Tunashukuru Bwana kwa sababu ya siku hii. Tunashukuru kwa ajili ya heri ambayo tuliyopewa ya kuweza kusanyika kwa namna hii. Pambio ya nyimbo ambayo tumekwisha kuimba ya mwisho, nilisikia kuna saa tatu zilizopita huku Belgrade, ndani ya chumba cha uwanja wa ndege, kuna nyimbo nyingi za lazima, nyimbo za imani na pia pambio hii ambayo tumekwisha kuimba, ulimwengu mzima umeingizwa katika anga ya kidini, na ndani ya anga hii ya kidini iliweza kugeuzwa pia kutoka kwenye kweli ya Mungu na kwa yale ambayo anayofanya, wakiwa na kelele nyingi za ngoma na za baragumu, na hiyo inatuumiza sana. Hatuhukumu na hatupinge pia, lakini tungelihitaji ili ulimwengu mzima akose ulimwengu ya uamini wa waweze kujua yale ambayo Mungu aliyoahidi kwa ajili ya wakati huu na yale ambayo anayotimiza sasa. Mbele ya kuingia katika uchunguzi wa neno, ningetaka niweze kutangaza kwa mafupi habari iliyo ya huzuni sana ambayo tuliyoweza kupokea katika mwaka huu ni kwamba ndugu yetu mpendwa Gabrieli ambaye tuliyekuwa tukimupenda kwa moyo wetu wote ametuacha na iko karibu ya Bwana ndani ya utukufu. Mazishi yalifanyika siku ya pili, na naweza kusema kwamba hakuja wahi kuwa ibada ya mazishi ambayo iliyoweza kunigusa sana kwa ndani kama ile. Kuna wakati ndani ya maisha ambamo hatuwezi tena kufuata yote, au kuweza kuelewa yote, na pia kuweza kuona yote kwa namna njema huyu yale yani ambayo Mungu anayofanya katika wakati kama huo. Na ni hapo sasa ndipo neno la Bwana latujia linalosema, yale yani anayofanya sasa hujalijua bado lakini utalijua baadaye. Kuna mambo ndani ya maisha ambayo hatuwezi kuelewa vizuri. Watoto na watu wasio na makosa ndio wanaofariki wakichukuliwa na tetemeko ya dunia na mavita na majanga na ugonjwa, na ulimwengu ya wasioamini wanauliza kwa sababu gani haya yote yanafanyika? sisi kama vile wandugu wanaoamini tunayajua, na tunataka tukuambie dada Gabriel, na pia jamaa yote nzima, wasichana wako wote, wavulana wote, na wakwe na wale wote walio karibu, katika uhakika wote na kwa namna iliyo wazi, kwamba Mungu atawapatia nguvu ya kuvuka jaribu hii pia na mkijua kwamba Mungu hafanyake hata kosa moja. Tunaamini kwamba ndugu yetu alishinda na kwamba iko karibu ya Bwana, lakini kama vile uponyaji wa kimaajabu ulikuwa umekwisha kufanyika kuna wakati uliopita, tuliweza kushangaa pia kuona jinsi Bwana aliweza kuchukua ndugu yetu mpendwa kwake. Niliyasema wakati wa mazishi kungelipasha kuwa watu ambao ilikuwa naomba kuzungumzia, ambao hawangeliweza kuguswa kwa namna ingine, na hivyo neno ambalo lililohubiriwa huko halitarudi bure, lakini linatimiza yale ambayo lilitumwa. Tunachangia pamoja furaha na uchungu. Hamuko ninyi peke yenu wapendwa ndugu na dada, lakini muko karibu nanyi na pamoja na ninyi wa ndugu na wadada ambao wanaochangia pamoja nanyi furaha na huzuni. Kulikuwa kifo moja iliyofanyika, ilikuwa ni ya Siegfried Helman. Alikuwa mtoto wa dada yangu, alifariki kwa umri wa miaka kumi na tisa au ishirini. Alifariki wakati wa mafunzo yake kwenye shule ya polisi na aliweza kuchukuliwa kwa Mungu. Nilipingana na Mungu na sikuweza kufika kuweza kukubali au kuweza kuelewa kwa sababu gani hayo yalifanyika. Kwa namna moja nilikuwa ni waza kwamba ningeliweza kupata jibu kwa watu. Na sitasahau siku ile, ilikuwa ni nyuma ya mazishi Nilikuwa kwenye barabara ya pili Livingstein Hastings, nilikuwa nikitumika katika mizabibu mpaka karibu na pori, na huko kulipokuwa mahali pa kutoa mawe ya zamani, na niweze kuzungumzia Mungu nikasema, Bwana, wanangoja kwangu ili niweze kutoa jibu, niweze kueleza kwa sababu gani haya yalifanyika. Sitasahau sauti ya Bwana ikasikilikana kama vile inavyotokea tu kila siku juu kwa upande wa kume. Sauti ya Bwana ikasema nilimchukua kwangu ili asiangamie pamoja na ulimwengu. Nilikuwa sijue kwamba neno hilo lilikuwa ndani ya Wakorinto wa kwanza sura kumi na moja, lakini tangu wakati ule niliweza kupata faraja, kwa sababu nilikuwa nikijua kwamba alikuwa karibu ya Bwana wakati mmoja alikuwa amefunguliwa kwa ajili yake, ambayo tulikuwa tukianza kuogopa kwa kwamba anaweza kuingia mara moja ndani ya ulimwengu na kisha aweze kuangamilia kule. Na inayohusu ndugu yangu mpendwa Gabrieli, ninajua kwamba alishikamana na Bwana kwa nguvu zake zote, naye anaweza kuona sasa yale ambayo aliyoamini. Ningetaka nisome andiko ya waroma sura nane ambayo dada gabrieli aliyeweza kuandika kwenye maisha ya marehemu waroma sura nane. kwenye mstari wa makumi tatu na nane na makumi tatu na tisa mstari wa makumi tatu na nane makumi tatu na tisa ya waroma sura nane kwa maana ninajua kabisa ya kama wala mauti wala uzima wala malaika wala mamulaka wala wenye uwezo wala maneno ya sasa wala maneno yatakayokuja, msamo 13:9 wala yaliyo juu wala yaliyo chini wala kiumbe chochote kingine hakiwezi kutu hakitaweza kututenganisha na upendo wa Mungu ulio ndani ya Kristo Yesu Bwana wetu. Tunajua kwamba njia ya kwenda katika umilele haimaanishi kifo. Lakini ni kutoka hapa chini na kufika huko karibu ya Bwana ndani ya paradiso, sawasawa na yale ambayo aliweza kusema yeye mwenyewe kwenye msalaba: kweli kweli, ninakwambia leo utakuwa pamoja nami ndani ya paradiso. Waamini hawana cha kuogopa, wanajua mahali wanapokwenda, kwa sababu wanajua nani waliyemwamini. Ni kusema yeye ambaye aliyekuja ili aweze kuokoa na kuleta heri. Mara nyingi hayo yanatuumiza kuweza kuona huzuni inaingia, na pia kuna tofauti, na tunaweza kusema kwamba Mungu anafanyaka yote kama vile inavyostahili ningetaka niweze niuze kusoma sana sana kwa ajili yenu nyinyi ndugu na dada ambao mudio weza kuishi hayo. Zaburi makumi nane na mbili, Zaburi makumi nane na mbili mstari wa sita na saba. Nikasema ninyi ni miungu na ninyi wote wana wake aliye juu. Mstari wa saba, hata hivi mutakufa kama watu Tazama kwa ajili ya neno hili. Mara nyingi unakufa pasipo huzuni. Mara nyingi pamoja na huzuni. Mara nyingi pamoja na ugonjwa au pasipo ugonjwa. Lakini mtu hawezi kuchagua. Sasa heri kwetu kama tunaweza kujinyenyekeza chini ya yote ya yote kufika na tunaweza kusifu Bwana. Kwa ajili ya kutufariji tazama Zaburi makumi nane na nne mstari wa sita mpaka nane. Heri mtu nguvu zake zilizo ndani yako, na njia zinazokwenda Sayuni ni moyoni mwake. Wakipita katika bonde la kulia, wanalifanya pahali pa chemchemu, ndiyo mvua ya mwanzo inalifunika na baraka. Sura nane. Wanaendelea toka nguvu hata nguvu kila mmoja katikati yao anaonekana mbele ya Mungu kwa Sayuni. Haleluya, Mungu asifiwe. Wanaendelea hivyo kwa kiwa na nguvu bila kuchoka, mpaka waweze kuonekana mbele ya Mungu. Itakuwa hivyo hivyo kwa ajili ya sisi sote, tuwe tumechukuliwa mbele ao, wakati Bwana atakaporudi, wakati sauti ya kuamsha itakapolia na sauti ya malaika mkubwa na baragumu itakaposikilikana Haijalishi wakati wote lakini tutakuwa karibu ya bwana milele. Kifo sio mwisho, inakuwa tu ni njia ya kuingia katika umilele. Ningetaka niweze kusema kwa mafupi mchana wakati huu, tumekwisha kusikia hesabu nyingi ya mawazo na ya shauri za lazima ambazo tunaweza kuchukua pamoja nasi ndani ya maisha yetu ya kila siku ili tuweze kujichunguza, tuweze kuona tuko wapi ndani ya maisha yetu ya kila siku, namna gani tunaonekana mbele ya Mungu, namna gani tunaonekana mbele ya watu. Tunaweza kuonekana mbele ya Bwana kama vile tulivyo? Tunaweza kusema mbele yake? Hiyo ndio swali leo, na tunaamini kwamba Bwana ambaye alianza atamaliza pia, na atatuonyesha yale ambayo tunapashwa kutengana nacho, yale ambayo inapashwa kubadilika. Roho wa Mungu atatuonya na atatuonyesha mambo ambayo hayawezi kusimama mbele ya Mungu, ambayo siyo ya haki mbele ya macho yake. Hiyo ndiyo utakaso, na maandiko matakatifu yanasema ndani ya Ufunuo kwamba yule aliye msafi ajisafishe tena zaidi, na yule ambaye anayetenda haki aendelee kutenda haki na mtakatifu ajitakase tena zaidi Ufunuo 22 mstari 11, mpaka tuweze kusafishwa na kutakaswa kwa upande zote tukishikwa kwa tabia na uzima wa kiungu, mpaka tuweze kufikia kwenda kwa Bwana ambaye aliyetupenda na aliyetugeuza kwa sura yake. Ilikuwa nimeandika tena andiko ya Waebrania sura mbili inayohusu kifo. Mara nyingi kifo inatuleteaka mawazo mengi na bila kusema kose husuni, lakini tungenihitaji ili kifo kiweze kuwa kisiweze tena kuwa niache niweze kusoma tena andiko hii, Waebrania sura mbili, na kisha tena mawazo ingine au andiko zingine zinazohusu wakati wa mwisho. Waebrania sura mbili msari wa saba: Umemfanya kwa saa kidogo chini ya malaika, umemvalisha taji ya utukufu na heshima, umemweka juu ya kazi za mikono yako, umemweka chini, umemweka chini vitu umeweka vitu vyote chini ya miguu yake. Kwa sababu katika kuweka vitu vyote chini yake, haukuacha kitu kimoja kisichowekwa chini yake, lakini hatujaona bado vitu vyote Kuwekwa chini yake, mstari wa tisa. Ake, biotim, lakini yesa, tunaona Yesu aliyefanywa kwa saa kidogo chini ya malaika kwa sababu ya mateso ya kufa amevalishwa taji ya utukufu na heshima ili kwa neema ya Mungu aonje kufa kwa ajili ya kila mtu hapa duniani, kifo ilifikia watu wote kutoka Adamu, wote wangepasha kufa. Ndani ya Kristo tuliletwa ndani ya uzima. Tunaweza kusoma andiko mengi kuhusu maneno haya ndani ya Wakorinto wa kwanza sura 15 na andiko zingine zinazotuangazia juu ya maneno haya. Naamini kwamba sisi tulioamini tunapokea ndani ya saha za majaribu tunapata faraja ya lazima ndani ya maandiko matakatifu, na sio tu kutoka ndani ya watu, lakini kutoka kwa Mungu yeye mwenyewe. Naamini kwamba naweza kusema kwamba sio ninyi tu, ndugu na dada wapendwa Gabrieli, na wale wote ambao walio wa karibu yenu, lakini sisi sote tunajua kwamba ndugu yetu iko karibu ya Bwana sio maneno iliyo ya anga, lakini tunayamini kwa moyo wetu wote, na tunayamini kwa sababu neno aliyasema hivi ndani ya neno lake. Na hivyo sasa tunaweza kuazia kwamba furaha itamaliza huzuni wakati wote tunapojua kwamba muda wa kutenganishwa, hii inaweza kuwa ni ya muda mfupi tu. Haitakuwa haitakuwa tena muda mrefu, mniamini, haitakuwa tena muda mrefu. Alama za wakati zinazunguza kwa namna iliyo wazi kwa, kwa kiwango hatuwezi kushindwa kuzielewa, lakini tunaweza kurudilia kila wakati kwamba, Bwana, tunakushukuru kwa sababu ulitufunulia neno lako. Bwana tunakusifu kwa sababu ya ujumbe wa wakati wa mwisho pamoja na unabii zake zote na ahadi zake zote na yale yote yanayofanyika sasa mbele ya macho yetu Israel, iwe kuhusu Israeli au kwa mataifa zwa karibu, iwe mahali popote kunapofanyika hiyo, yanafika ili andiko liweze kutimilika ndani ya wakati huu na tuweze kunyanyua sisi sote vichwa vyetu vichwa vyetu kwa sababu tunajua kwamba ukombozi wetu umekaribia. Ni kweli, wakati hayo yanafanyika huko Irlande ya juu au pahali pengine pa dunia hatuangaikake nayo sana na hatujisumbuake sana kama vile wakati anapofanyika huko mashariki ya kati ndani ya Golf Persig au mahali pengine popote, kwa maana huko tunakwaka na oga kwamba huko kunakwaka waadui wa, wa wengi, lakini kitu moja tunaijua kisote, tunaijua sote, kwa ajili ya ujumla ya watu wa harabu, wanakwaka na adui mmoja ni Israeli. Na Mungu afanye neema yake ili ulimwengu mzima isiweze kuangalia katika upande mmoja, na kisha waadui waweze kugeukia na kuweza kupiga kwa upande mwingine wa Israeli. Unaweza kuniuliza mara nyingi katika siku hizo pita kama hiyo inaweza kufika? Hapana, hiyo haiwezi kufika, na nitaka kuambia kwa sababu gani. Kwanza kwa sababu kanisa la Mungu aliye hai lingali hapa. Kupigana ya mwisho haitafanyika ndani ya upande wa golfe persiki, lakini itafanyika huko ndani ya Armagedoni ndani ya bonde ya Megido kaskazini ya mwa Yerusalema, na adui atatoka mwisho ya pande za kaskazini, na sio katika wakati huu, lakini inaweza kuwa ya lazima kwetu. Si sote ni kwamba hizo eneo zote za mavita zinakuwa tu za kuweza kuamsha kilio ya kuita salama, ya kuita salama wakati wote kunapokuwa majanga, wakati wote kunapokuwa mashida na hivyo hivyo. Tena kilio cha vita kinakuwa nyingi, na hapo tena hitaji ya kuwa na salama na ya utulivu inahitajika katikati ya watu, na hivyo inakubaliana waziwazi wazi ndani ya ubao wa wakati wa mwisho, ili mtu yule wa salama ambaye hana jeshi ambaye hawezi kuwa na masilaha ambaye hawezi kuwa na mameli za vita, ambaye hawezi kuleta kitu kingine ila kuweza kutumikisha mamlaka yake, na hiyo natosha. Hiyo inamaanisha tena zaidi kwamba jeshi lote la Umoja wa Mataifa na la Marekani na yote ambayo inayoweza kuwa akosi hayo aiingie hapa kwa namna njema, wanipatia gazeti sana sana sana. Nchi yetu iliyokuwa imegawanyika sehemu ya magharibi iliyokuwa sehemu ya katolika ya Kiroma, lakini pia upande wa mashariki ambayo ndio kwa upande wa, wa, wa, wa Protestanti. Tazama sasa, papa anaonekana hapa, iko kwenye gazeti hapa, iko kwenye njia, watu wote wakimtazama Marteli Teri haiko kwenye karatasi hii, Shingfed naye haiko pale. Unaweza kuiona, unaweza kuishi hapa ndani ya Uswisi, wakati hii noti ya pesa mia moja iliyokuwa ikiwa ndani sema Marteli iliweza kubadilishwa na kuwekwa picha ya hii kanisa njema na hii zebu njema ambayo iliyo undani. Sivyo tunaona kwamba mambo yote kama vile iko inaanguka tena zaidi katika mikono ya yule ambaye aliye na kazi ya lazima ya kutimiza. Hii wakati wa mwisho, lakini tushukuru Mungu kwa ajili ya hiyo, kwa maana wakati wote hii mwendeleo unasonga mbele na tena kurudi kwa Yesu Kristo imekaribia sana, na kama hizi vita za sasa zinaweza kuendelea ili waweze kulia tena kuweza kuhitaji tena salama, na acha basi aweze kuwa hivyo. Kwa mwisho, kwa mwisho inaomba kusema kwa sauti kubwa kwamba sasa ni salama na utulivu, ni kusema mambo hayo yote yamesha kufika ili andiko liweze kutimilika. Na pia kuhusu maneno haya, kuna andiko hii kwa nabii Danieli, ili lazima sana inayoonyesha kwamba kutakuwa vita na matetezi ya vita mpaka mwisho. Danieli sura tisa sehemu ya pili ya mstari wa 26 na sehemu ya pili ya mstari wa ishirini na saba. Tazama yale inayo inayo semeka ndani ya Danieli tisa sehemu ya pili ya mstari wa ishirini na sita. Na hata kufika mwisho vita itakuwa utakuwa umekusudiwa. Na kisha ndani ya sehemu ya mwisho, sehemu ya pili ya mstari wa ishirini na saba Sehemu ya pili na juu ya bawa la machukizo atakuja mmoja anayefanya ukiwa, hata na hata kwa mwisho, ghadhabu iliyokusudiwa itamwangwa juu yake mwenye kuharibu. Ni kusema kutakuwa kuharibu mbele, kubomolewa iliyopangiliwa iweze kuanguka. Na kisha ndani ya Mathayo sura ishirini na nne ambayo tunajua sisi sote vizuri tangu miaka mingi, bwana anazungumuza kuhusu wakati wa mwisho ambayo tunaishi ndani sasa. Mathayo ishirini na saba Mathayo ishirini na nne zamani. Mathayo ishirini na nne mstari wa mstari wa saba. mstari wa saba. Mathayo ishirini na nne mstari wa saba. na mstari wa nane. mstari wa saba. maana taifa litapigana na taifa na ufalme kupigana na ufalme yatakuwa njaa na matetemeko ya nchi kwa pahali mbalimbali. Msaru wa nane. Lakini maneno haya yote ni mwanzo wa uchungu, kama vyeakakuonyesha ka mara nyingi aija kuwa mwisho, lakini ni mwanzo na mwendeleo mpaka yote kwa mwisho salama iweze kutangazwa, ili iweze kuonyesha kwamba hiyo yote yatafanyika kwa mwisho, na haiwezi kufanyika sasa. Tusome andiko tatu ziweze kuonyesha hiyo, tusome andiko tatu za biblia za ezekieli makumi tatu na nane ezekieli kwenye sura makumi tatu na nane, ili tusiweze kujisumbua kama vile paulo alivyoandika wa katika wakati ule wamoja alikuwa wamekwusha kusumbuliwa kama vile siku ya bwana ilishakafika hapa ndani ya Ezekieli makumi tatu na nane kwenye mstari wa tano mpaka mstari wa nane, tunaambiwa ni watu gani wale. Na sana, sana sana wakati munda kapo sikia kuhusu misho ya pande za juu ya kaskazini. Koweti haiko kaskazini mwa Israeli. Nasoma Ezekieli makumi tatu na nane mstari wa tano. Ezekieli makumi tatu na nane mstari wa tano Persi, Kushi na Puti pamoja nao, wao wote wenye ngao na kofia. Mstari wa sita: Gomeri na makundi yake yote, nyumba ya Togarma pande za mwisho za kaskazini na makundi yake yote, hata watu wengi pamoja nawe. Mstari wa saba: uwe tayari, ndiyo Ujitayarishe wewe na makusanyiko yako yote ambayo yalikusanyikia nawe, uwe zamu yao, uwe zamu kwao. Mstari nane. Nyuma ya siku nyingi utaangalia kwa miaka kwa miaka ya nyuma utakuja katika nchi ulio iliyorudishiwa Hali yake kwa, kwa ya kwanza nyuma ya kupigwa kwa upanga iliyokusany, iliyokusanywa toka makabila mengi ya watu juu ya milima ya Israeli iliyokuwa ukiwa wa wowote, inayosemeka kuhusu upande wa misho ya kaskazini, inasema kuhusu Israeli na sio Marekani na sio kwa upande mwingine ya dunia, lakini nasema kuhusu Israeli sana, na hiyo inakuwa nyepesi kwa kuweza kuchunguza ndani ya sura ya makumi tatu na nane kwenye mstari wa 14 na 15, makumi tatu na nane mstari wa 14 na 15. Mstari wa 14: kwa hivi mwana wa mtu, tabiri umwambie Gogi, bwana anasema hivi kwa siku ile, wakati watu wangu wanapokaa na salama, hutaijua na na utakucha toka pahali pako pa, pa, kwa pande za mwisho za kaskazini, wewe na watu wa makabila mengi pamoja nawe, wawo wote wakipanda farasi, kusanyiko kubwa na jeshi kubwa. Na utapanda juu ya watu wangu Israeli kama wingu kufunika inji. Itakuwa kwa siku za mnyuma nitakuleta juu ya nchi yangu ili mataifa wajue, wakati nitakapo takaswa ndani yako, nitakapo takaswa mbele yako. Na kisha kwenye sura makumi tatu na tisa mstari wa pili mpaka ine tu uwe makini juu ya neno linalosema kwamba inayosema mwisho mwisho mwisho wa pande za kaskazini. Msara wa pili, nitakugeuza na nitakuongoza na kukupandisha toka pande za mwisho za kaskazini na nitakuleta juu ya milima ya Israeli. Msara wa tatu, na nitakupiga nitakupigia mbali upinde wako ulio mkononi mwako wa kushoto, na kuangusha mishale yako mkononi mwako wa kume. Utaanguka juu ya milima ya Israeli, wewe na makundi yako yote, na watu walio pamoja nao. Nitakutoa kwa ndege wakali za kila namna na kwa nyama za poli ulio nao Ningetaka sasa niweze kuonyesha haraka haraka kutoka ndani ya Ufunuo 19 kwamba hiyo itafanyika wakati Bwana atakaporudi nyuma ya karamu ya arusi pamoja na watakatifu wake, ili aweze kuleta hukumu juu ya adui zake. Sana sana inasemeka hapa, inasemeka huko kwamba Mungu atatayarisha karamu ya wandege zote na wanyama wote wakali, Ufunuo sura 19 mstari 17 na 18. Ufunuo 19 mstari wa 17 na 18. Nikaona malaika mmoja amesimama katika jua akilia kwa sauti kubwa, akiwambia ndege zote wanaoruka katikati ya mbingu, kujeni mukutane kwa karamu ya Mungu aliye mkubwa. Mstari wa 18. Mupate kula nyama ya wafalme na nyama ya majemadari ya askari na nyama ya watu hodari na nyama ya farasi na ya watu ambao wana wapanda na nyama ya watu wote wa huru na watumwa na, na wadogo na wakubwa. Mtu anayesoma hayo yote ataweza kutambua maneno gisa semeka, atatambua kwamba ndani ya Ufunuo kumi na tisa kwanza kwa mstari wa kwanza mpaka mstari wa sita karamu ya harusi inasemeka pale na hesabu kubwa isiyosebilika inasimba haleluya ndani ya mbingu kwenye msara wa saba, tunaambiwa tuwe na furaha na kufurahi, tukampe utukufu wake, kwa maana harusi ya mwanakondoo imekuja na bibi harusi wake amejiweka tayari. Na kisha inaendelea mpaka kwenye msara wa kumi na moja mahali tunapoambiwa kwamba Bwana atashuka kwenye farasi nyeupe inayomaanisha kwanza nguvu kwenye msala kumi na mmoja anaitwa kwamba yeye ni mwaminifu na wa haki anapigana kwa haki na kisha kwenye msala kumi na mbili na macho yake yalikuwa kama moto kama kama mwako, mwako wa moto na jua na juu ya kichwa chake mitama mitama mingi naye ana jina linaloandikwa ambalo mutu halijue ila yeye mwenyewe. Na pia kandani ya nabii Isaya inaandikwa pia yale yatakayofanyika katika wakati ule, lakini sio kazi yetu leo. Ningetaka ni tu niweze kusema kwa ajili ya kutuweka bidii na kutuliza kutu. Si sote hatujafika kwa mwisho kulishaka kuwa vita na matetezi ya vita kuna hiyo na itakuwa tena zaidi na pia, kutakuwa mavita ya silaha itaongezeka tena zaidi, itaongezeka tena, itakuwa ya hatari tena. Lakini waiseme tena ingine mara moja waziwazi kwamba hiyo inafanyika na hiyo ni utimilifu wa unabii ndani ya siku zetu, lakini inaongoza ili hitaji ya salama katikati ya watu weze kuwa kubwa, kwamba wakati mtu yule atakapotangaza salama ulimwengu mzima itaweza kushangaza na kuweza kuingia katika utulivu na hapo sasa ndipo sasa mwisho wakati utapo, wakati itafika na watasema kwamba mipanga imegeuza kuwa miundo, watasema kwamba mikuki itageuza kuwa jembe, watasema kwamba ni salama na utulivu. Mbona gisi hayo yote yanafanana, yote yanakubaliana kitu moja, kina kokota kingine, inaifanya kuwa ya lazima, inaivuta ili kwa namna yote maandiko yaweza kutimilika mbele ya macho yetu ndani ya siku zetu. Ni soma ndani ya mahubiri ya Ndugu Branham wakati wa safari yangu ya kwenda huko Yugoslavia. Kwanza, wandugu wengi na wadada wengi wanawaletea salamu, wanawatumia salamu za furaha kubwa. Mungu alifanya mambo makubwa hapa ndugu Branamu anasema ndani ya maneno haya inayosema kwamba mujue ujumbe, mujue siku na ujumbe wake. Maumbii naitwa kwamba mujue siku na ujumbe wake, kwenye ukarasa wa kumi na nne Israeli imerudishwa katika nchi yao, wamekusanywa kama vile kondoo. Na wambwehe waliwafuata na wakawaacha waweze kurudia tena ndani ya nchi yao, mahali sasa wako katika utulivu. Mutambue, baraka iliyoahidiwa kwa Israeli ilikuwa na stahili wakati wote wanapoweza kuwa ndani ya nchi yao. Mungu hawezi kubariki Israeli nje ya nchi. Wakati Abrahamu alipotoka ndani ya nchi yake, alikatwa kutoka kwenye baraka. Mungu hawezi bariki Israeli. Mungu anaweza kubariki Israeli wakati wote wanapoweza kubariki ndani ya nchi yao. Wako sasa huko. Wao kama vile taifa na wanangoja tu kunyakuliwa kwa bibi harusi kwa maana kanisa iliitwa kutoka. Mihuri inafunguliwa. Ilifunguliwa, ishakafunua kwetu tunaona yale ambayo ilikuwa ajulikani. Ninyi ambao mnao taka kuzungumzia na kuleta mabishano juu ya maendeleo na hii uzao wa nyoka na ya ubatizo wa maji na mengineyo, muko ndani ya upofu. Mshaka pofushwa na japokuwa hamjui. Ndani andiko hili ayo iliweza kuonyeshwa. Nataka kuweza kuonyesha kwa nafasi ya kwanza wazo hili. Ni lazima sana kuweza kujua ni mahali gani Mungu anabarikiaka kweli kweli. Ni mahali gani Mungu anaweza kubariki? Mungu anaweza kutubariki tu kama tunaweza kuwa ndani ya yale ambayo aliyotutayarishia, na yale ambayo aliyotuahidi kama tuko pale mahali ambapo Mungu anapotaka tuweze kuwa ndipo sasa anaweza kutubariki amina Mungu aliahidi taifa la Israeli inchi iliyokuwa ndani mataifa saba inchi ya wamori ya waperezi mataifa saba zilikuwa katika nchi ya Kanana, na ndani ya nchi hiyo Mungu alibariki kwa kipimo chote njia ya nchi hiyo. Baraka ya Mungu ilikuwa imekwisha kukatwa juu yao, kama vile tumekwisha kusikia kulinganishwa sasa na kanisa la Mungu aliye hai. Hiyo inamaanisha kwamba, na ni wakati tunapoweza kusimama kwenye udongo wa ahadi za kiungu. Ndipo sasa Mungu anaweza kushusha juu yetu baraka yake yote. Inawezekana kwamba Mungu anabariki na wengine uongi wanaweza kushuhudia pia baraka, lakini kwa mwisho itaonekana wazi kwamba baraka hayo peke yake haikukuwa ndiyo kipimo ambayo iliyokuwa ya lazima, lakini utiifu ambayo iliyo ya lazima kuliko dhabihu yoyote na unyenyekevu au utii kama vile tunavyosoma ndani ya Samueli. yale yaliambiwa katika wakati ule kwa Samueli, kwa Saulo, Sauli. Samueli wa kwanza sura 15 mstari wa 22. Kanisa la Mungu aliye hai, baraka ni za ajabu. Tusifu Mungu kwa ajili ya baraka zote ambazo zizoonekana ndani ya makusanyiko yote au ndani ya kusanyiko nyingi sana sana ndani ya hii mzunguko wa kusanyiko la Injili ya ujao, lakini wengi hawafuate sasa njia yao wenyewe wakiwa na baraka zao, hawakupita pembeni ya yale ambayo Mungu aliyofanya. Kwa hivyo sasa, kwa ajili ya taifa la Mungu neno la Mungu ndio amri takatifu, kama vile Israeli ilivyoweza kusanyishwa katikati ya makabila zote na kurudishwa katika nchi yao halisi ya na kuwekwa katika nchi ya ahadi, ili waweze kupokea tena baraka ya Mungu. Na hivyo hivyo, kanisa bibi harusi linakusanywa kutoka katika makabila yote na malugha zote na mataifa yote, linatoshwa katika mashirika yote na madini zote, na linawekwa kwenye udongo ya ahadi za kiungu. Tunapashwa kuwekwa kwenye udongo huo, kwa maana kama hatuna ahadi, namna gani tunaweza kutumaini kwamba Mungu ataweza kuitimiza? Mnaona iko hivyo. Kuna ahadi nyingi ndani ya maandiko, ahadi ya hali ya kimwili na pia ahadi kwa ajili ya kanisa, na ahadi kwa ajili ya Israeli. Lakini pia kuna ahadi ambazo zilizotayarishwa kwa ajili ya kumalizia, kwa ajili ya mwito ya kutoka na kwa ajili ya matayarisho ya kanisa. Kama mtu anategemea ahadi ya Marko, Marko sura kumi na sita inayosema kwamba, tazama alama zitakazofuatana na wale watakaowamini, kama mtu fulani Iwe yoyote anaweza kutegemea ahadi hii na kisha hiyo inaweza kuwa ndani ya mapenzi ya Mungu. Hapo sasa, Mungu ni mwaminifu, hawezi kukosa kwa neno lake, anaweza kulitimiza, anapaswa kulitimiza. Branham alisema nini? Ndugu Branham alisema nini? ilishangaza kuweza kuona waamini waliotakaswa walikuwa wakikuja katika mstari wa maombi na walikuwa wakirudi bila kupona, na ijapokuwa watu wa dunia walikuwa wakikuja, walikuwa wakiamini na walikuwa wakipona. Alikuwa ajiuliza yeye mwenyewe swali hiyo, sasa namna gani hii inaweza kuwa kwa namna hii? Waamini wanawaza kwa namna njema kwamba yote ambayo haifanyike vizuri au yale ambayo waliweza kudharau na wanahusika na wao wenyewe, lakini msiamini anakuja, anaona yale ambayo Mungu anayofanya, hata pingana, anaamini tu na anaenda pamoja na yale ambayo Mungu aliyo na uwezo wa kufanya. Warafiki yangu wapendwa, nasi pia tunapaswa kujifunza kwa saha ambayo neno la Mungu latuzungumzia na, na wakati Roho Mtakatifu anapoanza kutenda, tusianze kujiuliza na, nakuweza kutenda, tusianze kujiuliza na kutenda tu, si kushoka, si si kujiweka Chini ya Mungu, ao chini ya kusame, chini ya neema ya Mungu au lakini tuweze kuchanga chini ya damu ya kusamehe, chini ya msabaha, lakini tusiweze kuangalia sisi wenyewe, lakini tuweze kukubali ndani ya imani yale ambayo tunayoomba Mungu, na tuweze kushukuru Mungu tukijua kwamba amekisha kutupatia. Hiyo ndiyo njia ambayo Mungu anataka kutuonyesha ili tuweze siku moja akose, tangu leo tuweze kusherekea ushindi ya Mungu na tuweze kuishi yale ambayo Mungu aliyotuahidi. <tipos> Lakini kama inahusu sasa kuweza kuzungumzia wakati wa mwisho, na yale ambayo Mungu aliyotuahidi, sasa ni lazima pia na ya muhimu, ili tuweze kuamini ahadi zinazokuwa ndani ya Biblia tuweze kuona tu, tuweze kupenda tuzione zikitimilika, tuweze kuamini pia ahadi zinazohusu wakati wa mwisho ambao unaohusu kanisa na ahadi ambazo zinazohusu mwito wa kuitwa kutoka na matayarisho ya bibi harusi na kuweza kuishi utimilifu wake. Kuna watu ambao wasioamini kwamba kuna tofauti katikati ya kanisa halo kama vile lilivyo na bibi harusi. Hawajua kwamba kunakuwa tofauti yote, wanataka kuweza kuifanya kuwa moja, lakini Mungu ana walioitwa na Mungu ana waliochaguliwa, na wachaguliwa watapata sehemu kwa ufufuko wa kwanza, na ndiyo maana neno is that so ni neno lililofunuliwa, neno lililoambiwa kwa bibi harusi, lililoambiwa kwa wachaguliwa, ambalo haliwezi kuelewa kwa wengine wote. Kama wanaweza kuwazungumzia neno hilo, wanauliza ni kitu gani chinachohusika. Hiyo haijawahi kufunuliwa kwao, lakini tunaamini kwamba Mungu ataita tena wengi kutoka na ataweza kuwafunulia hiyo. Kama kweli wako sehemu ya hayo, ndipo sasa wataamini ahadi kwa ajili ya wakati wetu. Jana jioni, tuliweza kuwa na makusanyiko ya kipekee sana sana, iliyokuwa njema sana, huko karibu na Belgrade watu tofauti wa makusanyiko mengi waliweza kuja na tuweza kusikia hiyo neno moja kwamba hatujawahi kusikia mambo haya yote. Na sasa swali, mlikuwa wapi tangu sasa? Kwa sababu gani wahubiri wenu hawakuweza kuwazungumzia haya? Mahali pote wanaimba ndani ya roho, wanashangilia, wanatoa sauti ya furaha, mikono nyanyakuliwa. Ni vizuri, Mungu asifiwe. Lakini sijuo kama shaka kuisema hapa, lakini niweza kupata sehemu katika mwezi uliopita katika makusanyiko mbili ya kikarismatike huko Autrishe. Ndani ya makusanyiko hayo mbili walikuwa wakiimba ndani ya Roho, na niliimba kwa moyo wangu wote, kama vile inavyoimba pia nyimbo hapa. Nyimbo niliimba kwa moyo wangu wote. Ni Roho Mtakatifu ndiye anayetenda ndani ya zebu tofauti. Sasa swali ni ya kuweza kujua ni wangapi katikati yao watakao kuwa tayari kuweza kujiacha waongozwe tena na kuweza kuongozwa na Roho Mtakatifu kupitia Roho wa Mungu ndani ya kweli na kupitia kweli ni kweli kam, kwamba mwongozi aliambia kwamba naweza kufanya alama fulani. Inaweza kuwa vema kwamba niweze kuacha kuhubiri, niweze kuacha kuhubiri. Nikajiambia sasa, wacha tuone iko namna gani, na hapo hapo nilikuwa nianza, na hapo alikuwa ameanza kufanya hizo alama, na alikuwa amefanya hiyo alama toka kwa mkono wa kuume mpaka kwa kushoto. Nilikuwa sijasema hata kitu, nilikuwa nimeanza na hapo. Unapata hayo bidii moja ya kuweza kupita pembeni ya hayo na unaweza kutangaza neno la Bwana na wakati Bwana anapokuja kutanana na tunaweza kusema yale ambayo inaweza kusemeka yale inayofanyika. Tena haihusiki hainihusu mimi, sasa ni kazi kwa wale wanaosikia neno. Lakini pia hapo napo ilifika, naamini nishaka kuisema hapa kumbukumbu kumbu yangu ni fupi, niliweza kuisema hapa. Ndio, ndio hao wa hapana, lakini tulifurahi. Watu waliweza kuchukua maandiko, waliweza kukamata maandiko mapya, waliuliza ni kitu gani kilichokuwa kikihusika, kwa maana kulikuwa watu zaidi ya wa mia tatu waliokuwa wakikusanyika. Mungu anatuita na mahali pote, mlango unapoweza kufunguliwa tunaweza kuingia huko haijalishi iko wapi. Ninaandiko ingine ya kusoma hapa. Kwa upande mmoja tunaweza kunihuzunisha katika mahubiri ya ndugu Branham aliyekuwa mtu mkubwa wa Mungu tangu wa, wakati wa Yesu Kristo na tangu wakati wa mitume kwenye ukarasa wa makumi tatu na moja alisema, akiwa na moyo wa kuhuzunishwa kwamba mtambue ninyi wenyewe kama mimi ni mtu ninayekubaliwa au nao furahia nao furahiwa. Mtambue hii makusanyiko yanayotokea kwa upande wa nje wa asubuhi hii kutoka kwa watu wa Jefferson wa Jeffersonville, kama wale wengine wote wengine wote wanaweza kutoka, itaweza kubaki akose watu 12 wanaweza kubaki, ni kihubiri hapa Mwazie. Ndiye wenyewe ndani ya mji wake anashuhudia kwamba watu 300 au 400 hiyo ndio ilikuwa hiyo ndio ilikuwa chumba ambayo ilikuwa imekusanyika ndani, waliokuwa wamekusanyika ili kusikia neno la Bwana kutoka ndani ya kusanyiko lake. Lakini akasema kwamba kama aa, kusema kwamba kama wote wanza kutoka wa kusanyiko hii, wanaweza kuwa watu karibu kumi na ngapi. Ilifanyika katika mji wake wa kuzaliwa wakuzaliwa, hawezi kuwa tofauti, lakini fanyika hivyo kwa sababu ya kutokuamini hiyo kuwa ndani ya watu. Hakukuwa, haikukuwa kuwekwa bidii kwa ajili yangu mimi mwenyewe, kwa maana tunahitaji watu elfu na maelfu na na mamia na mamia hizo kuja katika makusajiko ujumbe wa Mungu kwangu, mimi inakuwa ya lazima, inakuwa ya damani, inakuwa ya kubwa kwa kiwango, ningelitaka niweze kuitangaza si kwa maelfu ya watu, lakini kwa maelfu na maelfu ya watu. Ni ujumbe wa Mungu kwa ajili ya wanadamu, na tunahitaji sasa, ili hesabu kubwa ya watu waweze kuisikia lakini sio sisi tuweze kuamua, lakini Bwana ndiye anayetimiza yote ndani ya wote. Kama naweza kuuliza leo, ni wangapi katikati yenu wanaotokea Zirichi? Inaweza kuwa wachache tu. Nasi pia tulisambazwa mahali pote, tunakusanyika na tunangoja sasa siku ambayo Mungu atakapochitukuza na atakaposhuhudia neno lake, atakapoweza kuleta kufanya upya kupitia Roho wake na atakapoonyesha tofauti, tofauti katikati ya wale wanaomtumikia na wale ambao wasiomtumikia. Nilisema hapa sasa hivi kwamba hali ya kisiasa na mambo yote yanayofanyika, hii hali ya kusumbua na mengine hiyo, inaonyesha kwamba mwito wa salama mwito wa kuhitaji salama na utulivu inageuka kuwa kubwa tena, na wanadamu wanahitaji, wanajisikia kwamba wanataka waweze kufunguliwa sasa, wanataka waweze kusema kwamba hakuna shida, ni salama, ni salama, hakuna shida. Basi wewe ambaye unaweza kuishi siku ya kwanza ya juma iliyopita, na siku ya kwanza iliyopita iliweza kunifanya niweze kuwaza. Mnajua mimi si mtu anayeota ndoto. Mara nyingi ni kweli, niliishi mambo fulani pamoja na Mungu, lakini hayo haifanyikaki kila juma au kila mwezi au kila mwaka. Siwezi kuamua kuweza kuishi mazoezi pamoja na Mungu, yanapasha kuwa tumeipewa kutoka kwa Mungu. Kwa kweli niliweza kuwa na ndoto ya kipekee sana ndani ya maono Nilikuwa nimechukuliwa mbele ya katedrale kubwa, katedrale ya kiroma ambayo kwa nje ilikuwa ikifanana na katedrale ya Kolonye, pamoja na watu wengi. Ilikuwa ni kundi kubwa, tulikuwa akiona watu wakipiga picha na makamera ya watu ambao walikuwa kikamata mapicha na mengineyo, na walikuwa wakisema kwamba sasa watu wote wanapaswa kunyenyekea, na nikashambia, sasa tuone namna gani haya yatafanyika na hapo hapo nikaona watu wa heshima, na kwa upande mmoja niona kwamba mmoja wao alikuwa akiongoza aliokuwa akiongoza mitumikio yao, na wanaweza kuniweka ndani ya msari fulani, na wote walikuwa akivaa mavazi ya kanzo ya kiroma moja baada ya mwingine, na alikuwa ni mitendo kiwa ikifanyika na isha nikasema, hapa sina cha kufanya, hii si nafasi yangu. Nikakuwa kama vile natoka katika hali hiyo, nikatoka katika upande huo na nikatazama kwa upande wa kushoto, mahali pokuwa hao watu wakubwa wa heshima, na sana sana mtu ambaye alikuwa akiongoza kusajiku. Na sasa naweza kuambia nini? Mnaweza kuniamini, sina sababu ya kusema kitu fulani ambacho kiwezo kuwa cha kweli kwa kweli. Wakati nilipotazama niliweza kushangaa sana. Niliwaza kwamba niliona mtu wa heshima, na mnaojua niona nani? Shetani yeye mwenyewe. Ni mara ya kwanza ndani ya maisha yangu yote nilipoweza kuona shetani ndani ya mutu, ndani ya mutu, mtu mkubwa. Nikamwambia, wewe ni shetani, na akanyamaza hangi, niliweza kusema kitu chochote nikasema nikarudia tena nikasema, wewe ni shetani, yeye anayeongoza yote hapa. Na kisha nikageuka nikaenda na njia yangu, kwa maana hiyo ilikuwa hainihusu. Nilikuwa na nilikuwa sina uhusiano na hayo. Tangu siku hiyo, tangu siku ule, kitu moja iliweza kuonekana wazi kama haijawahi kufanyika na maisha yangu, kama vile Mungu anavyokuwa na kanisa hapa duniani ambaye yeye mwenyewe ni mkubwa na yeye mwenyewe ni kichwa na yeye mwenyewe anakuwa na neno la mwisho. Na ni hivyo pia shetani naye iko na, na makao yake makubwa hapa duniani, naye anaongoza watu wote ulimwengu mzima. Na naweza kuisema, nacheka kidogo kwa sababu ilikuwa ni ya kipekee sana, kama vile kazi ya mtu anayefanya kwenye mti, na hayo mambo yake ilikuwa ikizunguka hapa vile mapembe, alikuwa na anga iliyokuwa ya ajabu ajabu sana kwa namna yake. Ninaweza kuionyesha kwa namna iliyo wazi, naweza kueleza kwa namna iliyo wazi kwa hali yote, nisema kwamba sina nafasi yangu hapa, sina nafasi yangu hapa. Nikatoka ndani nikavuka ndani ya kundi hiyo, na kisha nikatazama tena, bado watu wote walikuwa kiona hiyo mambo ilifanyika. Warafiki wangu wapendwa, mniruhusu niweze kusema hii, hatuku hapa tuweze kufanya mambo ya kidini Hai wala kufanya mambo ya kisiasa. Tuko hapa kwa ajili ya kusikia neno la Mungu. Na hivyo sasa hii maendeleo yote ya kisiasa na ya kidini yote kwa katika mwendeleo wa unabii na hapo sasa tunapata kwa macho juu yake. Ni yote nami yusabilika sasa. Ni ujumla ndio katika mchezo. Na niliweza kuwaza kwamba hiyo kuingizwa ange niweza kufanyika kwa nguvu, lakini kwa unyenyekevu ya mamlaka au mamlaka ya unyenyekevu, anga nyingine itaweza kutokea kwa maana hapa ilikuwa naomba kuvaa kwa mambo ya mavazi ya kiheshima, wote waliokuwa katika nafasi yao walikuwa kivaa mavazi moja au kanzo moja. Yote ilikuwa na hali fulani, walikuwa kivaa mavazi ya makanzo. Mungu asifiwe sana, nikataa hiyo. Ilikuwa nafasi yangu. Inaonekana kwamba wote ambao wasio na sehemu kwa kusanyiko la umoja wa madini wanaweza kualikwa pia, lakini sisi hatuna nafasi yetu huko. Tunabaki baki waaminifu kwa Bwana mpaka mwisho. Tuliweza kupigana vita ya imani mpaka sasa katika jina la Bwana na tutayafanya mpaka mwisho. Ndani ya Ufunuo sura 13, tulisoma wakati uliopita kwamba shetani anapatia kiti chake na mamlaka yake na mamlaka yake kwa mpiga Kristo. Tunaweza kuyasoma sisi sote, na ni hapo ndipo niliweza kuyaona yeye ndiye anayeongoza mchezo, yeye ana mamlaka. Lakini kuna kanisa la Mungu aliye hai lililo nguzo na msingi wa kweli, nalo litayarishwa kwa ajili ya uongozi wa Roho Mtakatifu, ili weze kujua Yesu Kristo kama vile kichwa, na alinamfuata na alinamtumikia. Tumalizie yale ambayo inahusika sasa. Tunaishi kwa mwisho ya wakati. Yote ambayo inayofanyika sasa yanaingia katika mwendeleo na yanaingia katika unabii wa wakati wa mwisho. Ila mtu ambaye anayeweza kupambanua mambo haya, anayeweza kuyaona kupitia ufunuo, ndiye anayeweza kuepuka yote, iwe inatokea kwa ajili ya mema au kwa mabaya. Kwa mwanzo unaweza kujaribu kuweza kutengeneza yote, lakini Namna gani wawili wanaweza kutembea pamoja kama hawawezi kuwa wamepatana, kama vile Nabii Amos aliweza kuandika. Lakini namna gani Kristo ana au Kristo ana uhusiano gani na Beliali? Kristo na Antikristo wana uhusiano gani? Mungu ana kanisa lilooshwa kwa damu, waliokombolewa kwa kweli, wana wa Mungu wa kweli, ambao wanaochukua ndani yao neno lake, kama vile mbegu inayodumu wale waliozaliwa upya kwa tumaini lio hai kupitia ufufuko wa Yesu Kristu toka wafu, watu ambao wasioweza kupenda maisha yao mpaka kufa, mpaka kufa. Bwana wetu ambaye aliyetupenda na aliyeshitoa kwa ajili yetu atakuwa pamoja nasi. Nishaka kuyasema mara nyingi, ni vema kukufa pamoja na Bwana kuliko kuishi pasipo yeye. Ni vema kuweza kumkiri ndani ya kufa kuliko kumkataa ndani ya uzima. Amina. Kuna andiko hii ndani ya Ufunuo sura kumi na ine Ufunuo sura kumi na ine mstari kumi na tatu heri waliokufa ndani ya Bwana tangu sasa. Kuna wakati, kuna wakati ambao unaweza kufa ukiwa ndani ya heri. Nasi pia tunaweza kuwa sehemu ya hao inaomba kuweza kufa kama tunaweza kufa tuweza kufa ndani ya heri ili tuweze kuingia sasa ndani ya utukufu ndani ya heri. Yote inayofanyika sasa ni sehemu ya unabii wa kibiblia, nasi tunashukuru kwa akili ya moyo Mungu kuweza kuona tuna na kuweza kuishi mambo hayo yote na kuweza kunyanyua macho yetu na kunyanyua vichwa vyetu kwa maana tunajua kwamba ukombozi wetu umekaribia, umekaribia. Jina zetu ziliandikwa ndani ya kitabu cha uzima cha mwana kondoo aliyechinjwa tangu wakati wa kuwekwa kwa misingi ya dunia, na kutakuwa kundi kubwa ya washindi ndani ya kila kizazi, kutakuwa pia ushin..., kutakuwa kundi la washindi katika kizazi chetu pia na ni wale ambao waliopokea na waliokubali neno, ujumbe wa kiungu, wale ambao waliosikia yale ambayo Roho anaambia makanisa. Walishinda, watashinda kwa damu ya mwanakondoo na kwa sababu ya neno la ushuda wao. Acha Mungu atupatie neema ya kuweza kuwa pasipo oga. mwazie Mwazie hesabu ya wale ambao wale wote ambao waliweza kutoa wa uzima wao kwa ajili ya imani tangu wakati ya uamsho, na kwa ajili ya utangazaji wa habari njema. Kama inaweza kuwa hivyo, acha wengine waweza kuongezeka juu ya hayo. Tusifu Mungu kwa moyo wetu wote, yule aliye pamoja nasi ndani ya uzima na atakuwa pamoja nasi pia ndani ya kifo. Paulo akuandika ndani ya Waroma sura kumi na nne mstari wa nane kwa maana kama tukiishi tunaishi kwa Bwana, na kama tukikufa tunakufa kwa Bwana. Basi kama tukiishi au kama tukikufa, sisi ni mali ya Bwana. Nataka kuuliza swali hii: ni wangapi ambao nao shukuru Mungu kwa ajili ya heri kubwa ambayo tunayo ya kuweza kuishi ndani ya wakati huu, ya kuweza kusikia neno lake la kweli, kuweza kuwa na macho yaliyo wazi kuweza kuwa tulipokea ukuelewa kwa ajili ya maandiko ambayo yanayotimilika mbele ya macho yetu, na sana sana kuweza kuwa na sehemu kwa yale ambayo Mungu anayofanya tena sasa, anayofanya sasa. Taifa la Israeli lilirudi katika nchi yao ya hadi, Mungu iko huko pamoja nao, ni huko ndipo manabii wawili wataweza kuchukua ujumbe wao na sio Moscow na sio New York, lakini huko Yerusalemu kama vile tunavyoambiwa ndani ya Ufunuo sura kumi na moja, mahali ambapo ujumbe wa unabii itaweza kusikilika. Ni mahali gani ujumbe wa unabii utasikilikana? Ni mahali ambapo taifa la Mungu linaweza kuwa kwenye nchi ya ahadi ya kiungu ndani ya wakati huu na unakusanyika pale ili waweze kuwa tayari kwa kusikia yale ambayo Mungu anayotaka kusema kupitia Roho kupitia ujumbe wa unabii wa siku zetu ndani ya siku zetu, na kwa juu ya maneno haya tunaweza kuonyesha kwamba yule anene na masikio ya kusikia asikie yale ambayo Roho anambia makanisa, kwa maana upotevu utakuwa ikiharibiana sana nipata andiko hiyo ndani ya Ufunuo sura 19 mstari wa ishirini kwamba nabii wa uongo atafanya maajabu makubwa na alama kubwa, na na mahali pengine kwa mwisho, ataweza kusema kwamba roho wa Mungu anatenda mahali pote, kwamba Kristo yuko hapa na mahali pote, kwamba maalama makubwa na maajabu yatafanyika. Lakini sisi hatutaweza kushaacha kuchukuliwa na hiyo au kudanganywa na mtu yoyote. Tuliweza kusikia nini mara nyingi kwamba mupime yote kwa nuru ya neno la Mungu nani, hapo ndipo tunakuwa na kipimo cha kuweza kupambanua na kuweza kujua kwamba hiyo inalingana na Mungu. Yale ambayo sio lingana na neno la Mungu hailingane na Mungu pia. Na Mungu hata kubaliana na mtu fulani katika mambo ya mapatano, lakini yeye ni mtakatifu, neno lake ni takatifu yeye ni wa haki ni wa kweli na neno lake ni la haki. Mtu yoyote ambaye anayehitaji kuweza kumfuata atakuja kwake na ataweza kukubali neno lake kama vile halisi yakini, yakini. Na ataweza kuacha maswali zote za, za mambo sio kwa na imani na ataweza kukubali mafundisho, ataweza kuwa na uhakika na uwezo wa kuweza kuingia katika imani na Biblia nasema ndani ya Mathayo sura shi kwamba ikiwezekana pia wachaguliwa wangeweza kupotezwa, wangeweza kudanganywa. Ni kusema sasa inaomba kuweza iweze ikaribiane sana sana na mambo ya kweli, na hapo kutakuwa mahaleluya na huko na haleluya na hapo utakuwa ni Bwana asifiwe na Bwana asifiwe na hapa na huko utakuwa hiyo yote, lakini tofauti tu moja inakuwa ni kwamba kundi la lililokombolewa kwa damu lilizaliwa upya kwa mbegu ya kiungu kwa neno kama vile lilivyounganishwa na roho na kwa neno na kwa neno na Roho, na hivyo sasa wanaungana na Mungu, mpaka tuweze kutoka katika imani, tukiona tulioamini tuliyoamini, hata jina la Bwana liweze kusifiwa na kutukuzwa. Hatuna kitu cha kuogopa. Paulo pia aliweza kuitabiri kama vile Yohane na Yambure walivyotimiza mambo makubwa watu walio na roho iliyo ya kupotea wataonekana ndani ya siku za mwisho. Kwa mwisho, upumbavu yao ulionekana. Yani na Yambure hawakutumwa na Mungu, hawakukua hata na mwito au ujumbe au kutumwa. Waliweza kujiingiza tu, walijiingiza. Kwa mwisho, ilionekana wazi ni mali gani kulipokuwa ushindi wa Mungu na nani ambayo Mungu alikuwa ametuma na sio kwa ajili ya kuleta mvurugo ndani ya taifa lakini kuweza kuwaleta kutoka, ili aweze kuwaingiza tena. Tusishakie, ilikuwa hivyo katika wakati ule. Na pia mambo mengi yalifanyika kwa upande, kwa kushoto na kwa kume wa Musa, lakini Musa alibaki akisimama. Alikuwa nabii aliyetumwa na Mungu na aliyekuwa amebebeshwa kutumwa kwa kiungu, aliyekuwa amepatiwa kazi ya kiungu. Mambo mengi yalifanyika. Kwa kuume, kwa kushoto ujumbe wa unabii nadumu katikati ya taifa la Mungu, na tunaamini andiko na katika hiyo, kwa moyo wetu wote paka tuweze kuona utimilifu wa yale yote ambayo Mungu aliyoahidi ndani ya neno lake. Kwa mwisho yale yote kwa Mungu ndiyo itaweza kubadilisha yote, itashinda yote ingine yote, haitakuwa tena na haitakuwa tena na maana lakini Mungu atamaliza kazi ambayo aliyoanza pamoja na walio wake, kwa namna ya utukufu na kwa namna ya nguvu kupitia kupitia ushindi mkubwa ambayo io haujawahi kufanyika tangu nyakati zote, kwa ajili ya sifa na utukufu wa jina lake takatifu na la thamani. Amina, amina. Tusimame wakati tunapokunja vichwa visi sote na tunapogunja vichwa vyetu na tunapofumbua macho yetu, mniruhusu niweza kuuliza kama mtu fulani aliye hapa ambaye aliyeonywa na neno akose hiyo. Haikuweza kuonyeshwa kwa namna iliyopangwa kama vile mahubiri mpasha kuwa, lakini kama mnaweza kusoma mahubiri ya bwana wetu, haikukuwa mazungumuzo, alikuwa akizungumuza na wakati unapoyasoma unapata ndani mambo mengi kunakuwa hesabu nyingi ya mawazo na maelezo. Tunashukuru sana Bwana kwa ajili ya hayo. Leo tena itakuwa meonya tena kila mtu moja kwa namna hii na mwingine kwa kitu kingine. Kulikuwa kitu fulani kwa ajili ya kila mtu. Moyo mpendwa akose ungali unakata tumaini, haujajua kweli kweli mahali gani unaweza kuwa au mahali gani unaweza kusimamia. Lakini leo bwana anatuonyesha waziwazi kwamba kwa mwisho kutakuwa kundi mbili, wamoja watakuwa na muhuri wa Mungu watawekwa muhuri kwa, kwa Roho Mtakatifu kwa ajili ya siku ya ukombozi wa mili. Sawa sawa na Efeso sura moja sura kumi na tatu na Waefeso ine makumi tatu. Na wengine watachukua alama ya mnyama, kundi kubwa itakuwa ya kuchukuliwa katika mm, upotevu katika mangamizi. Wataamini yule anayekuja anayesimama kwa jina lake na anayejiweka juu ya Mungu na naye jiweka juu ya yote naye wabudiwa na juu ya neno la Mungu ataweka, atajiweka juu ya mambo yote, na ataweza kukabata mamlaka yake, nao hawataweza kufanya hata tofauti. Kwa sababu gani? Kwa sababu hawakuweza kujua siku na saha ya kutembelewa kwa m, kiu, kwa neema ya kiungu, wale ambao kuweza kupokea mafundisho ya kiunabii na ambao hawakuweza kusikia neno kama vile na kuweza kulipokea kama vile mstari ya kuongoza kama vile kipimo na ambao wanaongoza na wanaongoka katika makosa, mukubali neno, mukubali Bwana, mupokee Bwana, mujiache muweze kupewa neema, ndiyo mujipatanishe pamoja na Mungu, mutoke katika akili yenu na mutoke katika kuelewa yenu, mpaka muweze kufika kuweza kusema kwamba ekima au ujuzi iliyobarikiwa Yesu ni wangu, ujuzi wa iliyobarikiwa Yesu ni wangu. Wapendwa wangu, saha imefika sasa, na hivyo sasa hii ndio maamuzi yetu, hii ndio maamuzi yetu. Maamuzi yetu anayo kamata leo ndio naweza kuwa ndio mwongozo wetu wa milele. Mtu anayekamata msimamo kwa ajili ya Bwana atakuwa pamoja na Bwana, na mtu asiyemkubali hata kwa pamoja naye Acha hata kama mahubiri hayoweza kuwa mupya kwa ajili yenu, kama za kuwa hapa kwa mara ya kwanza, kama Mungu ameweza kuzungumzia mioyo yenu kupitia neno lake na kupitia Roho wake, tunawaonya na tunawasii mupatanishwe pamoja na Mungu. Yale ambayo Paulo aliyosema akiandikia Wakorinto ni ya kweli: Mungu alikuwa ndani ya Kristo akipatanisha ulimwengu pamoja na yeye mwenyewe. Mutu yoyote ambaye hajaweza kukubali upatanisho huo na msamaha huo, mtu ambaye hajapokea wokovu na neema ambayo Mungu aliyotupatia ndani ya Kristo, anaweza kuyafanya mazowezi tangu sasa, anaweza kuyafanya mazowezi sasa. Yesu iko hapa, yeye yuko karibu, ametuzungumzia, anapiga sasa kwenye mioyo yetu Anatuuliza, muniache niweze kuingia. Anatuambia, muniache niingie wakati vichwa vinavyovunjwa. Ninaweza kuuliza kwa mafupi, kama kuna watu hapa ambao tunaweza kuingiza ndani ya maombi hii, munyoshe mkono tu na kisha muweze kushusha tena. Mungu awabariki, Mungu awabariki, Mungu awabariki Mungu awabariki. Kuna wengine tena hapa oh, Mungu akubariki dada mpendwa, huyu mama mpendwa ambaye aliye hapa, nani aliye hapa huko? Mungu awabariki, jina la Bwana lisifiwe, oh. Ona gisi mweza kushukuru kwa ajili ya umilele, kuona gisi neno la kweli liliweza kuhubiriwa kwenu bila mapatano, lilitangazwa kwa namna njema inayotoka kwenye kiti I, ili muweze kutambua na msiweze kuingia katika makosa na katika uongo tuombe pamoja. Baba wa mbinguni, ninakushukuru kutoka kilin cha moyo kwa ajili ya wakati huu wa neema ambao tunayo shindani, lakini ah, sasa inayofika kwa mwisho wake. Siku ya ukovu imefika, Bwana jioni imefika. Saa ya usiku wa manane imekaribia, mwito unaesikilikana: tazama, bwana arusi anakuja. Bwana arusi anakuja, mwende mwende mwende muka, muka mukamulaki mwende mukutanana naye. Bwana mpendwa, hatungeliweza kujiamsha, hatungeliweza kuamka kama hatunge liweza kusikia mwito huu. Nasi tunakushukuru kwa ajili ya mwito wa kuamka ambao tunaweza kusikia, tunakushukuru kwa maana anaturuhusu kuweza kuona na kutambua na kuishi mbele ya macho yetu, wakati alama za wakati na utimilifu wa unabii wa kibibilia. Bwana Bwana mpendwa, yale nayo tuhusu juu ya hayo yote ni kwamba tuweze kuwa tumewekwa chini ya msingi wa ahadi ambazo ulizotoa kwa taifa lako. Kwa ajili ya wakati huu. na kisha tunakuomba hii utupatie imani ndani yako wewe Mungu wa haki ambayo uliye mwaminifu ambayo uliyo wa haki ambaye asiyeweza kushindwa kwa neno lake wewe wa utukufu ambaye aliye kweli ili uweze kutimiza yale ambayo uliyoahidi ahidi unasikilizisha mwito wa kuamka unaanza na kuendelea kwa mwito wa kutoka, kwa mafundisho, kwa kurudishiwa kwa mambo yote mpaka kwa mataadisho, na kumalizia kwa wale ambao liweza kuita kutoka sawa sawa na neno laandiko: ninyi taifa langu tokeni, mkatengwe nao, musiguse kitu kichafu, Bwana anasema. Bwana mkozi mpendwa, tumesikia kwamba hii ni Bwana anasema sana sana, kupitia ujumbe wa unabii wa wakati wa mwisho. Tuliitwa kutoka ili tuweze kutoka, kwa ajili ya kututumikia, kwa ajili ya kutumikia, kwa ajili ya kufuata, kwa ajili ya kuamini, kwa ajili ya kuamini, kwa ajili ya kutii, mpaka tuweze kutoka ndani ya imani tukiona tulioamini. Bwana mkozi mpendwa, Tunaomba sasa pamoja kwa ajili ya wale wote ambao walionyosha mikono. Unajua yale ambayo wanayohitaji, iwe huzuni ya kiakili, huzuni ya kiroho, ya kimwili, haijalishi kitu chochote. Bwana, tunakushukuru kwa ajili ya ukombozi wa ujao ambao uliofanyika hapo Golgota ukombozi wa nafsi yetu, ufungulivu wa roho yetu, uponyaji wa mili yetu. O oh, Mungu tunakushukuru pamoja, kwa maana ulitusamehe na kutupokea ndani ya Kristo, kuona jinsi uliweza kufanya wana wa Mungu kutoka wana wa watu. Tupatie salama yako salama pamoja na Mungu ambayo inayovuka akili yote ya mwanadamu. Bwana mpendwa, bariki wale wote ambao leo kuja kwako leo, na uwapatie yale ambayo wanaoomba, yale ambayo wanayohitaji. Uwe pamoja nao na uwe pamoja na sisi sote kwa namna iliyo ya kipekee sana, kwa maana tunaweza kunyanyua vichwa vyetu tukijua kwamba ukombozi wetu umekaribia, kwamba ukombozi wetu umekaribia. Usifiwe na utukuzwe kwa ajili ya neno lako, kwa ajili ya Agano Jipya na Agano la Kale na kwa ajili ya ufunuo wake. Tunakusifu na tunakushukuru pia kwa ajili ya siku hii na kwa ajili ya makusanyiko haya ya kiungu, katika jina takatifu la Yesu. Haleluya! Haleluya! Utukufu kwa Mungu. Amina.