Möchte 17. Ningetaka nisome ndani Wafalme wa kwanza sura 17 kwa ajili ya uchunguzi wa neno na kisha nitasoma andiko nyingine pia za Biblia retit. Leo tena tunahitaji Mungu atuzungumzie tuweze kumwelewa tuweze kumwamini na tuweze kumutumainia kuanza ndani ya Wafalme wa Kwanza sura 17, kwanza kwa mstari wa kwanza mpaka mstari wa sita. Wafalme wa Kwanza sura 17 mstari wa kwanza. Basi Elia mtisibe wa wageni wa Gileadi alimwambia Ahaba, kama Bwana Mungu wa Israeli anavyoishi na mbele yake nasimama, hautakuwa umande wala mvua kunyesha miaka hii ila kwa neno nenu langu. Musari wa pili. Na neno la Bwana lilimufikia na kusema. Musari wa tatu, ondoka hapa, geuka kwenda upande wa mashariki na kujificha karibu na kijito cha Keriti kilicho mbele ya Yordani. Musari wa ine, na itakuwa utakunywa maji ya kijito nami nimeamuru kunguru wakulishe wewe kule. Msari wa tano, hivi alikwenda akafanya kama Bwana alivyosema, akakwenda akakaa karibu na kijito cha Keriti kilicho mbele ya Yordani. Msari wa sita, na kunguru wakamletea mkate na nyama asubuhi na mkate na nyama magharibi akakunywa maji ya kile kijito. Kuna ushuhuda ndani ya maandiko matakatifu, ambazo ziko ushuhuda za ajabu sana na sana sana. Maisha ya nabii Eliya ilikuwa ni maisha ya ajabu sana katika hali yote, mutu ambaye aliyekuwa na kutubwa kwa kiungu, ambaye aliyekuwa na uhusiano na umoja pamoja na Mungu na ambaye angeliweza kusema kwamba mvua haitanyesha katika miaka hii, ndiyo no, hakutakuwa umande wala mvua haitanyesha. Na kisha kukakuja hii onyo ya lazima sana kwamba ila kwa neno langu juu ya neno langu. Hapa mbele yetu tuna ushuhuda ulio wazi sana, mtu ambaye neno lake ilikuwa ni neno la Mungu, mtu ambaye alikuwa haonyeshi mawazo yake, lakini alikuwa akiacha neno la Bwana ligegwe kuwa neno lake, naye angelipashwa kulitangaza baadaye. Na tazama, neno la Bwana hata kama linatamu kwa kwa midomo ya watu linadumu kuwa neno la Mungu, na neno la Mungu halirudi bure hata kamwe, linatimiza siku zote yale ambayo Mungu aliyolituma. Tunaamini kwamba kanisa la Bwana litakuwa na huduma mbele ya unyakuo, litapokea neno la saa, na sio tu kwa namna ya kimafundisho, lakini mambo ambayo yapaswa kusemeka, yale ambayo Mungu anayotaka kutimiza ili maneno yale yaweze kutamkwa kwa jina lake na ushirika pamoja na taifa la Mungu na Mungu, na kwa kiwango mawazo yake, na kwa mawazo yetu na maneno yake, na kuwa maneno yetu, na ili tuweze kuyatamka tukiwa chini ya uongozi wa Roho Mtakatifu. Na tuweze kutazama tu gisi yanageuka kuwa uhakika wa kiungu mbele ya macho yetu. Mungu aliahidi hivyo, si kwa nguvu au kwa uwezo, lakini kwa roho wangu Bwana wa majeshi anasema, Zekaria ine mstari wa sita. Na roho wa Mungu siku zote anakuwa na hitaji ya vyombo, anahitaji mioyo inayopokea neno na inayoamini, anahitaji kinywa kinachoweza kutamka neno lake, ili uweze kutimilika kiko kuwa uhakika. Tulisoma ndani ya Yakobo sura tano sana sana kwenye mstari wa 17 na 18. Eliya alikuwa mtu wa tabia moja kama vile sisi Eva, na hiyo natufariji. Hakukuwa msuperman ambaye angeliweza kuruka katikati ya mawingu, alikuwa ni mtu kama vile sisi Akiwa na mahitaji mamoja kama vile sisi, alikuwa na maisha ya kawaida kama vile sisi, alikuwa na siku moja kama vile sisi, siku ya sita au siku ya kwanza ya juma kama vile sisi. Naye akaomba kulingana na mapenzi na kulingana na neno la Mungu, na hiyo yakatimilika. Akaomba ili mvua isinyeshe, na mvua haikunyesha kwa miaka tatu na nusu. Akaomba kwa makazo ili mvua zinyeshe basi, na mvua haikunyesha hapa duniani, na kisha akaomba tena. Ndiyo, na ndani ya hali hii tunaambiwa kwamba Eliya alikuwa ni mtu kama vile sisi. Tunapashwa kutosha matumaini ndani ya haya na kuwekwa nguvu ndani ya imani, na tusiweze kusema oh, ndiyo, ilikuwa ni watu wa Mungu, manabii waliokuwa na kiwango ki kya ki ajabu ajabu, lakini hiyo ilikuwa mbele ya Mungu. Mungu hachague kwa, kwa uso kwa sura. Mtu yoyote anayekuja kwake katikati ya mataifa na anayemwamini Mungu anamkubali, na hivyo sasa, tunataka tuweze kukamata kwenye moyo wetu neno hili. Ninasoma tena ndani ya Yakobo sura tano kwenye mstari wa 17 na 18, Yakobo sura tano mstari wa 17. Eliya alikuwa mtu mwenye tabia moja na sisi, akaomba kwa bidii mvua isinyeshe, na mvua haikunyesha juu ya nchi muda wa miaka tatu na miezi sita. Akaomba tena mbingu zikatoa mvua, nayo nchi ikazaa matunda yake. Hapa tunaonyeshwa kwamba Mungu anajibu maombi. Hapa tunaonyesha kwamba Mungu anajibu kutoka mbinguni. Hapa tunaonyesha kwamba Mungu ana uwezo ya ku... kutimiza mambo yote. Ndani ya sehemu ya mwisho ya mstari kumi na sita inasemeka, kuomba kwake mwenye haki kuna faida sana kama akiomba kwa bidii tunaamini kwamba Mungu, tunaamini kwamba Mungu atuingiza katika hali ya hatari sana, ili katika hali hiyo ya hatari tuweze kupandisha kwake maombi ya imani, tukiwa na uhakika kwamba anajibu na kwamba anatupatia yale tunayoomba. Kama tunaendelea ndiyo, ndani ya Wafalme wa kwanza sura kumi na saba. Kama tunaendelea na kusoma, tutaweza kupata tena maneno ya ajabu sana. Bwana aliagiza kunguru zimulishe asubuhi na jioni, alikuwa akipokea chakula ya ujao, mkate na nyama. Hatuna hitaji ya kujuliza mahali gani kunguru ikamata na kupokea chakula ile haikuiba na naweza kuihakikisha hapa, kunguru zile hazikupokea mkate ule na nyama ile kwenye meza hiyo kwa mitarisho mahali fulani. Ni Mungu ndiye alitayarisha hiyo. Hakuna mtu anaweza kusema kwamba kunguru zile zilipokea chakula hiyo mahali fulani, kwamba huko Miller Maya hiyo ndio kuletea kwa idea. Hapana, Mungu ana uwezo wake. Yeye ni muumba wa mbingu na dunia na aliweka sheria zote katika anga. Tunasoma nini ndani ya Agano la Kale kuhusu taifa la Israeli kwamba Mungu aliwalisha kwa miaka makumi ine akiwalisha kwa mkate inayotoka mbinguni, Kutoka kumi na sita mpaka makumi tatu na tano nao walikula kwenye mwamba wa kiroho ambao uliokuwa ukiwafuata na mwamba ule ilikuwa ni Kristo, Kutoka kumi na sita. Tunaamini kwa, kwa moyo wote kwamba Mungu ni mweza yote na yote inawezekana kwake, na kama tunaamini tu tutaweza kuona pia utukufu wa Mungu kwenye mstari wa tano ndani ya Wafalme wa kwanza sura kumi na saba imeandikwa. Wafalme wa kwanza sura kumi na saba mstari wa tano, hivi alikwenda akafanya kama Bwana alivyosema. Kuna maagizo ndani ya neno la Mungu ambayo Bwana aliyotoa, nasi tunapaswa kuitii, ambayo tunapaswa kuitimiza kwa upande wetu, na hapo sasa tunaweza kutumainia kwamba Mungu kwa upande wake anaweza kufanya yale aliyoahidi. Lakini tunaona kwamba pia njia za Mungu nazo zinaweza kuwa tofauti sana, na hali mupya inaweza kutokea kwa muda mfupi. Na hiyo ndio tunayoona hapa pamoja na Elia. Ndani ya Wafalme wa Kwanza sura kumi na saba kwanza kwa mstari wa saba tunasoma. Mstari wa saba. Na ilikuwa nyuma ya wakati kishito kilikauka kwa sababu mvua haikunyesha katika nchi. Mstari wa nane. Na neno la Bwana lilimfikia na kusema. Mstari wa tisa. Ondoka kwenda Zarepata ulio mji wa Sidona ukae kule. Tazama, nina muru mwanamke mjane kule akuulishe. Mtu anayejua mahabari hiyo, anajua inayofuata, mjane ambaye alitaka kukula chakula cha mwisho pamoja na mtoto wake wa mwisho, na jua likuwa ni kali katika nchi na chakula ya mwisho ilikuwa imekaribia na tazama, mwanamke yule ambaye alikuwa amekwisha kutengeneza chakula ya mwisho angepashwa kujua kwamba Mungu alikuwa amemtumia tena msaidizi, na ijapokuwa hakukuwa kitu kingine tena, inasemeka kwamba kuna kibakia chakula kidogo kidogo tu kwa ajili yangu na kwa ajili ya mtoto wangu, na kisha tutakufa. Na alikuwa akiona kwamba mafuta ndani ya chupa ilikuwa karibu kumalizika, na kwamba unga ndani ya chombo yake ilikuwa inabaki tu kwa ajili ya chakula kimoja. Lakini tena Mungu Mungu akakuja, akatuma mtumishi wake na nabii wake ili mjane yule asiweze kufa ndani ya hiyo wakati wa ukiwa na wanjaa lakini aweze kuwa hai kupitia maajabu. Kwanza ilionekana kwamba Mungu anakuwa macho au alitaka aweze kutuma nabii wake katika nyumba ya ia ya mtu masikini ambamo hamkua hata kitu fulani, mahali ambapo haongeze kugawula tena chakula, lakini hapo hapo hali ikabadilika. Bwana akakuja akasaidia, hashughulikie tu wale wawili tu, lakini akashughulikia wale watatu wote. nasoma sasa mstari wa 12 Wafalme wa Kwanza sura 17. Naye alisema kama Bwana Mungu wako anavyoishi, sina mkate ila mkono mmoja wa unga katika pipa na mafuta kidogo katika chupa. Natazama ninaokota kuni mbili, ili niingie kujipikia mwenyewe na mwana wangu, tupate kula na kufa. Chakula ya mwisho ingepasha kuliwa, na kifo ilikuwa karibu kufika, lakini mungu aliona aliona hali, aliona huzuni, na akafanya ili maji ya hiyo kishito keriti kiweze kukauka kwa sababu mvua ilikuwa inyeshi tena. Naye akaagiza mtumishi wake na nabii wake aende mahali ambapo huzuni ilikuwa ni kubwa sana, ili aweze kulinda uzima ya wale ambao wangepasha kubaki wakiwa hai. Njia za Bwana wetu bana nyingi zinakuwaka hazieleweki, lakini siku zote zinakuwaka za ajabu. Kuna andiko ndani ya Agano Jipya, naamini kwamba iko ndani ya Luka sura ine mahali ambapo Bwana anashilinganisha na kitendo hiki, na akasema wakati Bwana aliposhilinganisha na hii matokeo, alisema maneno haya Luka sura ine, Mstari wa 25 na 26. Luka 4:25. Lakini kwa kweli ninawaambia ninyi, wajane wengi walikuwa katika nchi ya Israeli siku za Eliya, wakati mbingu zilipofungwa miaka tatu na miezi sita, na njaa kubwa ikaingia nchi yote. Mstari wa lakini Eliya hakutumwa kwa mmoja wao ila kwa mke mmoja mjane aliyekaa mji wa Zarepata katika nchi ya Sidona. Tunaona hapa njia za Bwana ziko namna gani, na mara hii tunaweza kushuhudia kwa sababu gani Mungu alituma neema yake ndani ya nyumba hiyo, ndani ya jamaa hiyo kwa sababu gani? Hapana, kwa wengine wote. Wapendwa, hatuna hitaji ya kujuliza maswali ya kwa sababu gani, kwa sababu hatuwezi kupata jibu hapa, lakini Mungu anajua mioyo, anajua ni nani ambaye atakayempokea kwa shukurani na nani ambaye hawezi kumpokea, atakuwa mahali wanapomfungulia. Tunaelewa hii, hataki aweze kupingwa anataka tuweze kuja kwake, tuweze kugonga na aweze kutufungulia. Ninaendelea na kusoma ndani ya Wafalme wa kwanza sura 17 kwanza kwa mstari wa 13 na Elia alimwambia, usiogope. Wafalme wa kwanza sura 17 mstari wa 13 na Elia alimwambia, usiogope, kwenda fanya kama ulivyosema, lakini unifanyie mimi kwanza mkate mdogo na kuniletea, kisha ujifanyie mwenyewe na mwana wako. Hii <laughs> inaonekana kama vile ni ngumu sana. Nabii alionekana kwamba alitaka kule wa kwanza na kisha wengine baadaye, lakini Mungu alikuwa na mpango, alikuwa amefunuliwa kwamba alipaswa, alikuwa amefunuliwa ni utaratibu gani ambao pasha kuheshimiwa katika nyumba hii ile, ili maajabu ya Mungu yaweze kufanyika kweli kweli. Ninaendelea na kusoma mstari wa 14 Wafalme wa Kwanza sura ya 17 mstari wa 14, kwa sababu Bwana Mungu wa Israeli anasema hivi pipa la unga halitapunguka na wala chupa ya mafuta haitakoma mpaka siku ile Bwana atakaponyesha mvua juu ya nchi. Sijui yale tunayowaza juu ya maneno haya yote, lakini nayamini Ninaamini inayoandikwa hapa, mwanamke alikuwa alikuwa akishota gisi anavyoweza, haijalishi ilikuwa ni kiwango gani, lakini mafuta kidogo ilikuwa ikiongezeka tena zaidi na zaidi, na unga ilikuwa ikiongezeka tena. Kwa sababu gani? Kwa sababu Mungu alikuwa ameamua kwa namna hiyo. Mungu anaweza kufanya yote, mwazie kuongeza mikate kwa wale watu elfu ine na watu elfu tano. Bwana hakabata mikate tu peke yake na samaki fulani tu ndani ya matao kumi na nne, na alifanya nini? Alishukuru, akaivunja, akavunja mkate, akaivunja, akaivunja, akaitoa, akaipana, na mkate ilikuwa ikibaki katika mkono wake, alikuwa akigawa, alikuwa akigawa na kugawa tena, na tazama kulikuwa mkate tena ndani ya mikono yake ambayo angeliweza kuvunja tena na kuigawa tena. Tunaamini hiyo mia kwa mia ndiyo ni ndani ya mikono, ndani ya mikono yake. Ndiyo maajabu ya Mungu yanafanyika hapa duniani, wakati tunaposoma maandiko kama hizi za Biblia, na tunapokumbuka matokeo kama haya, shukurani inapanda ndani mwetu na tunasema ona, gisi wewe ni mkubwa u nagisi wewe ni mkubwa. Na tunaona kwamba Bwana ye mwenyewe alishughulikia alishughulikia mjane na mtoto yake. Mungu anakushughulikia hata kama unaweza kuwa umeregea na unaweza kwamba umekwisha kumalizika na kwamba nguvu zako zinaisha ya kwamba yote na unaikosa, lakini wakati unapofika kwenye mwisho, ndipo Mungu anaanza mahali ambapo tumefikia mwisho, ndipo Mungu anaanza kutenda maajabu, na hapo tunashangaa sana kwa ajili yake, kwa ajili ya kurudi tena, kwa ajili ya kuongezea mikate hile. Mnajua wakati ile maelfu ya watu ilipomaliza kula na katika wakati ule walikuwa wakihesabu tu wanaume kama kulikuwa wanaume elfu tano hasa, mwazie wanawake wangapi ambao ungepasha kuwa pale na watoto wangapi ambao wangepasha kuwa pale, au wangapi wangepasha kuongezewa na ni kundi gani kubwa ambayo ilipasha kuwa imekula pale? Na Bwana alisema nini akiwaambia wanafunzi wake? Tuko ndani ya Mathayo sura 14 mstari 16 kwamba muwapatie ninyi wenyewe chakula, muwapatie chakula ninyi wenyewe alivunja mkate na kapatia wanafunzi wake nao wakagawa. Ninafurahi kuona gisi ilibaki pia vitunga kumi na mbili, si zaidi na si kidogo, vitunga kumi na nne. Wa wanafunzi kumi na mbili walikuwa wameitwa kwa kazi, na wale wanafunzi kumi na mbili wakagawa mikate ile na vitunga kumi na mbili kabaki, ili waendelee tena kugawa. Na leo tena tunaendelea na kugawa, kwa maana mtu hataishi kwa mkate tu, lakini kwa kila neno lote linalotoka katika kinywa cha Mungu. Bwana anavunja mkate kwa ajili yetu nasi tunaweza kuigawa. Katika wakati ule nabii Eliya, maajabu yalifanyika na mafuta na mkate ikaongezeka. Wangeni hawangeweza kulisha hiyo jamaa peke yake, lakini wangeweza kulisha jamaa yote nzima, kwa maana mahali ambapo Mungu anatoa, anatoa kwa wingi, na hakuna mtu anayehitaji ya kukosa na kuweza kuogopa kwamba hii akosi haitatosha. Na endelea kusoma kwenye mstari wa 15 wa Falme wa kwanza sura 17 mstari wa 15, inasema Elias, na mstari wa basi akakwenda akafanya kama Elia alivyosema, lakini Elia alikuwa amepokea agizo ya Bwana na akaleta agizo hiyo ya Bwana na akatenda kama vile vilikuwa wamesemeka. Na hivyo ndivyo tunasoma katika mwendeleo wa mstari 15. Na yeye mwenyewe na Elia na nyumba yake walikula siku nyingi. Mstari kumi na sita. Lile pipa la unga halikupunguka wala chupa ya mafuta haikukoma sawa sawa na neno la Bwana alilosema kwa kinywa cha Eliya. Ona ni kuweka nguvu gani ndani ya imani kwetu sisi sote hapa. Neno la Bwana halirudi bure hata kamwe, haijalishi ilisemeka katika hali gani, lakini yale ambayo Mungu aliyosema yatafika, yanapaswa kufika. Mbingu zitapita lakini neno lake haliwezi kunidanganya. Kama ndiyo waimbachi waliweza kuimba na kwaya iliimba kwamba andiko nayo haiwezi kuvunjwa. Mungu anatimiza yale aliyoahidi. Kwenye mstari wa kumi na saba ya Wafalme wa kwanza sura kumi na saba, tunapata kitu fulani cha ajabu sana. Huzuni, ugonjwa na kifo ilipashwa kuingia tena ndani ya nyumba mahali ambapo maajabu makubwa ya Mungu ilikuwa imefanyika mbele, na ni hiyo hali ambayo tunakuwa na shida ndani sana, kwa maana tunakumbuka yale ambayo Mungu aliyofanya, na kisha hapo hapo tunashikuta tena mbele ya hali ambayo hatuna hata shauri au hatuna hata jibu yake. Muni ruhusu niweze kusoma tena kwanza kwa musara wa kumi na saba, Wafalme wa kwanza sura 17. musara wa kumi na saba. Na ilikuwa nyuma ya maneno haya, mwana wa yule mwanamke mwenye nyumba aliugua na ugonjwa wake, ulizidi hata pumzi haikubaki mwili mwilini mwake, mwilini mwake. Musara wa 18. Akamwambia Eliya, una nini juu yangu? E, mtu wa Mungu, umenifikia kunipa ukumbusho wa zambi zangu na kuua mwana wangu. Alikuwa amekwisha kusahau hapo hapo mema ambayo Mungu alikuwa amekwisha kumfanyizia, na mtoto yake alikuwa amesahau yale ambayo Mungu alikuwa amekwisha kutimiza na akaangalia hali ya wakati ule akaacha nafasi kwa mahuzuni na kukata tumaini, akasema: E mtu wa Mungu, umenifikia kunipiga kunipa ukumbusho wa dhambi zangu na kuua mwana wangu. Kuna hali ambayo tunajikutanaka na tunajiingiza sisi wenyewe na tunaingiza watu wa Mungu au watumishi wa Mungu katika kuwastaki kwa sababu ya yale inayotufikia, na tunaingia katika kupigana ya ndani, na tunajiuliza kwa sababu gani hii ilifika kwa namna hii, au kwa sababu gani hii ilifanyika kwa namna hivi. Hakuna kitu kipya chini ya jua. Watu ni wanadamu, wote ni wamoja, wanatendaka wote kwa namna moja katika hali moja, kama vile wale wote ambao walioweza kuiishi mbele yetu. Bwana ashukuriwe kwa sababu ya mifano kama hii ndani ya maandiko matakatifu. Kwa maana kila andiko yote ilivuviwa na Mungu na ina faida kwa ajili ya kutujenga, ya kutuonya, faraja, na yote ambayo tunayohitaji tunaipata ndani ya maandiko matakatifu. Kwanza kwa, kwa mstari wa 19 wa Falme ya kwanza sura 10 na saba Naye alimwambia unipe mwana wako. Hakuna onyo, hakuna kukosoa, hakuna kumtombokea, haiko o, oh, ni kosa yangu, oh, ni kosa yako. Hapana, lakini nipatie mwana wako. Akamtwaa toka kifua chake akamchukua hata chumba cha juu pahali yeye mwenyewe alipoku alipokaa akamlalisha juu ya kitanda chake. Mnaona, hakuweza kujisumbua hakutafuta masababu ya kuweza kuleta masababu zake na kusema oh, tazama ya kosa hiyo, Mungu akitaka. Lakini kwa kujua kwamba Mungu alitaka ashitukuze, alijua kwamba Mungu alitaka ashuhudie tena neno lake, kama vile lishaka kuisema mara nyingi kuhusu Petro. Kuna watu ambao wanahubiri kwamba alishakia na kisha akaanza kuzama ndani ya bahari, na kisha wanaanza kumkosoa, watu wanaanza kumkosoa, lakini mimi inaonekana mambo kwa namna tofauti, lakini niona kwamba pia Mungu aliruhusu ili mtume pia asiweze kubaki kuwa imara katika majira kama hayo na naamini pia kwamba Bwana anaweza kutimiza maajabu, na yeye yuko hapa ili aweze kutimiza tena ya pili. Ajabu ya kwanza ilikuwa ni kwamba Petro aliweza kutembea juu ya bahari au juu ya maji. Ajabu ya pili ilikuwa ni kwamba Bwana alikuwa karibu, akaona mkono ulionyoshwa na akamshika kwa mkono na akamkokota nje ya maji. Bwana yiko karibu yetu, Bwana yuko hapa, na wakati tunapowaza kwamba tunataka kuzama, ni hapo ndipo mkono wake unaonekana tena, hata kama ndani ya hali iliyo wazi maji natupanda mpaka kwenye kichwa sisi wote tunashaka ishi hiyo, na wale ambao hawajaweza kuishi kuiishi wataweza kuiishi tena. Na hata kama maji yanatufika mpaka kwenye kiwango cha hapa, na kama tunajua kwamba msaada wa Mungu kama huonekani, tunaweza kuzama, tunaweza kujua pia kwamba na, ni hapo sasa, mahali ambapo huzuni inakuwa kubwa, ndipo Bwana anakuwa karibu sana, ili aweze kutusaidia hata acha mmoja wa walio wake aweze kupata haya nitakuwa ndio wa kwanza, mimi ndiye nitakuwa wa kwanza kuweza kupata haya. Hapana, haiwezekani. Wewe kimbilio la wenye haki, mbingu na dunia vitapita, lakini neno lake haliwezi kumdanganya. Tuendelee na kusoma ndani ya Wafalme wa kwanza sura kumi na saba kwenye mstari wa ishirini akalilia Bwana akasema, e Bwana Mungu wangu ni wewe uliyeleta mabaya kwa mjane huyu na mjane huyu, huyu ninayekaa kwake hata kuua mwana wake. Mstari ishirini na moja, kisha alijinyosha mwenyewe juu ya mtoto mara tatu, akalilia Bwana akisema ee Bwana Mungu wangu ninakuomba roho ya mtoto yule ilirudi ndani yake tena. Mstari wa ishirini na mbili na Bwana alisikiliza sauti ya Eliya na roho ya mtoto ilimrudia, akafufuka. Kama tunajiuliza swali sasa, au kama tunaweza kuamini kwamba yule Mungu mmoja anayepatia kila mwanadamu yote na yote ambayo iliyo na uzima anayempatia hii pumzi ya uzima, wakati yote anapoingia ndani ya dunia hii, hasa yule Mungu mmoja hawezi tena patia uzima kwa mtu ambaye ameyekwisha kupita? Haiwezekani, haiwezekani kwamba kila kiumbe kipya kila uzima mpya, kila mtu aweze kupata kuzaliwa upya na kisha aweze kupata tena pumzi mpya, na kila nafsi iweze kuwekwa kuwa nafsi iliyo hai. Na yule Mungu mmoja anayetoa uzima anaweza pia kuinyanganya, na anaweza tena kuirudisha tena. Oh, kama tunaweza kuamini tutaona utukufu wa Mungu Oh, kama tunaweza kutumainia Bwana tena na pia hata ndani ya saa za jaribu, na sio wakati wa majaribu, na sio kuweza kuleta mavipimo, na sio kuweza kuleta kujionya, lakini ndani ya imani tuweza kunyanyua macho mbele ya Bwana na tutaweza kuona kwamba Bwana ni mwaminifu, naye hayachake walio wake, hata pia tunapokutanana na majira ambayo tunaweza kuhesabia kwamba haiwezekani tena, lakini msikie kwa nje watu wote wanapita katika mambo mamoja, mahali pote hapa duniani, watu wanazaliwa kwa namna moja, wao waamini ao hapana, wote wanaguswa na mambo mamoja. Hakuna ugonjwa ambao uliotayarishiwa kwa ajili ya waamini na wasioamini hakuna ugonjwa litaarishwa kwa ajili ya waamini na wengine kwa wasio amini. Yote litaarishwa kwa mambo yote. Ilikuwa ni nini? Asafu alisema nini katika zaburi yake? Wosema kwamba wote walikutana na Mungu ili walikutana na Mungu katika maisha haya, na alisema kwamba katika maisha haya yote liweza kukutana nayo asema kwamba nilitamani mambo ya, wa, wa, ya, wenye, ya wajinga na nikatamani nika utajiri ya, ya, ya watu mumajivuvuno na niweza kuingia katika njia ya Mungu na nikaingia katika mahali pa Mungu mpaka nikatambua ukubwa wake. Katika hali hiyo, hali yake ya ndani ilibadilika. Alielewa kwamba yule aliye karibu ya Mungu anaweza kuwa na baraka ya milele, kwa maana haihusu tu wakati ya mema ya muda kidogo, lakini pia yale yanayofuata baada ya maisha haya, ni kusema utukufu ambayo utaweza kuingia ndani kwa neema ya Mungu. Ningetaka nisome tena shairi ya mwisho hapa ya Wafalme wa Kwanza sura 17 mstari 23, na Eliya alitoa mtoto akamchukua toka orofa hata chini akampa mama yake eliya akasema tazama mwana wako anaishi mstari ishirini na nne naye mwanamke alimwambia eliya sasa ninajua ya kuwa wewe ni mtu wa mungu na neno la bwana kinywani mwako ni kweli amina mbele hayo mbele ya hiyo alikuwa akiamini, nyuma sasa ya kushuhudia kwa Mungu akayajua sasa. Paulo aliandika mahali fulani kwamba ninajua ni nani ambaye nilimwamini, ninajua ni nani ambaye ninamtumainia. Tunaamini, na kwa sababu tunaamini tunaona neno la Mungu, kwa sababu linalo linatimilika, lina linashuhudiwa na Mungu na wakati napofika kwamba Bwana anaweza kuwa kama anachelewa, neno hili latimilika kama linachelewa, ulingoje kwa maana litatimilika, litatimilika kweli kweli. Mungu anatimiza neno lake kama vile imekusha kusemeka, na sio mara nyingi kwa wakati ambayo tunahitaji, lakini haijawahi kuchelewa. Jina lake takatifu lisifiwe haijawahi kuchelewa, siku zote kwa wakati ambao uliopangwa. Na hivyo sasa, tunaweza nasi kuweka uaminifu wetu wote ndani ya Mungu katika hali yote, katika majira yote na katika eneo yote, mahali ambapo hayo yanapoanza kukosekana mahali ambapo yote na nafika kushindwa, mahali ambapo hatuwezi kusonga tena mbele, na hapo ndipo Mungu anaweza kutembea pamoja na sisi na pamoja na wengine wote inayohusu huduma ya kanisa. Bwana alitoa ahadi, na ningetaka nisome juu ya maneno haya ndani ya Yohana sura tisa, ndani ya Injili ya Yohana kwenye sura tisa. Hapa kwanza, kwa mstari wa kwanza, Yohana Kenda mstari wa kwanza. Na angali Yesu anapita, alikapita, na angali Yesu alipokuwa akipita akaona mtu kipofu tangu kuzaliwa. Mstari wa pili, wanafunzi wake wakamuliza wakisema, Rabi, nani aliyefanya zambi mtu huyu ao wazazi wake, hata akazaliwa kipofu? mstari wa tatu. Huyu hakufanya zambi wala wazazi wake, lakini hata kazi za Mungu zionekane kwake. Wapendwa, inawezekana kwamba mambo fulani yanatufikia ambayo isiyolingana na zambi, isiyokuwa na uhusiano na zambi, zambi haikuwa yake ndio sababu ya ugonjwa. Kuna mifano ndani ya maandiko matakatifu ambayo watu walipigwa kwa sababu walipigwa, walipigwa kwa yale yani ambayo tunayoita kwamba ni ma, ma, majaribu hasa. Mwazie ule mwanamke aliyekuwa aki akiwa na ugonjwa wa mgongo wa nyonjo kwa miaka kumi na nane. Bwana akasema kwamba huyu huyu mama huyu, huyu msichana huyu, naye ni binti ya Abrahamu, lakini shetani alimgunja kwa miaka kumi na nane. Lakini tunataka tuweze kuacha hiyo yote kama vile hivyo, na tunataka tuweze kushukuru Mungu kwa imani kuona jinsi aliweza kutuhurumia na kutukubali. Hata kuwasomea tena ambayo nayo ambatanishwa na hiyo ni kusema mstari wa ine na mstari wa tisa. Na mstari wa tano samani, mstari wa ine na, wa... na watano, imenipasa kufanya kazi zake ambaye alinituma, ungali mchana, usiku unakuja, isipoweza mtu kufanya kazi ni kusema hapa na nahusu kwamba kazi ya Mungu ziweze kuonekana mahali ambapo huduma ya Yesu inaendelea, mahali ambapo neno habari njema ujumbe ya ujao wa wokovu inatangazwa, hapo Yesu Kristo anaendelisha kazi yake, na yale ambayo yaliyofanyika katika wakati ule katika huduma yake inatimilika tena na kufanyika. Anashuhudia neno lake kupitia maajabu na alama zinazotimilika nasoma. Tena mstari wa 4 ya Yohana sura tisa. Imenipasa, imetupasa kufanya kazi zake ambaye alinituma ungali mchana, na tunaweza kusema hiyo kitu moja tena leo, kama igali tena leo, wakati wa neema na wakati wa ukovu, siku ya Bwana, siku ya hukumu inakaribia sana Siku inafika mwisho wake, jioni imefika. Tunaposema kwa namna hii, tunakaribia usiku wa manane, na Bwana aliangaza nuru wakati wa jioni. Hatuna hitaji ya kuweza kutamka waziwazi kwamba mbele ya Mungu na tunaweza kusema mbele ya Mungu na mbele ya watu kwamba tuliweza kukubali na kutambua na kuona utimilifu wa maandiko ndani ya siku zetu na tunaweza kusema kama vile mwanamke yule alivyosema katika wakati ule ya kwamba sasa ninaotambua ninajua ya kwamba neno la Bwana katika kinywa chako ni kweli. Wafalme wa kwanza sura kumi na saba ishirini na nne. Na iko hivyo hivyo, hivyo hivyo pia kuhusu Elia ambayo Mungu aliyetuma katika wakati wetu. Neno la Mungu katika kinywa chake ilikuwa ni neno la Mungu nasi tunashukuru Mungu kwa ajili ya hiyo. Kwa maana hiyo inaandikwa ndani ya gano la kale na ndani ya gano jipya. Ndani ya gano la kale, Malaki sura ine mstari wa 5: tazama, nitawatumia Eliya nabii mbele ya siku kubwa, siku kubwa ya Bwana na ya kuogopesha ya Bwana izokufika, siyo kubatisha kwamba wakati nyuma ya kubadilishwa wakati baada aliposhuka kwenye mulima na wanafunzi wake wakamuuliza, sasa, kwa sababu gani waandishi wanasema kwamba Eliya anapashwa kuja kwanza? Na ndani ya Mathayo 17:11 Bwana aliwapatia jibu iliyo wazi. Kwa kiwangu hakuna mteolojia anayeweza kutafsiri kwa namna tofauti ila ile inayoandikwa hapa Mathayo 17, mstari wa 11 akajibu na kusema, kweli Elia atakuja na kutengeneza vitu vyote. Hiyo ni ahadi iliyotoka ndani ya kinywa cha Bwana wetu ndani ya Agano Jipya lakini ndiyo kuwa ikilinganishwa na agano la kale, atakuja naye atatengeneza vitu vyote. Yohana Mbatizaji alikuja ndani ya nguvu na uwezo wa Eliya, ndani ya nguvu na roho ya Eliya, na alitimiza huduma yake, na mara nyingi alikuwa akilinganishwa na Eliya, akifananishwa na Eliya. Lakini alikuja mbele ya siku ya ukovu na sio mbele ya siku ya kuogopesha ya hatari ya Bwana. Na hivyo sasa, tunayo hapa hii utaratibu ulio kamilifu ndani ya Maandiko, na kama mutu anataka aweze kugeuza mambo hapa, hatutaweza kumruhusu, tutamwambia imeandikwa kwamba hivi ndivyo kinywa cha Bwana kilisema na neno lake linabaki kuwa ndiyo kweli halisi. Alisema Eliya anapashwa kuja kwanza na kutengeneza vitu vyote, na hiyo ilikuwa ki, likihusu kuja na Mungu awe mshuda wetu, na hiyo ilitimilika ndani ya huduma ya ndugu Branamu inayohusu Yohana Mbatizaji inasemeka kwamba nawambia, Eliya alishaka kuja nao hawakumtambua, mstari 12, ya Mathayo sura 17. Mambo hayo mawili ni ya kweli, mambo hayo mawili yanaandikwa ndani ya neno la Mungu. Yohana alikuja ndani ya nguvu na roho wa Eliya, ili atayarishe njia ya Bwana, kulingana na Malaki sura 3, mstari wa 1, na Isaya sura 40, mstari wa 3. Lakini ahadi kwamba Eliya ingepaswa kuja ingepaswa kuwa wazi, ahadi ya kwamba Eliya ingepaswa kuja mbele ya siku kubwa na ya kukopesha ya Bwana na kuweza kutengeneza mambo yote. Basi acha Bwana aweze kutupatia neema yake kwa ajili ya hiyo. Ndani ya Injili ya Yohana kwenye sura tisa msari wa tano inaandikwa nikingali katika dunia mimi ni nuru ya dunia. Yohana tano. Katika wakati ule alikuwa nuru, alikuwa akiangaza nuru na alikuwa akitoa nuru, naye alisema kwamba yule anayenifata hata dumu ndani ya giza, lakini atakuwa na nuru ya uzima. Yohana. Wapendo wangu, huyu Bwana mmoja anasema nasi tuko nuru Matayo sura tano neno lilo la damani sana na la ajabu sana. Matayo sura tano ndani ya mahubiri juu ya mulima imeandikwa kwenye mstari kumi na nne ninyi ni nuru ya ulimwengu, mji hauwezi kufichwa kama ukiwa juu ya mulima. Na tazama, haya maelezo nayo ufuata hapo hapo. Musa kumi na tano, Matayo tano. Wala watu awawashi awa taa na kuiweka chini ya kitunga lakini juu ya kinara. Ndiyo, nani aliye kinara? Yohana aliona kinara kiliokuwa na mirija saba. wakati Bwana Mungu anapotoa nuru yake wakati anapoleta nuru yake nuru hiyo inapaswa kuwekwa juu ya kinara cha taa nasi tunashika neno la unabii neno ambalo unaweza kusikia kush... vizuri sana na kulifuatilia sana kama vile taa inang'aa katika mahali pa giza Petro wa pili sura moja, Petro wa pili sura moja mstari kumi na tisa na nuru haiwezi kuwashwa kisha haiweze kufichwa au kuwekwa chini ya kitunga lakini aopashwa kuwekwa juu ya kinara cha taa na sababu ni hii ili iangazie wale wote ambao walio ndani ya nyumba Utukufu uyo kwa Mungu. Sitaki kuwa nimeingia katika andiko nyingi za Biblia, lakini mnajua neno la Petro mahali kunapoandikwa kwamba ninyi muko kama vile mawe liyo hai mushijenge ninyi wenyewe, ili muweze kuunda mwili na nyumba ya kiroho, muweze kuunda nyumba ya kiroho. Petro wa kwanza sura mbili mstari wa tano. Kristo ni msingi nasi ni mawe iliyo hai. Mnajua pia na andiko ndani ya barua kwa Ibrania kwamba Musa alikuwa mwaminifu ndani ya nyumba ya Mungu wa Ibrania tatu mstari wa pili. Lakini Kristo yeye ni mwaminifu. Kristo yeye ni mwaminifu, yeye kama vile nyumba yake na nyumba yake ni sisi, na hivyo inavyoandikwa. Inasemeka hapa kwamba nuru inapashwa kuangazia wale wote walio katika nyumba, iwe nyumba ya dunia hii au nuru ya dunia, ndio waache mambo gisi yalivyo. Lakini kitu moja ni cha kweli: Bwana hakutaka kufundisha tu kweli ya kidunia hii au ya mwili na kisha kwamba awashake taa na kisha waifiche, lakini anataka kuonyesha kwamba nuru inapaswa kutimiza lengo yake, ni kusema kuangaza chumba. Na wakati giza zinapofunika dunia na giza zinapofunika mataifa, na Mungu kwa neema yake anapongaa, anapowasha nuru ndani ya kanisa lake, ndani ya nyumba yake, ni kusema sasa nuru hiyo haipashwi kufichwa au kuwekwa chini ya kitunga. Nuru hiyo inapaswa kuangazia wale wote ambao walio ndani ya nuru, inapaswa kuangazia wale wote walio katika nyumba. Naweza kusema kwamba wale wote ambao walio ndani ya nyumba ya Mungu wanaangaziwa ndani ya siku hizi kupitia nuru ambayo Mungu aliyotupatia kwa neema. Yana nasema kwenye mstari wa 14, Mathayo sura 5. Ninyi ni nuru ya dunia. Na tunaona uhusiano kwamba nuru inapaswa kuangazwa ili iweze kuwa na lengo ya kuangazia wale wote walio ndani ya nyumba. Naamini kwa moyo wangu wote. Kwamba Mungu alitenda kwa namna hii ndani ya wakati wetu, aliangaza nuru ndani ya giza, akafunua ile iliyokuwa kifichwa, akafungua akili kwa ajili ya yale ambayo hangeweza kueleweka mbele. Na tunaweza kusema tukiwa na imani ya uchao kwamba yote ndani ya habari ya wokovu yote yanafanyika kulingana na mpango, ni kusema kulingana na mpango wa Mungu. Hapo napo Mungu hatachelewa hata kamwe. Ninajua kwamba ningelipenda mambo yaweze kufanyika haraka haraka ili furaha iweze kujaa ndani ya nyumba ya Mungu, lakini tutembee ndani ya nuru ambayo Mungu aliyotupatia ndani ya ufunuo wa neno lake na mapenzi yake kwa ajili ya wakati wetu, tudumu kwa uvumilivu kama vile Ayubu alivyovumilia mpaka ilipompendeza Bwana aweze kumpatia kurudishiwa mara dufu. Na atubariki sisi sote tena na atutumikishe kama vile baraka kwa ajili ya wengine. Mungu wetu ana mpango, mpango wa wokovu, naye anautimiza katika wakati ule. Wakati alipokuwa na Eliya, akamtuma mahali ambapo chakula cha mwili kilikuwa kikosekana. Leo alituma Eliya ili atupatie chakula kwa wakati unaofaa, ili aweze kutulinda tuweze kubaki kukiwa hai katika hii njaa ya kiroho, kwa maana imeandikwa ndani ya nabii Hamosi, tazama siku zinakuja, Bwana anasema, siku nitakapotuma njaa ndani ya nchi, siyo njaa ya mkate na kiu ya maji, lakini njaa na kiu ya kusikia neno la Bwana. Sikutaka kuweza kuhukumu, lakini za kusema kweli, kuna miongozo mbili ndani ya siku zetu. Ndani ya mwongozo moja, kuna wamoja ambao wanaotaka kusikia yale yani ambayo inayofurahisha masikio yao, na wengine wanataka kusikia neno safi na la kweli, na ambayo mioyo yao inahitaji. <S々> Sasa tunaweza kutambua itaji yetu iko wapi. Hii ni kuwazia tu au ni njaa ya kiroho ambayo Mungu anaweza kushibisha? Tumalizie ndani ya Yakobo sura tano. Mtu wa Mungu aliandika ndani ya Agano Jipya kwamba Eliya alikuwa ni mtu wa tabia moja, moja, moja kama vile yetu, naye aliomba na Mungu akajibu na akatenda kulingana na ombi yake. Yakobo sura tano mstari wa saba kwa sababu alikuwa amevuvia na amevuviwa na Roho Mtakatifu. Muniamini, pia nasi pia tutaweza kuwa na maombi nayovuviwa na, na roho na wakati ombi itakapomalizika, tutaweza kutangaza na kutamka yale ambayo Mungu aliyotuvuvia kupitia roho na hayo yatatimilika, kama vile wakati ule Agano Jipya, hapo napo iliweka nuru juu ya Agano Jipya. Eliya akusema tu, lakini pia aliomba, na ndani ya ombi Mungu akamfunulia yale ambayo ingeposha kufika, na kisha akazungumza akasema akasema kama Si kama sio kuwa kwa jina kwa neno langu, kama sio kwa neno langu, lakini neno likuwa limekwisha kuambiwa kwake. Neno lake ilikuwa ni neno la Mungu, aligeuka kuwa kinywa cha Bwana. Mungu alikuwa akizungumza kupitia yeye, na hiyo ndiyo uhusiano ambao Mungu anayoweka tena leo ndani ya kanisa lake. Neno lake linageuka kuwa neno letu, mawazo yake yanakuwa mawazo yetu, njia zake zinakuwa njia zetu, kazi yake inakuwa kazi yetu, ili kuonekane uhusiano umoja wa kilindi pamoja na Mungu na kanisa lake, na tuweza kutumainia maajabu ya Mungu. Mungu habadilike, yeye ni yule yule milele na milele. Aliongezea unga, mafuta na mkate. Anaweza kufanya kwa kiwango. Pia mavazi ya wana wa Israeli haikuzeeka katika miaka makumi ine. Miaka makumi ine hayo, mavazi mamoja, viato vimoja, na hakuna mshona muso, viato hakuna mshona manguo, hawakuwa hawatumiki. Walikuwa hawana cha kufanya, lakini Bwana aliwalinda, akalinda, Bwana akachunga. Mungu wetu ni Mungu mweza yote, anlitimiza hapa duniani yale aliyoamua na kukiri tena kwa uaminifu na kwa uhakika kwa neema yake kwamba sisi tuko sehemu ya taifa lake na sisi tunaunda nyumba yake na kulielewa maana ya kinara cha taa na nuru, ambayo Mungu anatupatia inapaswa kuwekwa juu ya kinara cha taa, ili wale wote ambao walio ndani ya nyumba ya Mungu waweze kutambua kwamba kuna mmoja anayetembea katikati ya vinara saba vya dhahabu kwamba kuna mmoja ambaye neno lake linakuwa na mamlaka nasi, tunaweza kumainia kwa uaminifu, na tunaweza kuchiesabia katikati yao. Tunaweza kusema kwa uhakika kama vile yule mjane wa Zera, Zarefata, kwamba sasa najua kwamba wewe ni mtu wa Mungu na neno la Mungu katika kinywa chako ni kweli. Leo ni wangapi wanao hubiri neno la Mungu? Ndani ya jumbe iliyopita, nilipokea a... a... kitabu nacho ita kwamba Encyclopedia Britannica, mahali ambapo kunakuwa hii maneno yote, na kanisa la Kikatolika liko nazunguza kuhusu huyo injilisti m... u... u... ukubwa mpaka mwaka elfu mbili, na hiyo matamshi moja in... u... utangazaji wa Injili kusema utangazaji wa Injili kutangaza Injili na hii matamshi yote inasemeka bahali pote, na hiyo iko bahali pote katika hii miku, tumikio ya karismatiki, na inaandikwa wazi wazi kwamba wako milioni mia tatu makumi tano na tatu kama sijidanganyi. Ndiyo, kama vile ni kikundi kikubwa nyuma ya kanisa la Katolika la Roma ndani ya hii Ukristo, ambayo inayojiunga na hii mitumikio ya protestanti ya kipentekosti ya karismatiki ndani ya ulimwengu mzima. Lakini hizi maandiko zote zinaandikwa na zinaandikwa ndani ya kitabu inayokuwa ikiwa na heshima kubwa ndani ya dunia yote nzima. Na wapendwa, hii natukumbusha tena neno kwamba kwa mwisho mambo pia yataweza kufanana karibu na ingine, na kama ikiwezekana, pia wachaguliwa wangeweza kudanganywa, lakini haiwezekani, kwa maana wachaguliwa wako sehemu ya neno na wanaamini kama vile andiko linavyosema. Nuru inaangaa kwa ajili yao ndani ya giza, nuru iko kwenye kinara cha taa. Kwa kweli, hatutazame watu au kutazama mitumikio inayofanyika. Tunatazama Bwana na yale ambayo anayofanya kulingana na neno lake ndani ya wakati wetu. Ndugu na dada Wakati ambao tunaoishi ndani ni wakati ya hatari, tunaitambua kila siku. Mahabari inafuatana haraka haraka, kila siku kinakuwa kitu kipya kinachotangazwa ndani ya Ulaya yote nzima. Wakati umekwisha kupangwa ambapo ma nchi za EFTA na nchi za CE itakuwa na umoja wake hapa karibu katika mwaka elfu moja mia kenda makumi kenda na mbili itatimilika. Ulaya iliyoungana yote najiunga kwa kinywa, kwa kichwa kimoja, nyumba kubwa ya Ulaya nzima. Ndio mnabii wa kibibilia inatimilika mbele ya macho yetu, na habari iku naendelea na mwendeleo wake, na koso hiyo haiwagusi kama vile navyofaa, wapendwa yangu hapa ndani ya Uswisi, kama vile navyotugusa sisi lakini mtu aliyeishi yale ambayo magawanyiko yaliyofanyika anaweza kufurahi kuona jinsi mambo yalibadilika. Lakini nani ingeweza kuamini kwa kwamba hiyo ingeweza kuwezekana, kwa kwamba hii barak na hiyo tuweze kuita kwa namna hii kwa Checkpoint Charlie na hizo manjia zote ambazo zilikuwa pale uchunguzi ikifanyika na kila mtu ambaye alikuwa na wenye nchi ya Ujerumani. Watu walikuwa wakipita hapa, Wafaransa, Waingereza wa Marekani wote wangepaswa kuchukuliwa huko Washington. Wangepaswa kuweka ndani ya mizee kuweza kuwa kama vile ukumbusho. Na hiyo sasa imekwisha kupita. Vita ya baridi imesha kumalizika. Na hii inanikumbusha tarehe 13 mwezi wa 8 mwaka elfu moja mia tisa makumi sita na moja. Wakati magari za vita zipofika kwa upande wa pili hapa wa uzi... waliokuwa na warafiki wa Ujerumani na huko kulikuwa Warusi. Katika siku tatu majeshi zikuwa pale zimbazikuwa na masilaha zao zikitazamani na kuna mtu alikuwa akijua yatakayofanyika na mjuzi Shevardez damit..., alisema kwamba yote amepasha kufanyika na umoja amepasha kuungana, na inafika kwamba Ulaya yote inaungana na hii nguvu ya mwisho, utawala wa mwisho, kama vile andikwa ndani ya kitabu cha Danieli na ndani ya Ufunuo. Natai kuweza kuingia ndani ya mambo haya kwa urefu, lakini wakati mambo ya siasa inalingana na mambo ya unabii ya Kibibilia, hatuwezi kupita pembeni ya unabii huyu. Tunaweza kuona mwendeleo na alama za wakati na tuweze kujua kwamba wakati umesonga sana. Na acha Bwana Mungu aweze kuokoa wale wanaopotea, aweze kuponya walio wagonjwa, na aweze kuita walio wa mwisho, kwa maana kuja kwa Bwana imekaribia sana. Sasa tunajua kwamba, tunabaki na muda gani? Hakuna mtu anayejua, lakini kitu moja ni cha kweli kwamba tunapashwa kukomboa wa wakati na kuweza kuitumikisha vizuri, ili tuweze kuchukua ujumbe wa mwisho kwa wanadamu, ili wasiweze kuwa na masababu hata moja. Waweze kusikia au hapana, hiyo ni maamuzi ya kila mmoja ambayo anapashwa kukamata yeye mwenyewe mbele ya Mungu. Kazi yetu ni ya kuweza kutangaza. Wawe wasikie au hapana, wanapashwa kujua kwamba kulikuwa ujumbe wa kiungu ndani ya wakati huu na tunataka tuweze kuichukua kwa mataifa yote na kwa lugha zote na mataifa yote. Musishakie ndani ya wakati wa giza, musishakie hata kamwe ndani ya neno la Mungu, musishakie neno la Mungu kwa yale ninayosema, lakini muamini, muamini siku zote. Amina, tusimame kwa ajili ya kuomba. Bwana Mungu mweza yote, kwa jina la Yesu Kristo wa Nazareti, tunakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya uwepo wako. Wewe ni Mungu wa Abrahamu, wa Isaka na Yakobo, Mungu wa Eliya na wa Musa, Mungu wa Paulo na Mungu wa ndugu Branamu. Wewe ni Mungu wetu pia, Mungu mmoja ambaye aliye wa haki Tunakushukuru kwa sababu uko hapa leo. Tunaamini kwamba neno lako halirudi bure kwako, kwa, kwa maana tunajua kwamba ni la kweli na haliwezi rudi bila matokeo, lakini litatimiza yale yote, kwa wale wote wanaoliamini, yale ambayo uliolituma unaweza tena kuongeza. Unaweza kufanya maajabu unaweza kufanya maajabu kwa namna yote. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo, na tunakuomba ili hayo yaweza kufanyika sasa katika nguvu za jina la Yesu Kristu wa Nazareti, na kwa mamlaka ya neno la Mungu kupitia nguvu za Roho Mtakatifu, na kwa jina la Yesu Kristu, kila neno la Mungu liweze kushuhudiwa kama vile kweli. Amina. Pamoja nasi ujasiri wa heri, Yesu ni pamoja nasi. Bwana, sote pamoja tunakushukuru kwa sababu uliweza kungaza nuru wakati wa jioni, na tunakushukuru kwa sababu nuru hiyo iliwekwa juu ya kinara cha taa, ili wale wote ambao walio ndani ya nyumba waweze kuangaziwa na waweze kuona njia na ambayo wanapaswa kufuata. O Mungu, acha basi weze kutembea ndani ya nuru ya neno lako leo, funuliwa, ungoza taifa lako ndani ya siku hizi, mahali ambapo mashaka yote, woga wote, mashaka yote, kutokuamini kote, na ushitukuze leo katikati ya taifa lako. Kwa utukufu na sifa ya jina lako, na ushuhudie neno lako. Tunakushukuru kwa sababu ulifanya hivyo, na tunasifu jina lako la utukufu. Ninakushukuru sasa pia, Mungu mwaminifu, kwa sababu tutaweza kushikia ushuhuda, ushuhuda wa yale uliofanya leo hapa. Haleluya. Haleluya. Haleluya. Tunaamini kwamba wewe Mungu mweza yote luko leo pamoja nasi. Ulijionyesha, ulijifunua kama vile yule mweza yote. Wewe uko juu ya majira yote, uko juu ya huzuni yote, uko juu ya ugonjwa wote. O Mungu, na mahamli ambapo tunafika kwa mwisho ni hapo ndipo unaanza kujionyesha kwa namna ya utukufu na kushuhudia neno lako na kutimiza uaminifu wako. Tunajua ni nani ambaye tuliyomwamini, wewe Bwana uliyefufuka na unayerudi, wewe mwokozi wetu. Ni wewe ndiye tunayeheshimisha, ni wewe ndiye tunayesifu, yawe wagano la Kale, Yashua wa Agano Jipya. Bwana moja, imani moja, ubatizo moja. O Bwana, nyosha nawangaze uso wako juu yetu, na utupatiye baraka yako na salama yako. Tupatiye mawazo ya kweli ndani ya imani, maneno ya kweli ndani ya imani, Bwana, ili tuweze kunyamazisha kutokuamini ila yule anayeamini tu ndiye anaweza kuzungumza. O Bwana, tunakusifu na tunakuabudu, na hata iwe hivyo kwa ajili yetu, kama vile Paulo angeliweza kusema ninaamini, ndiyo maana ninasema, na kama vile Zakaria uweze kufunga vinya vyetu kama tunataka tuweze kuzungumza katika kutokuamini, usiruhusu hiyo, lakini uweze kufungua ulimi wetu. Ufungue ulimi wetu iweze kutangaza katika imani, ili uweze kujionyesha kuwa wa utukufu wewe mwenyewe katikati yetu, Bwana. Kama vile Abrahamu, tunaita mambo ambayo haijaweza kuwa kama vile yamekwisha kuwa, kwa maana tunatazama wewe peke yako, wewe siyeonekana kama vile tunakuona ukitembea pamoja nasi. Haleluya! Na ushuhudie neno lako kama vile kweli. Bwana, angaza uso wako juu ya walio wako wote, juu ya dunia yote nzima. Tena ingine mara moja, o oh Mungu, tena ingine mara moja, na upatie kanisa lako mamulaka na kazi ya mwisho ambayo uliotupatia Uliotubariki, ulishuhudia neno lako. Tutarudi tukiwa ndani ya furaha na tutakusifu kwa ajili ya hiyo, katika jina takatifu la Yesu. Haleluya, amina, amina.