilo wa mitume, manabii na huduma. Ni huduma zilizowekwa na Mungu kwa ajili ya kujengwa kwa kanisa la Yesu Kristo, kusema mwili wa Yesu Kristo, na bila hao hakuwezi kumalizika, hakuwezi kuwa kumalizia. Mnaweza kusoma, mnaweza kusoma ndani ya Efeso sura ine. Akose, ndani ya hali iliyo njema inayolingana na kupanda mbinguni Bwana wetu ambayo tumekwisha kusherekea hii siku ya idi iliyopita. Bwana wetu alipanda mbinguni, naye atarudi na atatuchukua karibu yake. Mniruhusu niweze kusoma shahiri hii Waefeso sura ine kuanza kwa mstari wa saba. Akosi, pia ingekuwa vyema tuweze kusoma musari wa tano, musari wa tano wa Efesu sura ine, musari wa tano: bwana moja, imani moja, ubatizo moja. Musari wa sita: Mungu moja, naye ni baba ya wote aliye juu ya yote na katika yote na ndani ya yote. Musari wa saba: lakini kila mtu katika, katikati yetu alipewa neema kwa kadiri ya kipimo cha zawadi ya Kristo kwa hivi anasema wakati alipopanda juu alifunga kifungo akawapa watu zawadi Musala tisa. Basi neno hili alipanda maana yake nini, kama si kusema kwamba yeye aliyeshuka vile vile mpaka pande za chini za nchi? Yeye aliyeshuka ndiye aliyepanda vile vile juu sana kupita mbingu zote, ili ajaze vizu, vitu vyote, ajaze vitu vyote. Mstari wa kumi na moja naye alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa manabii na wengine kuwa wahubiri wa habari njema na wengine kuwa wachungaji na walimu. Na tazama sasa, kwa sababu gani? Mstari wa kumi na mbili kwa kusudi la kukamilisha watakatifu kwa kazi ya utimilifu, kwa kazi ya utumishi, kwa kazi ya utumishi hata mwili wa Kristo ujengwe. Unatambua hapa, wakati Mungu anapoleta huduma, huduma kwa ajili ya kanisa lote la dunia nzima, kwa ajili ya kanisa lote nzima, huduma hiyo inapaswa kuwa ya kuleta kujengwa kwa kanisa, kwa viungo vyote ambavyo vilivyo katika kazi Haben wir den teil na pia uweze kuingizwa katika kazi tunaelewa sehemu hii, ili kwa kusudi la kutim, la kukamilisha watakatifu kwa kazi ya utumishi. hailope kuweza kuchukua haitoshi kuweza kushukuru Bwana kwa ajili ya Paulo, kwa ajili ya Petro, kwa ajili ya ndugu Yakobo na wale wote wote walikuwa na huduma kwa ajili ya kanisa, na wote waliweza kupata sehemu ndani, wote waliweza kuingizwa katika baraka za Mungu. Inapaswa pia kuwa hivyo leo. Haitoshi kuweza kupenda na kukubali Bwana kwa ajili ya huduma <coughs> lakini naomba hiyo huduma iweze kutusaidia iweze kututumikia, ili sisi kama vile kanisa, nasomea tena hiyo, kwa kusudi la kukamilisha watakatifu kwa kazi ya utumishi wa kanisa. Sasa anaweza kuuliza, Paulo angeweza kuwa mahali pote katika makanisa zote? Petro angeweza kuwa mahali pote katika makanisa zote? mtu wa Mungu anaweza kuwa mahali pote? Hapana, ni haiwezekane, lakini huduma ambayo Mungu anayopatia mutu, ili ilitayarishwa kwa ajili ya wengine wote, wote kuwa tayari kwa ajili ya kazi ya kanisa la Mungu ambayo Mungu anataka kuweza kutimiza kupitia wao. Kuikubali kwa ajili ambayo Mungu aliyotimiza kupitia mtu haitoshi, na kuweza kukaa kama vile wakati ule watu walivyokaa kwenye kiti cha Musa, kama vile Bwana yeye mwenyewe alivyosema waandishi walikaa kwenye kiti cha Musa, Mathayo 23 mstari wa pili. Hiyo nayo haitoshi pia, kuona jinsi watu wanaanza kukaa tena leo kwenye kiti cha Branham. Hiyo haitoshi. Nani wapendwa, ndugu na dada, warafiki wapendwa, ni kwamba sisi kama vile kanisa tuweze tume kuwa tumekuwa tayari kuweza kutimiza huduma ambayo tuliyopewa ambayo tuliyopewa huduma ya kanisa ambayo tuliyopewa, na ni hapo sasa ndipo tunakuwa tumeingizwa katika hali ambayo kupokea baraka ambazo Mungu alizotupatia kupitia huduma ambayo aliyotuma. Tuelewa hii, nasikia kwamba kama vile eko, ilikuwa kama vile haikusikikana vizuri. Iko kama vile hii neno lilikuwa ni ndefu kwa kuelewa, lakini maandiko ni matakatifu yanasema waziwazi kwamba huduma zinaonyeshwa pale na kisha inasemeka kwa kusudi la kukamilisha watakatifu kwa kazi ya utumishi hata mwili wa Kristo ujengwe, hata mwili wa Yesu Kristo ujengwe. Ni kwamba huduma ambayo Mungu aliyotoa iweze kuwa baraka kwa ajili ya sisi sote, na ili kanisa liweze kujua kupitia huduma hiyo kurudishiwa yake kurudishiwa yake na sisi, kama vile watakatifu wa Bwana wapendwa, tunaweza kushita kwa namna hiyo. Neno mtakatifu ni kusema kuwekwa pembeni, kuwekwa pembeni na Mungu kupitia mwito wa kwitwa, kutoka kutenganishwa na Mungu, kuwekwa tayari kwa ajili ya lengo fulani. Na anatutakasa katika kweli yake, ambayo tulioweza kupokea na neno lake ndiyo kweli. Bwana atakuwa na kanisa takatifu visilo na mkunjo wala kunyanzi, na mtu anayejua vizuri Bibilia anajua kwamba inaandikwa ndani ya kwamba tulitakaswa mara moja tu, mara moja tu, anajua kwamba naweza kusoma andiko mbili za Biblia ya Yohana kumi na saba na pia andiko kwa Waebrania. Nataka kusoma ya barua kwa Waebrania, kwa maana inaandikwa kwa namna iliyo ya kukubalisha hapa sura tisa ya barua kwa Ibrania ambayo tunayojua sisi sote vizuri, akose pia tunaweza kusoma barua kwa Ibrania natena, natena, na tena na tena inasemeka hapa, na waza kwa mweza kupata hiyo andiko iliyo nzuri. Mara nyingi niweza kuionyesha, niweza kuweka kistari au sikuweza kuweka kistari. Nani katikati ya yanini wanayejua hiyo andiko nayosema kwamba utakaswa mara moja tu, na sasa muko ya, aber nicht muko wasomaji wazuri wa Biblia ndiyo siyo, shahidi ambayo ilikuwa ikitaka inaandikwa pia kwamba alienda alitoka nje ya lango ili atutakase. Na sasa mstari unaofuata unayoandikwa ndiyo, ni hii ni kweli, Waebrania 10 mstari wa kumi, Waebrania kumi mstari wa kumi. Katika mapenzi haya, tumepata utakaso. Katika, katika mapenzi haya, tumepata utakaso kwa kutolewa kwa mwili wa Yesu Kristo mara moja tu. Tunaona, ukombozi ni kazi iliyotimilika na Mungu. Tulikombolewa. Tulisamehewa. Lakini sasa tunapaswa kupokea mambo hayo ambayo Mungu aliyotupatia na aliyoweka kwa upande wetu ili tuweze kuyafanya mazoezi yetu binafsi. Turudi kwenye neno hili. Huduma iliyowekwa na Mungu inakuwaka na lengo ya kuweza kufanya watakatifu waweze kuwa tayari kuweza kutimiza utumishi wa kanisa. Acha Bwana aweze kutufanya sisi sote, sisi ambao tuliyoweza kuwa na heri ya kuweza kusikia neno kweli kweli, tuweze kuwa tayari kuweza kutimiza sehemu ambayo tuliyopewa na kushurutishwa kwetu, ili tuweze kuitimiza kama vile walivyofanya watu ambao Mungu aliyotuma. Munaweza kuamini kwamba Mungu ana kutuma kwa ajili ya sisi wote kama vile kanisa, ana kutuma tena kwa ajili yetu sisi kama vile kanisa kutuma. Mungu ana kazi kutuma kwa ajili yetu kazi sisi kama vile kanisa, na kama sisi ni viungo vya kazi vya kanisa lake au mwili wake, tunapashwa kuwa tayari kuweza kuua, tayari kuweza kujazwa na kuweza kuingizwa katika roho moja na nguvu hizo moja na kwa kazi ambayo bwana anayopatia kila moja wa viungo vile, naamini kwamba wa Roma sura kumi na mbili inaonyesha kwamba kwamba kazi hiyo inapaswa kutimilika kwa namna hii. Wa Roma kumi na mbili mstari wa tatu wa Roma kumi na mbili mstari wa tatu kwa sababu kwa neema niliyopewa, ninawaambia ninamwambia ninamwambia kila mtu wa kwenu asiweze kujisifu kupita ilivyompasa kuwaza, lakini awaze kwa akili kama Mungu alivyogawia kila mtu kadiri ya imani. Mstari wa nne kwa maana kama vile katika mwili mmoja tuna viungo vingi na viungo vyote havina kazi moja. Mstari wa tano vivyo sisi tulio wengi ni mwili mmoja katika Kristo, na sisi sote ni viungo, kila mmoja kwa mwenzake. Mza sita: lakini tukiwa na zawadi za namna mbalimbali mbali, kwa kadiri ya neema tuliopewa, kwa unabii tutabiri kwa kadiri ya imani. Msara wa saba ikiwa utumishi, atumike katika utumishi wetu, kwa mwenye kufundisha katika kufundisha kwake. Msara nane mwenye kuonya katika kuonya kwake, mwenye kutoa zawadi atowe kwa ukarimu, mwenye kusimamia kwa kadiri, mwenye rehema kwa rehema kwa, au, kwa furaha, mwenye rehema kwa furaha. Tunaweza kusoma andiko nyingi za Biblia kwa maneno haya, mwili wa Bwana unaundwa kwa viungo vingi, na wakati Mungu anapokabaka kiungo kimoja, anakiheshimisha na anakifanya kuwa chemchemu ya baraka na hapo sasa mwili wote unafurahia, kwa maana sisi sote tuko viungo vya mwili mmoja, na yale nayofikia mkono inafurahisha mwili wote, yale ambayo mjicho inaona inafurahisha mwili wote, yale ambayo nayofanyika kwa mwili inatoka kwa Mungu kwa ajili ya kanisa lote nzima ambalo nalounda mwili wake. Tuseme kwa kumalizia leo hapa, tunaishi ndani ya siku za mwisho, kwa mwisho wa wakati. Tunaona yale ambayo yanayofanyika kwa namna ya kisiasa, kwa namna ya kidini na kwa namna ya kibiashara. Tunaona hayo yote yakifanyika. Hapo sasa, itaji kubwa na panda ndani mwetu, ni kusema ni hii mwito hii tena, ingine mara moja, ingine mara moja, ingine mara moja, o Bwana tene ne mara moja tikisa mbingu na dunia. Tunaweza kutosheka kwa ujao, wakati tunapoona mambo haya yote yakisonga mbele kwa haraka haraka. Tunaweza kufurahia kuweza kusema tazama, kwamba andiko inatimilika, kwamba hii inatimilika hapa na huku. Hapana, tunaweza kushangilia na kufurahi wakati tunapoweza kusema kwamba sasa ahadi zimetimilika pia katika kati yetu na Mungu amejifunua na kuonekana kwetu. Ni kweli tunafurahi, kwa maana tunajua kupitia hii mambo yote kwamba wakati haiko haiko haiko karibu tu, lakini iko karibu sana. Lakini kwa upande mwingine pia tunapaswa pia kushika funzo ya leo kwamba Mungu anatuma watumishi wake, na kama tunaweza kuangalia sasa, huduma ya kipekee ya kizazi chetu ni kwamba Mungu alituma nabii mkubwa na, na sio kwamba tuweze kufurahia juu ya hiyo lakini hiyo nayo inawezekana, na sio kwamba tuweze kufurahia tu yale ambayo Mungu aliyofanya, na tunaweza kuifanya pia, lakini pia tuweze kuelewa lengo na sababu ya huduma hiyo kwa ajili ya kanisa. Kwanza kitu cha kwanza, mwito wa kuita kutoka; ya pili, ku ukosoaji, ukosoaji wa kibiblia kulingana yale ambayo ndio ya uongo kwa namna ya kimafundisho, uchachu yote ya zamani iweze kuwa imetoshwa, na kwamba Bwana aweze kukabata neno na aweze kurudisha haki yake ni kusema mwito wa kuita kutoka, mafundisho, ukosoaji, na kisha matayarisho yote mpaka kwa hatua ambayo tunaweza kubarikiwa sisi sote na kutumikishwa na Bwana. Wakati wa safari tulipokuwa pamoja, tuliweza kuzungumza kuhusu mvua ya kwanza na ya mwisho mvua ya mwisho ambayo imepasha kuja na kukomaa kwa kiroho, na niweza kujiwazia kwa namna hii. Sasa kukomaa inakuja wakati gani? Inakuja namna gani? Ni wakati mvua inaponyesha na wakati jua linapowaka tena. Tunaweza kuona na kusikia majani ikiota na nyingine yote inayobaki. Nyingine yote mara nyingi tunashikaza, tunashuhudiza kuhusu kukomaa yetu ya kiroho. nawambia Mungu anaweza kuipatia siku kwa siku, musiregee na musikate tumaini. Kukomaa ya kweli inakuja wakati mvua ya mvua nyingi inaponyesha, na Mungu alituahidi mvua ya mwisho. Mungu aliahidi kurudishiwa kwa mambo yote. Kanisa halitakuwa maneno ya kutukaniwa, lakini Mungu mwenyewe atajifunua tena ndani. Hatutakuwa maneno ya kuzihaki, lakini tutakuwa baraka kwa ajili ya wale wote ambao wanaopashwa kuitwa tena kutoka, na kama tunakubali sasa huduma ambayo Mungu aliyotupatia sasa, Bwana atatufunulia ata pia yale ambayo inayoambatalishwa na huduma hiyo, yale ambayo huduma ambayo ingepasha, yale ambayo huduma ingepasha kutimiza, ikusema lengo na sababu itaweza kuonekana ndani ya kanisa lote nzima. Na tunaweza kusema tukiwa nakubalishwa kwamba mafundisho ya Paulo ilikuwa ni mafundisho ya Kristo, na mafundisho ya Kristo ilikuwa ni mafundisho ya Mungu, mafundisho ya ndubranamu na, na ujumbe wake ulikuwa ni ujumbe wa Kristo ni ujumbe wa Mungu, tuliweza kuikubali kwa ujao. Hakuna ujumbe mwingine. Yohana aliandika ndani ya barua yake ya kwanza, iliyokuwa tangu mwanzo, yale tuliyoona, tuliyosikia na ile ambayo mikono yetu iliyogusa neno la uzima na hayo tunayawatangazia, tunayatangaza kwenu, na iliyokuwa kwa mwanzo napasha kuwa kwa mwisho, siwezi kuchiliza. Kwa hiyo ninangoja ili mwisho uweze kufanana tena, iweze kuwa tena ya utukufu sana kuliko jinsi ilivyokuwa kwa mwanzo. Katika wakati ule ilikuwa ikiwakilia huko Yerusalemu, lakini sasa iko katikati yetu Taifa la Mungu katika ulimwengu mzima, kwa ajili ya hatua ya mwisho. Kwa maana ya mwisho Mungu atajifunua, na mahali pa ufunuo wake ni kanisa, kanisa ambalo lilo na haki yake ya kuishi halo, kama vile nguzo na msingi wa kweli, mahali ambapo Mungu anaweza kujifunua. Mungu anaweza kujifunua wapi? Anaweza kujifunua katika hizi majengo zote za uongo, katika mafundisho ya watu ambao wanataka kupata mamlaka yake? Hapana. Mungu anataka uweze kusafisha kanisa lake. Anataka weka wote katika utaratibu na yeye ataweza kuijaza kanisa lake lilo, ataijaza utukufu wake na uzima mpya na uwezo wake na mamlaka yake na yeye ataivika nguvu zake. Nguvu za kutoka juu. Mufurahi kwa ajili ya hiyo. Kama vile nyingine yote inayofanyika sasa. Hmm. Kwa kumalizia ntaka kusema tena hii. Ndugu moja huko Salzburg aliza kuniuliza jana, kwa sababu gani sijawahi kusema namna gani gisi dubranamu alikuwa ameona kwamba kwa mwisho kwamba wakati wakati kushambuli, kushambulia mashambulizi takapofanyika kwa kanisa, kwamba maajabu na nguvu zitafanyika katikati ya uamini na pia hata mikono na miguu inayokosa kwa watu itaweza kuota tena. Na ni kweli hiyo iliweza kusemeka pia, na tunatumaini kwamba ndani ya hatua ya mwisho Bwana atajifunua. Tutumikie Bwana kwa imani kwa uaminifu na uvumilivu tuombeane sisi kwa sisi, tupendane sisi kwa sisi, na tujue kwamba tuko wachukua ahadi. Na hapo sasa, ahadi hizo tatuchukua sisi na tukaziona zikitimilika mbele ya macho yetu. Mara ngapi shaka kuisema kwanza, Isaya makumi ine mstari wa tatu ilikuwa imeandikwa tangu zaidi ya miaka mia nane. Malaki sura tatu mustari wa kwanza, zaidi ya miaka mia ine. Isaya wa kumi ine na mstari wa tatu iandikwa utangu miaka mia nane nane. Malaki sura tatu mustari wa kwanza, kandikwa kutangu miaka mia ine na hapo sasa, ilikageuka kuwa uhakika. Tazama, sauti inayotoka nikani, nimetumba mtumishi wangu mbele yangu. Na hapo sasa, ilikuwa haikatimilika ikakuwa kwenye msingi iliyo nguvu, na hapo hapo unabii ikatimilika mbele ya macho ya watu, neno likafanyika kuwa mwili na utimilifu wa unabii wa Biblia. Kanisa ni sehemu iliyo ya ujao ya Yesu Kristo, waliozaliwa na Mungu, wavulana na wasichana wa Mungu hatuko katika kazi iliyoharibika, lakini tunaweza kusikia kwamba vile tunaachwa tunasikia kwamba tunadharauliwa, lakini tunaweza kusifu Mungu kwa sababu tuko sehemu ya hiyo kundi kidogo. Lakini leo ingali mapenzi ya Baba kuona gisi aliweza kupendezwa kutupatia ufalme, alipendezwa kupatia ufalme kwa kundi hiyo kidogo. Luka kumi na mbili makumi tatu na mbili na kama vile tueza kupata neema ya kuweza kukubali huduma iliyowekwa na naamini kwamba sio watu wengine wote ambao Mungu atakaotembelea kwa neema, na sio wale ambao ambao watakaoweza kuona yale ambayo Mungu ashakatimiza wa, lakini wale ambao Mungu walio, wale ambao walioweza kuheshimu wale ambao walio na na heshima na walionaoga kwa ajili ya yale ambayo nafanya, na hayo mambo yaliyopewa na kutumwa kwa Mungu wanayamini na mahali ambapo wanayamini Mungu atajenga kanisa lake, na kupitia huduma ambayo iliweza kupewa kwake, atafanya watakatifu kuweza kuwa tayari kuweza kutimiza huduma yao wenyewe, na huduma hiyo itakuwa baraka pia kwa ajili ya wale wote ambao wanapaswa kuitwa na kuweza kutayarishwa. Tuwe wa kushukuru kwa Bwana ambaye aliyejifunua kuwa hai katikati ya kizazi chetu. Alishuka katikati yetu, sio kurudi kwake. Kurudi kwake itakuwa ndani ya mwili na nyama au ndani ya mwili na mifupa, na tutamuona. Waliokufa katika Kristo watafufuka kwanza, na sisi tuliobaki tutabadilishwa na kunyakuliwa hatuna idadi ya kuweza kuingia katika kilicho cha maneno haya hapa lakini siku ya kwanza ya juma iliyopita huko London niweza kuwa na mazungumzo tena kuna watu ambao hawajaweza kuelewa yale ambayo iliyohubiriwa waliweza kuniuliza kama sijaweza kuamini kwamba alishakarudi nikajibu nikamwambia ndugu wakati wote ningali hapa duniani bwana hajarudi Wakati atakaporudi nitakwenda, naweza kuyasema bila, ku... bila, ku... bila kuchelewa. Wakati atakaporudi tutaenda sisi sote, hataweza kuja, kuja... kuja na kusema hapa jambo hapa zilichi. Lakini maandiko matakatifu yanasema kwamba atakuja kwa sauti ya baragumu ya Mungu, kwa sauti ya malaika mkubwa, waliokufa katika Kristo watafufuka na sisi ambao tuliobaki tukiwa hai tutabadilishwa. Na tutaweza kunya tutanyakuliwa pamoja nao au pamoja, kumulaki Bwana ndani ya mawingu na tutakuwa pamoja na Bwana milele. Acha Mungu atubariki kwa neno lake, atuweke nguvu, atupatie bidii mpya, ili tuweze kujua, kama vile niweza kusema kwa mwanzo, yeye aliyeanza kazi yake ataifikisha mpaka mwisho. Na moyo wangu mpendwa, kama haijaanza ndani yako. Acha aweze kuifanya leo, aweze kuianza leo. Acha mwanzo uweze kufanyika sasa. Sema tu, useme katika ukimya, usipite pembeni yangu, sikia kilio cha moyo wangu. Ndipo sasa unapoufanya neema kwa wengine, usipite mbali nami na na ni mahali ambapo alipoanza ndipo atamalizia. Uwe na uhakika kwamba alianza naye, anatupatia kutaka na kutenda leo. Anataka aipatie wale wote ambao hawajaipata, na wale ambao anataka washakaipata, anataka wambie, ataka wambie kwamba nilianza ninaendelea kutenda na nitamaliza yote kwa siku ya kurudi kwangu. Bwana wetu anakuja, maranata. Acha jina lake takatifu lisifiwe, litukuzwe na liheshimiwe kwa ajili ya neno lake, kwa ajili ya neema, kwa ajili ya ukombozi, kwa ajili ya heri ya kuweza kuishi sasa sasa wakati Mungu anafanya habari ya ukovu sasa, tunapoweza kuishi na kupata sehemu kwa yale ambayo anayotimiza. Kama mnaamini kwamba atatufika kwa, kwa ajili ya huduma ya mwisho ya kanisa kama vile tulivyoweza kuisoma, museme sasa amina, amina. Tusimame kwa ajili ya kuomba, tugunje vichwa, tufumbe macho, tubaki ndani ya maombi ya ukimya na ndani ya imani mbele ya Bwana Mungu ambaye aliyetuzungumzia anaita. Unaweza kusema ndiyo, unaweza kuja Yesu. Anaita kwa huruma, kwa nia njema, wale waliopotea uweze kurudi nyumbani, moyo mpendwa, kama habi, kama haura yeye hauna Umilele, siku, miezi na miaka inapita haraka, wakati unapita haraka, na kisha kuna kuja umilele. Akose kama Mungu anaweza kuwa ameweka lengo na sababu ya milele dada, nafsi yetu. Kama si hivyo itatimilika inayoandikwa kwa nabii Ezekieli, kila nafsi inayotenda zambi itakufa. Ezekieli 18 mstari wa 4. Na wote walitenda dhambi wakanyimwa utukufu wa Mungu, wa Roma 3:23. Ila yule anaye na uzima yeye Mungu ambaye anaweza kutosha katika hii kifo yeye alijifanya kuwa mtu aliyetosha sumu ya kifo na akaweza kuonyesha nuru tabia ya umilele isiyoharibika, Timotheo wa pili sura moja mstari kumi. Na bila Golgota hakuna uzima wa milele. Bwana alikuja ndani ya wakati ili aweze kutupatia sisi ambao tulio wa muda mfupi uzima wa milele. Kila mtu aapesha kukubali kwake mwenyewe Muifanye hivi sasa, kila vichwa vyote vinavyovunjwa na macho yote inapofumbwa na mioyo inapofunguliwa, kama mtu anahitaji kuweza kuingizwa katika maombi haya aweze kunyosha mkono na kisha aweze kuishusha. Kuna mtu fulani hapa. Mungu akubariki. Mungu akubariki kijana. Mungu akubariki. Mungu akubariki. Mungu akubariki. Mungu akubariki hapa mahali pote. Mungu awabariki. Jina la Bwana lisifiwe. Mungu anaita, Mungu anaokoa. Bwana yuko hapa. Alituzungumzia kupitia neno lake, sasa anaendelea kutenda kupitia Roho Mtakatifu. Anavuta, anaonya, anaonya, usimwambie baadaye, baadaye. Bwana anasema leo, kama mnasikia sauti yangu, msifanye mioyo yenu iwe migumu. Baba wa mbinguni, tunakushukuru kwa moyo wetu wote, kwa ajili ya neno lako takatifu na la damani. Tunakushukuru kwa ajili ya heri ya kuweza kuamini ya kuweza kuamini yote ambayo andiko lalo sema na pia namna inayolisema. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo. Tunaombea sasa wote ambao walionyosha mkono Unajua mioyo yao, unajua yale ambayo wanahitaji. Bwana, uliwaita, wamekuja kwako, tunawakupatia, tunawakutakasia wewe kwa ajili ya wakati na kwa ajili ya umilele. Uwakubali na kuwapokea Bwana. Ujifunue kwao, uwapatie uhakika kwamba makosa yao imesamehewa, kwamba dhambi zao zimefunikwa, kama vile tulivyosoma ndani ya Zaburi mia moja na tatu: ulisamehe makosa yao, uliwaokoa kutoka mangamizi, uliwakomboa. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo Bwana mwaminifu, acha baraka yako uweze kuwa juu yao tunaombea pia wale wote ambao walio katika hali iliyo tofauti, ndani ya huzuni, ndani ya majira ambayo inayosumbua na inayowatesa. Bwana mpendwa, tenda kwa ajili yetu kulingana na rehema yako kubwa, na ujifunue kupitia nguvu zako. Tunakuamini na tunakushukuru kwa maana ulituma ndani ya kizazi chetu mtu ambaye uliweza kuzungumzia na kutenda kupitia yeye. Na tunakushukuru kwa maana tuliweza kujua sisi, kama vile kanisa lako, lengo na sababu ya hii kutumwa kwa kiungu na ya hii huduma ambayo nayo mbatalishwa nayo kwa ajili yetu sisi, kama vile kanisa. Ninakushukuru Bwana, nakusihi, nakusihi stark fariji wale walio regea, weka nguvu walio regea, utupatie neema sisi sote ya kuweza kuheshimisha katika imani na kuweza kuacha kutokuamini kote na mashaka yote. Wewe unastahili kuaminiwa, unastahili kutumainiwa. Tunakushukuru kwa moyo wote, kwa maana uliweza kuturuhusu tena kuweza kupokea baraka zako na kuweza na kuweza kukuishi kwako, ku upewe sifa, utukufu na heshima sasa na hata milele na milele. Haleluya, amina.